đóng góp ý kiến tham khảo

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi KIMNAMJOO, 7/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. trong khi chơi ss4 chắc có không it người là thấy nhiều lỗi và nhiều cái bất cập của ss4 đúng không?trên đây tôi xin đưa ra một vài ý kiến nhỏ để mời mọi người đóng góp ý kiến với admin mong admin lắng nghe member,cái gì đúng thì nghe cái gì sai thì bỏ qua.
    *ZEN ZEN ZEN:như mọi người biết zen ở mu ss4 rất ít điều này không chỉ tôi mà rất nhiều người đã từng nói và đề cập tới.
    -theo tôi admin nên giảm zen rs xuống là 50 tr cho bất cứ lần rs nào.
    -áp dụng hệ thống rs vip đó là tặng khỏang 15-30 poind cho mỗi lần rs vip.mà rs vip thì cần có bạc zen+blue+chaos(nhưng sẽ tốn bạc nhiều hơn là những thứ kia)vì ai thick thêm poind thì rs vip.còn không thì rs thường.

*về vấn đề poind cưới hỏi thì admin nên giảm tỉ lệ chênh lệnh giữa chồng và vợ xuống khoảng 1k.và nếu sau khoảng 1 tháng mà một trong 2 acc đấy không rs thì poind đấy sẽ bị mất.vì nếu như nhoem+nhimcoi mà giờ nhoem không rs nữa thì hóa ra nhimcoi lại có khoảng gần 20k poind dư sao(quá vô lý vì thể lệ của nó là chung sức cơ mà)
    *về vấn đề speed trong game thì admin nên tăng speed trong game lên là 2000 nghĩa là nếu ko hạn chế speed thì tầm tăng đấy là khoảng 28k poind của MG múa đc rồng.chứ đánh với speed 563 mãi bất cập lắm.tăng speed chủng tộc nào cũng được lợi không ai thiên vị ai(sợ lại giống main dập ngựa của DL)
    *về map luyện lv thì admin nên mở nhiều map hơn nữa đồng thời mở lại map víp giống như ở 1.0 quái mạnh pk ở đấy cũng vui(ai chết về davia ngắm tuyết :))),điều chỉnh lượng quái hơn nữa ở các map.chứ nhìn map K3 mà lại thấy buồn(đất trật người đông map thì thừa mà không có quái cũng giống như chỗ thừa thì vẫn thừa chỗ thiếu thì vẫn thiếu)
    *Góp ý với chính admin:mong admin hãy nhìn vào thực tế một chut,ko thiếu gì các kinh doanh trong game nhưng không có nghĩa là admin làm vậy mà tạo ra sự xa cách giữa member và nhà quản lý game xa đến như vậy

nhìn một mu cũng mang danh là muhn với trang wed là:http://mu-hanoi.net nhìn mà họ update ss5 cho anh em mà thấy fan nhà mình chẳng chịu update gì cả.
    Hình ảnh Test và 1 số Tính Năng mới trong Phiên Bản Sắp Tới
    ____________________________________________________________________________
    Map Mới : Lorencia Market
    Item + 14 ~ + 15 :
    Hình ảnh Test trong ServerTest :
    Giao Diện Mới :
    Hình Ảnh Skill Mới :
    đây là tham khảo thôi nhưng mình chỉ mong admin fan có thể liên tục update cho anh em chơi mu đc thưởng thức những gì mới nhất đẹp nhất của mu online.

Last edited: 7/3/10
  2. Tôi đồng ý với bạn...bạn viết rất hợp lý...

3. Toi thay ong noi co ly nhung nhieu cai chua dc thoa dang.
    Thu 1: van de zen la van de het suc la buc xuc cua a e mu.Zen thieu tram` trong, nhieu acc phai treo nick vj ko co zen rs==>Mong ADM xem xet lai van de nay.
    Thu 2: Ve point cuoi hoi thi cung het suc la bat cap.Khoang cách rs gia vo va chong ma de 300 thj` a e ế vo het(nhat la top dau`).Toi nghi nen bo point ket hon , vj` sau day 1.0 sat nhap sang ss4 thi` rất thiệt thòi cho họ.
    Thu 3: ve rs vip toi nghj la ko nen.Vi nhu the ai giau co nhieu bac thi dc nhieu point hon a==> bat cap bat cap.
    Noi chung la mong bác Fan xem lai van de zen + ket hon

Last edited: 7/3/10
  4. Close UP cái nào =))

5. CanhDieuVn

CanhDieuVn Hiệp Sĩ

Viết rất hay và hợp lý..Cảm ơn bạn..@};-

6. Lo hoàn thiện cái đang có còn chưa xong , còn bao nhiêu việc kia up với chả date cái gì.

Tôi nói vậy không phải là phản đối chuyện lên SS5 , xu hướng của thời đại thì tất nhiên là phải đi lên nhưng không phải lúc nào cũng luôn mới ngay kiểu đốt cháy giai đoạn , mà cái gì cũng cần có thời gian.

Suy cho cùng cứ luôn chạy theo trào lưu rồi cũng biết đâu là giới hạn , ngay cả SS4 cũng còn chưa hoàn thiện ( hoàn thiện ở đây không phải là nói về 1 phiên bản hoàn hảo mà nói về bản thân phía người chơi : 1.O đã sang hết đâu , ss4 đã đem lại cái gì mới hơn SS3 đâu ngoài chuyện không có hack ,.....).

Chắc admin cũng còn nhiều dự định với SS4 chưa được thực hiện , tuy nhiên với cách làm việc của ông admin nhà mình toàn khiến memb bất ngờ , cứ im hơi lặng tiếng rồi đùng 1 cái : thông báo mới ...v.v.

Tôi chỉ cần SS4 fix cho bớt lỗi đi đã , admin lắng nghe memb 1 lần đi đã rồi thì SS5 6 7 ... tính sau.

7. chuẩn lắm..........................

8. ô KIMNAMZU chủ topic mở 1 mu riêng đi tôi se lam mem của ông đầu tiên, giá mà adm dc như anh ấy

9. cám ơn bạn nhưng mình cũng chỉ muốn làm member thôi vì mình thick chơi hơn.còn quản lý thì ko.mình chỉ góp ý làm cho muhn luôn hoàn thiện hơn thôi chứ chẳng có ý gì đâu.dù sao cũng cám ơn thiện chí của bạn

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi