Even viết về mẹ kính yêu

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Snow Angel, 25/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. họ và tên : Nguyễn Hoàng Ngọc Anh

trong cuộc sống ai cũng có ước mơ, ước mơ không biết bao giờ thành sự thật nhưng mình vẫn ước mình ước mẹ mãi khoẻ mạnh mãi mãi ở bên mình chăm lo từng giấc ngủ cho mình, nhưng mình không biết mẹ xẽ ở bên mình bao nhiêu lâu nữa mình sợ một ngày nào đó mẹ xẽ không còn trên đời này nữa, thì mình xẽ phải sống ra sao, năm 2005 bố mình vì mắc căn bệnh hiểm hiểm nghèo và mất. để lại gánh nặng nên vai mẹ tôi khi phải nuôi 2 chị em mình ăn học lúc đó mẹ mình hoàn toàn sụp đổ nhưng mẹ nghĩ còn tôi và em và mẹ đã cố gắng quên đi niềm đau để đứng dậy nuôi nấng mình và em trưởng thành, mẹ mình không có bằng cấp, nên chỉ xin đi làm thợ hồ, lúc đó lương thợ hồ ít nắm cố gắng lắm mẹ mình cũng chỉ đủ tiền lo cho 2 chị em ăn học còn ăn uống thì thiếu thốn đủ đường, mẹ mình già đi trông thấy mới 35 tuổi đầu mà tóc mẹ đã bạc mình thương mẹ lắm, mình sợ nhất ánh nắng của mùa hè, mình sợ ánh nắng đó chiếu vào đầu mẹ mình, mình nhớ mùa hè năm ngoái cũng vì mẹ làm quá sức mà đã đổ bệnh, mẹ nằm liệt giường lúc đó mình mới thương mẹ làm sao ước gì mình lớn thật nhanh để làm thay mẹ, lúc đó mình đến bên mẹ hỏi mẹ có ăn gì không, mẹ nói mẹ không muốn ăn gì hết ( mẹ nghĩ mình ăn thì các con ăn bằng gì ) lúc đó mình ôm mẹ vào lòng, và mình không nói gì nhưng mình hiểu mẹ đang khóc thầm, và mình cũng vậy, tại sao lại có người khổ như thế, mình không trách tại số phận, nhưng mình thương mẹ, giá như không có mình thì mẹ mình đi lấy chồng có lẽ giờ này mẹ không phải khổ như vậy, con xẽ cố gắng học tập thật tốt để không phụ lòng của mẹ con yêu mẹ và thương mẹ rất nhiều, mẹ hãy ở bên con mãi mãi mẹ nhé con yêu mẹ

bài viết có lẽ hơn đơn xơ nhưng mình yêu mẹ, mình đã viết nên bằng tất cả tình cảm của mình dành cho mẹ
    mẹ ơi con yêu mẹ

cuong001Lynh Nhi đã thích.
  2. Uuuuuuuuuuuuuuuuupppppppppppp:))onion44:onion44:onion44:onion44:onion44:onion44:onion44:onion44:onion36:onion36:onion36:onion36:onion36:onion36:onion36:

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi