đừng ai dại gái giống như tôi.....

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi nykhanhhd2, 11/1/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bọn mình quen và yêu nhau từ hồi cô ấy còn đang học lớp 12.thời gian đầu mình và cô ấy suốt ngày gần gũi nhau và rồi bọn mình phải tạm thời xa nhau vì hoàn cảnh mình ra bắc,cô ấy vào nam.chúng mình vẫn liên lạc thường xuyên lúc nào cũng nhớ về nhau,và nói những lời yêu đương.mình thì cũng đã ở ngoài bắc và làm ở 1 cty TNHH bình thường,tiền lương tháng thì cũng chỉ được có 2-3tr.trong thời gian cô ấy học mình đã phải gửi thêm tiền của mình làm ra cho cô ấy chỉ hi vọng cô ấy sẽ được ăn uống đầy đủ hơn,mình nghĩ SV thì làm gì có tiền mà được ăn no.đôi khi cô ấy thích bộ quần áo nào đó ở shop mình cũng lại gửi tiền cho cô ấy mua vì muốn cô ấy được vui và bằng bạn bè.khi yêu cô ấy mình có thể làm bất cứ việc gì chỉ mong muốn cô ấy được vui vẻ,vì hoàn cảnh ở xa nhiều khi cô ấy ốm và muốn tôi ở gần cô ấy nhưng thử hỏi tôi tận ngoài bắc thì làm sao có thể đến với cô ấy được đây mà chỉ biết an ủi động viên qua điện thoại.thấm thoắt thời gian cứ trôi và rồi cô ấy cũng bước sang năm cuối của đại học.cho đến 1 ngày cô ấy đã im lặng với tôi,tôi điện thì cô ấy không nghe máy.tôi lấy số lạ gọi đến khi cố ấy nhận ra giọng của tôi liền cúp máy xuống trong khi tôi không hề hiểu nguyên nhân.và rồi tôi cũng nhận ra là cô ấy đã có người khác.1 thời gian sau cô ấy đã trách tôi,và nói cho tôi biết vì sao cô ấy bỏ tôi "những lúc em ốm,em mệt thì anh có ở bên em không,lúc em thấy cô đơn thì anh đang lam gì....""còn anh ấy lúc nào cũng ở bên em,cũng quan tâm em hết mực...còn anh thì sao"lúc đó trái tim tôi như ngừng đập,muốn nói câu gì đó nhưng không thành lời.tôi thật sự nghẹn ngào và ấm ức vì mình nghĩ đã bỏ ra số tiền khá lớn để nuôi một tình yêu mà mình đã tin tưởng đặt niềm tin vào đó và sẽ vĩnh viền không bao giờ đòi lại được.....một tình yêu phản bội !

KEBACTINHMật Khẩu đã thích.
  2. Chia buồn cùng bạn..Nhưng cũng đừng nuối tiếc..Với thể loại đàn bà như vậy thì đừng đâu khổ làm gì..Còn tiền thì coi như đánh rơi..tiếc làm gì

nykhanhhd2 thích bài này.
  3. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

;)). Câu chuyện thú vị đấy. +_+

4. Khi còn người ta thay đổi người ta sẽ tìm mọi lí do để đổ cho nó mà họ cố gắng quên đi rằng cái đều bắt đầu từ họ

5. Thật ra đó là mối tình đầu tiên của mình khi mình vào nam làm nhưng gia đình mình thì ở ngoài bắc,còn cô ấy thì ở hà nam cũng vào trong đó học và ở nhà bác.tưởng may mắn gặp được nhau rồi sẽ thành 1 đôi nhưng đúng là không ai biết trước được điều gì "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén".tuy giờ mình và cô ấy chẳng còn liên lạc gì cho nhau,cũng không biết đã lấy người đó chưa nhưng mình không thể quên được cô gái này dù gì bọn mình cũng đã yêu nhau được 4 năm trời.đó là 1 câu chuyện thật về mối tình đầu tiên của mình.

6. Những gì đã bỏ ra cho ty thì đừng hối hận.

"Yêu 1 người
    .
    là khi bạn làm rất nhiều chuyện vì người đó. . .

.
    ...nhưng . . .
    .
    thay vì tự dằn vặt mình rằng . . ."liệu có đáng hay ko?"
    .
    thì bạn lại . . .
    .
    .
    . . .tự hỏi mình . . ."thế đã đủ hay chưa?"...":)

Béo Smile, Mật Khẩunykhanhhd2 đã thích.
  7. Onion19 cuộc đời này thật bất công Oh my gosh !!!

Last edited: 11/1/12
  8. Đời là thế mà bạn. Tốt nhất đừng bao giờ để bị lợi dụng. Đôi khi ta cần phải giả thiết các tình huống!

9. Cuộc sống đổi thay, lòng người thay đổi! Bạn giốg tớ lắm! =))

10. Trăm năm bia đá cũng mòn huống hồ la con người @@

11. cậu ns đúng! gái gú là phù du thui! =))

12. Chia buồn cũng 1 người đồng hương HD của mình

13. CHo gái Tiền và Tình Cảm thì Đừng Có tiếc bạn nhé..vì hãy nhủ lòng mình răng..đó là những thứ cho đi mà không bao giờ lấy được lại

14. Xin loi anh em minh kiem ti xzen nhe

15. Bạn đã làm hết những gì có thể với người bạn iÊu.đừng tự trách mình dại gái , là do người con gái kia thôi bạn ạ

nykhanhhd2Bino đã thích.
  16. Mình post lên đây để anh em biết và cũng hiểu là đừng lên quá tin rằng là mình hiểu được hết về người mình yêu khi họ chưa phải là vợ mình.con người ta ai ai cũng có thể thay đổi và suy nghĩ lại chỉ trong 1 ngày,1 giờ và 1 giây...

17. Xin chia buồn cùng chủ topic

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi