Event Khoảnh khắc - ấn tượng 2013

Thảo luận trong 'Hình ảnh MU' bắt đầu bởi _*Thiên*Mệnh*_, 23/1/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

Nhân vật trong game của tôi: ThienMenh
    Cụm máy chủ: Huyền Thoại
    Số điện thoại nhận thưởng (nếu bạn không chơi game): 0977.775.607
    Nơi tôi sinh sống: huyện Đồng Hỷ tỉnh Thái Nguyên
    Liên lạc với tôi tốt nhất qua: sdt 0977 775 607

Khoảnh Khắc Trong Tôi​

Hình ảnh người lính cứu hỏa trong tôi

Tôi sinh ra và lớn lên ở mảnh đất Thái Nguyên và vinh dự được đứng trong hàng ngũ của lực lượng cảnh sát phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ của tỉnh Thái Nguyên . Công việc của người lính cứu hỏa quả thực rất gian nan vất vả và không kém phần nguy hiểm . 1 kỉ niệm đáng nhớ của tôi là 1 lần đi chữa cháy tại 1 rừng keo thuộc thị xã Sông Công . Đám cháy lan rộng ra cả 1 khu vực lên tới 4 ha và vì đang là mùa khô hanh nên ngọn lửa lan rất nhanh và bốc cao . Khu vực quanh đám cháy cách 400m mới có 1 cái ao để lấy nước . xe ô tô của tôi khi đó đến nới phải đỗ gần chiếc ao để hút nước trực tiếp lên để dập lửa . Nhiệm vụ của tôi chỉ là đứng tại xe và vận hành máy bơm nước cho anh em chiến sỹ dập lửa . Các anh em chiến sĩ phải thực hành các thao tác nghiệp vụ thật nhanh chóng để trong thời gian sớm nhất dải được vòi nước từ chiếc ao đến khi vức đám cháy đó . nhìn anh em chiến sĩ phải chạy đi chạy lại vừa giải vòi khênh máy bơm xuống ao thật khẩn trương vì diện tích đám cháy lớn mà quân số chỉ gồm có 1 tiểu đội lúc đó nên 1 người phải đảm nhiệm rất nhiều công việc , có chiến sĩ vừa chạy vừa nói với tôi 1 câu : " em mệt quá anh ơi ".
    Dù biết anh em vất vả nhưng tình huống lúc đó ko cho phép mọi người nghỉ ngơi nên tôi chỉ biết động viên anh em là : " thôi anh em chịu khó vất vả 1 chút ".
    Sau khi đưa được nước đến khu vực đám cháy thì các chiến sĩ không ngại nguy hiểm lao mình vào dập lửa . Người thì phát cây ngăn cháy lan , người thì phun nước . Do ngọn lửa bốc quá mạnh nên anh em rất vất vả trong việc dập tắt đám cháy . Anh em ai cũng cảm thấy mặt bỏng rát khi tiếp xúc với đám cháy . Có người phải dùng cả nước dãi để bôi lên mặt cho đỡ rát . Sau 1h tích cực chiến đấu thì anh em chiến sĩ cũng đã dập tắt được đám cháy trong niềm vui hân hoan của mọi người . Nhìn từng chiến sĩ mặt nhọ nhem và đỏ ửng vì bị lửa tạt nhưng vẫn vui cười vì hoàn thành tốt nhiệm vụ . cảm giác trong tôi lúc đó thật khó tả và thấy thật vinh hạnh , tự hào vì là 1 người lính cứu hỏa được chiến đấu hết súc mình vì nhân dân vì tổ quốc thân yêu.

những hình ảnh được cùng anh em chiến sĩ chiến đấu với hỏa hoạn sẽ không bao giờ phai mờ trong tôi . đó là những hình ảnh đẹp về sự chiến đâu vất vả của người lính cứu hỏa của người chiến sĩ công an nhân dân trong thời kì hòa bình mà không phải ai cũng hiểu hết được .

2. Chiến đấu với giặc lửa luôn có những nguy hiểm KO lường . Thx các chiến sĩ !

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi