Được và mất gì sau khi Sever bị lỗi và Backup lại dữ liệu

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi OngChuNet, 6/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sever bị lỗi lên Backup dữ liệu về ban đầu lúc bạn chưa ép, lên ngọc của bạn sẽ còn, nếu thời điểm đó bạn kiếm ra ngọc trước lúc Sever Backup.
    Sever bị lỗi BQT đã thưởng 8 lần RS rồi, vậy các bạn Up lại đồ nhé. Còn bản thân tôi Backup dữ liệu cũng bị mất 1 quần Ahruha + 20 B.
    Lý do vì sao mất?
    Vì Backup lại dữ liệu lúc đó mình chưa kiếm được quần Ahruha + 20B thêm kia.
    Lý do đơn giản vậy thôi các bạn tiếp tục chơi Và Ủng hộ Bá Vương nhé.

Tất cả Dữ liệu về tài khoản và nhân vật của bạn được lưu vào 1 file, máy chủ lỗi và phải Backup lại dữ liệu, lúc đó bạn chưa kiếm được số B S này,
    BQT đã thưởng +8 lần RS , tăng 30% điểm kinh nghiêm, Tặng 50 Cash cho các nhân vật top đầu ( Giới hạn từ 162 - 152 lần)
    vậy các bạn tiếp tục chơi và Ủng hộ Bá Vương nhé

Last edited: 6/2/10
  2. Vagabond

Vagabond Guest

Ôi bao công sưc em làm đc cai class3 h coi như không còn gì. thạt là ức chế. Cày Class3 đâu phải dễ huhu.

3. Những ai nạp SJC và mua đồ = VND trong 7 ngày vừa rồi thì giải quyết sao nhỉ anh Bách ????

Nhiều anh em đang rất bức xúc ............

4. Vagabond

Vagabond Guest

1K sjc em chuyen tu ben s4 sang h khong hieu ra sao nua huhu

5. Nếu thời điểm bạn nạp thẻ xảy ra sau khi lưu file và backup dữ liệu, hệ thống sẽ không ghi nhận số thẻ này, và thẻ này bạn sẽ nạp lại là được, mong rằng bạn đừng vứt nó đi.
    Bạn cũng thế, nếu Backup dữ liệu hệ thống sẽ không ghi nhận và SJC vẫn ở bên SS4 ^^

Vì trang đăng ký của MUHN nói chung và Mu Bá Vương nói riêng, không có điều khoản bắt buộc đồng ý như các game Online khác.
    Trích 1 trong những điều khoản của game online nổi tiếng nhất Việt Nam là VNG

Trong những trường hợp bất khả kháng như chập điện, hư hỏng phần cứng, phần mềm, hoặc do thiên tai .v.v. người dùng phải chấp nhận những thiệt hại nếu có.
    Vì vậy Sever Bá Vương của chúng ta xảy ra lỗi là điều không ai mong muốn, nhưng với nỗ lực của mình ADM đã khắc phục sự cố hoàn thành trước thời hạn, và có phần thưởng xứng đáng cho anh em như :

Tăng 30% kinh nghiệm .

+ Tặng 8 lần rs cho các nhân vật có lần rs > 10

+ Tặng 50 Cash cho các nhân vật top đầu ( Giới hạn từ 162 - 152 lần)

+ Công thành sẽ nhận đăng ký vào những đầu năm : ngày 15 tháng 2. Công thành chiến sẽ diễn ra vào ngày 22 tháng 2

6. roman

roman Cư Dân

nhung nhan vat rs tu 140 lan co duoc cong 8 lan rs khong vay Ongchunet ^ ^

7. Vagabond

Vagabond Guest

Làm gì còn hả đại ca. Bên BV ko ghi nhận nhưng bên SS4 có bị xóa đâu trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Liệt kê giao dịch BANK
    Nếu bạn muốn liệt kê các khoản THU, hãy click vào đây

Quản lý lô hàng gửi Bạc Tạo tài khoản BANK
    rút ZEN gửi Blue Chợ ảo (ShopOnline) mới
    Chuyển khoản gửi Chaos
    Nạp tiền cho điện thoạimới
    Nhật ký giao dịch gửi ZEN

liệt kê các khoản CHI trong: hôm nay - tuần này - tháng này - tất cả đã gửi cho số lượng mục đích ngày/tháng
    Vagabond 999 Bac gui MU BV 22h38 30/1
    admin 10 Bac Reset lan 23h49 11/10
    admin 2 Bac AutoLevel 0h4 4/10
    admin 10 Bac Reset lan 3h1 30/9
    admin 9 Bac AutoLevel 20h12 29/9
    nguyen3005 30 Bac Mua đồ trên Chợ Ảo 15h24 28/9
    vuasutu90 20 Bac Mua đồ trên Chợ Ảo 15h22 28/9
    hahuncuong 19 Bac Mua đồ trên Chợ Ảo 15h19 28/9
    hoananchim 20 Bac Mua đồ trên Chợ Ảo 15h16 28/9
    toaye 10 Bac Mua đồ trên Chợ Ảo 15h11 28/9

8. Tặng 8 lần rs cho các nhân vật có lần rs > 10

Sever bị lỗi, trường hợp bất đắc dĩ lắm ADM mới dùng đến Backup sever để các bạn tiếp tục được chơi Mu trong thời gian sớm nhất

9. Vagabond

Vagabond Guest

ANh bách ak. AI cũng muốn thông cảm với ADM, nhưng ADM cung nen thông cảm lại cho mem. cau giai thich của anh ko hợp lý. Nếu giải thích như thế thì ai dám đầu tư vào BV nữa. EM nói gi ko fair mong anh dừng ghét. mất thì thôi cũng chẳng biết làm thế nào. Bởi chính em cũng ko thể XDD đc

10. Sever xảy ra sự cố là điều không ai mong muốn, trong trường hợp đặc biệt em có thể PM 2 ADM SS4 và BV để 2 ADM kiểm tra và giải quyết 1 cách hợp lý nhất

11. Vagabond

Vagabond Guest

Thôi tất cả cũng vì SV thôi. EM chỉ mong BV sẽ ổn định hơn vì đây không phải lần thứ nhất. mong ADM quan tâm đến anh em bên BV hơn chút nưa, thoi

12. tặng rs thì tặng cho tất các nv.Còn mất đồ mất tiền thì chỉ người mất chịu.Nản muốn văng tục ra lắm rùi nè

13. Vagabond

Vagabond Guest

mất thì mọi người cung đều mất bạn ơi. bĩnh tĩnh lấy lại cảm hứng để chơi tiếp tôi cũng ức lắm chứ, vừa làm đc cái class3 đang hứng khởi đi tim đồ quay w3 thì h trắng tay, đồ đạc Up lên mất hết, mà B,s kiếm đc trong mấy ngyaf đócung bay theo lại phải làm lại thôi. Hy vọng qua lần này ADM sẽ rút ra kinh nghiệm tránh xảy ra lại lần nữa

14. Sever bị lỗi là điều không ai mong muốn, nhưng ADM đã là việc hết sức rồi.
    tôi nói ví dụ như này cho bạn hiểu thế nào là Backup dữ liệu nhé.
    Thường thì các nhân vật và tài khoản của các bạn chơi được thường xuyện được lưu vào 1 file gọi là Data.
    Khi sever bị lỗi hệ điều hành, hệ thống quản lý, ADM sẽ làm việc hết sức để phục hồi lại dữ liệu, nhưng do chương trình bị hỏng quá nặng lên ADM phải dùng đến kế sách cuối cùng là backup lại data, có nghĩa là mở cái file lưu trữ các dữ liệu về nhân vật của bạn ở thời điểm gần nhất trước khi sever bị lỗi.
    Vậy lên các bạn phải hiểu được vấn đề đó, may mà chỉ bị lỗi máy chủ, vẫn còn File lưu data, chứ nếu mà bị khủng bố, hoặc động đất thì mất luôn cả Data ấy chứ, lúc đó thì nghỉ chơi Mu Bá Vương luôn ^^

Bạn thật là hiểu công việc của BQT, có kêu khóc thì cũng không lấy lại được.
    ADM đã thưởng lần RS + Vcash rồi, các bạn yên tâm là cày cuốc và săn đồ đi rồi mình lại kiếm ra được.
    Nói dại nếu VN mình bị động đất giống haiti (đó là do thiên tai...) thì thử hỏi các bạn làm gì có Data mở ra mà chơi nữa. Vậy lên các bạn đừng có mà được voi đòi 2 bà trưng nữa.

15. ThienSuBV

ThienSuBV Hiệp Sĩ

mất thì ai chẳng không kêu đúng không? nhưng mất mát đó là rất nhỏ. sợ mất mát lớn nhất là BQT MU không cho anh em cày MUBV nữa thôi. dù sao online được với anh em đó là cái tui được lớn nhất trong MU này ^_^

16. Có trường hợp +9 Socket quay lên + 12 tạch rồi mất tiêu, nhưng backup lại dữ liệu thì vẫn còn cái +9, một số bạn được lợi, không bị mất đồ, Hi hi chả thấy ý kiến gì cả ^^

17. Last edited: 6/2/10
  18. ThienSuBV

ThienSuBV Hiệp Sĩ

chém gió ai thế ^_^. của mình vẫn +12 đây nè. +12 lâu rồi ông bạn ơi. cần xem hàng không? hehe

19. Các bạn cứ Yên tâm là ADM sẽ cộng 8 lần RS là + đều hết cho tất cả các bạn RS > 10 lần, còn hiện giờ trang chủ và hệ thống Cập nhật TOp vẫn chưa cập nhật.

20. Hài thật. Vừa vào game thì thấy cả set + 6 trừ cái găng +1. Nhớ trước lúc BackUp khoảng 2 3 ngày là như thế, hôm backup thì cả set + 6 trừ cái giày +2. Mà bh` rs lại rồi mới 2` chứ. May mà công suất kiếm s, b của mình ít nên cũng k mất nhiều lắm.

tên nhân vật thời gian point reset

Tên nhân vật 15h16ngày6/2 16800 121

Tên nhân vật 19h23ngày1/2 16250 110

Hehe mà vừa rs xong vào trang chủ thấy đc + tới 10 lần rs mới ảo chứ :)) Trong khi mình mới rs 109 lần rs này là 110 mà nó cho nhảy 1 phát sướng gê=D>

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi