Gửi ManhChjt

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Sao Phải Xoắn, 11/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sao Phải Xoắn

Sao Phải Xoắn » Say it your way «

Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ nên dặn lòng cố nhớ để mà quên。

Hãy biết chấp nhận. đó không phải là người duy nhất mà bạn yêu cũng không phải là người còn lại duy nhât trên trái đất này, hãy đối diện với nó, đừng trốn chạy, hãy suy nghĩ thoáng một chút.nếu bây giờ bạn nhớ người ta yêu người ta thì bạn có thể làm gì,nếu bạn thực sự yêu người đó hãy luôn chúc cho người ấy hạnh phúc còn bạn hãy mở lòng để đón nhận tình cảm mới, tôi tin với tình cảm chân thành của một ai đó dành chpo bạn bạn sẽ quên người đó được thôi,những gì đã có hãy coi như là một kỷ niệm đẹp,để tình ấy mãi đẹp trong tim bạn,đừng để nó trở nên bi luỵ như thế,tôi cũng từng như bạn, thậm chí là kinh khủng hơn thế nữa nhưng có đau khổ thì ta mới lớn khôn mới có thể giữ gìn hạnh phúc cho riêng mình.dù sao nó cũng là quá khứ rồi, bạn hãy giữ gìn tình yêu mới của mình(nếu đó là tình yêu đích thực)đừng để mất đi thêm một lần nữa mới thấy hối tiếc.còn nếu bạn không yêu người ta thì đừng làm khổ họ như người ta đã làm khổ bạn.(bạn không thể quên đi người ta khi bạn chạy trốn nó,hãy đôí diện,không khó như bạn tưởng đâu)chúc bạn vui vẻ và tốt nhất là quên người ta đi và giữ lại những kỷ niệm đã có)

Cố lên thằng bạn :x

Last edited: 11/8/11
  2. mình cũng đã trải qua trường hợp này 2 lần nên mình cũng hiểu tâm trạng khi phải đối mặt với hoàn cảnh này . thực sự nếu mình yêu 1 ai đó , mà phải chia tay . thì tôi tin chắc ko 1 thằng đàn ông nào là ko đau khổ , ko buồn , không khóc cho cuộc tình đã rời xa khỏi tầm tay :(
    nhưng điều quan trọng bạn phải biết đứng dậy sau 1 mỗi lần gục ngã, sẽ không ai ở bên bạn lúc đó để vực bạn dậy :(
    bạn phải tự mình đứng dậy để tiếp bước , và hãy dành 1 phần nào đó trong tim trong tâm trí bạn . để lưu dữ những phút dây đẹp và hp , để tiếp tục bước đi . tiến về phía trước ,
    Cuộc sống còn dài nếu như ai biết coi trọng nó :D
    tôi tin 1 ngày nào đó , bạn sẽ tìm được hạnh phúc đíck thực :D
    sau 2 cuộc tình đổ vỡ , vì đến quá nhanh và đi cũng quá nhanh :(
    lần này đang quyết tâm .tán nhỏ mới lớn :D , tán lâu dài để cảm nhận từ từ vị ngọt .đắng của Ty :x

3. 0973692468

0973692468 Guest

P/S : Đêm nay tao mệt mỏi, tao *** biết tao phải làm gì, cầm chai thuốc mà lòng thấy đau quặng

Ngày mai hẳn là tao sẽ phải rời xa tất cả, bước đi không một ai có thể ngăn, để rồi tất cả chỉ là một cái quá khứ tẻ nhạt, lỗi lầm, ganh tức, sỉ diện, danh dự... nó sẽ mất đi. Linh hồn đầy rẫy khốn khó đó sẽ phải dần trôi lang thang đi xa, để lại tao thân xác buông tay, cho tất cả nhìn về tao. Tao muốn họ sẽ phải nghĩ khác về tao. Hãy nhìn và đừng khóc làm gì... Chỉ là một con người bị quấn quanh bởi những thứ tối tăm nhất đã ra đi mất dạng trong hư vô thôi...

Sự mất đi của tao sẽ làm cho tụi bây được yên ổn, tụi bây được tự do, đươc thoải mái. Thế thôi!

Rồi từ đây, con người đó sẽ phải im lặng mãi mãi trong bóng đêm, chỉ còn lại 1 một linh hồn mới lang thang đâu đó để tìm về con đường giải thoát cho riêng mình....
    :D Đêm nào chẳng rượu ,... be bét , chán đời mà :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi