1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Bá Vương DL máu và tổng quan bảng MT DL.

Thảo luận trong 'Chúa Tể' bắt đầu bởi vangnd, 4/10/15.

1. Chào AE do vợ chửi ghê quá nên nghỉ game hôm nay mạn phép chia sẻ ít kinh nghiệm tìm tòi trong 6 tháng qua.
    6 tháng chơi DL ( theo DL máu ) đã làm khổ k ít AE Sum DK MG DL ( không ssk chơi với ssk nhé).
    thôi dài dòng vào việc thôi

Cách xem Damage DL :

Màu đỏ là PVM : Player vs Monter ( hiểu là damage đánh quái)
    Màu xanh là PVP : Player vs Player ( Damage khi PK)
    Tổng quan bảng MT :
    Bảng MT thì trước hết mình sẽ giải thích 1 số sai lầm của AE khi cộng MT :
    4 skill này lần lượi đại diện cho 1 ene 2 vit 3 agi 4 str
    các pro hay truyền tai nhau phải tăng max skill 1 kia nhưng mình xin đính chính lại.
    tăng vào skill phụ thuộc vào số point mà bạn tăng vào chính
    VD:
    nếu bạn chơi DL damage => bạn sẽ + nhiều ene vậy bạn sẽ phải tăng vào 1
    nếu bạn chơi DL máu => bạn sẽ + nhiều vit vậy bạn sẽ phải tăng vào 2
    tương tự với agi str
    và cuối cùng tác dụng của skill này là gì : tăng lượng SD, lượng damage ( đó là lý do tại sao mình chơi DL máu chỉ + 10k ene mà vẫn có lượng damage nhất định để kết thúc đối thủ )
    Tiếp theo đến khiên ( cái này mình đi tham khảo bên ngoài thôi cần a @GangterMU trả lời ae xem đúng k ) :
    2 skill này theo các bạn nó giống nhau ?
    cái 1 sẽ tăng thằng vào phòng thủ khi bạn mang khiên, cái thứ 2 sẽ tăng vào DSR ( defense success rate) ( phòng thủ hoàn hảo)
    rate này rất bé nên người ta sẽ không tăng skill này
    các bạn có thể tham khảo 2pic mình đã hỏi trên trang này
    http://forum.webzen.com/forum/en/mu...l-what-is-difference-between-two-shield-skill
    Tiếp theo đến bảng MT DL máu
    các bạn chú ý cái 10 hoặc 20 nếu nhiều MT có nghĩa là các bạn k cần ưu tiên tăng cái đó max

Point sẽ tăng như sau :
    str 800
    agi 6600
    ene 15k
    cmd 375
    vít còn con mẹ nó lại ( lượng máu sẽ tầm 320k )
    Rất đơn giản để thay bảng MT này sang MT cho DL siêu damage ( tăng nhiều vào ene)
    các bạn xem lại 4 skill MT mình giải thích lúc đầu rồi chuyển tăng MT vào vit sang tăng vào ENE,
    và cái MT skill để PC thì tăng 1 điểm thôi vì 1 điểm đầu đc 1% PC khá ngon :D
    sau đó căn chỉnh lượng máu tầm 100=> 150k HP là thành DL siêu damage
    Khi đó point sẽ tăng như sau :
    str 3k
    agi 7k
    vit = 100k => 150k hp ( nếu đồ ex thì chỉ 50k hp là quá nhiều và tăng MT vào skill tăng máu rank 4 cột 2)
    cmd 375
    còn lại ene

Tâm sự 1 chút với AE đang có nhiều MT mà lại đi tăng vào THC hay skill khác thì e khuyên nên tăng tiếp cột 3
    ma lực tối đa , tối thiếu , sát thương hoàn hảo. nói chung là có MT thì cứ phát triển tiếp cột 3 sẽ đỡ phí hơn tăng vào THC .
    vì tăng THC thì phải tăng qua 2 skill Hỏa Âm rất tốn MT mà đổi lại đc 1 tẹo damage từ THC :D cái này ae chắc test chán rồi nên e k nói tăng THC damage k to hơn đc bao nhiêu.

Vấn đề 2 skill cuối cột 1 ( áo choàng) :
    có 1 đợt mình cũng tăng 2 skill này mỗi cái 10 điểm và nó có tác dụng nhưng rất ít nên các bạn ưu tiên tăng max 20 những cái mình để là 10 hoặc 20 rồi hãy nghĩ đến tăng áo choàng để tăng PT và Damage vì tác dụng rất ít mà tốn MT :D
    Vấn đề Q sao cho nhanh :
    tăng ngon mà các bạn Q không nhanh thì coi như hỏng hết bánh kẹo khi PK đặc bệt là đấu trường thì quan trọng nhất là máy + mạng ngon Q nhanh ( 50%) quyết định phần thắng nếu các bạn có sw3 full thì Q sẽ nhàn hơn mình mỗi trận mình mang tầm 4k bình nhưng đánh xong nếu gặp hàng cứng cũng chỉ còn 5 700 bình thôi.
    các bạn cứ ấn CTRL + Q W E rồi chỉ vào bình máu để nó hiển thị lên rồi cầm theo 1 ít SD để vào R.
    khi nào giết chết đối thủ bạn nhớ bơm đầy SD ( mẹo nhỏ của mình khi các pro k giao hẹn là cấm SD)
    Thôi kết 1 phát ảnh các nạn nhân dài dòng ae ngại đọc :
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Trên là 1 số ảnh mà mình đã solo chủ yếu là DK với SUM và DL vì MG thì ít có cửa lắm. còn QB với ELF thì còn tùy. DW thì mình nể k chơi :D

Kết bài :
    Trên đó là tất cả những tâm huyết và hiểu biết của em về bảng MT DL hẹn gặp AE vào 1 ngày k xa có cơ hội chơi lại.

Các file đính kèm:

2. Bài khá hay. Thank bạn. Mà 4 cái skill mà bạn nói. Tăng cái nào cũng lên dame với sd ak

3. Đúng rồi công thức nó sẽ kiểu kiểu xxx% * số point tăng ( ene vit str agi) * với % điểm MT,
    đại khái là sẽ tăng tầm 1k SD khi tăng vào skill chuẩn với point khi tăng cậu cứ xem SD là rõ .

4. đã đọc và rất có ích :)
    sẽ lưu cái link này lại khi nào có dịp qua DL chơi có cái để học hỏi

5. nếu bạn công DL dame thì còn sai nhiều lắm kaka :))
    sao ko up ảnh thua EF với Dw mềnh nhỉ :v

DangCapSo1 thích bài này.
  6. cơ mà mình đc lên tivi rồi kìa :>:>:> đang đứng cạnh đoàn Cave

7. xin lỗi nhé ELF cậu thì còn nể chứ chưa ngán con DW nào cả nhé :D cái con Hour guild Google DW siêu damage của cậu hôm solo tớ chẳng tiếc SD cho cậu nên AE bố chí hòa còn gì cậu bơm SD còn tớ bơm máu mà máu mua 20tr có mà Q đến hết ngày :D:D với DW chỉ có hòa trở lên thôi.

còn DL damage thì tớ nghĩ giữ nguyên và tăng vào MT ene là ngon rồi còn mỗi ng có suy nghĩ riêng hehe

8. đồ Dw mềnh có 600 bess :))
    Đồ DL cau mấy Tr mà chỉ để dành hòa á :)
    DL công 250k máu làm gì có dame mà giết Dw thì trà hoa :))
    kaka công dame như DW đi :v

9. :D tớ k quan tâm DW đồ 600b hay đồ 6m thì cũng vậy dù sao nó cũng k giết đc mình DL gặp cùi cùi thì fang chết k fang chết thì hòa :D
    để tăng đánh với DW or ELF thì cứ siêu damage mà vã hoặc tăng cột 3 giống thằng
    Kiểm. chứ DL máu mà gặp QB or ELF ngon thì khó lắm. damage STT của ELF thốn mà thủ lại khỏe.

10. :)) haiz. solo dk 768 không. :))

11. ssolo Dw 1k màu không :))
    cầm 6k mau đi đánh bao giờ chết :)
    thế nên toppic nhảm vãi
    solo cấm 6000 lọ máu đánh với DW :))

nhìn cái poin và master thấy chán cmnr
    chí công DL máu thôi

3 thành phần DL như này
    200k máu DW tao bem tím mặt

Last edited by a moderator: 5/10/15
  12. tao nói từ đầu là chia sẻ rồi mà :D cũng nói luôn đã k quan tâm bọn DW lắm mà :D MT chán quan trọng là sản phẩm thôi :D
    đồ tao cũng gọi là tầm tầm đủ dùng thôi sw3 đi thuê, set cùi cùi ko ssk mà khối thằng vẫn *** ra máu :D

sao k nói sớm mấy hôm tao chưa bán acc :D nói chung là DW chỉ có hòa trở lên chứ *** có cửa gì mà bá với k bá :D

13. sản phẩm :) mày có dám chơi hay ko thôi :)
    nhìn mấy công DL máu đeo có dame tao thừa hiểu mày chơi như nào rồi :))
    solo ef tao thua 10-0
    danh voi DW tao thu cong DL mau
    nhàm vcl

14. bạn ý góp thêm kinh nghiệm cho AE thôi mà! gạch đá ít thôi. ;);););););););)

15. To mồm ra chỗ khác đi mày :)) đánh với ELF chưa chắc 10 - 0 đâu mày ảo tưởng à :)) thế nhé giờ tao nghỉ rồi mày nói sao thì vậy đi :)) chúng mày nhất :)). mở mõm ra là nói MT tao + sai :)) tao nói thật cái bảng MT *** có chỗ nào để + nữa đâu mà sai

DatSmile thích bài này.
  16. Cộng ngu bày Dat post , đánh với ef tao thua 10 rồi đấy thôi, thành phần chỉ dân nh dl máu tao ko ttính, ko chấp

17. Rất bổ ích, dù đúng hay sai cũng nên test thử.
    1 like cho thím vì tinh thần đóng góp í tưởng vì tập thể.
    ĐỪng Qtam nó lzi, để ngoài đầu đi..

18. thánh này solo thua 10-0 thì đẽo thấy đăng lên nhỉ :)

còn DL 330k máu đánh vs DK đẽo có cửa đâu

19. K có cửa trừ hơn đồ hơn mt như s2bv thằng đoàn cầm thôi. Nói chung set cùi cùi sw3 đi thuê vẫn củ hành các bé :))

20. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

vangnd thích bài này.