Thắc mắc Game báo lỗi như này anh Fantasymc ạ.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi bada0pk, 10/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sáng hnay mở game định cắm rồi đi làm mà báo lỗi như vậy là bị làm sao ạ. Đã gỡ cài đặt lại. Dowload bản khác về setup lại. Tình trạng vẫn ko thay đổi. Sao e chụp ảnh lỗi mà ko up lên được nhỉ. :((

zTheHero thích bài này.
  2. BÁc cài win xem sao

3. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Game bình thường. Bạn vui lòng kiểm tra lại máy và đường truyền của bạn

4. Tối qua tắt máy đi sáng mở lại lỗi ntn. E đã move toàn bộ file cũ. Dowload file mới về setup lại vẫn bị vậy anh @fantasymc ạ.

5. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Khi bạn post bài, tôi đã thử tải lại trên trang chủ và vào bình thường ko lỗi. Vì vậy có thể bạn vừa bị nhiễm virus, hoặc đêm qua ctrinh quét virus tự cập nhật bản mới và xóa vài file quan trọng của MU

6. Anh fan có thể giảm dung lượng để tải Mu không ạ?
    Hôm trước e ra quán nét phải tải lại mà lâu quá :((

7. bạn dùng USB cho tiện nhé ko thì điện thoại cũng dc. hoặc bạn nên thử các link khác sẽ nhanh hơn. ví dụ như link của google. cái nào nhanh thì tải.
    chứ mạng quán nét chỉ trong ít phút là tải xong rồi.

8. fan cho mình hỏi chút là MU có virus sao mà khi quét lại bị mất file quan trọng vậy ?

9. nếu có bản ghost thì nên ghost lại nhé. khuyên bạn nên có bản ghost và ko dùng phần mềm diệt virus nhé :D

10. ko phải là MU có virus mà phần mềm diệt virus nó hiểu file đó là virus nên nó xóa :D

11. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Do chúng tôi phải sửa file MU gốc của Webzen để thêm các tính năng riêng của GamethuVN
    Mà theo nguyên tắc phát hiện virus hiện đại, file gốc bị chỉnh sửa tức là đã bị nhiễm >>> Xác định

GamethuQN thích bài này.
  12. đã hiểu tks Fan , chúc buổi sáng tốt đẹp

13. đã xử lý đc chưa bạn, nếu ko đc thì gosl lại đi.

14. Máy của em cài trắng luôn. Dùng để cầy MU thuần nên ko cài thêm gì a Fan ạ. Ko sử dụng phần mềm diệt virut gì. Chắc phải cài lại máy quá :((

15. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Đôi khi rút Ram cắm lại cũng giải quyết được vấn đề (do chân Ram bẩn, tiếp xúc không tốt, Win chạy không ổn định và hay báo lỗi)

16. vậy thử cài lại win hay ghóst lại xem thế nào

17. Theo mình thì nên ghost lại máy đi. Ko đc thì tính tiếp

18. vẫn ngon nhé ko có lỗi gì

19. bác @fantasymc bàn giao cơ bản cho bác @thisibuon73 để top này move sang box tin học.
    đây là chương trình đóng gói trong main.exe phát hiện điều gì bất thường là không sai còn report chẳng qua để bqt hỗ trợ phần nào
    nếu máy tính ko nhiễm virus thì quá nát bét trong bảng báo cáo lại đó 100% là crash memory người dùng tự sửa chữa hoặc sang box tin học nhờ diệt virus hoặc cài lại

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi