Gamethuvn.net....Sau 1 năm gắn bó !

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi [Vip] beoandau, 12/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. [Vip] beoandau

[Vip] beoandau Cựu Chiến Binh

:-* Vâng ! Đã gần tròn 1 năm gắn bó cùng gamethuvn...nhiều cảm xúc suy tư nay mới có thời gian và cảm xúc viết vài điều. Theo như ngày tháng còn lưu lại thì id mình gia nhập diễn đàn từ ngày 04.02.2011 và có lẽ acc trong game thì ra đời trước đó ít thời gian. Nhưng theo trí nhớ của mình thì quãng thời gian bắt đầu cày kéo thường xuyên là từ tháng 5/2011.
    1 năm đã trôi qua !
    Mọi chuyện bắt đầu từ quãng thời gian nhàn rỗi (tháng 2/2011)... người ta vẫn bảo "nhàn vi cư sinh bất thiện " :)). Thú thật là mình ko ham hố điện tử lắm, nhưng vào 1 ngày đẹp trời mình chợt nhớ ra ngày xưa có nghiện MU (quãng năm 2004 2005gì đấy), và thế là google search và 1 acc MU HN ra đời. Bắt đầu với chủng tộc DK, yêu thích từ ngày trước mà.
    Gia nhập lần 2 này thật sự ngày đầu tiên rất khó khăn với mình, lần trước (2004) thì đi chơi với bạn bè có người ngồi chỉ bảo rồi thì san sẻ kinh nghiệm. Nhưng lần này 1 thân 1 mình...quả là khó khăn. Mình nhớ đầu tiên còn chưa biết là đang chơi ở sever nào nữa, về sau có bạn bây giờ là TopGamer chỉ cho thì mới biết là SS4 và bây giờ là SS6. Quả là gà :D.
    Đầu tiên cứ đồ đi nhặt chơi thôi, cày kéo ở đâu nhặt được cái gì thì khoác lên người. Đầu tiên phương châm của mình trước khi chơi thề là ko bỏ VND ra...nên toàn đi nhặt. Ấy thế mà cũng cày kéo lên cũng được 14x lần RS. Lúc đấy mới phát hiện ra là có x1,x2 và X5. Toàn chơi ở X1, từ lúc phát hiện ra X5 là nhân 5 lần kinh nghiệm mới mon men ra.
    Và dĩ nhiên về tới X5 mình phát hiện 1 điều là: với cái đống đồ ex trên người mình thì có lẽ chỉ đi đánh quái. Hic...VND móc ra liên tục. Mà ngày ấy có biết là có bạc ré anh em bán đâu, toàn adm mà phang. lúc thì mua ở 38 ngõ tự do lúc thì mua qua TTH. Phải công nhận là có tiền vào....nhìn nhân vật của mình oai phết, khỏe ra nhiều. Lúc đó có người chỉ cho mình cũng làm được cặp vợ chồng, hehe thêm ối point.
    Lân la sang X2 và giờ vẫn thế. Lâu lắm rồi cũng chẳng RS cho cặp vc yêu quý gì cả ;)).....
    Chuyện trong game nói thế là cũng dài rồi, anh em ai chả biết.
    Mình tâm sự vài điều về anh em và bạn bè trong game

Suy đi nghĩ lại chắc mình cũng ko nhiều kẻ thù mà cũng ko nhiều bạn trong game lắm.Từ những ngày đầu chơi bạn bè giúp đỡ rất nhiều, nói chung tình cảm thì cũng gọi là sâu đậm. Chẳng thế mà có bạn chỉ quen biết nhau trên game, từ Tuyên Quang đã mò xuống chỗ mình chơi chỉ với 1 mục đích anh em gặp nhau tí, hehe. Trong game thì chém gió kinh "anh uống rượu cả ngày cũng được" đến lúc gặp thì.....hehe vẫn chém gió được nhưng người thì nhũn như con chi chi :D. Cũng có 2 buổi off của a e về thăm đó là việt tuyên quang (đã nghỉ vì bị hack đồ) và hải HN (nv kevincz chủ G Tatcala1 - vẫn cày cuốc đều)....
    Giờ chả biết viết gì nữa...cảm xúc nó đi đâu hết rồi ý :D. thôi để lúc nào có thì viết tiếp.
    Gừi lời cảm ơn chân thành tới anh em đã giúp đỡ và sát cánh với mình trong quãng thời gian vừa qua:
    Việt - Mg babyui, babyyy ; Quyết farojack ; Hai Kevincz ; Hùng Event ; Venus 7 ; Thái Kubin ; Sơn id thaisonbn_9x ; Dũng yeuempro ; id mày chơi anh ah ; id tktrung ; hưng darknot; id thanhxsay; mg Radick; dk echphacoc....còn nữa (quên ai thì nhắc nhé....đêm hôm rồi trí nhớ ko được minh mẫn cho lắm) :D
    Và cũng gừi lời cảm ơn tới anh em đã bem mình: id Giấy Trắng !
    Mình có lỗi với ai thì anh em bỏ qua nhé. ai có bức xúc gì hay mất gì vì mình thì bảo nhé để mình đền bù :D
    Cuối cùng chúc anh em mọi điều tốt đẹp nhất, chúc anh em thành công trên bước đường mình đã chọn.
    Chúc BQT sức khỏe cũng như thành đạt và ngày càng quan tâm tới member....
    Đã tham gia gamethuvn.net thì dĩ nhiên tất cả đều chung 1 mái nhà nên mình cũng mong muốn anh em cùng nhau xây dựng mái nhà đó ngày càng vững mạnh. Tiện thể nhắn gửi tới 1 số cá thể lừa đảo....mong các bạn hãy bỏ lối sống đấy đi....có thể ngày hôm nay bạn có được 100k từ việc lừa đảo nhưng cái giá mà 1 ngày nào đó bạn phải trả sẽ đắt hơn rất nhiều !

TB: Hi hi để lúc nào có cảm hứng lại viết tiếp. Đúng sai gì thì anh em chỉ bảo tớ nhé !
    Cảm ơn tất cả đã ghé qua topic !
    hehe viết tiếp. Từ ngày chơi MU mình có 1 ước mơ mà có lẽ còn lâu lắm mà cũng có thể ko bao giờ thành hiện thực đấy là cái cảm giác win top tháng để lấy cây LHTM (món đồ mình thích nhất). ko tính tới giá trị vật chất mặc dù mình biết mua 1 cây 15 sẽ rẻ hơn nhiều so với chi phí 1 tháng trời bỏ ra cày kéo :D. 1 năm trôi qua tháng nào cũng đua, tháng vừa rồi cầm HayXocLo là lần được xếp cao nhất mới chỉ có 12. Tháng này cầm BkMaxVit vẫn đang đuổi top :D. Chắc chắn mình sẽ theo đuổi cái ước mơ đấy cho đến ngày nó thành sự thực mới có thể nói lời chia tay được.
    15/3 hôm nay thấy buồn buồn thế nào ý. giờ còn mỗi phòng 4 và 5 ko PK chạy loanh quanh mãi lại về eblend đứng 8->

Last edited: 15/3/12
  2. Chợt nhớ mình cũng 1 năm gắn bó với MU rồi :)

[Vip] beoandau thích bài này.
  3. Ko ngủ à gia cát tiên sinh ^^

4. đang cày MT cho con QB c ạ :D

5. Hơn 2 năm ời cũng đã lâu phết

6. Mình thì gần 2 năm rồi

7. 1 quãng time 2 năm cũng không phải ngắn :P

[Vip] beoandauKhổng Minh đã thích.
  8. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

HAY XÓC LỌ thì làm sao mà có sức ngồi đua đc :">

9. BÁC THẬT LÀ BỜ TƯỜNG ! :), :D, :)), =))

10. [Vip] beoandau

[Vip] beoandau Cựu Chiến Binh

gà ấy chứ bờ tường với bờ rào gì. đua mãi mà vẫn phọt phẹt :D

11. Nhớ lại thời huy hoàng MUHN ss1 toàn bị quest đồ :))

12. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Chữ nhiều quá. @@. Nhưng hiểu ý mà chủ thớt muốn nói :)

13. (Dark_One)

(Dark_One) Hiệp Sĩ

Chợt nhớ mình bỏ mờ u cũng 4 , 5 năm rồi =)) .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi