Giữa tiền và hạnh phúc bạn chọn cái nào?

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi _*Thiên*Mệnh*_, 10/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

*Hôm nay có người hỏi tôi rằng giữa tiền và hạnh phúc bạn chọn cái nào hãy chọn 1 trong 2 .Nếu cho tôi chọn thì chọn cả 2 ai lại không thích tiền mà ai lại không thích mình sống hạnh phúc ,nhưng giữa tiền và hạnh phúc nó khác nhau hoàn toàn .Người ta thường nói rằng :

-Có tiền sẽ có tất cả nhưng không phải vậy? .Liệu bạn không thiếu tiền nhưng cuộc sống gia đình của bạn không hạnh phúc thì liệu tiền có mua nổi hạnh phúc không? hay nó chỉ là sự ràng buộc và phải chấp nhận mua bằng tiền đó là một sự gượng ép của cuộc sống

-Còn hạnh phúc nếu như bạn nghèo mà cuộc sống vẫn cần tiền rất thiếu thốn liệu gia đình sống có hạnh phúc không ? chắc là không vì đôi khi trong gia đình thiếu tiền đâm ra hay cãi vả và rất bực bội thì làm sao có cuộc sống hạnh phúc khi không có tiền

*Trong tình yêu giữa tiền và hạnh phúc bạn chọn cái nào?

-Sống trong cuộc sống giàu sang ai mà không sung sướng ai mà không thích nhưng ngược lại tinh thần bị suy sụp áp lực của gia đình thuộc phong cách gia trưởng sống gì cũng phải sắp đặt theo một quy luật khó chịu thì ta không thể nào chịu nỗi, thì tìm đâu ra hạnh phúc cho riêng mình khi hằng ngày đầu tắt mặt tối rồi về lo công việc gia đình

-Hạnh phúc là hàng đầu ai mà không mong muốn mình có cuộc sống tốt đẹp hạnh phúc, gia đình êm ấm tuy làm lương đủ ăn không dư giả gì nhiều nhưng ngược lại gia đình biết dung hòa thì ta sống rất hạnh phúc

*Tiền và hạnh phúc là 2 thứ ta rất cần không thể thiếu trong cuộc sống nếu bảo tôi chọn một trong 2 thà tôi không chọn cái nào hết

-Có tiền thì không có hạnh phúc

-Còn chưa chắc có hạnh phúc mà không cần tiền thì.....

Kaj_Love, DuonzChanhThu Muộn đã thích.
  2. Tiền ko mua đc hạnh phúc nhưng tiền lại nuôi sống được hạnh phúc.
    tôi mất tiền để học đc câu này .

hoangAVY thích bài này.
  3. _*Thiên*Mệnh*_

1 người thích tiền ^^

4. Tất nhiên với dân F.A như mình thì chỉ có: $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$onion18onion18onion18onion18

Còn sau này có tình yêu hay không ý thì cũng: $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$ onion18onion18onion18onion18

Tóm lại là: $$$$$$$$$$$

Last edited: 11/3/13
  5. Xã hội bây giờ khá thực dụng, nhưng chỉ được chọn 1 trong 2, và chỉ có thể có 1 thì tôi chọn hạnh phúc. nếu không có hạnh phúc, vui vẻ lạc quan thì chắc chắn tôi cũng chẳng sống được đén 30 tuổi đâu.

Nguyễn Tuấn Phong thích bài này.
  6. _*Thiên*Mệnh*_

Xem ra xã hội bây giờ nghiêng nhìu về đồng tiền và cũng có những tình cảm trân thành trong đó .cám ơn sự đóng góp ý kiến và mời anh em tiếp tục phân tích^^

7. Mình chọn cả 2. và tốt nhất là có cả 2 thứ đó thiếu cái nào khổ cái đó

8. _*Thiên*Mệnh*_

Cuộc đời mấy ai được cả 2 thứ nếu nói như bạn thì có topic này làm gì nữa :D

9. Tiền $$$$onion4onion4onion4

10. _*Thiên*Mệnh*_

Ko cần phải xúc động vậy thu muộn ^^

11. Bây giờ cứ có tiền là có tất cả =))

12. Tiền tiền tiền tiền , không tiền đố mày làm nên ;))

13. _*Thiên*Mệnh*_

đúng là cuộc sống bây giờ chỉ có tiền j^^

14. Tiền mua dc tình yêu tình dục
    Đá mua dc tình bạn, tình thân =))

15. Trích từ câu nói của Ngọc Trinh " không có tiền , cạp đất mà ăn à " .
    Chuẩn men =))

16. _*Thiên*Mệnh*_

Trong trường hợp này chỉ được chọn 1 trong 2 thứ ^^ có tiền có thể mua dc HP nhưng chưa chắc mua dc tình yêu

17. Tiền tiền cái ...~X(.......đang hết gạo cho vợ ..hết ngô cho gà ..hết sữa cho con đây ...

18. Cướp nhà băng , khà khà :D

19. Tiền là tiên là Phật, là sức bật của lò xo, là thước đo của lòng người, là nụ cười của tuổi trẻ, là sức khỏe của tuổi già, là.... cái gì nữa ấy quên mất rồi onion18onion18onion18onion18

20. Tiền là thứ chi chi - mà trên tờ giấy nó ghi rõ ràng ^^!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi