Góp ý Đôi dòng suy nghĩ về sự kiện tân thủ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi c4u999, 19/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Không nói trước được đâu bác ạ!Cứ ngứa tay chúng nó lại "làm nháy" lúc treo mày là tèo rồi!
    Chưa kể các bạn sau khi khổ nhục cày max(như em) đi pk cho bõ tức!

2. cơ mà attlan thì phải có soul hoặc mg phép thì mới cắm, bọn khác cắm attlan phế lắm

3. thế thì chịu rồi ta lại túc tắc từ bjo

4. chả quan tâm sự kiện này :D

5. Những chỗ bác nói em chỉ biết đầu k2!
    Bác có thể cho em ít chỉ dẫn đường đến các bãi đấy không ạ?

6. bác cứ xin cái toạ độ..chạy lòng vòng là thấy hết...chỗ nào bọn nó đứng đông..thì chỗ đó là bãi...ví dụ như bãi davias0 chẳng hạn =))

7. Bãi đấy thì vip rồi!
    Sức chứa hàng trăm người cắm chuột!T_T

8. bạn đi qua cầu ở đầu k2 rồi đi lên độ 10s là thấy 1 bãi, cạnh bãi đó là bãi vip, đi qua độ 12s là thấy mấy cụm thạch anh to đùng, đó là bãi kc. còn k1 thì ngay ngoài cửa có 1 đống bọ cạp vàng đó, dễ die :)

ấn nút Tap là có bản đồ nhé

Last edited by a moderator: 20/6/14
  9. k1 mà bác nói là Karutan?
    Còn k2 là kanturu 2?

10. mình đã chơi 2 lần, 2 lần trước thì 1 lần chưa giảm điểm exp, đã cày cực rồi, 1 lần giảm thì còn cực hơn. giờ bác Fan giảm điểm exp nữa thì chắc anh em không có tiền ăn CS thì tốt nhất đừng nghĩ đến tân thủ, mình khuyên đó. Các bạn nên đánh ở server thường vừa không ức chế vừa khỏe người.
    mang tiếng là server hỗ trợ tân thủ, nhưng sau 2 lần giảm exp thì lên 400 được là 1 cực hình (đáng lẽ ra hỗ trợ thì phải hỗ trợ chứ đàng này muốn lên được thì không ăn CS thì khó mà đạt)

11. đúng rồi

12. tp nào cũng thấy hóng cơ

13. độ hóng cao mà bạn hiền

14. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

tôi rất bực mình khi đang tran tuwj nhiên bị PK.
    Mong bác Fan bỏ Pk sv10 (Tân thủ).. xin hết

15. Sao topic góp ý mà chả thấy bác fan vào cho cái ý kiến nhỉ? :(

16. Không cần phải bỏ SV hay loại vấn đề gì hết, theo mình thì chỉ cần ko cho rửa tội là ok, PK 1 mạng người thì cần 1 khoảng thời gian để mất PK, ai PK nhiều thì thành Quỷ Đỏ, sát nhân đi đâu thì có Anh Hùng ở đó trừng trị. Chứ cái thể loại giết người nhiều dùng tiền rửa tội là xong thì chả khác nào xã hội không có luật pháp, cứ giàu sang nhiều tiền đút tiền là qua chuyện. Cạnh tranh công bằng là phải thế, từ công bằng phải đúng nghĩa của nó, chứ ko phải ai có tiền là có tất cả.
    Theo mình đó là 1 vấn đề tồn tại trong SV10 tân thủ mà các AE chúng ta đều thấy rõ.

17. Cuộc sống vốn làm gì có công bằng mà bạn.Với lại đây là game,chứ đâu phải là ngoài thực đâu.Bạn nên biết để đc như vậy họ mất ko ít bạc đâu.Nếu bạn đầu tư như họ mình tin bạn cũng làm đc như thế

18. mình cũng nghĩ y như thế, sát nhân được phép move và mua bán nhưng không được rửa tội, như vậy các bạn nhà nghèo sẽ pk sát nhân thoải mái không mất tiền, giống như G đối địch vậy

19. Nhưng sv10 là sv dành cho tân thủ...khong dành cho đại gia lắm tiền vào pk ae..nthe khác nào tạo điều kiện cho ae mới chơi từ bỏ

20. Theo mình nghĩ thì trong cuộc sống ai cũng mong muốn mọi thứ công bằng vì chẳng ai muốn thiệt thòi hơn so với người khác.
    Tuy là game, nó là ảo, nhưng cái ảo đó chúng ta có thể kiểm soát được (ở đây là đọi ngũ quản trị có quyền này)
    Cộng đồng chúng ta là dân chủ nên mọi người có quyền đóng góp ý kiến để xây dựng xã hội ảo mà chúng ta đang tồn tại trong đó để nó hoàn thiện nhất có thể.
    Nếu cái xã hội to lớn bên ngoài chúng ko làm đuợc vì không có quyền thì tại sao cái xã hội ảo này lại không làm được.
    Lấy một ví dụ cụ thể trong game : đó là Võ lâm truyền kỳ, giết người => có tội => muốn hết tội phải bị xử lý.
    - Một là ngồi tù mất 1 khoảng thời gian mất PK
    - Hai là nợ máu phải trả bằng máu , bị người khác trừng trị
    Cái này chắc hẳn không hề xa lạ, phải nói đó là điều mà thực thế đang tồn tại, vậy tại sao chúng ta đã làm được điều đó trước đây mà lại không áp dụng vào SV 10 ???

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi