Góp ý Game thủ chân chính là phải chơi Game chứ ko phải bị Game điều khiển

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi chichchich, 20/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Dạo này có nhiều anh em lên tiếng than phiền rằng chơi MU khiến cuộc sống bị đảo lộn,công việc và học tập bê trễ, không quan tâm đến gia đình rồi thì tốn tiền này nọ... Sau đó kêu gọi mọi người bỏ game, lên án MU.
    Tuy nhiên theo quan điểm của riêng mình:
    - Thứ nhất: MU là 1 game cực hay, đơn giản nhưng mang tính giải trí cao và đặc biệt ko hề đắt (hãy thử so sánh với nhiều game nổi đình nổi đám xem, hay chỉ cần so sánh với MU FPT trước đây thôi), có chăng chỉ đắt với những người muốn làm hàng khủng để ngồi chiếu trên với thiên hạ.
    - Thứ hai: Các bạn có thắc mắc tại sao vẫn có nhiều người chơi MU mà vẫn thành đạt trong cuộc sống. Công việc, tiền bạc, vợ con đàng hoàng không? Đó là bởi vì người ta biết phân phối mọi công việc 1 cách hợp lý. Chơi game có chừng mực và có hiệu quả. Ko đâm đầu vào ngày đêm, biết lựa sức mình mà chơi. Họ là những người thực sự khoa học và 1 game thủ chân chính. Họ là người chơi game chứ không phải bị game điều khiển
    Mình chỉ khuyên thật lòng các bạn: Phân phối thời gian, tiền bạc, chơi game một cách hợp lý, hài hoà với các mặt khác của cuộc sống. Đừng quá thiên lệch một vấn đề gì

Trên đây là ý kiến riêng của minh ko có ý nói ai cả và cũng ko phải tự đề cao bản thân minh. Mình cũng có một thời mê muội vì MU nhưng sau này mình mới phát hiện ra rằng: Mình là chủ, game chỉ phục vụ cho mình giải trí mà thôi

2. cứ như bác tuấn đây chơi game rất điều độ. chán nghỉ lại bán. bán vài hôm lại mua :D

3. chính xác, mình rất thích mua đi bán lại nhưng ko chơi nhiều bao giờ. Toàn nhờ anh em hoặc thuê người cày. Nếu b ận việc thì lại bán. Thích lại mua. Thế mới khoái. Thời gian để làm việc khác mang lại tiền bạc hơn rất nhiều so với chênh lệch giữa các lần bán

4. Ý của chủ Topic muốn khuyên các con nghiện MU nên hãm bớt lại, phân phối thời gian, tiền bạc, chơi game một cách hợp lý, hài hoà với các mặt khác của cuộc sống cho đỡ khổ. :D

5. Chuẩn bác ak 1like chocho bác

6. nói chung không có cái gì gọi là 10 phân vẹn 10 cả...........MuHN cung không ngoại lệ.

7. Bác Tuấn Bác Sỹ 1 thời nghiện game như nghiện đá :D
    Giờ nói được những câu này em thấy cũng là khó, bác chỉ em cách cai với =))

8. Mình có cai đâu. Mình vẫn chơi nhưng theo cách hợp lý hơn thôi

9. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

2-0 cmnr ngủ thôi

10. 2-1 mà Tao đợi u ra vs anh cơ :">

BoyZone9x thích bài này.
  11. Ngọc Final

LOL mới vào 4rum cái đã ăn. Lẽ nào 2-1 như báo chí nói năm 2006 huấn LV của Colombia dẫn Argentina cũng ăn 2-1 trc Camarun

12. Tao cắm 2 màn mày à. 1 cái để chém gió, 1 cái để xem :">

13. Ngọc Final

Chẳng nhẽ mở cm ĐT ra xem

14. Anh Tuấn chơi MG thi lại nhanh chán rùi lúc nao hưng thú DK bảo em nhé :">

15. để thời gian đó chú tâm công việc thì hơn anh ạ

16. chú tâm vào công việc mãi sao đc em. Có những khoảng giữa chơi game thoải mái mà

17. uh. khi nào thích đổi acc anh pm

18. Tôi chỉ thích thời +97 và 1.0 càng lên cao càng chán , sv mới ra liên tục , không còn thời hoàng kim nữa rồi :((

19. Thế lao đầu kiếm tiền cho nhiều rồi thuê cày thì cũng khủng mà vừa làm đc nh tiền

20. nói thì chuẩn rồi nhưng có làm đc ko?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi