Bang hội Giải thích ý nghĩa Guild Ballad

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi xthanh8x, 29/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Xin chào toàn thể anh em đại gia đình MUHN.tên em là vợ bé nhỏ.vừa qua em có thành lập guild Ballad và cũng có ít tên tuổi trên top bang hội mu ss4. và vì cũng co nhiều người thắc mắc Ballad là gì thì hôm nay em mạo muội nói ra đây đôi lời để các bạn hiểu hơn về ý nghĩa Ballad.
    onion21Nguyên thủy, ballad bắt nguồn từ dòng nhạc country và folk nổi tiếng vì giai điệu chậm, thong thả onion14(thường được độc tấu như piano, guitar hoặc violin). Có lẽ ballad nên tự hào vì chính nó là 1 trong những loại nhạc dùng từ ngữ "sang nhất" - không hoa mỹ, nhưng đủ để tạo cảm hứng; và làm cho người nghe có cảm giác dễ chịu khi thưởng thức. Tuy nhiên, ngày nay ballad đã bị pha trộn bởi nhiều thể loại nhạc khác (rock ballad, ballad opera, folk ballad) nhưng pop ballad vẫn được chú ý nhất.
    Take that là một trong những huyền thoại về nhạc Ballad. Nhóm có 5 thành viên gồm: Gary Barlow, Mark Owen, Howard Donald, Jason Orange và Robbie Williams. Take That từng là boyband nổi tiếng nhất của xứ sở sương mù trong nửa đầu của thập kỷ 1990. Với những khúc tình ca nổi tiếng của nhóm như Babe, Back For Good hay bản cover How Deep Is Your Love đã trở thành những giai điệu không thể nào quên đối với người hâm mộ. Năm 1995, Robbie Williams bất ngờ nói lời chia tay với Take That để theo đuổi sự nghiệp solo. Nhóm cũng tuyên bố tan rã một năm sau đó.
    Westlife là một boyband nhạc pop đến từ Ireland và được thành lập năm 1998, ông bầu của nhóm là Louis Walsh. Nhóm đã đạt được thành công lớn ở Anh và Ireland cũng như ở các nước khác tại Châu Âu và một số nơi như Úc, Châu Á và Châu Phi. Westlife được thành lập tháng 7 năm 1998 với năm thành viên: Mark Feehily, Shane Filan, Kian Egan, Nicky Byrne và Brian McFadden. Tên ban nhạc là Westlife xuất phát từ việc có 3 thành viên trong nhóm đến từ Sligo)
    Và bây giờ Guild Ballad dc Vợ Bé Nhỏ (sinh viên khoa âm nhạc trường CDSP Nghệ An) thành lập với hi vọng anh em trong hội có nơi chia sẻ những niềm vui cung như nỗi buồn từ thế giới thực đến thế giới ảo.
    một lần nữa em xin đc chân thành cảm ơn toàn thể anh em đã ủng hộ guild trong thời gian vừa qua.mong anh em tiếp tục đoàn kết cố gắng xây dựng guild hùng mạnh để sánh vai với các guild hùng khác.
    Ballad "luôn luôn lắng nghe,luôn luôn thấu hiểu" và luôn mở rộng vòng tay chào đón mọi người.>:D<

2. BOGANIC

BOGANIC Cư Dân

Nói chung la nhẹ nhàng

3. Không được bóc tem àh. chúc G cậu luôn đoàn kết nhé :).

4. Chủ G là dân pro âm nhạc đây :)) :)) :))

5. Bạn này chắc thích âm nhạc lắm đây nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi