Đọc để sâu lắng đọc để thêm hiểu mình I me Binhgates

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi binhgates, 2/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ĐỌC ĐỂ SÂU LẮNG ĐỌC ĐỂ HIỂU THÊM TÔI ! I ME ( Binhgates)

sợ nhất cứ nhấc điện thoại lên Hỏi " Bình Mày đã có người yêu chưa " bạn bè , không biết nhiều đứa giả vờ quan tâm hay hỏi đểu hoặc đó là những câu hỏi xã giao .thực sự mình không biết câu nào đùa câu nào thật câu nào chân thành .Việc mình chưa có người yêu hay có người yêu nói toẹt ra thì có người yêu hay chưa có người yêu nếu nói có cũng chả đứa nào tin mà nói không cũng không đứa nào tin.Dù sao mình nói có hay không mình cũng chả đựoc gì và cũng không liên quan gì đến hạnh phúc với họ .Điều thực sự là bình có thực sự muốn đi tìm 1 nữa kia hay chưa.

23 tuổi ở độ tuổi này bạn bè hồi cấp 3 Thậm chí mấy đứa bạn sinh viên hiện giờ họ đã có gia đình và đã có con rồi ,nhưng thế mà mình thôi thúc bản thân phải lấy vợ sớm cho kịp bạn bè , với người ta thực sự bình không có khái niệm lấy vợ sớm hay muộn mà điều mong muốn của bình bây giờ trông cho học qua môn học thi có bằng tốt nghiệp,cso việc làm ổn định.chơi bời tự do.học kết bạn xã giao.công việc.làm bằng chính khả năng và thực hiện đựoc ước mơ ấp ủ bấy lâu nay và trả lời câu hỏi của bản thân " trước trong 30 tuổi đời tôi đã làm được gì cho gd bản thân và đã có cái gì "mình cũng không nghĩ rằng ở độ tuổi nào đó thì con trai thành thị hay nông thôn cu ly ông này ông kia nên hay chưa nên lấy vợ .mình 23 tuổi cũng mấy năm nữa mới tốt nghiệp thêm vài cái bằng nữa vì mình muốn đi học.ở cái tuổi không còn trẻ để ham chơi đàu hơn ham nghiêm túc lúc đó cũng không còn trẻ để cho mình cái quyền mắc sai rồi sửa như kiểu học phần thi rớt được thi lại ,cho mình thích làm gì thì làm gì thì làm mà không nghĩ đến kết quả sau này nhưng ở cái độ tuổi 23 này mình thực sự chưa tròn trịa 1 tình yêu . từ bé đến giờ mình chưa từng hôn người con gái nào thậm chí chưa ôm hay cầm tay ng con gái nào vì thế mà con zin" nói xạo gãy thêm cái chân nữa "và chưa chín muồi trong suy nghĩ của 1 người chưa từng yêu song phuơng với ai(thích người khác thì đã từng )mình cũng chưa đủ tự tin để trở thành 1 chàng rể nhà nào đó 1 người chông . người cha nhiều thứ ấy .thế nên mình tự cho phép cái quyền thoải mái hết mình với cuộc sống của 1 ngừoi tự do để sau này mình không còn tiếc nuối và thèm thuồng khi trở về nhà bên vợ con,để không cằn nhằn suốt ngày phải đi chè chén với đám bạn bè để rồi bê bối chuyện gia đình . có thể năm sau nữa hay năm sau khi mình gần 30 tuổi hay 40t lúc đó chắc cũng chán cuộc sống twuj do chắc mình cũng đã biết lo cho gia đình nhỏ cho những ngừoi thân lo gia đình tiền nong công việc .v..v..nhưng chưa tìm thấy 1 người phù hợp để làm người yêu người vợ người mẹ của những đứa con thì mình vẫn chưa muốn kết hôn với ai đó mặc dù lúc đó chắc chắn có khả năng lo đựoc mọi thứ dù thực sự muốn có người yêu lắm rồi để lo lắng quan tâm 1 ai đó . mình nghĩ 2 mấy 3 mấy hay 4 mấy đi nữa cũng không phải già đi vì tình yêu và đồng tiền thực sự không có tuổi tác . hôn nhân là điều hệ trọng hơn hết cả.mình thà sống 1 mình vui vẻ đến cuối đời sám hối đi tu hơn là sợ cái tuổi 25 30 sắp đến mà vội vàng lấy vợ yêu sớm để sự nghiệp tiêu tan mấy chục năm đèn sách , lấy vợ sớm yêu sớm trúng 1 ngừoi con gái 1 người đàn bà nào đấy mà mình thực sự chưa bằng lòng để rồi sau này có lúc ngoảnh đầu về phía sau. mình thà sống 1 cuộc sống độc thân yêu đời còn hơn chịu cảnh lấy nhau về rồi cơm không lành canh không ngọt như ông bà nói hôn nhân không trọn vẹn thì " lành làm gáo vỡ làm đôi lôi thôi thì đạp bẹp"lấy nhau mà không hiểu nhau không hợp không thông cảm quan tâm lẫn nhau thì trước gì cũng ly thân mà ai khổ đó là những đứa con phải chịu , thấy bố mẹ có cãi vã nhau đánh đập ly thân, thử hỏi suy nghĩ đó thế nào thực sự là bản thân mình cũng không muốn mình hiểu cảnh đó ( vì bố mẹ bình cũng hay cãi vã và có chiến sự nhưng giờ bọn mình lớn cả rồi họ không còn thế nữa ).

Vì thế bình thấy đựoc như vậy mà bình không vội vã trong chuyện yêu đương nhăng nhít khi đang ăn bám bố mẹ khi đang chưa có nghề nghiệp ổn định trong tay . mặc dù mình đã đi làm và đã có 1 cuộc sống tự lập tự do.
    thế nên với mình 23 tuổi vẫn còn teen chán vẫn yêu đời vẫn yêu cuộc sống hiện tại theo cách riêng của bản thân tôi mà mấy đứa bạn nói tôi là đứa bị khùng bị thần kinh ai biết rằng đó là cách vui vẻ yêu đời của bản thân nội tâm của tôi.
    tôi luôn yêu cuộc sống hiện tại và chờ đợi người con gái chân thành thật thà trong tinh yêu . mình cảm thấy còn rất nhiều time để bồi dữong tính đứng đắn chững chạc của 1 chàng trai mới lớn và những kỹ năng cần thiết .lúc đó đồng ý cưới ngay với 1 người con gái nào đó mà không cần phải đắn đo suy nghĩ chỉ cần đủ 18 tuổi thì pháp luật cho phép kết hôn.mỗi thời điểm hoàn cảnh cách nhìn quan điểm khác nhau thì nhận định và suy nghĩ khác nhau trong chuyện tình cảm tình yêu, Thế nên mọi thứ nằm ở chính bản thân mình và cuộc sống cảu mình,lỡ ngày mai ra đừong gặp bé nào nhỏ nào xinh phải lòng thì lúc đó cuống lên thì lúc đó mọi thứ chắc xoay tròn ngay mà ngày đo chắc là chuyện của thì tuơng lai " Be going to "
    còn bây giờ sẽ cố gắng cho những khoảnh khắc mình đang có hay chỉ yêu đơn phuơng 1 cô bạn nào đó đều là những khoang thời gian đang đẹp cảu mình .
    Viết Tạm cái entry này gác lại để bạn bè hiêu mình .
    có thể 1 lúc nào đó mình bất chợt phải lòng 1 cô bạn nào đó trong số đám bạn bè cảu mình thì lúc đó lại hay
    còn bây giờ Bình chỉ học tập công việc chơi Game quan hệ xã hội bạn bè rộng
    trên đây là suy nghĩ của Bình thấy hay thi like đi nhé

Bản Quyền cảu Binhgates đọc xong không ăn cắp bản quyền Bình thực sự đã khác xưa! Luôn thay đổi

2. đời còn dài yêu chi vội ;))

hecatebinhgates đã thích.
  3. HIHI cứ từ từ đi nhi?

hecate thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi