Đóng góp ý kiến xây dựng MU Season 4

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 2/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Rinh` ra^p tu 0h-> bay gio la 7h45 (3/12) van ko vao ss4 choi dc (:|. Toi co mot s' de nghi voi Admin nhu sau:
    1. Trong nhung ngay dau` dang con phai sua chua+nang cap ss4 cho hoan thien thi thong bao' ro~ tren trang chu? www.gamethuvn.net thoi gian ngat ket noi tu` ...h -> ...h . De cac anh em co the sap xep gio` lam viec va choi Mu dc phu hop.
    2. Bo Hack thi fai Tang diem ex & so^ luong quai' cho nhung~ a e reset thap luyen lv do~ vat va.
    3. He thong' cua hang khong giao dich duoc, dieu nay lam uc' che' nhieu` anh em, thieu' zen, chaos, blue de reset vi ko trao doi mua ban' dc !
    4. Cac item cuoi 380lv moi dung dc, ko hack dc nen danh cham ry` 350lv hau nhu la auto het, cac item cuoi coi nhu bo? di. (dau kho? cho cac anh em ton hang chuc tr.VND de dc so? huu~), Mong admin som xem xet !!!
    5. Va cuoi cung mong Admin & Bqt giu jn Skhoe de phuc vu MUHN ngay cang tot hon. =D>

2. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

cho cái Lang==0 >> lang =1 or 2 nếu==1 thì là TA còn ==2 là TV cứ thế mà làm

3. Một số trục trặc nhỏ trong game ! đề nghị khắc phục gấp !!!

1. Thú Nuôi Linh Hồn và Chiến Mã linh Hồn ko bán được là sao ?
    2. Để đồ ở cửa hàng bán đồ ko được
    3. Mới sát nhân cường sát 1 mà di chuyển ko được ? mặc dù Bấm M lên vẫn sáng ?
    4. Lag wa' ? đề nghị cần có thêm sever !

đợi phát hiện lỗi hoặc số trục trặc nữa rồi úp lên tiếp

4. Bles 10m 1 viện. Bác làm ăn lãi quá đấy .

5. tuyen6ngon

tuyen6ngon Guest

Kẹp chuột bình thường mà, làm lần lượt theo trình tự sau : Ấn giữ chuột phải >> ấn enter >> ấn nút hình tờ giấy ( nằm giữ nút Ctrl và nút cửa sổ ) khi ấn nút này màn hình sẽ bị dừng >> nhả chuột phải ra >> ấn enter >> Xong rồi đấy

6. qua nhiều ý kiến pm c­ủa anh em,chắc admin cũng thay đổi phần nào..thay đổi tích cực nhất là việc pt x2,3.4 điểm kn......việc pt như vậy tôi thấy rất hay..còn nhiều vấn đề nữa mong ADMIN kịp thời điều chỉnh,như việc đi lại trong game..sao vẫn chưa thấy tăng max 64k poi ở 4 chỉ số nhỉ...và chaos[ngọc hỗn nguyên] rơi rất Ýt hầu như ko có...và ko thể bán đồ vào shop...Mong ADMIN nhanh chóng giải quyết để mọi ng đỡ ức chế...¬ À quên còn 1 vấn đề nữa mấy ng ở bên HànQuoc nói chuyện trong game sao toàn ra những ngôn ngữ kỳ lạ...

Last edited: 3/12/09
  7. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Gameguard có mặt ở ss4 là điều ko hay vì nó sẽ gây lag và nặng máy,bù lại nó chống được hack. Em có ý kiến thế này :
    - trước hết admin nên tuyển thêm những người "có tài" vào BQT, cùng tham gia fix lại hết tất cả các lỗi của ss4 hiện nay vì giờ nó có quá nhiều lỗi mà.
    - anh lựa 1 hệ thống chống hack khác,chẳng hạn như antihack(ko nặng như gameguard).
    - fix lại những lỗi quan trọng trước : trả lại đồ bị mất cho mem,cho phép giao dịch,mua bán để có điều kiện rs.
    - fix lỗi ko quan trọng sau như : phân bố quái, tạo sever pk hack được...
    Chúc admin thành công !

8. Lời đóng góp cấp thiết của game thủ tới addmin !!!!!

Đa số anh em đều như tôi là rất nghèo, cho nên chúng tôi luôn có ý thức chăm chỉ lượm nhặt các đồ để bán shop kiếm ZEN. Vậy mà những thứ đồ có giá trị như các loại ngọc, các loại bình thú nuôi.... chúng tôi nhặt được đều không bán được vào shop (cửa hàng).
    Mong addmin chỉnh sửa lỗi này sớm giúp chúng tôi ki cóp thêm chút đỉnh ZEN để trang trải cho cuộc sống trong thế giới MU này nhé :)):)):))

Và nữa,........đó là addmin hãy sớm đưa mở cửa và cho hoạt động các Map Vip nhé.
    Addmin chắc thừa biết rằng, cứ 1 ngày qua đi là tôi và các anh em khác mỗi người mất đi 10 bạc. Xin thưa rằng, đó thực sự là TIỀN đấy. Ai sẽ là người chịu trách nhiệm cho "Sự" thiệt thòi này của chúng tôi ??????
    Rất mong addmin tâm huyết, hết lòng cố gắng tiến hành công việc hoàn thiện phiên bản SS4 này càng sớm càng tốt giúp các game thủ chúng tôi.
    Hãy làm sao giảm thiệt hại của anh em game thủ chúng tôi xuống tới mức thấp nhất nhé !!!!!
    Có vài lời đóng góp ý kiến như vậy. Rất mong addmin quan tâm........

Last edited: 4/12/09
  9. Theo tôi không lên nâng cấp phiên bản 1.0 lên season4.
    Lý Do :
    _ phiên bản 1.0 là phiên bản từ trước cho tới giờ và được rất nhiều người quen thuộc biết đến, lên không thể nâng cấp phiên bản 1.0 lên ss4 mà 1.0 không thể không tồn tại nữa.
    _ nếu nâng cấp 1.0 lên ss4 câu hỏi đặt ra là vậy ss4 có số đông người chơi như 1.0 hay không hay chỉ có những người muốn nâng cấp lên nhưng vứt đó như ss3 mà 1.0 vẫn đông vui , nhiệt tình khám phá ...
    _ nếu nói 1 cách khách quan . MU 1.0 phải giữ nguyên vẹn nó chỉ được phép tồn tại song song với cách phiên bản khác muốn nâng cấp chứ không thể bỏ vì khi những người chới lại họ hỏi tại sao không còn vào chơi đc MUHN 1.0 thì họ nghĩ sao? hay nói với họ là lên chơi phiên bản mới có rất nhiều khám phá thú vị hay gì gì đó????
    _ ADMIN lên rõ phiên bản nào được ưa nhất từ trước đến nay và có nhiều game thủ vẫn bền vững cho đến tận bây giờ vì sao phải bắt họ xa vời tổ ấm thân quen.Nếu không có Phiên bản thứ 1 thì sẽ không có phiên bản thứ 2 and 3...4... , ta có thể để phiên bản 1.0 song song với phiên bản khác điều đó có thể mà.

10. xin đóng góp ý kiên xây dựng mu ss4
    1.nên tăng lượng quái và điểm exp lên nữa(vì chơi không hack mà
    2.nên tăng lượng zen lúc đánh chết quái vật
    3.nên gỡ bỏ cái speed mặc định 563 mà admin Găngto đã cho vào databaste.vì nó làm cho viêc train cũng như pk của các chủng tọc khi ko có hack rất khó chịu.tằng thủ 32k mà speed chỉ có 563 thế mới chán tăng 32768 là âm luôn
    4.admin nên sửa nhưng lỗi cơ bản của ss4 mà ss3 ko mắc phải như:đồ lv 380 sao ko cho mặc ở lv1,máy ép chao sao cho đồ chuyển từ ss3 sang lại ko ép đc.như e còn mỗi cái tay thai dương+9 mà mãi ko ép đc.hay là anh cường mở lòng mình ép lốt hộ em cái nhé

Last edited: 4/12/09
  11. admin vào xem qua giùm nhé

qua mấy ngày chơi ss4 em có 1 số ý kiến của riêng mình thế này
    1 số lượng blue rơi quá nhiều mà chao thì hầu như không có ( đánh 4 ngày được 2 viên chao ) dẫn đến đầu cơ chao mà nhiều người không có chao reset
    2 sửa lỗi item 380 cho sử dụng được đồ cuối từ lv 10 ( có mỗi bộ đồ cuối lởm và gậy thần ma thì để làm cảnh không sử dụng được mà khi train lv lên được 380 rồi thì còn gì hứng thú về lấy nữa )
    3 Nếu có thể anh chỉnh tốc độ di chuyển và tốc độ đánh của nhân vật lên = mức hasty 3 hoặc 4 hoặc nhanh hơn bây giờ
    em mới nhớ được có thế ai thấy còn thiếu xót thì bổ xung thêm nhé=D>

12. kinhkong113

kinhkong113 <font color=Yellow><b>Đông Tà</b></font>

Qua 3 ngày chơi, mình thống kê thế này:
    Chao rơi nhiều nhất là ở lost7, đứng đánh 1 lúc là có chao rơi.
    Blue rơi nhiều nhất là ở kanturu. xin hết ! :D

13. Mình thấy một số lỗi trong bản SS4 cần được sửa chữa:
    - Lỗi ở nhân vật SUM: đây là nhân vật gặp nhiều lỗi nhất:
    + Tuyệt chiêu của sách gọi quỉ mất, không dùng được.
    + Gậy đoạt mệnh: Tất cả các gậy này đều bị lỗi không chuyển được, không rao bán được nên bị lỗi thùng đồ.
    + Quần áo của nhân vật này cũng bị lỗi, không chỉ ở trên nhân vật mà còn ở thùng đồ, túi đồ mà ngay cả ở các NPC (shop trong game) cũng bị lỗi.
    - Một số đồ khác (đồ thần ma) không rao bán được.
    - Khi trong thùng đồ có một số đồ mới của bản SS4 thì không thể mua hàng hoặc rao bán hàng được.

Rất mong BQT có hướng dẫn và khắc phục các lỗi này.

14. Tố cáo admin, ko sửa nhanh thi *** còn ai chơi Mu đâu

Sau khi nâng cấp lên ss4 theo nhận xét cá nhân thì như sau :
    I. Ưu điểm:
    + có nhiều tính năng và map mới ( cái này và đáng ghi nhận)
    + hình ảnh 3d tuy còn loạn xị ngậu nhưng nói chung la admin cũng đã cố gắng( cái này anh em cũng nên ghi nhận)
    + chống được auto kill va hack speep. ( tạm dược )
    II. Nhược điểm:
    + Map mới thì mạnh *** x1 chơi còn toát mồ hôi===> nói *** gì tới x5
    + tính năng mới thì chưa hoàn thiên hết nhưng cơ bản la phải nhiêu tiền ==> nhà giàu đụng đuệoc nghèo đừng ham
    + chống hack speed thi han chế tốc đô( thang tăng 7k va thằng tăng 32 k là như nhau max tốc độ 563 nếu F đồ)
    + chuyển hết đồ từ ss3 sang thì ko gd ko bán va ko dùng được ( VD la chao lông thì ko cho lên máy way đồ được. Thôi đành nạp bank reset . Nhưng thú nuôi ,cre, DNT, life.. thì dùng kiểu gì ===> để chật hòm cho lên người mà reset cho mất. khác nào không mang
    + Chương trình đổi đò ex công nhận cũng hay. Nhung đổi 1 cách tùy tiện và ko giới hạn thời gian thì khác nào cho không ex cuối
    + Đồ ex đánh chùm sulupan thì nhiều ***( đây là đò ko cuối)+ chương trình đổi đồ ( thương là đổi đồ cuối)=====> săn box kundun để làm gì
    + tốc độ chậm, exp ko tăng , lượng quái giảm( chi tăng đưoc ở los,atlans 2 va 3,takan 2) + thêm ko có phòng để cắm(đi *** khéo cũng về làng) ===> bắt anh em ngồi cày như trâu húc mả,
    + cân bằng sức mạnh thì sao ef va dk đừng hỏi. khỏe miễn bàn cãi
    + lông ( HHHT) rơi như lá mùa thu( lá này ở dưới đầt ) mà chao cũng rơi như lá mùa thu ( nhưng lá ở trên cây) ====> lấy đâu ma reset
    + đồ soket nhiều đấy nhưng đã khảm được ngọc đâu ===> khác gì đồ shop :))
    ======> với ưu nhược điểm như thế admin có 3 sự lự chon :
    1. Là sửa chữa ngay lập tức ( nếu cần thời gian thì anh em sẵn sàng nghỉ 1 tuần để được chơi bản hoàn hảo còn hơi la chơi luôn cái bản chắp vá này)
    2. quay trở về ss3 cho nó thoải mái
    3. đống cửa MUHN để anh em kiếm trò khác chơi

15. Hôm qua vào SS4 đã thấy có một số lỗi đã được fix:
    + Đồ của Sum (gậy đoạt mệnh, quần áo...) đã không bị lỗi nữa. Đó chứng tỏ hệ thống đang được fix dần.
    + Tốc độ đánh đã đỡ chậm hơn.
    + Tốc độ lên lv cũng đã được cải thiện.
    Tuy nhiên, vẫn còn một số vấn đề cần AD quan tâm tiếp tục sửa đổi:
    + Ngọc Bless và Soul đắt quá.
    + Sách gọi quỉ vẫn không dùng được. Điều này làm ảnh hưởng rất lớn tới AE đang chơi SUM - một chủng tộc mới đang cần khuyến khích phát triển.
    + Tỷ lệ chaos rơi quá thấp, HHHT hơi cao.
    + Một số đồ vẫn không rao bán được lên shop online từ thùng đồ.

Mong AD, BQT quan tâm.

16. crashboy

crashboy Chiến Binh

Đóng góp ý kiến nâng cấp Mu từ 1.0 len ss4 hay ss5 đây mời Admin

>:D<>:D<>:D<
    Mình đồng ý nâng cấp lên ss4 hoặc ss5 vì nó có nhiều ưu điểm và tính năng hơn so với 1.0...........Nhưng khổ cái là nếu Admin bắt chuyển sang ss4 hay ss5 mà lại bị trừ lần rs và mang đồ theo với tỉ lệ là 30lần rs/1món đồ thì mình thiệt quá. Mình chơi Mu 1.0 lâu rồi nhưng hiện nay mới chơi lại nên mới được có 6x, hơn nữa mình vừa bỏ hết tiền ra mới sắm được cái cánh DL full với 1 set TX FT và 1 cái assissian FT rồi. Giờ mà bắt chuyển thế thì bất công quá. Với lại sang ss4 hay ss5 đấy con DL thiệt lắm chẳng còn hay như 1.0 nữa...........:(:(:(
    Mình góp ý kiến thế này:
    Từ 1.0=>>ss4 hay ss5 thì nên ưu tiên cho DL một chút về skill đánh tầm AOE. Riêng đối với mình và có lẽ cũng như nhiều bạn khác thì đều thấy BQT Mu nên để cho skill dẫm ngựa của DL delay nhanh hơn sẽ tốt hơn >:D<>:D<>:D<

17. Ngoclasat

Ngoclasat Chiến Binh

Chấm dứt chuyện cãi nhau ở đây đi mọi người.........Anh Admin fix lỗi làm nhiệm vụ chiếc nhẫn vinh quang với,làm xong để học skill mới nhưng mỗi lần rs là mất...Cộng điêm = quản lý acc 64k poi nhé...Ngọc ngũ tiên song hành của Ef bắn tuy rộng và đẹp nhưng tia mũi tên chạm vào quái lại ko mất máu[quái ko chết] đánh gần thi mới mất máu chứ đánh xa thi lại ko được...Và mong tăng tốc độ di chuyển nữa.....

18. AnhxDuong

AnhxDuong <font color=blue>RuadbxPunk</font>

fix thì fix cho trót , mong admin fix nỗi cái mana 64k hs 64k máu 64k
    cứ cộng thêm 1 tí là âm mana ( mana nhảy về 16 với mấy trăm mana,hs cũng thế)
    dame sou của mình cộng 64k còn đánh yếu hơn cộng 50k là sao nhỉ
    cho cộng điểm tối đa là 1k đi, cộng thế này mỏi tay lắm
    chưởng mới của ef cứ đánh 1 lúc là dis
    tăng số lượng quái k3 và k2 ở x5 thiệt thòi cho x5 quá, người đông mà cày lv vất vả
    tại sao khi lấy lại point trên quản lý acc loại nói rằng bạn đổi giới tính trái phép
    hoàn thiện nhanh hệ thống carshop tạo điều kiện cho anh em chơi

19. Nói đi nói lại thì nâng cấp có rất nhiều vấn đề phải bản cái này minh nghĩ sẽ tư tư hoàn thiện. Nhưng sang phiên bản SS4 với những nhân vật Rs >300lần thì mình thấy Sum qua khủng so với DK, Elf và DL RS hơn khoảng 100 lần RS vẫn Bem tốt, trong khi đó DK, Elf và DL lại chấp Suol khoảng 200lần và MG thi khỏi phái sét đến có lẽ đây là chủng tộc đáng để lang quên nhất (riêng Mg ai thích bắt nạt cũng được). Thật là buồn khi các chủng tộc khác xa nhau về sức mạnh và khả năng chiến đấu DK, Elf, DL mạnh hơn đôi chút đã đành vì cầy LV của họ khổ hơn, Sum thì sao cầy LV ngang cơ với Suol và Mg còn có phần nhỉnh hơn trong khi sức mạnh lại có thể "chấp hết"
    Thực sự quá mất công bằng trong Game như vậy chẳng mấy chủng tộc Mg tuyệt chủng, Suol đông đảo ở phiên bản trước thi bắt buộc phải theo vì đổi giới tính mất 50% Rs và mất poit thưởng nên đành chụi vậy chứ đổi giới tính mất 30% lần rs thi mình nghĩ 90% suol đổi thành Sum hết.
    Đồ suol ở SS3 đang đắt sang đây trắc lại vừa bán vừa cho như đồ Elf thủa nào. Ôi thất buồn cho cách quản lý của Admin "Thich cho ai là kẻ mạnh thì cho" còn mọi thiết thòi đều cho người chơi "Nhưng thằng ngu mất tiền, mất thời gian lại thêm bực mình để cho mấy thằng Admin dắt mũi"
    Mình kêu gọi các bạn có các vấn đề bất bình hãy cùng nhau đấu tranh nếu Admin không giải quyết thi chung ta biểu quết và vận động anh em cho nghỉ luôn cái MU này đi. Đúng là "Giang hồ hiểm ác không bằng bãi rác MU"

Last edited: 12/12/09
  20. -------------------------
    Chào các bạn ! hôm nay mình box bài này lên để nói lên cảm nhận của mình về việc biểu quyết Mu 1.0 lên SS4 :

-Theo tình hình này thì mịnh nhận thấy cho dù Admin co biểu quyết lên SS10 di chăng nữa tỉ lệ người ko đồng ý vẫn đông hơn số người đồng ý .
    -Cứ trung bình 20 người biểu quyết thì có 13 ng ko đồng ý và 7 ng ko đông ý . Vậy lý do là ji ?
    * Thứ Nhất : nếu tình trung bình người chơi chọn nv thì cứ 20 ng ( ko the tinh 10 ng vi ti lệ ko hợp ) . 20 nv thì sẽ có 15 DL _ 2 Dk _1 È _1 S_1 Mg .
    cho nên dù biểu quyết thế nào thì 5 chủng tộc còn lại cũng ko thể =15 nv DL .
    *Thứ 2 là sự phân bố sức mạnh ko đồng đều giữa các nv . Theo bảng sức manh. thì :
    -DL >>DK>>EF>>Soul>>MG . cho nên dù là đứa con nic cũng biết là chọn DL để chơi vì Dl khung? .
    * Lấy 1 ví dụ điển hình :
    -Mang 1 S rs 600 + điểm chiến PRo đem ra bem thử lần lượt tất cả các chửng tộc : ( tất cả đều trên 1k5 )
    * Đầu tiên là Mg max Agi 45 k máu . Mặc Thunder thôg dụng .mất 1.5 giây
    * Tiếp theo là Soul mặc sh max agi 25k máu là hết xí quách . vẫn 1.5 giây
    * >Dk mặc RX max agi trên 55k máu . mất 2 giay
    *Ef mặc Devil max agi 56k máu . mất 2 giây
    * >Cuối cùng là DL . Mặc DMT +Khien Ran max Agi và 40>50 k máu . mất 4 giây .
    Vậy các vị thấy sao ? . ( tất cả trường hợp trên đều phải nhờ dk pt gồng máu giùm nếu ko chết do phản đam )
    mọi người ai cũng nghỉ có lẽ ef là thủ cao nhất trog 5 chủng tộc . nhưng thật xin lỗi >> vì DL mới là thủ cao nhất >>Dk>> rồi mới đến ef .
    *********Tiếp theo là sức phòng thủ của Quần áo nv .
    -Trung bình cứ 100 S thì có 70 S mặc Sh .10 S mặc lg.10 S mặc bone .5 S mặc pad và còn lại . Duy nhất chỉ có 1 S mặc DAR Soul Fuul .(Sh =10.5 kr )
    sức phòng thủ của sh đc xem là cao thứ nhì ( thua DS ). Áo SH 13 28 : 112 điểm.DS = 132 điểm ( nằm mơ cũng ko có mà măc )
    -Trong 100 dk thì có 80 mặc RX . 10 ng mặc PLM ..và còn lại..RX giá chỉ 3 kr nhưng sức phòng thủ cực khủng : Áo RX 13 28 : 151 điểm.
    -Theo sau là Ef thì có 80 DV_7 NATURE_và còn lai...Áo Dv 13 28 : trên 120 điểm thì phải .
    -TIếp đến là MG . 90 % mặc Thun _2 HuRican_và còn lại.. Áo thunder 13 28 : 142 điểm.
    -sau cùng là DL 80 % mặc TX . 15 DMT và còn lại... Áo DMT 13 28 : 132 điểm
    Vậy là thế nào ? S yếu nhất trong các chủng tộc thì quần áo đắt mà con thủ kém . MG thủ như S nhưng lại có Thunder cao 142 điểm . Dk thu? khủng mà RX rẻ lại đến 151 điểm . Dl thủ cao nhất mặc DMT 132 điểm thì chấp nhận đựoc . vậy có phải là quá ko công bằng trog phân bố ?
    ****Thứ 3 nữa là Sức chiến đấu của các Nv : 1 DL 600 Vs 10 S từ 500>600 trog vòng 15 giay có thể giết sạch . và áp đảo trog cuộc chiến .
    ----DK _ef _ 600 đều có thể làm đc như vậy .
    ----Mg thì tối đa là 5/10
    ----vậy nếu là S ? 1 S 600 PRo lắm cũng chỉ thịt đc tối đa 3/10 DL500-600.
    ----Mg giỏi lắm cũng chỉ đến 3/10 . Dk 5 /10 . và ef 6/10 . tất nhiên là đều cấp PRo cả .
    **** vậy ko cần nói nữa chắc các bạn cũng hiểu ? sự áp đảo của Dl so vớii tất cả chủng ttoojc khác .
    -** Còn 1 điều nữa là : tất cả những vị khi nghe sang ss3 dl sẽ yếu lại mà ko chịu đồng ý chuyển qua . Nhưng lại ko đọc kỹ là Admin sẽ điều chỉnh lại tất cả chủng tộc dều mạnh như nhau . ko có tộc mạnh nhất . chỉ dựa vào + điểm và trình độ pk đe quyết định . Các vị Dl nầy sợ 1 khi đã sang SS3 > SS4 mình sẽ trở thành GÀ !!!. thật đáng thương cho các vị khi các vị sợ qua bên đấy rồi thì sẽ bị phá tan cái danh tiếng ảo mà quý vị đã dành đc trog 1.0 . Đơn giản là các vị chỉ nhờ cầm DL khung? mà có đc danh tiếng chứ ko nhờ vào khả năng Pk PRo của mình . các vị sợ khi phải chứng kiến cảnh mình ko thế áp đảo những chủng tộc khác đc nữa ....v...vv...Các vị hình như đã quên mất 1 điều là :-****Nếu là PRo chính hiệu thì cầm chủng tộc nào cũng như nhau cả **** .danh tiếng ảo của các vị khi sang ss4 sẽ bị phá tan 1 cách dễ dàng đơn giản là vị các vị sẽ trở thành GÀ khi các vị ko có thực lực thật sự . Chỉ dựa vào sức mạnh của chủng tộc nên mãi ko PRo hơn đc . nói 1 cách đơn giản thì sẽ thế này :
    ------ Nếu 1.0 bạn là 1 Dl đc xếp vào cấp PRo . thì khi đấu lần lượt từ các nv cùng chủng tộc có rs ngang nhau . thì tỉ lệ thắng tối đa là 25 /50 ng . và có 25 ng còn lại thật sự PRo . dù các vị thắng 25 trận thì cũng sẽ nhanh chóng đi vào quên lãng . đơn giản vì ng ta chỉ cần nhớ 1_2_3 ngừoi mạnh nhất mà thôi .
    ----Nếu quý vị là S ? :>> nếu PPRo thật sự trog tình hình tộc S ngày càng yếu thế này thì : win 47/50 ng . tên tuổi của các vị sẽ được chủng tộc đấy côg nhận . ( tất nhiên là chiến từ Gà>>Trung Cap > PRo )
    ----Mg cũng được tính như vậy .
    Cho nên dù biểu quyết thế nào các vị DL cũng thắng áp đẩo vì đông hơn.
    ***Tiếp theo là VIT của các chủng tộc : vì khi 1 trog 4 chủng tộc các vị khi chiến voi S xài Biên hình . Thường chửi ng ta là chơi bẩn và ko đẹp . Trong khi chẳng chịu nhìn lậi mình :
    ------Dk tăng 1 k vit hú máu đc 6>7 k
    ------Mg tăng 1k Vit đc 3.4 k
    ------Ef 1 k Vit ==3.3 k
    ------DL 1 k vit ==3.4 k
    ------S 1 k vit ===1.05 k
    các vị thấy sao ? nếu tất cả cùng tăng 10 k vit như nhau thì các vị ko cần dánh cứ để S bem quý vị rồi tự die . Vậy nên mới có chiêu BH dành cho S để hạn chế Phan Dam . thật đáng buồn ....
    ----------------------------------------
    VẬY ĐỂ GIẢI QUYẾT TÌNH HÌNH NÀY TÔI CÓ 2 Ý KIẾN :
    ----cách thứ 1 là : trả tất cả vũ khí lại như thuở ban đầu của Mu : S cầm KunDUn ( bỏ Cres ) DK cầm KR như cũ . EF và MB vẫn như cũ ( DL càm PhanTOm ) vì damge của Asin quá mạnh 344 điểm . trog khi những vũ khí khác tối da 240 điểm .
    ----cách thứ 2 là : Nếu tôi bảo giẩm DL yếu lại thì chắc chắn quý vị sẽ phản đối kịch liệt . nên tôi đề nghị tăng 4 chung tộc còn lại mạnh. hơn nữa cho xấp xỉ ==DL.
    Nếu ko với tình hình cứ 100 ng chơi :
    --85 chọn DL : Thủ cao , Đánh Mạnh . Tỉ lệ ném ra asin cao , cày plu tốt...
    --7 Dk : Thủ Cao . CHiến mạnh , Máu trâu . ném asin cao . . tuy cày levo chậm .. vẫn đánh rơt dc plu .
    --3 EF : Thủ Cao , đánh mạnh : ném asin cao ...cày levo chậm..
    --4 Mg ...dánh mạnh . thủ vừa phải ..ném asin cao ...cày plu cực tốt ..cày levo nhanh.
    --1 S : ném asin hoàn toàn ko có .thủ yếu . pk yếu . máu yếu ..tốc đọ đánh chậm. chỉ có thể cày làm kiểu cho đẹp hoặc di phá Q...cày plu hoàn toàn ko đc .dễ dàng bị ks và chiếm bãi ...
    tình hình Mu bây jo rất nhàm chán ... đi đâu cũng bị Dl áp đảo .
    ***Vậy nên nếu các vị chuyển sang Mu Mới thì hãy thể hiện bản lĩnh thật sự của mình . còn 1.0 các vị toàn núp dưới vỏ bọc Dl khủng thì ko có mấy người công nhận các vị . Tuy tôi biết khi sang SS3 >SS4 mọi người sẽ khó khăn hơn khi cày đồ bán lấy bạc .Nhưng sẽ cảm thấy vui vẻ hơn với những điều mới lạ .
    các vị DL khủng bây jo đi đâu cũng khoe khoan là mình PRo nhưng chỉ là PRo khi cầm tộc khủng như Dl . còn nếu quý vị cầm thử S hoặc MG thì sẽ cảm thấy mình chỉ là : COn Ếch Ngồi Trong Đáy Giếng .
    Tôi thấy đề nghị mới của Admin đưa ra rất hấp dẫn . : giữ nguyến số lần rs của nv 1.0 . tăng x2 rs đối với nv ss3 . nội dung hấp dẫn hơn .
    Nhưng mà ko nên chỉ cho phép mang 1 món tính trên 30 lần rs . đáng ra nên thế này ....Những acc mới qua SS4 sẽ đc giữ nguyên rs _ đc mang theo 1 cây đồ trên người và Fuul thùng đồ trên người nv _ fuul hòm đồ trong rương . ai có thì mang qua . ai ko có thì mua ...tăng x2 tất cả nv ss3 cũ .
    điều chỉnh tất cả chủng tộc mạnh ngang nhau . Skil tăng thêm chiêu mới ngoài những Skil cũ 1.0 vẫn có .có bán skil cấp thường trog shop ..
    Tất cả sever đều har đc . bởi vì nếu ko hả đc Dk sẽ lên làm trùm .. đơn giản Dk setup nhanh máu manh. thủ mạnh. những tộc khác nếu bị dk giáp lá cà thì bào đảm quên chuyện cày levo di . CÒn chuyện rieng 1 phòng để har thì sẽ nhàm chán . bởi vị ko ai rảnh lại di vào đấy để pk chơi với nhau cả . mà nếu vào thì chắc chắn sẽ fuul sever vì quá đông người vào ... và những đồ của nv ss3 cũ vẫn đc giữ nguyên hết .a e khi mới chơi cứ sợ ko có đồ cuối để mặc nhưng quên là nếu có ng CẦU thì sẽ có NGƯỜI CUNG . Muốn có đồ thì đi mua lại của ng khác mà xài . chưa chơi mà đã sợ thì chơi làm ji .
    ----Nào a e hay suy nghĩ kỹ đi ...bản thân tôi chơi cả 5 chủng tộc nên sao cũng đc . A e nào có thêm ý kiến thì cứ đóng góp vào để ADmin biết đường ma giải quyết,................
    ----ngoài ra AD nên cho mang tất cả đồ 1.0 sang SS3...

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi