Hà Nội Event Khoảnh khắc - Ấn tượng 2013.

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi thanhmn, 26/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nhân vật trong game của tôi: Delphinus
    Cụm máy chủ: Hà Nội SS6
    Số điện thoại nhận thưởng: 0947***187
    Nơi tôi sinh sống: Hà Nội
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: 0947***187

Đối với mỗi con người, mỗi giai đoạn của cuộc đời luôn luôn gắn liền với những kỷ niệm được in đậm trong tâm trí họ. Với mình cũng vậy, đã 28 tuổi đầu, nhưng có những kỷ niệm từ khi còn rất nhỏ mình vẫn chưa quên. Năm 2013 sắp qua đi, đây là năm bản lề của cuộc đời mình - vì đây là năm đầu tiên ngoài bổn phận làm con, làm cháu ra, mình còn bổn phận làm chồng :). Năm 2013 là 1 năm vất vả của bọn mình, nhưng chúng mình đã cố gắng cùng nhau vượt qua. Để đến ngày hôm nay, ngày cuối năm, ngồi ngẫm lại, mình thấy lòng mình vui vẻ, mãn nguyện.

Cách đây đúng 2 tháng 21 ngày, vào ngày 05/11/2013, vợ chồng mình quyết định rời xa Thủ đô để về quê lập nghiệp. Áp lực cơm - áo - gạo - tiền ở thủ đô quá lớn. Có nhiều lúc áp lực này đã làm mình và vợ nổi nóng, bất đồng ý kiến. Đây là quyết định khó khăn của bọn mình. Thay đổi nếp sinh hoạt tự do đã quen để gò ép vào khuôn khổ gia đình, thay đổi công việc hiện tại bằng công việc mới mà chưa biết sẽ thích ứng với nó ra sao...

Mình rất may được sinh ra trong gia đình có cha mẹ đều thoát li làm công nhân, tuy chữ nghĩa không nhiều nhưng đủ để hiểu, thông cảm và để đối xử với các con, nhất là con dâu mới. Vì điều này nên mình cũng đỡ lo lắng hơn phần nào khi vợ mình mới chuyển về.

Ở đây mình muốn chia sẻ với mọi người về 1 khoảnh khắc, khoảnh khắc đọc cuốn Nhật ký của vợ mình khi mới chuyển về sống trong nhà mình, với vai trò làm dâu chăm sóc gia đình nhà chồng. Cảm xúc khi đó thật lẫn lộn, nhưng có lẽ được tựu trung trong 2 từ "thương vợ". Mình xin trích nguyên văn 1 đoạn trong đó:
    "^ ^ Ngày trước ngồi trên xe đi làm:
    1: Ngủ
    2: Nhìn trời nhìn đất (phụ thuộc vào thời tiết, thích cảm giác mưa,lụt)
    3: Nhìn người ta phải chen lấn nhau trên đường
    4: Ngồi mơ màng + suy nghĩ=> tối nay ăn gì, hay lượn phố chơi
    ^^ Bây giờ cũng ngồi trên xe==> căng mắt ra nhìn đường mà đi (đi làm gần tháng qua ga tầu thế mà hôm qua mới phát hiện ra đấy là ga, tại cứ thấy chỗ đấy đông người thế)
    "

Còn nhiều đoạn nữa, vừa hài hước, vừa dí dỏm, nhưng được vợ mình gửi gắm ý thức tự phải tự cố gắng thích ứng và vươn lên trong cuộc sống cũng như trong công việc hàng ngày. Mình thương vợ!

Đến bây giờ, sau hơn 2 tháng, cuộc sống của chúng mình ở gia đình đã đi vào ổn định. Vợ mình đã cất cuốn nhật ký kia đi rồi. Có lẽ thời gian qua đã đủ để cố ấy làm quen với gia đình của mình :D. Nhưng trong tâm trí mình, khoảnh khắc khi đọc những dòng chữ trong cuốn nhật ký kia mình sẽ mãi mãi không quên. Mình cảm thấy TY của mình dành cho cô ấy lớn lên rất nhiều. Cuộc đời bọn mình còn chặng đường dài trước mắt, nhưng mình tin rằng với TY của bọn mình, mình sẽ cùng cô ấy đi hết cuộc đời này.

Nhân dịp năm mới sắp đến, kính chúc các anh trong BQT cùng anh em gamethu 1 năm mới sức khỏe dồi dào, an khang, thịnh vượng.

Last edited: 26/1/14
  2. Heehee hóa ra đây là nick dd con vẹo của mềnh Delphinus
    :D
    chúc 2 vợ chồng luôn vui vẻ hạnh phúc và sớm sanh vài cu con nha

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi