Firefox- sự lựa chọn tốt nhất cho bạn!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Firefox, trình duyệt mã nguồn mở cùng hàng ngàn tiện ích (add-on) được chia sẻ bởi 25% người dùng web trên toàn cầu sẽ thỏa mãn mọi nhu cầu lướt web của bạn!

Tốc độ xử lý JavaScript của FF (nhanh hơn Opera và IE) tuy còn chậm hơn Safari và Chrome, nhưng ai quan tâm mấy phần trăm của giây chứ? Với tôi, quan trọng là những tiện ích FF mang lại, khả năng tùy biến vô cùng phong phú, thân thiện mà các trình duyệt khác không thể có!

Download firefox 3.6.3.
    Cài đặt: Next, next, next.

Sau khi cài xong, giao diện ban đầu của FF thế này:

Với 5 thanh bar, hơi tốn giao diện đúng không? Tôi đồng ý với điều này, nhưng quan trọng là ta có thể tùy biến FF để trở thành trình duyệt gọn nhẹ nhất!

Vui lòng theo các bước hướng dẫn dưới đây:

A. Làm quen với Firefox
    1. Chuột phải lên menu bar > Customize... > Use small incons > Done: Giúp thu nhỏ các biểu tượng của FF, tiết kiệm phần nào giao diện cho bạn
    2. Chuột phải lên menu bar > bỏ dấu chọn Menu bar: Ấn Menu bar đi cho gọn, bạn yên tâm rằng sẽ không bất tiện chút nào vì ở dưới tôi sẽ hướng dẫn chuyển menu bar sang chỗ đẹp hơn.
    3. Làm quen với các phím tắt của FF: (bạn có thể xem phần này sau, xuống luôn các phần dưới)
    - Ctrl +/- phóng to, thu nhỏ toàn trang (Ctrl + 0: trả về kích cỡ ban đầu)
    - Ctrl + tab: di chuyển giữa các tab
    - Ctrl + 1, 2, 3... 9: đi đến tab thứ 1, 2, 3... 9
    - Ctrl + T: mở tab mới
    - Ctrl + W: đóng tab đang xem
    - Ctrl + S: download trang đang xem
    - Ctrl + D: lưu trang đang xem vào bookmarks
    - Ctrl + L: đến thanh address
    - Ctrl + K: đến thanh tìm kiếm
    - Ctrl + J: mở bảng quản lý downloads
    - Ctrl + F: tìm kiếm nội dung trong trang
    - Alt + V: mở thẻ View
    - Alt + T: mở thẻ Tools (các lệnh Alt + F, E, V, T, H để mở các thẻ tương ứng trên Menu bar).

B. Các add-ons nên có
    Với các add-on được giới thiệu dưới đây, bạn chỉ cần click vào tên (đã gắn link) của nó là sẽ được dẫn đến trang cài đặt, bao gồm thông tin, hướng dẫn, hình ảnh mình họa... Khi cài xong, bạn cần reset (khởi động lại) FF để add-on có hiệu lực.
    1. Personal Menu
    Add-on này cho phép bạn tạo 3 nút công cụ: Bookmarks, History và Menu bar ở góc phải trên cùng (sau search bar). Cách trình bày này giống với IE, giúp bạn bỏ hẳn thanh Menu bar đi cho gọn.

Điểm thú vị là bạn có thể tùy chỉnh nút Menu bar theo ý mình! Của tôi như sau:

Nào! Hãy vào link của add-on này để xem ảnh chụp minh họa bên dưới, và ấn nút "Add to firefox..." đi thôi!
    2. Video DownloadHelper
    Một add-on rất nổi tiếng! Nó tự động bắt link mọi video, thậm chí cả các file exe, rar... cho bạn down clip, video từ Youtube, MySpace, Google videos, DailyMotion, Porkolt, iFilm, DreamHost... và còn hơn thế nữa!

Tính đến thời điểm tôi viết bài này, 22h 18/4/2010, đã có 60.454.497 lượt tải add-on này.
    3. Tab Mix Plus: Cho phép bạn tùy biến mọi thứ về tab!
    Một số bài hướng dẫn về FF nói đây là add-on "buộc phải có", và lý do duy nhất khiến người dùng chê trách nó, chỉ bởi hệ thống chức năng quá phong phú!

Tôi không cho rằng đây là add-on "buộc phải có" nhưng tôi vẫn cần nó (có thể bạn thì không). Nếu đã cài nó, bạn vào Menu bar (cái bạn cài ở add-on đầu tiên ấy) > Tools > add-ons > Tab mix plus options > thẻ Display > Tab bar > Hide the tab bar > When i have only one tab (ẩn tab bar khi tôi chỉ còn một tab).
    4. Greasemonkey: add-on của hàng ngàn add-on!
    Bạn có tin chỉ một add-on này sẽ đem lại tính năng của hàng ngàn add-on khác? Hoàn toàn Đúng, bởi add-on này cho phép bạn cài đặt vô hạn các JavaScript, là những phần mở rộng tính năng cho trình duyệt, thay đổi thiết kế một website khi tải về.v.v.. do bạn tự viết, với điều kiện bạn phải viết được hàng ngàn JavaScript =))

Đùa đấy, bạn không cần viết gì hết mà có thể "xin" tất cả chúng từ: http://userscripts.org/scripts

Đây là trang chia sẻ hàng ngàn JavaScript từ rất nhiều "ông già Noel" trên toàn cầu. Có 2 Script bạn nên có:
    - Chia kết quả tìm kiếm trên GG thành 2 cột: http://userscripts.org/scripts/show/32231
    - Xem slide kết quả tìm kiếm hình ảnh tại GG: http://userscripts.org/scripts/show/35377
    5. DownThemAll!
    Một add-on nổi tiếng khác, hỗ trợ download trên firefox. Nhờ nó, bạn có thể không cần Internet download manager nữa! (một số quảng cáo vậy chứ tôi thấy đôi khi vẫn phải dùng IDM :)))

DTA được quảng cáo giúp tăng tốc DL trên FF lên 400%, tuy nhiên tôi thấy so với down bình thường, nó chỉ giúp tăng tốc khoảng 15-20%. Cũng có thể tôi đã config để giúp tốc độ FF nhanh hơn (sẽ chỉ bên dưới), nhưng add-on này đáng dùng nếu bạn thường xuyên download nhiều nội dung trên một trang web (hoặc toàn trang).
    6. CoolPreviews
    Mở một cửa sổ, như một trình duyệt thu nhỏ cho phép bạn xem trước bất kì link nào! Rất tiện lợi khi đọc tin tức, tìm kiếm trên Google. Thay vì phải click vào một link nào đó và chuyển sang tab mới, bạn chỉ cần "ngồi" tại trang chính để xem tất cả những trang còn lại!

Add-on này có một chức năng rất thú vị khác là tự động hiển thị hình ảnh khi tìm kiếm trên Google... và hơn thế nữa!
    7. FoxTab
    Bạn có nhu cầu sử dụng web cao, hay phải làm việc với nhiều tab và đôi khi mệt mỏi vì phải nhớ vị trí của chúng, muốn quản lý, xem nhanh chúng hay chỉ đơn giản muốn có "trò" gì đó vui mắt? Add-on này sẽ ghi điểm bởi sự tiện lợi và tính thẩm mĩ!

FoxTab trình diễn ảnh 3D đẹp mắt với nhiều tùy chọn, cho phép bạn xem tất cả các tab trong một cửa sổ.
    8. Coral IE Tab
    IE tab, add-on nổi tiếng cho phép bạn sử dụng trình duyệt IE tại FF, sẽ rất có ích khi bạn vào những web site chỉ hiển thị và cho sử dụng chức năng tốt nhất với Internet explorer. IE Tab dùng cho FF 3.6 có tên Coral IE Tab.
    9. Lazarus: Form Recovery
    Nhìn thấy biểu tượng của nó bạn sẽ cảm thấy vui mừng, thấy sự sống đang sinh sôi nảy nở, đơm hoa kết trái... Bởi vì đó là hình thánh giá Hồi sinh :">

Nếu phải làm việc nhiều trên internet, thường xuyên viết bài, tham gia mạng xã hội... sau một hồi lạch cạch với bàn phím, khi gửi bài thì bỗng nhiên nick bị out, trang bị lỗi, trình duyệt bị đơ, mất điện.v.v. bạn không cần chửi thề như trước nữa, chỉ cần nhấn chuột phải (vào hộp viết bài) và nhấn tiếp biểu tượng thánh giá, mọi thứ bạn viết đã được hồi sinh!

Bạn có nhiều tùy chọn cho add-on này, nó thực sự cần thiết!
    10. Echofon for Twitter
    Nếu bạn có tài khoản Twitter thì nhất định phải dùng add-on này, nó cho phép bạn nhận và nhắn tin bằng một cửa sổ nhỏ ở Status bar.

Còn một vài add-on khác cho phép bạn sử dụng tài khoản Twitter, facebook và một số mạng xã hội khác... bạn nên tìm hiểu và cài đặt dựa trên nhu cầu sử dụng.
    11. FireFTP
    Một add-on siêu hay! Nhưng số người cần dùng nó không cao, tôi đặt dưới cùng trong bài giới thiệu add-on này.

Tuy không đầy đủ như CuteFTP hoặc FileZilla, nó cho phép bạn quản lý, upload, edit, tạo, xóa, đổi tên, Chmod file và thư mục trên host với tốc độ không thua kém. Với tôi chỉ cần FireFTP là đủ!

Nhược điểm: khi up file, nó không hiển thị tiến trình và thời gian upload dự kiến, nhưng tốc độ khá tốt, tôi đã thử và thấy bằng 2/5 tốc độ download.
    12. AVG safe search:
    Add-on tự động quét và kiểm tra độ an toàn của bất cứ website nào bạn ghé thăm hoặc có hiển thị kết quả trong tìm kiếm của Google. Bạn chỉ có nó nếu cài FF trước, sau đó cài AVG Internet Security tại máy.

Không cần bận tâm về tính hữu dụng của phần mềm diệt virus nổi tiếng này. Bạn hãy down và cài đặt AVG tại đây: http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=8936

Nếu bạn không tin tưởng AVG safe search hoặc đang dùng một phần mềm diệt virus khác, bạn có thể tìm kiếm các add-on bảo mật khác của FF, nhiều lắm!

C. Tùy chỉnh với file Userchrome.css
    Với mỗi máy, file này nằm ở một thư mục có tên khác nhau (dạng abc.default). Ta sẽ gọi là thư mục <some_profile>. Bạn tìm file Userchrome.css theo đường dẫn sau:

Đối với Windows XP:
    C:\Documents and Settings\<tên người dùng>\ Application Data\Mozilla\Firefox\Profiles\<some_profile>\Chrome
    Đối với Windows Vista:
    C:\Users\<tên người dùng>\AppData\Roaming\Mozilla\Firefox\Profiles\<some_profile>\chrome

Sửa tên file userChrome-example.css thành Userchrome.css. File này cho phép bạn thiết lập các câu lệnh để tùy chỉnh Firefox. Mặc định có dòng sau:
    Bạn xuống dòng và thêm vào đoạn dưới đây:
    Sau khi thêm vào, bạn Save lại (tôi đã chú thích bằng tiếng Việt không dấu, nếu không thích chức năng nào trong đó, bạn có thể thử xóa đi). Tắt FF và mở lại, giao diện FF của bạn lúc này sẽ là trình duyệt gọn nhất thế giới, tốc độ mở FF sau này cũng nhanh hơn:

Với: https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/. Bạn có vô vàn sự lựa chọn, tùy chỉnh để FF làm việc theo sở thích của mình. Bạn cũng có một thư viện rất lớn các themes- cách trang trí cho FF để trở nên đẹp hơn, hoặc tự thiết kế theme theo ý mình.v.v..

Nhược điểm lớn nhất của FF là ngốn nhiều ram, càng dùng nhiều add-on ở chế độ đang hoạt động càng ngốn ram của bạn nhiều hơn (cùng vào gamethuvn.net, IE tốn 32,7mb ram; FF tốn 81,5mb), tuy nhiên vẫn đỡ ram hơn so với dùng các phần mềm riêng biệt. Bạn cần cân nhắc dùng những add-on nào là quan trọng để đảm bảo tốc độ tối đa cho hệ thống.

D. Sao lưu, phục hồi Firefox
    Bạn không muốn mỗi lần cài lại FF hoặc chuyển sang máy khác phải hì hục làm những bước trên? Dễ thôi, chúng ta sẽ sao lưu các thiết lập của FF và phục hồi bất cứ khi nào bạn muốn!

Đối với Windows XP:
    C:\Documents and Settings\<tên người dùng>\ Application Data\Mozilla\Firefox\Profiles\<some_profile>
    Đối với Windows Vista:
    C:\Users\<tên người dùng>\AppData\Roaming\Mozilla\Firefox\Profiles\<some_profile>

Bạn copy thư mục <some_profile> và lưu trữ ở bất cứ đâu bạn muốn (ổ D:\, USB, up lên mạng...). Khi cần khôi phục cấu hình tại máy khác (cùng cài bản FF như của bạn) -> vào thư mục <some_profile> của máy đó (tên thư mục <some_profile> của máy đó sẽ khác với của bạn) rồi paste toàn bộ file và thư mục con trong <some_profile> của bạn vào. Xong!

Sao lưu, phục hồi Bookmarks:
    Bạn không muốn bookmark với hàng chục trang web ưa thích (với tôi là hàng trăm), được sắp xếp gọn gàng của mình bỗng nhiên bị mất (ghost, cài lại máy, ngồi tại một máy khác)? Bạn có thể sao lưu nó!

Bước sao lưu FF phía trên đã bao gồm sao lưu BMs. Vì BMs được FF tự động sao lưu trong thư mục: Profiles\<some_profile>\bookmarkbackups. Nhưng ta cần hiểu nó hoạt động như thế nào:
    1. Bạn vào thẻ Bookmarks > Organize Bookmarks... đây là nơi quản lý các bookmark của bạn!
    2. Tại thẻ Import and Backup có các lựa chọn:
    - Backup: Sao lưu BMs hiện tại của bạn (file .JSON) tới thư mục bạn muốn
    - Restore: Phục hồi BMs từ file sao lưu, nó có sẵn lựa chọn phục hồi cho bạn bằng các file nằm trong thư mục bookmarkbackups. Hoặc bạn có thể chọn file mình đã tự sao lưu bằng cách ấn Choose file... > chọn file đã sao lưu.
    - Export HTML: cho phép bạn sao lưu BMs dưới dạng file .HTML. Ưu điểm là bạn có thể mở file HTML này lên để xem và chỉnh sửa (xóa những BM nhạy cảm trước khi chia sẻ với người khác), dĩ nhiên, bạn cần chút kiến thức về HTML.
    - Import HTML: chọn file HTML BM mà bạn đã sao lưu để khôi phục.
    3. Ưu, nhược điểm:
    - Backup và Restore: có tốc độ siêu nhanh, gần như ngay lập tức. Bạn có thể chính sửa file .JSON nếu muốn (mở bằng notepad), nhưng rất khó!
    - Import và Export: tốc độ rùa bò. Ưu điểm duy nhất là file HTML cho phép bạn chỉnh sửa BM dễ hơn.
    Lưu ý: Bạn không cần sao lưu BMs thủ công, việc đó được làm tự động như đã nói ở trên. Bạn chỉ cần hiểu cái gì lưu ở đâu, và như thế nào thôi ^_^

Mở rộng: Tùy chỉnh với "about:config" (sưu tầm)
    Bạn không cần làm bước này, vì các tùy chỉnh mặc định của FF đã rất tốt. Nếu chắc chắn biết mình đang làm gì, tại khung địa chỉ (address) của FF, bạn gõ: about:config > enter > I’ll be carefull, I promise!

1. Thiết lập trình duyệt nâng cao cho FF:
    Bạn có thể sử dụng các giá trị được đề nghị hoặc cải tiến chúng theo hệ thống, sở thích, và thói quen duyệt web của bạn. Bạn gõ vào khung Filter để tìm kiếm một giá trị có sẵn và điều chỉnh chúng như "đề nghị" của bài viết (đề nghị tức để bạn tham khảo, chứ không phải cứ cắm đầu làm theo nhé); với những giá trị không tìm được, tức không có, bạn tạo khóa mới: chuột phải > New > (Integer, String hoặc Boolean).

1. accessibility.typeaheadfind.enablesound [Boolean]: chuyển thành False để tránh phát âm thanh cảnh báo khi không có đoạn văn bản bạn cần tìm.
    2. alerts.totalOpenTime [Integer]: giảm bớt thời gian hiện hộp thoại "Download Complete" xuống 2000 (2 giây).
    3. browser.bookmarks.max_backups [Integer]: giảm số lượng bookmark được sao lưu để tăng tốc độ tắt từ 5 xuống 2 giây.
    4. browser.cache.disk.parent_directory [String]: di chuyển cache của Firefox tới phân vùng khách với phân vùng của hệ điều hành Window bằng cách chỉ đường dần mới ra đây.
    5. browser.download.manager.openDelay [Integer]: không hiển thị cửa sổ Downloads với các download ngắn. Thiết lập sang 2000 (2 giây trì hoãn).
    6. browser.sessionstore.max_tabs_undo [Integer]: giảm số tab đã đóng mà bạn muốn mở lại từ 10 xuống 4 tab.
    7. browser.sessionstore.max_windows_undo [Integer]: giảm số cửa sổ đã đóng mà bạn muốn mở lại từ 3 xuống còn 1 cửa sổ.
    8. browser.tabs.closeWindowWithLastTab [Boolean]: đổi thành False, như thế Firefox sẽ không đột ngột tắt nếu bạn lỡ tay tắt tab cuối cùng.
    9. browser.urlbar.maxRichResults [Integer]: giảm số lượng kết quả ở thanh địa chỉ của Firefox từ 12 xuống còn 6.
    10. dom.popup_maximum [Integer]: giảm số lượng tối đa hiển thị đồng thời của các cửa sổ popup từ 20 xuống còn 5, 3 hoặc 1.
    11. security.dialog_enable_delay [Integer]: giảm thời gian chờ khi cài đặt một addon mới xuống còn 1000 (1 giây). Không nên chỉnh thông số này bằng 0 vì nó sẽ gây ra lỗi bảo mật.
    12. config.trim_on_minimize [Boolean]: true. Để Windows lấy lại RAM khi Firefox ở trạng thái minimize.
    13. browser.sessionhistory.max_total_viewers [integer] = 0; browser.cache.memory.enable [boolean] = false; browser.cache.memory.capacity [boolean] = true: Firefox thường lưu các cache của mỗi trang web vào bộ nhớ của nó, mục đích là để bạn có thể mở nhanh trang web trong lần đăng nhập sau hay phục hồi lại trang cũ khi bạn bấm các phím Back / Forward trong trình duyệt. Nếu bạn duyệt nhiều trang web thì máy sẽ cần dung lượng RAM rất lớn. Cái này để hạ cache của nó xuống. Bạn có thể di chuyển cache sang phân vùng khác như hướng dẫn số 4, tôi thì chưa cần.
    2. Thiết lập mạng nâng cao:
    Chỉ nên áp dùng những thay đổi này nếu bạn đang dùng băng thông rộng với kết nối 2 Mbps (256 kB/s) trở lên (mạng ADSL nào cũng từ 256kb/s trở lên).
    1. network.dnsCacheEntries [Integer]: tăng số chỉ mục DNS được lưu trữ từ 20 lên 512.
    2. network.dnsCacheExpiration [Integer]: tăng số chỉ mục DNS thứ hai được lưu trữ từ 60 lên 3600.
    3. network.dns.disableIPv6 [Boolean]: Vô hiệu hoá IPv6 nếu ISP của bạn không hỗ trợ nó (hầu hết là thế).
    4. network.http.max-connections [Integer]: Tăng số lượng kết nối đồng thời tối đa lên đến 64 hoặc 96.
    5. network.http.max-connections-per-server [Integer]: Tăng số lượng tối đa cho mỗi kết nối máy chủ mặc định từ 15 lên 24.
    6. network.http.max-persistent-connections-per-server [Integer]: tăng số kết nối bền vững tối đa trên mỗi máy chủ từ 6 lên 12.
    7. Giảm thời gian chờ: nglayout.initialpaint.delay [integer] = 50 (cho phép Firefox load ngay website mà không cần chờ 0,25 giây); content.notify.ontimer [boolean] = true; content.notify.interval [integer] = 1000000
    8. Tăng lượng data tải về: bình thường thì Firefox sẽ tải trang web về theo từng gói dữ liệu. Bạn hãy tăng tốc load web bằng cách tăng dung lượng gói data tải về: content.max.tokenizing.time [Integer] = 9000000. content.interrupt.parsing [Boolean] = true
    9. Giảm thời gian tương tác với người dùng: tức là khoảng thời gian Firefox hiển thị các thông tin load web cho bạn, nếu giảm thời gian này xuống, tốc độ mở trang web sẽ nhanh hơn: content.switch.threshold [Integer] = 3000000.
    10. Giảm thời gian tương tác: Khi Firefox load một trang web, nó thường tạo ra một loạt các liên kết để tải dữ liệu từ trang web đó và trang web của bạn sẽ được tải về bằng nhiều đường truyền, mỗi đường truyền thường được đặt một giới hạn thời gian tương tác. Vì vậy muốn Firefox nhanh hơn, bạn có thể giảm thời gian tương tác này xuống: network.http.request.max-start-delay, hạ giá trị của nó từ 10 còn xuống 0. network.http.pipelining.maxrequests [Integer] = 128. network.http.proxy-pipeliningnetwork.hppt.pipelining [boolean] = true.
    11. network.prefetch-next [Boolean]: giá trị này cho phép Firefox lấy trước trang web (và các cookie liên quan) ngay trước khi bạn ghé thăm trang web đó. Nó thường được dùng để nạp trước kết quả đầu tiên của một kết quả tìm kiếm từ Google. Nếu bạn muốn cải thiện an ninh và không muốn Firefox tải các trang web mà bạn thật sự không bao giờ truy cập, hãy thiết lập biến này thành False.

Mai về em nhéfantasymc đã thích.
  2. ;)) em lại k thích dùng FF

3. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Bài viết công phu quá

4. cái này đã làm hết và kết quả ko đáng cho lắm

dùng googlechrome tốt hơn nhiều

cái này đã làm hết và kết quả ko đáng cho lắm

dùng googlechrome tốt hơn nhiều

Last edited: 18/5/10
  5. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

dùng Google Chrome thêm quả DNS của google nữa thì còn gì bằng

6. Thiên Thanh Hi

FF hiện nay vẫn là ưu việt nhất khi so sánh các ưu/nhược điểm. Nhưng với một người dùng với nhu cầu đơn giản thì nên dùng Chrome.

7. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

:D tớ vẫn đang dùng FF và Chrome xong xong .... :D

8. Kỷ Niệm Bỏ Quên

Kỷ Niệm Bỏ Quên Chém Gió Pro

Mà tình hình là anh Hi không cho nó vào quốc tế nhỉ?:-"

9. Thiên Thanh Hi

Search trước khi phát biểu.

10. Em thấy FF rất nặng chiếm rất nhiều RAM đôi khi treo nữa

GG nó tốt hơn và tiện ích hơn
    :D

11. anh HI ơi cho em hỏi . em tắt mất hết tất cả thanh công cụ rồi thì làm sao để bật lại ra đc.

12. click chuôt phải vào thanh trên thanh điền địa chỉ web là ôke

13. 2 cái FF và GS mối cái có một thế mạnh riêng:

+FF hơn cái là nhiều plugin, phong phú
    +Google hơn cái là có Translate. và nhẹ hơn

vinaphone thích bài này.
  14. Thiên Thanh Hi

Chờ khi nào Chrome có hệ thống plugin được như FF, có lẽ ta sẽ chuyển qua dùng. Còn hiện tại có thể tuỳ chỉnh cho cái "nặng" của FF giảm xuống ngang với Chrome thì tội gì không dùng FF :D

vinaphoneConLauMoiKhung đã thích.
  15. Nói chung xài FireFox vẫn ngon nhất.
    Như kiều mobile thì có opera mini đó

mà FF lên 3.6.8 rồi

vinaphoneConLauMoiKhung đã thích.
  16. Nobitaz

Nobitaz Tân Thủ

FF hiện đã ra phiên bản 4.0 beta 3, các bạn cũng chưa nên dùng vội do còn 1 số lỗi khá nghiêm trọng ảnh hưởng lớn đến ram khi FF hoạt động

17. google chrome nhanh mà lại nhẹ ý :x

18. FF naỳ xem video tốt :)) nhiều VIdeo Chr ko xem đc

19. Mềnh dùng Internet Exproer =))

20. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Đã ai dùng qua Netscape (mẹ của FireFox) chưa ? ;))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi