8 về game Đừng ngủ quên trong ánh hào quang

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 16/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bài viết thật sự có ý nghĩa
    nhìn chung người việt nam ta có tư tưởng cái gì không liên quan đên lợi ích của bản thân thì không quan tâm

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  2. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

@CuDuy Tôi lập topic bàn về việc xây dựng diễn đàn và cộng đồng chứ không bàn về game. Tất nhiên game có ảnh hưởng đến cách chúng ta tham gia trên diễn đàn, nhưng không nên coi đấy là nhân tố chính và phải có trước tiên, mà ngược lại, cách chúng ta tham gia sẽ xây dựng game.

Chẳng hạn, nếu ngày xưa chúng tôi cũng nói vì game như thế nên chúng tôi không đóng góp được gì... đã không có game cho các bạn chơi bây giờ đâu. Phải đổ mồ hôi nước mắt, phải lăn xả để xây dựng, nhưng phải suy nghĩ thấu đáo, xét 5 lần, 7 lần rồi đưa ý kiến thế nào cho phải.

3. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Fantasymc2002 a ấy quản lý quá nhiều công việc trong khj ss6 cần có những người có thẩm quyền cao vào Game với ae xem tình hình tn như Gangter , các pic ae hỏi đều trả lời ngay tại diễn đàn sever ấy sao HN ko áp dụng để chứng tỏ sự quan tâm nhiều đến member. Rất nhiều pic thắc mắc vừa post đã bị move

4. nhìn lại 1 chặng đường như thế thật quá xa, mình chỉ mới quay lại vs MUHN đc gần 2 năm nay nhưng thấy 1 sự thật là MUHN giờ đang hơi " chìm " ko còn nổi như ngày mới chơi lại nữa đi khắp các sv của lục địa HN a e sẽ thấy 1 cái gọi là " buồn " , đã trên 1 lần viết toppic định nhìn lại chặng đường MUHN nhưng ngnĩ lại mới quay lại đc gần 2 năm lên vẫn chưa đủ chín chắn. haizz có phải cái gì cũng chỉ có vinh quang 1 thời?

walkalone1990Thiên Thanh Hi đã thích.
  5. thế có nghĩa TOPPIc này chỉ bàn về việc xây dựng diễn đàn chứ ko bàn về việc xây dựng Game ak anh :(
    a thử sang ben boss toà án xem bao nhiêu TOP chưa đc các a giải quyết
    hay các a bận quá ko giải quyết hết đc
    gì thì gì Numb cũng lập TOP lên rồi các a phải có 1 câu gì đó chứ cứ để TOP ngta im nhu thế mà ko đc 1 sự trả lời nào của phía BQT
    nếu a là Numb như ngta thì a nghĩ sao

6. Bạn để Lavender của mình cho ai rồi?

7. Ngọc Final

Từ lúc biết 4rum đến giờ vẫn thích 1st HA nhất

8. giờ a đấy đi đâu rồi hả a :)

9. Ngọc Final

Anh ấy off Game rồi từ giữa ss4

10. Thiên Thanh Hi

@CuDuy Trước kia chúng tôi hỗ trợ thành viên tận răng, các bạn cứ chơi mà không cần quan tâm nhiều về an ninh, tranh chấp đâu tòa án xử. Nhưng đó là thời các hệ thống an ninh còn chưa rẻ và thuận tiện như hiện nay.

Hiện nay, để giảm tải công việc cho BQT và để memb phải có ý thức hơn, tôi đã quyết định ngừng xử lý tranh chấp tài sản. Thông báo này đưa ra lâu rồi, là do bạn không đọc nên tưởng là thế nào đó thôi.

Các chức năng đã trang bị tận răng rồi, tự tay mình xác nhận, còn ưu tiên đến mức đăng ký IP được giảm phí reset, ai lười không dùng thì khi xảy ra việc họ phải tự chịu.

11. nhì nhằng lắm.......

12. Bạn cần thi chỉ cần sms đên sdt: 0904454444

Tôi la chủ ac.... NV ..... điều thắc mắc nêu giải quyết được xẽ làm luôn chứ pm YH thi hơi lấu đo

13. bác có đang nói quá để tự đề cao không? em vẫn khâm phục bác vể các bác làm việc và ứng xử trên diễn đàn. Xây dựng diễn dàn em cũng không phủ nhận. Nếu topic này kêu gọi sự đóng đóp xậy đựng diễn dàn em không ý kiến nhưng nói để mà tham gia xây dựng game, tạo hướng đi gì đó cho game thì em nghĩ điều đó thực sự không thể, em cũng chơi MUHN từ năm 2007,tuy không khủng cũng không có gì để ấn tượng những cũng trải những thay đổi của MUHN, em thấy rằng có nhiều thứ ADM quá độc đoán để đưa ra quyết định mà không cần lắng nghe ý kiến của member ra sao, tuy rằng những độc đoán đó phần lớn là mang lại cho member những tiện ích nhưng cũng không thể nói có những độc đoán mang lại bức xúc khó chịu cho anh em, thử hỏi có bao nhiêu ý kiến đóng góp của member được AD đồng ý và áp dụng? thế nên, dần dần nó cũng trở nên nhạt nhẽo.

14. Cảm ơn bài viết của a TTH :D

15. Thiên Thanh Hi

@MisterSiro Bạn nhận xét như thế thì quá nhầm, tôi không quan tâm bạn chơi từ khi nào, nhưng nhận xét như thế thì bạn chẳng hiểu gì về quá trình xây dựng nhiều năm qua. Nhưng đây không phải lỗi của bạn, vì cùng là memb chơi lâu năm, cũng chỉ có một số ít người thực sự tham gia hoặc được chứng kiến quá trình xây dựng, chuyển đổi. Trong số những người được chứng kiến và tham gia một phần, bạn có thể hỏi @songvedem1 , @vuphong , @Master , @hoazon2003 , @Scorpion ... hoặc các mod tôi nhắc đến trong bài viết trước, có nhiều nhân chứng sẽ nói cho bạn biết, rằng những gì tôi mô tả là đã giảm nhẹ. Hiểu rõ nhất là các admin, nhưng admin nói ra thì memb như bạn lại nghi ngờ nên tôi không bàn thêm. Tôi không nói về công lao, hay nói về cái đúng, mà nói về sự hy sinh.

Bạn cũng là người được hưởng thụ thành quả từ người khác thôi, bạn có thể không biết, nhưng hãy thừa nhận mình không biết vì không được tham gia, chứ đừng làm sai lệch những giá trị thiêng liêng của quá khứ.

Về game, bạn đừng mất lòng khi tôi thẳng thắn, với những memb chưa hiểu rõ đã đánh giá như bạn, admin nghe theo thì game sập lâu rồi.

Tôi nói như thế không phải là cho rằng việc tiếp nhận ý kiến hiện nay đã tốt. Dù hiện nay vẫn tốt hơn nhiều game khác, nhưng đối với tôi thấy không ra gì, tôi nhìn vào ngứa mắt lắm. Cách đây vài tuần tôi đã đề xuất một sự thay đổi, làm hay không và như thế nào thì để thời gian tới trả lời.

16. Thiên Thanh Hi

Tôi nghĩ tôi cần giải thích thêm một chút để bạn hiểu ý tôi hơn, cũng phải thừa nhận sẽ có nhiều người nghĩ như bạn, rằng:
    Hiện tại tôi đang bận, tôi sẽ trả lời riêng câu này của bạn sau.

17. tại sao lại là số ít?
    Em không phủ nhận điều này "được hưởng thụ". Cũng không phủ nhận thành quả mà các Ad đã làm,nhưng không có cái gọi là làm sai lệch quá khứ như bác nói vậy nên bác nên đính chính lại chứ đùng hiểu sai 2 từ "cảm nhận".
    Vậy thì có những topic gọi như là trưng cầu hay kêu gọi đóng góp, ý nghĩ của nó để làm gì ạ?
    Và hoàn toàn logicvề sự độc đoán của các Ad, và nó chỉ được biết áp dụng mà không cần xây dựng đóng gópc ủa member.
    nếu đây là về cải tổ diễn dàn thì em xin lỗi bác.

18. tất cả các Numb đều là con người chứ ko phải thần thánh a ak
    đã là con người thì ai chẳng có lúc sai lầm thằng thông minh nhất cũng phải có sai lầm ko ai dám nói mình hoàn hảo và ko bao giờ mắc sai lầm cả
    nhất là trên mạng internet bị bọn xấu cài virut hay keylog lên mất đồ hay là do sơ xuất đăng bán đồ nhưng quên đặt mật khẩu lên mất
    thế lên ngta mới cần đến sự giúp đỡ của BQT mà a

tenminus thích bài này.
  19. AmyHuyen trước mình hướng dẫn 4rum cho suốt khi mới lên SS4 :v

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  20. ô mình onl suốt cả sáng mà giờ vào thấy tp này hoá ra mình được lên tivi à :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi