"Em không còn trinh nhưng anh không được khinh!"

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi isTuanCoiZ, 26/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chủ topic chú ý lần sau có đi copy thì nên để trong thẻ

Last edited by a moderator: 26/12/12
  2. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Bài viết rất hay .Có thể bạn gái kia nói đúng
    Chi tiết này thì mình cho là bạn gái kia đã sai lầm. Vì dù ng không còn zin là con trai mà ng con gái còn hỏi đến vẫn phải xin lỗi. "xin lỗi" ở đây không phải là vì coi trọng cái màng trinh hay không mà xin lỗi vì ngta là ng đâu tiên của mình mà mình lại không giữ đc điều đó. Như vậy xét theo 1 góc độ nào đó ng kia cũng đã bị thiệt thồi.
    Quan niệm of mình cũng giống bạn gái kia thôi. Còn trinh thì càng tốt không còn cũng chỉ là buồn trong chốc nát , nếu yêu nhau thật lòng thì vẫn có thể tha thứ đc. Cái quan trọng là khi đã lấy nhau rồi thì vk mình phải chung thủy với mình. Ai cũng ích kỉ như 1 số ng là khi còn trẻ thì lăng nhang đến khi lấy vk thì muốn vk mình còn, vậy những ng đã mất thì sao

3. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

chủ thớt alf người trong cuộc + ng con gái trên hở.nếu không thì nên cho vào QUOTE,tránh bị hiểu nhầm :D

4. BVsutrolai

BVsutrolai Guest

Mỗi người đều có 1 cái quá khứ mà.
    chắc gì quá khứ của a đã trong sạch.
    hãy nhìn về tương lai chứ ko nên nhìn lại quá khứ để phán xét.
    ai cũng có phút yếu mềm hay phút nông nổi.

5. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Nếu mà nói về quá khứ thì chưa chắc mọi người đã có lịch sử hào hùng như em
    Em còn 1 thời ko có đứa nào gọi là bạn luôn ý
    Lúc đó chuyện GD cũng tưởng chừng tan vỡ, sóng gió ập đến quá nhiều làm em cũng chán
    Thiếu chút nữa thôi là đánh nhau chết người
    Nghĩ lại hồi đó em mới lên cấp 3
    Thật oan nghiệt
    May sao giờ đây em lại yêu đời rồi

6. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

đùng có nói chủ top là bede nhé !nếu sao chép thì nên có trích dẫn về nguồn gốc !

7. —Lệ Trong Tim™

8. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Mình đã tửng yêu 1 cô bé hơn tuổi, cố ta cũng ko còn zin
    Lần đầu quan hệ cũng giả nai thỏ thẻ : em cho anh cả cuộc đời con gái rồi đấy
    Mình chỉ cười ôm cô bé vào long nghĩ thầm : cáo giả nai à? bản thân mình hơn nó vài phần
    Nhưng mình không coi trọng việc đó
    Trong câu truyện trên, cái sai thuộc về cả 2.
    Người con trai đã sai vì : rủ ny quan hệ trước hôn nhân => điều này sai
    Và cái sai nữa : tư tưởng trên đời ai cũng muốn quan hệ với ny mình. Giả sử họ quan hệ sau ctay thì sao? Đâu thể đòi hỏi cái màng trinh đó còn mãi với thời gian?
    Đã đòi hỏi thì bản thân cũng mang dục vọng quá nhiều, đằng nào cũng mất thì cần gì toan tính trước hay sau?
    Ngưòi con gái sai vì đã yêu phải 1 ngưòi con trai quá ích kỉ để nhận được 1 bài học đắt giá về vấn đề nhạy cảm này
    Tư tưởng sống thoáng 1 tí thì sẽ vẹn cả đôi đường
    Mình cũng chia sẻ 1 câu nói của thằng bạn đã khuyên : giá như khi yêu nhau, cả 2 cùng rộng lòng tha thứ cho nhau, đón nhận và đồng cảm với nhau hơn 1 tí thì sẽ không có chữ " hối tiếc " sảy ra.
    Họ chỉ đặtmình vào vị trí của họ để suy nghĩ => con người luôn ích kỉ => đáng nhận lại kết cục này

9. —Lệ Trong Tim™

Rất đồng ý vs bạn. Nhưng như mình đã nói ở trên nếu như ng con trai kia còn mà cô gái bảo không "xin lỗi" thì như vậy là cô gái đã sai, vì dù xã hội có tiến bộ đến đâu thì nữ nhi vẫn có 1 cái j đó mà k thể so sáng với coi trai đc. Mình thường nói đùa với mấy đứa bạn nữ khi nhắc đến vấn đề " nam nữ bình đẳng" là: "con trai vẫn thường cởi trần đc sao con gái không". Như vậy để chứng minh 1 điều là giữa cái gọi là " phóng thoáng" giữa nam và nữa vẫn còn 1 khoảng cách khá xa

10. đây gọi là dễ dãi phải không nhỉ?

cái này hay:D.............................

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi