Gia đình nhỏ của tôi

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi TrucAnhDai1, 9/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Gia Đình Và Mái Nhà Của Tôi.
    Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 gia đình không phải hoàn cảnh những cũng không giầu có, bố mẹ tôi đi làm suốt ngày nhưng cũng không bao giờ để AE tôi phải nhịn đói một bữa nào. Vào 1 ngày năm tôi lên 8 và Anh tôi 10 tuổi vì còn nhỏ lên cũng ham chơi, hôm đó 2 anh em mải chơi lên đã quên mất giờ về nhà và nấu cơm, và bị mẹ mắng cho 1 trận. Từ hôm đó AE tôi đi đâu cũng phải chú ý để về nhiều khi về nhà lại đá bóng ở nhà cho đỡ mải chơi rồi quên giờ nấu cơm... 5 năm sau :"> tôi nhớ không nhầm thì đó là vào 1 buổi chiều nắng nhẹ, ngày ý bọn tôi còn không biết games là gì vì ở đây làm gì có đâu mãi khi tôi 13 tuổi mới có. Hôm đầu tiên 3 AE ( A trai con nhà bác ruột ) hí hứng đi chơi thì các bạn biết đó khi đấy thích rồi thì còn biết gì mà chú ý nữa, và thế là tối về... Xong :">:"> Thôi không nói quá khứ nữa...
    Như mọi khi tôi hay viết về mẹ và vợ nhưng hôm nay tôi xin viết về vợ con gái tôi. Người mà giờ quan trọng với tôi hơn tất cả.
    Chu Thị Ánh Ngọc
    -Ngày 16/3/2012 là ngày tôi chính thức mất đi tự do ;)) Nói vui vậy thôi chứ ngày mà tôi tìm được nửa còn lại của cuộc đời mình. Tôi xin kể về vợ trước nhé :)
    Ngày đầu tiên tôi gặp em ấy là vào 7h30 phút ngày 1/1/2008 ( âm lịch nhé ngày dương không nhớ :P Vì là tết lên mới nhớ :D)
    Tôi đợi cô ấy trên 1 chiếc cầu nho nhỏ và đứng đợi em ý đi ra rồi tôi nhìn thấy 1 người con gái lững thững đi ra và tôi không giám nghĩ đó là em ý( Ngày trước em sợ gái xinh lắm :D ) Rồi em ý lại gần tôi và hỏi A có phải A hùng không, tôi giật cả mình và ngập ngừng bảo ừ thế em là ngọc à thì em ý bảo vâng. Rồi em ý mời tôi vào nhà ngồi chơi, thì hôm đó tôi gặp mẹ và chị gái em ý, tôi cũng rất lễ phép chào bác và chị. Ngồi khoảng 15 phút thì tôi hỏi em là đi chơi với A nhé thì em ý bảo em xin mẹ em đã.
    Do bác thấy mày cũng hiền lành lên đồng ý cho đi ( Ngày ý ngoan mà :) ) Rồi tôi đưa em sang nhà tôi rồi rủ em đi ra ngoài hà nội nơi A trai ruột tôi đang đóng quân ở đấy. Và em ý cũng đồng ý... Và chúng tôi đã có 1 ngày đầu tiên gặp nhau và đi chơi vui vẻ
    Từ sau hôm đó không biết tại sao nhưng dường như tôi đã yếu e rồi " Vì tính tôi nhút nhát khi gặp gái xinh lên cũng chẳng giám nói gì :D "
    Và chúng tôi thường có những cuộc gặp mặt ở nhà em ý, vì tôi cũng không thích đưa em ý đi chơi lên toàn mua các thứ về nhà rồi cả nhà cũng ngồi ăn cho vui...
    Rồi thời gian cũng thấm thoát trôi qua. Tôi và em quen nhau được 3 tháng rồi thì gần 3 tháng thì e đi thái bình chơi và lúc sáng khi chuẩn bị chiều về có gọi tôi là tối A sang nhé em về rồi, còn bảo tôi mua ít bim bim với hoa quả liên hoan mà... Tôi rất vui khi em đã nhớ đến tôi. Rồi chuẩn bị các thứ xong hết thế là 7h lên đường. Nhưng cuộc đời thật sự không ai ngờ được chữ " ngờ " hôm em về rất vui vẻ và nc với tôi nhưng hôm sau em không nhắn tin hay gọi cho tôi như mọi ngày nữa. Và khi tôi gọi rất nhiều mãi tối em ý mới nghe máy và tôi nói tí tôi sang, các bạn biết tôi nhận được lời nào không " Đừng làm phiền em nữa "
    Tôi cứ nghĩ mình đã làm gì sai nhưng không đó là do em đi thái bình quen 1 người và tôi đã bị cắm sừng... Tôi chấp nhận tất cả im lặng ra về không nói câu gì...
    Thời gian thấm thoát trôi qua. đã 1 năm 6 tháng từ ngày tôi và e không còn gặp nhau nữa. Và cái hôm tôi đang đi làm thì bỗng nhiên có người gọi tôi liến rút máy ra nghe thì đó là ai các bạn biết rồi đấy. E bảo với tôi là bà ngoại em chuẩn bị xây nhà thì mai kia A sang giúp bà và em nhé. Và như thế mai tôi sang, trong lòng cảm thấy vui lắm... Vì tôi chỉ cần được nhìn mặt em là đủ rồi mà :)
    Nhưng cuộc vui chưa được bao lâu thì không hiểu tại sao vì 1 lý do nào đó em lại không muốn nói chuyện với tôi nữa... ( 1 năm 6 tháng sau )
    Thấm thoát tôi và e cũng quen và biết nhau được 3 năm trời... Dạo ý tôi còn viết nhật ký mà :)
    Đúng là chữ ngờ nó không thể ngờ các bạn à. Chính xác thì 3 năm 3 tháng 12 ngày. E gọi cho tôi và nhờ tôi mấy ngày nữa đưa em ra hà nội với chị gái tôi rất sẵn lòng đồng ý đưa em ra " Vì tôi cũng định ra chỗ thằng bạn chơi liền mà "... Và rồi trước những ngày ra hà nội không hiểu sao tôi với em nói chuyện rất nhiều và tôi còn cảm thấy e có tình cảm với tôi sau 3 năm trời tôi đợi chờ em. và ngày đó cũng đến. Vì sợ đi muộn lên 5h chiều tôi đã xuống đón đưa em đi ra hà nội. Ra tới nơi thì cũng hơn 6h 1 chút... Chúng tôi đi rửa chân tay xong rồi vào ăn cơm. Bữa cơm tối đó thật tuyệt vời, cái cảm giác mà tôi chưa bao giờ gặp vì nó thế nào ý khó diễn tả lắm :x
    Ăn cơm xong chị em ý đi sang bên phòng bạn chơi chỉ còn tôi và e ngồi nói chuyện. Rồi cũng đã 9h tối, lên tôi cũng sang thằng bạn tôi chơi. Trước khi tôi ra về tôi nói với em răng. E có thể nhắm mắt vào được không thì em ý biết tôi yêu em ý mà :) E cũng ngại ngùng nhắm mắt vào " Hình như nghĩ là tôi sẽ hôn em ý :D " Nhưng không tôi hôn lên tay em ý và đưa tay em ý lên đôi môi của em. E ý có vẻ bất ngờ lên cứ đứng im lặng 1 lúc... Cũng từ nụ hôn lên tay đó của tôi mà em đã nhận lời làm bạn gái tôi, thật bất ngờ phải không. Và chúng tôi xác định làm đám cưới luôn thì cứ nghĩ đơn giản là đi xem rồi tính thì đi xem họ nói cưới luôn các bạn à... Từ ngày dạm ngõ ăn hỏi rồi đám cưới chính trong vòng có 21 ngày :)
    Ngày 8/3/2012 tôi và em đi đăng ký kết hôn. Và ngày 19 là ngày em chính thức về nhà tôi...
    Và sống hạnh phúc cùng với 1 đứa con gái rất xinh và đáng yêu
    Bé Lê Ngọc Bảo Trinh
    Vào lúc 06h 18 phút ngày 19/6 năm 2012 đứa con gái tôi đã chờ đợi rất lâu đã cất tiếng khóc oe oe. Các bạn biết không lúc đó tâm trạng ai cũng như ai thôi vui mừng không thể tả được.
    Rồi dần dần con tôi lớn lên và càng lớn thì ai cũng khen xinh :":">
    Ảnh cháu được 1 tháng 15 ngày
    Và cứ như vậy dần dần cháu càng lớn tôi càng yêu và quý nhiều hơn... Nhiều lúc đi đâu cũng chỉ muốn nhanh nhanh chóng chóng về với con gái mình thôi.
    Ngày nào cũng vậy gia đình tôi lúc nào cũng vui vẻ ( nhà có 2 đứa trẻ mà :) 1 cháu con A trai )
    Và rồi 1 ngày nọ tự nhiên cháu bé bị sốt cả nhà ai cũng lo lắng. Tôi đưa cháu đi khám mà vừa đứng vừa lo không biết con mình có làm sao không. Nhưng may thay khi bác sỹ nói là cháu nó không sao chỉ cần chú ý đừng để cháu lạnh là được.
    Từ lúc đi khám về là ai ai cũng chỉ chú ý là xem có gió không rồi đóng cửa hay chưa thôi.
    Rôi dần dần cháu lớn lên và làm những trò cười cho cả nhà mà không ai nhịn được cười :)
    Bé nhà tôi 2 tháng 10 ngày cháu đã biết lẫy nhưng không ai cho lẫy vì sợ bẹp bụng ý mà :)
    Với tôi giờ tất cả tôi làm cũng chỉ vì con tôi. Vì sao tôi nói thế chắc bạn nào cũng hiểu khi đã có gia đình và con.
    Đây là hình ảnh lúc cháu đã được 5 tháng.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Những kỉ niệm về vợ và con gái tôi thì vui có buồn cũng có. Những câu chuyện tình yêu và 1 cuộc tình chờ đợi trong hơn 3 năm trời cuối cùng cũng có kết quả như mong muốn... Cũng chẳng biết nói gì hơn nữa. Chúc tất cả mọi người dù già hay trẻ trai hay gái cũng chuẩn bị đón 1 cái tết vui vẻ nhé
    Thôi cũng chưa biết nói gì nhiều về con gái lên có gì mọi người thông cảm vì cháu nó còn ít tuổi mà :)
    Các bạn nhìn bé nhà mình có đáng yêu không :)...
    Tương lại định cho cháu nó đi thi nhưng mà 18 tháng mới có và cho thi thì phải :)
    Sau này cháu nó có đi thi các chương trình siêu nhí thì cả nhà like cho cháu nhé :)

2. Gay

Gay

1 phiếu cho con gái mày. làm thông gia với tao ko

TrucAnhDai1 thích bài này.
  3. Hay đấy :))
    mà ngày đk kết hôn là ngay quốc tế phụ nữ à =))

4. Đó là ngày đăng ký thôi :">:">

5. Chém gió nhiều để cháu nó bị muỗi đốt hay sao mà mặt nhiều nốt đỏ thế?

6. Không để ý hết được :(

7. Vote cho bác 1 phiếu rồi bác sang lại topic của em vote lại cho em onion17

8. Có đi có lại mới toại lòng nhau ;)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi