dành cho các Fan ham mê CTC của MU

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi _*Thiên*Mệnh*_, 12/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

Như chúng ta đã biết event CTC là event lớn nhất trong lịch sử MU từ trước đến này !event CTC đòi hỏi 1 người chủ LM có khả năng lãnh đạo dẫn dắt liên minh theo 1 chiến thuật nhất định và liên minh phải có 1 tinh thần đoàn kết mới làm nên chiến thắng !

hôm nay mình xin phép anh em được múa rìu qua mắt thợ đóng góp 1 số chiến thuật trong CTC sau hơn 10 năm chơi MU .

* về cách thức đăng ký :
    bạn tìm đến NPC công thành chiến tại tọa độ 98-60 map loren deep click vào dky trong thời gian đăng ký CTC.

3 LM nộp nhìu rena nhất sẽ được tham gia CTC vì vậy đky CTC nó cũng quyết định 1 phần rất nhiều đến chiến thắng trong 1 trận CTC !
    1 người chủ LM nếu tách LM mình ra nhìu Guild để ks slot đăng ký ctc càng nhìu thì phần trăm chiến thắng càng cao !nếu LM bạn giữ được 3 slot công thành thì bạn đã có tới 99% cơ hội chiến thắng G thủ thành.

* về phe công thành :

Như các bạn đã biết, nhiệm vụ của Phe Công Thành khi tham gia trận đánh sẽ phải phá huỷ các cổng thành và tượng bảo hộ thì mới có thể bước vào đài phong ấn và giành lấy quyền làm chủ thành. Tuỳ theo khả năng của Phe Thủ Thành mà lượng máu và phòng thủ của các cổng thành, tượng bảo hộ mạnh hay yếu. Cấp độ cao nhất của thành và tượng là +3. Khi đó việc phá huỷ hệ thống tựơng và cổng thành khá vất vả và tốn nhiều thời gian của Phe Công Thành.
    Một trong bốn tượng bảo hộ mà Phe Công Thành cần phá huỷ
    au khi hạ gục toàn bộ hệ thống tượng và cổng dưới sự ngăn cản từ phía phe thủ thành, các liên minh bang hội thuộc phe công thành sẽ có thể bước vào Tháp Rồng - nơi chứa 3 đài Phong Ấn thiêng liêng

Phong Ấn - Khẳng định tên tuổi bang hội

Khác với phiên bản Season 2, vị trí của đài Phong Ấn phụ 1 và 2 đã thay đổi. Không còn nằm trong góc của toà tháp nữa mà được dời ra bên ngoài điểm phong ấn. Sự thay đổi này sẽ là thử thách rất lớn cho những chiến binh chuyên "múa cột". Liệu bạn sẽ phát huy khả năng của mình thế nào khi bị sự tấn công của phe thủ thành lẫn phe công thành đối đầu với vị trí giữ phong ấn phụ như thế này? Sức mạnh của Chúa Tể chắc chắn sẽ là mối lo ngại lớn nhất của người giữ Phong Ấn phụ 1 và 2 rồi đấy bạn nhé!
    Ví trí cột phong ấn đã được thay đổi tạo sự khó khăn mới cho các chiến binh phe công thành.
    Khi đã giữ vững được hai Phong Ấn phụ 1 và 2 thì trọng trách của vị chủ liên minh giờ đây mới thật khắc nghiệt. Sự thay đổi thời gian phong ấn của vị chủ liên minh tại Phong Ấn Chính sẽ là điều thú vị và bất ngờ khiến các chủ liên minh sẽ phải đặt ra chiến thuật phù hợp để có thể trở thành Tân Vương của lục địa.
    phá vỡ lớp phòng thủ của PA chính trước đã để PA

bây giờ bắt đầu phong ấn
    Giờ thì bắt đầu Phong Ấn.]
    Bạn có thấy sự thay đổi gì không? Đó là dòng chữ hiển thị "Thời gian tích luỹ" . Thời gian Phong Ấn hiển thị bằng thanh màu vàng như trong hình vẽ. Bạn sẽ phải ngạc nhiên và sốt ruột với tốc độ của thanh chạy này đấy. Rất lâu chứ không còn nhanh như trước nữa. Và lúc này đây, vị tướng lĩnh sẽ chịu những đòn đánh khốc liệt của nhưng liên minh tham gia công thành để cản trở việc bạn thực hiện Phong ấn. Nếu lỡ như bạn bị đánh bật ra khỏi vị trí Phong Ấn chính thì sao ?
    Lớp bảo vệ đài phong ấn chính sẽ được thiết lập lại như ban đầu khi chủ liên minh của phe công thành bị đánh bật .

Bạn bắt đầu cảm nhận được sự khó khăn rồi đấy phải không nào? Nếu như hai chiến binh của bạn vẫn đứng vững và giữ được hai phong ấn phụ 1 và 2 trước sự tấn công của các liên minh tham gia trận đánh khác thì vị tướng lãnh hãy tiếp tục nhiệm vụ của mình đi nào - Chiếm đoạt Phong Ấn Chính!

Bạn sẽ lại phải phá vỡ lớp bảo vệ này một lần nữa mới có thể tiến hành phong ấn ở đài Phong Ấn Chính, lúc này bạn sẽ nhận ra một điều thật ngạc nhiên khiến bạn vui hơn nhiều đấy!
    Sự cố gắng trong những giây phong ấn trước không còn là công cốc. Ở phiên bản này, đài phong ấn chính sẽ lưu giữ lại thời gian người chủ liên minh thực hiện phong ấn. Nếu thuận lợi, thanh màu vàng đó chạy xong, kết thúc mà không gặp trở ngại thì bạn sẽ phong ấn thành công và giành lại vị trí của Phe Thủ Thành.
    Phong ấn thành công và trở thành phe thủ thành

Vậy còn nếu không thuận lợi? Thì bạn sẽ phải làm lại những động tác vừa rồi nhưng thời gian bạn phong ấn thì đã được đài phong ấn lưu lại cho đến khi đủ thời gian yêu cầu phong ấn thành công. Nào các chủ liên minh, bạn thấy thế nào? Phiên bản này vị trí của bạn rất quan trọng đó nhé. Không những thế, vị trí phong ấn phụ 1 và 2 cũng quan trọng không kém. Bạn phải giữ vững được vị trí này thì vị chủ liên minh mới có thể tiến hành phong ấn và chiến thắng.

*lưu ý cho chủ LM công thành :
    bạn nên tích lũy thời gian phong ấn khoảng tầm 50-59 giây là thích hợp nhất và nếu cảm thấy thuận lợi bạn nên phong ấn lấy thành vào những giây cưới cùng để khi chuyển thành phe thủ thành thì các LM khác sẽ không đủ thời gian để PA lấy lại thành nữa
    trên đây là sơ lược qua về cách thức đăng ký và công thành

*sau đây mình xin nói qua 1 số chiến thuật hay mẹo vặt trong CTC :

về dky như đã nói ở trên bạn có thể ks được nhiều slot công thành thì cơ hội chiến thắng của bạn càng cao
    phe công thành nếu tách LM ra ks được ít nhất 1 slot công thành thì việc bảo vệ thành sẽ dễ dàng hơn !bạn chuyển toàn bộ lực lượng sang Guild được công thành và ks 2 phong ấn phụ không cho các LM khác PA thì sẽ dễ đàng trong việc phòng thủ nếu không có 1 slot công thành thì việc giữ được thành sẽ rất khó !
    về vấn dề ks rena để có được 1 slot ctc bạn phải nắm được các LM nào sẽ tham gia đăng ký ctc để cài nội gián điều tra xem LM họ nộp bao nhiu rena vì biết được số lượng rena các LM thì bạn có thể cân đối rena để nộp vừa đủ ks 1 hoặc 2 slot hay 3 slot công thành .

trong quá trình công thành bạn nên tổ chức 1-2 team giữ các điểm NPC bán máu để gây khó khăn cho LM khác
    và tổ chức thêm các team chuyên PK các DW phong ấn phụ và chủ các LM trên đài PA chính
    team pk nên sử dụng elf bắn băng ,QB băng quyền và DL dẫm ngựa có thể làm các nhân vật trong PA phj rời khỏi khu vực PA tốt nhất ,bên cạnh đó DK có thể tăng master vào skill xoay kiếm làm văng ,DW dật sét , DL tăng master vào 2 skill dẫm ngựa sẽ có thể dẫm ngựa 2 lần liên tiếp tăng khả năng đánh bật nhân vật PA của đối phuơng .ngoài ra còn có thể dùng sum ru ngủ hoặc phản chiếu lên nhân vật đang PA rồi dùng DK hoặc QB có PC để PK sẽ bị PC qua lại cho đến chết rất nhanh .

trên đây là 1 số kinh nghiệm mình tích lũy được trong 10 năm chơi MU và CTC .tất nhiên CTC còn rất nhìu điều hay nữa mà mỗi chúng ta có thể tự mình tích lũy được kinh nghiệm !những điều đơn giản như trên đã giúp mình giữ được thành 9 tháng trong 14 tháng CTC tại serve thiên mệnh .

mong nhân được sự đóng góp và chỉ giáo thêm từ anh em ,có gì sai sót mong anh em thông cảm và chỉ giáo

—Lệ Trong Tim™PeHongXiem đã thích.
  2. Mình chửa bao giờ đi Công Thành Chiến nên đọc cứ mù màu ;;)

3. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Đi CTC toàn bắn pháo :)

4. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

đi CTC vui nhất là cầm DW múa cột^^

5. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

Lại ngu hiểm >:) =))

6. huongkut3 của mình đc lên tivi kìa hý hý >:)

7. Hoàng Việt

Hoàng Việt Killer

Cái này có giới thiệu ở mục:hỏi Đáp rồi mà:">

8. Khó nhai là cách PA thôi..múa cột hơn 2h mà cắn được có 2 phát Ấn

Anh em nào chia sẻ cách PA với nào .hoặc có nhận đệ ko nào :D

9. Bắn súng ^^

CTC chắc chả bjo mình tham gia được .. chán om

10. CTC thích nhất là đứng sau chỉ đạo ........ he he

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi