8 về game Đừng ngủ quên trong ánh hào quang

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 16/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. E chơi Mu từ thời nghe bài kiếp đỏ đen và hãy về đây bên anh của Duy Mạnh e thấy lúc đó đông vui nhất, cửa nào cũng đông, nhiều lúc vào toàn đỏ rực full phòng, con của em cùi bắp nên toàn cắm ở chuồng trâu dungeon3 đi ngược lại, từ đó đến nay e chỉ chơi đúng 2 game là MuHN và halflife 1.1, 3 lần bỏ rồi cuối cùng lại về với MuHN từ mùa hè năm ngoái

2. Thực ra phiên bản 97+ là đông nhất khi đấy người người nhà nhà chơi MU, sau này nhiều Game nó ra thu hút khách MU với lại MUHN mình có mấy vụ lên báo làm hoang mang hồi đấy mới mất ít khách nữa

3. Hồi í học cấp 2. ra quán mua đc bộ ring pen 5k vnd. đeo cắm chuột thích vch :))

4. t mua đc 4 cái kiếm rồng cho DK vs MG mất 40k :)) năm đó lớp 9 ngu thật :))

5. cá nhân em chơi quán 120pvd quá nhiều.đóng góp gớp ý nhiều qua yahoo có bao giờ bác fan trả lời .e chơi quán a hùng choidee ở tây ttự quá nhiều thời đó có chị thắm gì ở yên bái chơi cùng e cũng tham ra rất nhiều sự kiện nhưng hoành tráng nhất vẫn đại hội mùa đông.còn bác bảo e mới chơi thì không phải em choi từ ngày cái muhn này khai sinh sau khi mu việt nam đóng cửa, từng datj rất nhiều quán, đóng đô lâu nhất vẫn là quán a hải xồm chủ char chivien bên hà đông thời đó em còn cầm char dk unluckyman. sang 122 pvd e cầm char soul them133.Có những cái vấn đề mem cảm thấy bất cập anh lại thấy ko bất cập hjx. chứ như xzen này a đã làm bao lần rồi. e nói chẳng hạn như 1 mem lập rồi gửi chủ đề cóp một đoạn rất dài trên mạng rồi gửi chủ đề kiếm được 5-7 xzen rồi dùng xzen đó bán hoặc chuyển cho các member khác.giống như lần trước thôi

6. nổi tiếng nhất laf bác fan bị bắt :D

7. Bắt đâu em chẳng qua công ty TNHH Ngô bị phạt in thẻ trái phép thì phải thôi :)

8. Lên báo lên cả tv còn gì bác hehe

9. Chơi quán 122PVD của anh Long mà anh ko biết mày nhỉ, đừng bảo hồi đấy ko biết đại K songvedem1 nhé :))

10. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Anh Hải chủ char chivien tôi đến nhà chơi vài lần rồi, lần đầu làm phóng sự Đấu trường cổ đại là tôi ngồi quán anh ấy, nhưng không ai gọi anh ấy là Hải xồm cả, chắc sau này có ai gọi trêu.

Bạn biết sự khác biệt giữa admin và member là gì không? Bạn chỉ thấy ở một khía cạnh rồi cho là bất cập, mấy trò chuyển Xzen qua mắt được tôi thì tôi làm sao đủ tư cách phá những vụ phức tạp hơn gấp trăm lần trong game? Nhưng cân nhắc xử lý như thế nào, đó là vấn đề khác.

Bạn chỉ cần lập luận như thế thôi, đây là tam đoạn luận, là đã đạt được cái mà tôi nói là có trước có sau. Khi admin đã được làm cái này, thì không lý do gì không làm được cái kia. Bởi vậy đừng vội vàng nghĩ mình đã thấy đủ.

Nhiều khi thấy ngán ngẩm, tôi cứ nói với mấy người chưa gì đã xồn xồn bảo tôi phải thế này thế khác, là nghĩ được như tôi thì đã làm admin thay tôi rồi (tôi cũng đã nói, hàng ngàn người may ra mới có 1 người đánh giá được đúng về game). Nói thế nghe có vẻ không hay, nhưng nhiều người cũng tham gia quản trị diễn đàn khác, game khác... họ sẽ thấy họ không thể làm được như thế tại Mu Hà Nội.

Không tồn tại người tài mà không được trọng dụng. Chỉ có người không được trọng dụng vì họ không tài như họ nghĩ. Người tài như mod Scorpion, mặc dù bị tôi banned hơn 10 nick, chửi tôi không biết bao nhiêu lần, nhưng khi cách tham gia thay đổi, vẫn được trọng dụng. Một mod có năng lực khác là AmyHuyen cũng từng xúc phạm tôi khi mới tham gia diễn đàn, sau này tôi chủ động cho AmyHuyen nghỉ việc vì biết hoàn cảnh em ấy khó khăn, tôi không muốn em ấy lên mạng nhiều nữa mà tập trung trong cuộc sống.

zThienMenhz thích bài này.
  11. vui nhất..thoải mái nhất phải là ss4 a ạ:">

12. E không bảo a ko làm đuoc mà e chỉ lưu ý bác thoi.cái đấy là góp ý.gọi bác ấy là hải xồm vì giờ có quán bia hải xồm rồi.giờ đam mê bác ấy là những món ăn thoii

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  13. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Nhớ về các mod cũ. Mod box Elf 1.0 trước kia, AnhxDuong, từng có vài bài xuyên tạc admin fantasymc, nhưng khá nhiệt tình thảo luận/hướng dẫn các bạn cùng chơi elf. Sau khi cân nhắc, thấy đây là người tâm huyết, thay vì banned, tôi chấp thuận cho bạn ấy làm mod thử việc.

Thời gian đầu, những mod như AnhxDuong, AmyHuyen còn gà diễn đàn lắm, gửi bài còn chưa thạo cách trình bày... nhưng ngày dài tháng rộng, mày mò nghiên cứu, tham gia bằng nhiệt huyết của mình mà nâng cao năng lực, bù lấp những thiếu sót.

Gần đây nhất, Tuyệt Tình Cốc, 3 năm trước lập 5-6 nick chửi tôi đều bị banned. Hiện nay cũng đang làm mod thử việc.

Đây là những tấm gương về tinh thần đóng góp cho cộng đồng, sẵn sàng lăn xả, họ luôn được ghi nhận. Còn những người đóng góp thì chưa thấy đâu đã lo cái này, lo cái kia, sợ tài năng của mình không được dùng đến thì tôi thấy khá là khó để làm việc.

zThienMenhz thích bài này.
  14. trước khi nói đến Numb thì phải nói đến BQT đã chứ a . trước kia MUHN đâu có thực dụng như bây giờ đâu .cái thời 9.7 là cái thời khai sinh hay gọi 1 cách khác là thời nồi đồng cối đá khi đó đâu như bây giờ.
    thời đó đồ đạc đâu có đắt như bây giờ đâu . làm gì có poi dư như bây giờ
    làm gì cày cuốc nhanh như bây giờ
    cái hồi đó chơi DK nhiều poi 1 tí mà ko hách âm tốc độ đi là cứ quay kiếm là dísconext mình đã từng cầm DK : HoanhBo1 và ChuotNhoc lên mới biết :))
    mình nhớ ngày xưa đi DV với BC đứng chờ cả tiếng đồng hồ cuối cùng giật vẫn xịt :((
    lí do quan trọng nhất mà các thành viên kì cựu ra đi chắc là 1 phần vì chán và cũng 1 phàn là thay đổi quá nhiều
    nhiều Number muốn quay lại chơi nhưng muốn chơi lại mà muốn đc cái tiếng tăm như xưa thì phải bỏ ra 1 số tiền ko hề nhỏ tí nào
    đây là 1 số ý kiến ko phải là trách móc ai nhưng thật sự MUHN giờ quá thực dụng

15. thời đó dow bản speegear hách lên 19k vào map nhặt blu thì thôi rồi :D

16. ko nói đến vấn đề hách để pk hay trian nhé cưng :D

17. theo như tiêu đề của bác là dùng cái đầu của mình để hướng dẫn a e chơi game chứ gì :D. E chỉ nói ý kiến của e chứ chưa bao giờ e dám phát biểu cái gì ạ sẽ lắng nghe tiếp thu ý kiến của bác. e chơi rất nhiều game nhưng có cái muhn làm được mà bất kì game nào chưa làm được đó là cách bảo vệ ac bằng sdt cái này quá hay, bản thân muhn tồn tại đến giờ cũng co công rất nhiều do ban quan trị. ước muốn của e là mong các bác đừng co bao giờ bỏ rơi cái server muhn vì đó là cái nôi của game này.

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  18. giờ Game nào chẳng phải dùng sdt để đăng kí :D

19. có nhiều game mà :D vtc có đăng kí quái gì đâu. mà k quản lý chặt. game con đường tơ lụa mấy mu khác nữa :D

bác là người đẹp trai nhất quán thì ai chả biết haha.

20. như em chơi từ 1.0 qua SS3 rồi SS4 đến giờ thì đc gọi = gì anh :P
    trk đấy chỉ biết chơi cho vui, tính ra thì mãi đến 2010 ms gọi là chơi thực sự :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi