Đóng góp ý kiến xây dựng MU Season 4

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 2/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. AnhxDuong

AnhxDuong <font color=blue>RuadbxPunk</font>

1,hãy chơi ss4 rồi cho ý kiến, lý thuyết 1.0 ko thể ap dụng
    2, bạn đã viết ko đúng chỗ thì phải

2. SAU NHIỀU NGÀY LANG THANG TRÊN DIỄN ĐÀN VÀ TÌM HIỂU CẢM NHẬN CỦA A E VỀ CHUYỆN BIỂU QUYẾT TÔI CÓ Ý KIẾN NHƯ SAU :
    ---Thứ nhất ADmin nên điều chỉnh lại là :
    --Tất cả nv 1.0 khi qua SS4 đều đc giữ nguyên số lần rs .
    --Đc phép mang theo tất cả đồ , bất kể là đồ ji miễn là rao trog shop ảo , thu phí 10 bạc 1 món đồ khi mang đồ đấy qua SS4 . Hoặc có thể cho mất tất cả mà ko thu phi với điều kiện . tính số lần rs cao nhất của 1 nv trong Acc rồi quy ra bạc . Ví dụ :
    --ACC ABC có : mg 124 , è 120 DL 50... thì thu 124 bạc làm phí chuyển giao .ko giới hạn đồ mang theo . Acc có nv rs khung? thì tối đa tính là 1k5 bạc . acc có nv rs dưới 50 l ko đc sử dung chức năng này . vì dễ bị xấu lợi dụng trong việc chuyển đồ qua SS4 .
    --Cho phép har tu do trong mọi sever . vì nếu chỉ có 1 sever đc har thì ko biết hậu quả thế nào khi...đông loạt 50% nv ttongr thể Mu cùng vào SEver har để pk và solo . đến lúc đấy thì đến msg còn ko đc chứ đùng nói solo hay pk ji . Đơn giản bởi vì sẽ rất lag
    ---Tăng x2 tất cả nv cũ của SS3.
    --Cuối cùng là tôi thành thật xin lỗi các bạn chơi DL khi ko để ý kỹ đến nỗi lòng của các bạn. tôi đã mang Dl tôi qua SS4 thử nhưg thất vọng . Đơn giản bởi vì vấn đề ko phải Dl yếu đi mà là cày quá chậm . ví dụ Dl khi ko har đc thì cứ 4 giấy sẽ giậm ngựa 1 lần . trong khi các tộc khác lại cày vô tư .vậy thì đủ biết là dl cực đến thế nào khi ko đc har .
    ---Các bạn hãy thử nghĩ xem nếu các bạn đang cày ở 1 map rất xa và mất thời gian chạy bộ khi vào đễn đó đẻ cày . mà lại bị 1 nv khác bem chết rồi phải chạy lên lại. nếu 1-2 lần thì ko sao chứ nó mà làm khoản 10 lần xem. có tức đến hộc máu ko .

--Sau cùng nữa tôi xin phát biểu cảm nhận của riêng tôi : Tôi thấy là bản thân tôi khi cầm DL đi chiến và tranh bãi với tộc Dl thì ko sao . nhưng khi bem các tộc yếu hơn mình rồi nhận lấy những câu chửi đại loại như là ...: Con chó cầm Dl bắt nạt kẻ yếu ko thấy nhục ah " "ngon thì cầm S hay mg solo với tao xem có mà ăn tao==niềm tin ".."** mẹ ỷ cầm DL là ngon ahf . vứt Dl ra thì mày chỉ là con Gà Con ." ..v..v vậy đấy . Ko biết a e cảm thấy thế nào chứ tôi thấy Nhục thật . Thân là chủng tộc khủng nhất ,mang tiến Dl PRO mà khi solo tộc khác cũng chỉ bị xem là con gà. mà cũng phải thôi . Dl đánh mạnh thủ mạnh cái ji cũng ngon hết . tôi cày thêm con mg và mấy con khác thấy nản *** đi đâu cũng đụng dl bắt nạt . vừa chậm vừa yếu nản . Tôi thấy cứ thế này thì LÒNG TỰ TRỌNG và SỰ TỰ TÔN của 1 thằng ĐÀN ÔNG trog tôi sớm muộn ji cũng hao mòn . Nói chung chung thì ng ta khọi là VÔ LIÊM SỈ . nên tôi quyết đinh sang SS4 để mọi người thấy rằng cho dù tộc DL có yếu hơn chăng nữa cũng cứ vui vẻ mà chơi bởi vì ở đời ko có ji là vĩnh cữu . AD ko nâng cấp lên SS4 nhưng chắc ji ko tăng thêm nv SUm trong 1.0 ? lúc đấy thì Dl lại biến thành GÀ Côg nghiệp cả . Cánh cổng U ÁM 1.0 quả thật quá nặng nề..tôi muốn nhìn thấy một TÂN THẾ GIỚI từ SS4 và cao hơn nữa . tôi muốn lại đc tận hưởng các cảm giác đc mọi ng tôn trọng khi cầm Dl đc xem là ko ra ji trong SS4 đi solo với tộc khác và giành chiến thắng . " người ta chỉ nhớ đến tên bạn khi bạn thật sự là 1 người hùng đúng nghĩa , khi nghe chủng tộc của mình bị bắt nạt ở đâu đó là lập tức lao đến rửa hận . cho dù mình yếu hơn đi nữa thì đã sao nào ? mang 1 Dl Khủng vào dep. loạn 1 nhóm S trong 1.0 chỉ la chuyện bt . nhưng mang 1 S đi dẹp 1 nhóm dl lại là 1 chuyện 1 trời 1 vực . Kẻ Dũng Cảm thì luôn tiến bước , kể yếu đuối thì đi sau đồng đội , nếu đồng đội ngã xuống thì ta lại tiến lên giành lấy niềm Vinh Quang cho chủng tộc mình , cho anh em mình . tôi còn muốn trở lại Mu thở nào khi a e cùng cày chung như nhau cùng nhau từ gà biến thành khủng . đấy ko phải là giấc mơ đấy chính là sự thật . AD ko ngu dại ji đến nỗi khi đồ Dl đang có giá lại làm DL yếu lại bởi vì như vậy người chơi ko thèm mua thẻ nạp bạc để sắm đồ nữa mà chuyển qua chơi tộc khác có đồ rẻ hơn .
    --các vị sợ 1 har bị lột đồ ? nếu là đại gia thì ko sao . nếu là ng nghèo ? ..vậy bảo hiẻm đồ tồn tại để làm gì ?..các bạn ko AUTO ko 1HIT thì lấy ji mà mất ? .nếu chơi ở quán có keylog thì đã có AD sẵng sàng trả lại đồ cho bạn ko tốn 1 xu .
    ---Nào những người anh em cùng chí hướng với tôi xin hãy cùng đi với tôi như những đồng đội . cùng tôi chia ngọt sẽ bùi ...cùng tôi giành lấy VInh Quang khi ra chiến trận.
    ---Tôi đã chán rồi , chán cái chuyện đi đâu cũng chỉ thấy chủng tộc của mình là DL tràn lan khắp nơi . chán cái cảnh bị tộc khác xem thường...chán cái cảnh chẳng may đụng 1 PRo thứ thiệt cầm tộc yếu hơn mình thịt mình ngọt sớt . Nếu mình thắng cũng chảng ai quan tâm cũng dễ hiểu bởi ng ta sẽ bảo : " Xì ! có ji hay cầm dl khủng thì vậy thôi " . nhưng nếu tộc S hay mg thắng thì sẽ có cả đống ng tung hô , ủng hộ sau lưng . đó là tất nhiên bởi họ mới thật sự là Người HÙng đúng nghĩa ......( Lấy Yếu CHọi Mạnh Đấy Mới LÀ Đàn Ông ).........

3. nên có thêm map mới nữa. nhui mu có các map mới của phiên bản ss5 cực đẹp nhìn mê luôn . ví dụ musanhdieu map mới khỏi phải chê luôn
    ADM nên vào nhưng MU khác để tham khảo nên thêm j và bổ xung cho MUHN mình càng hùng mạnh. chơi MU bây giờ wan trọng là giao diện thật đẹp và dễ chơi 1 chút. thế là lại có ng chơi thôi.
    - MU bây giờ có wa nhui nên ng chơi bị phân tán đi rất nhui. sao ADM ko thử lôi kéo những ng này về chơi ở MUHN mình nhỉ.
    - mình thấy BQT hơi thiếu sót về vấn đề này : đó là quảng cáo cho MUHN
    - ở các MU khác họ quảng cáo rất rầm rộ ví dụ như MUsanhdieu họ quảng cáo trên trang dianguc.vn cứ vào nghe nhạc là thấy hình ảnh của MU này nên tạo sự tò mò cho ng chơi, thế là vào thử chơi thôi :D (mình cũng là 1 trong số đó) nó chỉ thua ss4 là ko có 3D thôi, còn map thì miễn chê nha.
    - ADM nên làm như vậy thì mới đông vui chứ.

4. Ngoclasat

Ngoclasat Chiến Binh

Bạn chắc chắn 1.0 lên ss4 phải ko??? vậy bạn ko cho những người bên 1.0 quyền tự do biểu quyết à??? Và mình xin nhắc lại với bạn rằng bao giờ Admin thông báo ss4 có hack thì may ra Đại đa số mới đồng ý qua ss4,ko thì bạn đừng mơ nhé [trừ khi Admin tự quyết định mà ko cần biểu quyết,nếu như vậy ko còn tự do dân chủ]

Còn đây là :[Ko có gì quý hơn độc lập tự do] qua rồi cái thời áp bức đô hộ.>>

Bạn hãy đưa ra ý kiến riêng của mình tại diễn đàn GameThuVN.net

tham gia đánh giá số người cùng ý kiến
    Đồng ý 578
    Không đồng ý 713

tôi là whatyou21
    đánh giá ---lựa chọn--- Đồng ý Không đồng ý

5. Một số ý kiến lỗi cần được fix và sửa chữa sớm ở SS4 (tiếp):
    - Sách gọi quỉ không dùng được (ý kiến lần 3): AE mất nhiều công sức mới có đồ đẹp ở SS3 nay sang SS4 lại bị mất. Rất mong AD xem sét việc này.
    - Mở nhanh chức năng cộng point trong game bằng lệnh "/add" để đỡ mất công cộng bằng chuột.
    - Một số đồ còn lại từ SS3: ngọc (life, ngọc sáng tạo...), đồ lởm, box kundun... nhìn chung khá nhiều đồ từ SS3 không rao bán được lên shop online, không đưa được lên shop cá nhân.
    - Không thấy một số map để nhận nhiệm vụ 3.

Rất mong AD quan tâm sửa sớm.

Last edited: 15/12/09
  6. ketromtjnh

ketromtjnh Guest

Ý Kiến Lên Hay Không Lên Nâng Cấp Phiên Bản 1.0

Thưa ban quản trị MU 10 tôi nhận thấy MU 10 đã nhiều lần nâng cấp phiên bản 1.0 thanh S3 và đưa vào hoạt động nhưng số người chuyển sang chơi rất ít.
    Lý do : vì phiên bản cũ người ta chơi quen rồi ko muốn có thay đổi.
    Biết là tốt hơn thật đấy nhưng vẫn không thích. Bản thân tôi cũng vậy tôi không thích . Chúng tôi bỏ tiền ra chơi là để giải trí nó nhưng bên cạnh đó cũng ko muốn có sự thay đổi gì và mong muốn nó cứ tồn tại mãi mãi như thế.

Không phải ai cũng có thể vào đây nói ra được những ý kiến này.

Tôi dám chắc ý kiến của tôi là cũng là ý kiến mà anh em những người đang chơi phiên bản cũ ngoài kia mong mỏi.

Theo tôi không cần nâng cấp phiên bản mà chỉ cần chống hack chống phá hoại là sẽ tốt .

Cảm ơn[/B]

7. anh Admin cùng các member kiểm tra lại >>>Nhân vật đã làm nhiệm vụ 3 chỉ đi được BC 8 và đevil 7 khi Lever 400.còn các cấp độ lever dưới 400 ko đi được
    -hy vọng admin fix lỗi sớm nha

8. ketromtjnh

ketromtjnh Guest

Tôi nghĩ admin không quan tâm gì đến quyền lợi và lợi ích của người chơi.
    Miễn sao bán được thẻ hút nhiều khách chơi thu lợi nhuận.
    Tại sao tôi lại nói thế:
    Tôi chơi Game MU từ khoảng thời gian 2003 đến 2005
    Khi ấy MU 10 có tên là MU Hà Nội
    game này khi ấy là khoảng thời gian hoàng kim ăn khách nhất
    ngay bản thân tôi cũng thích tôi đầu tư không biết bao nhiêu tiền của công sức nào là :
    thuê máy cày ngày cày đêm, thuê người trông coi, Mua hàng trăm cái thẻ RS,
    bỏ hàng triệu đồng để mua cả bộ đồ Full.
    cuối cùng thì sao đến khoảng thời gian năn 2006 MU HN có một sự gián đoạn khiến những tay chơi game thất vọng.

Đến bây giờ tôi vẫn thích và đang chơi gmemu HN nó không phải là cái mới mẻ mà nó là kỷ niệm.

Khi tôi tìm và vào lại AC để chơi lại thì các nhân vật trong game 5 chỉ còn lại 3 trong đó có 2 thì vào chơi được còn lại 1 nhân vật thì đứng làm cảnh cho đẹp.

Hơn thế nữa số lần RS của tôi mất hàng bao nhiêu công sức cày bừa cũng mất tích.
    Số đồ trong AC mà tôi mất không biết bao nhiêu tiền của để mua cũng mất tích.
    duy nhất chỉ còn lại mấy lọ máu.

Giờ tôi vẫn chơi lại đầu tư lại từ đầu thẻ RS tôi vẫn mua thế nhưng có điều tôi nghĩ những người làm Game như admin Mu 10 lên quan tâm đến quyền lợi của khách hàng một chút.
    Sẽ có lợi cho các bạn.
    Còn việc nâng cấp thì theo tôi nghĩ không cần nâng cấp SS4 Hay SS5 làm gì.

9. ketromtjnh

ketromtjnh Guest

Tôi nghĩ admin không quan tâm gì đến quyền lợi và lợi ích của người chơi.
    Miễn sao bán được thẻ hút nhiều khách chơi thu lợi nhuận.
    Tại sao tôi lại nói thế:
    Tôi chơi Game MU từ khoảng thời gian 2003 đến 2005
    Khi ấy MU 10 có tên là MU Hà Nội
    game này khi ấy là khoảng thời gian hoàng kim ăn khách nhất
    ngay bản thân tôi cũng thích tôi đầu tư không biết bao nhiêu tiền của công sức nào là :
    thuê máy cày ngày cày đêm, thuê người trông coi, Mua hàng trăm cái thẻ RS,
    bỏ hàng triệu đồng để mua cả bộ đồ Full.
    cuối cùng thì sao đến khoảng thời gian năn 2006 MU HN có một sự gián đoạn khiến những tay chơi game thất vọng.

Đến bây giờ tôi vẫn thích và đang chơi gmemu HN nó không phải là cái mới mẻ mà nó là kỷ niệm.

Khi tôi tìm và vào lại AC để chơi lại thì các nhân vật trong game 5 chỉ còn lại 3 trong đó có 2 thì vào chơi được còn lại 1 nhân vật thì đứng làm cảnh cho đẹp.

Hơn thế nữa số lần RS của tôi mất hàng bao nhiêu công sức cày bừa cũng mất tích.
    Số đồ trong AC mà tôi mất không biết bao nhiêu tiền của để mua cũng mất tích.
    duy nhất chỉ còn lại mấy lọ máu.

Giờ tôi vẫn chơi lại đầu tư lại từ đầu thẻ RS tôi vẫn mua thế nhưng có điều tôi nghĩ những người làm Game như admin Mu 10 lên quan tâm đến quyền lợi của khách hàng một chút.
    Sẽ có lợi cho các bạn.
    Còn việc nâng cấp thì theo tôi nghĩ không cần nâng cấp SS4 Hay SS5 làm gì.

10. vjpnd

vjpnd Tân Thủ

các anh zai chị gái oi Downloa MUHN ở đâu vậy ạ máck jùm em cáj Thank trước nha..... OK ha

11. darksidexx

darksidexx Cư Dân

ad oi sao lam nv o ss4 khó vậy mới nv1 mà tốn rất nhiều thời gian wa mong BQT MU xem xét giùm xem sao
    Và nếu sát nhập MU1.0 và ss3 thì thật tuyệt vời

12. ketromtjnh

ketromtjnh Guest

Nhập cái gì ý các bố ấy là đổi phiên bản MU khác tức là chơi phiên bản khác không như cũ nữa mà vào trong cái gì cũng khác hết bạn hiểu chưa ví dụ bạn đang sống trong ngôi nhà cấp 4 nay xây cái nhà lầu bạn chuyển đến ở đỡ mưa gió. giống như MU 10 cũng vậy là ngôi nhà cấp 4 truyền thống cũ mà giột nát.
    Đúng ra lên vá và sửa chữa thì các bố ấy đòi xây hẳn nhà lầu mời anh em di rời sang ở.
    Anh em mình có xang ko biểu quyết đi.
    tôi thì không bao giờ : nhà quê quen rồi dùng quat nan cũng quen rồi ko cần điều hoà.
    dùng bếp than tổ ong quen rồi ko thích dùng bếp ga, đi vệ sinh hố xí cũ quen rồi không cần tự hoai.
    Thế đấy ai muốn chơi phiên bản mới nhoáng đầy màu sắc sạc sỡ với những hiệu ứng nhìn như rồ thì cứ việc sang chơi.

13. ketromtjnh

ketromtjnh Guest

Thưa đồng chí amin mu 10 tôi nhặt mãi mới được hơn 2 tỉ để ở trên người khi đó tôi đang chơi ở dưới aslan tự nhiên chuyển cửa về lorencia mà không về được trên màn hình cứ nói là không đủ tiền trong khi đó trên người tôi hơn 2 tỉ mà vẫn ko đi được .
    Tôi thử nhặt thêm nhưng nhặt mãi mà vẫn không về được.
    Tôi nghĩ chắc để nhiều zen trên người quá không đi được vì thế tôi thoát ra rồi vào ngân hàng chuyển tiền vào ngân hàng nhưng khi nhấn chuyển thì báo là số tiền gì gì âm gì đó.

Như vậy tôi lại phải chuyển tiền từ ngân hàng ra mới về được.

Đồng chí xem thế nào có thể giải thích hay bù đắp cái lỗi này chứ.

nhặt cả tuần mới được số zen đó .

thế này thì không ổn.

Cám ơn.

14. ADM hãy cho lượng ZEN rớt ra nhìu hơn vì những người mới chơi rất khó khăn với vấn đề này

15. đã bị âm ZEN
    =))=))=))=)):)):)):))>:D<

16. có người nói DL thủ cao nhất rồi tới DK.mình đọc tới dòng này là thôi chán không buồn đọc.vì toàn viết linh tinh.có hiểu cái gì mình viết đâu nữa(shady)

17. Anh Admin ơi, cho phép nhân vật rs trên 1000 lần đổi giới tính với...em có sâu rs 1200 lần muốn đổi GT làm sum mà ko dc.Mong Admin xem dùm với..

18. Hiện tại các mập rất ít. Arena thì có 1 chuồng quái khỏe, Kanturu thì chỉ có k3 nhưng quá đông các thành viên luyện lv và skin. K7 xuống 1 lần bị kẹt không lên được ( kinh 3 đời kô dám xuống). DK thì kô có chỗ để cắm chuột như ở vip và k7 bên bản ss3 lên chi chạy sô và thế là fem ai ks mình ^^.

Một số kiến nghị:
    -ADM tăng cường thêm quái mạnh ở các mập
    - Có lẽ để các mập vip như bên ss3 thì tốt hơn.

19. Bổ sung thêm phần kiến nghị:
    Hiện tại chaos rơi quá ít ( từ ngày chuyển sang ss4 nhặt duy nhất được 5 viên chaos) Blu thì được mấy ngày đầu rơi nhìu nhưng bây giờ cũng vậy không biết lấy chaos và Blu đâu mà rs nữa.

20. Admin cho phép đổi giới tính nhân vật rs trên 1000 lần với,tăng chi phí bạc cũng được ...Em có sâu rs 12xx muốn đổi GT làm sum mà hẻm dc.hic.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi