Thắc mắc Dame pvp của các class

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Raymond, 21/4/19.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Ae cho hỏi với cùng một mức point ~100k thì class nào dame pvp to nhất nhỉ?

Lội nhiều topic thì nhiều ae bảo Sum dame to. Vậy Sum 100k point đồ đạc bình thường (không có ring công - vũ khí ssk gì) liệu có giật chết được DL, Soul, DK point tương đương hoặc hơn chút không (ví dụ hơn point, hơn skill dư, hơn đồ, có MNN, ko tính pen thủ)?
    Chỉ cần giết được còn bị PC chết cũng không thành vấn đề.

Mình từng chơi Elf và Soul dame quái 5-7m chưa x2 nhưng đánh vào DL, DK, Soul có đồ thì cũng như muỗi đốt :D. Có ae nào biết cách tăng dame pvp thì chia sẻ luôn với :D

EmTroat thích bài này.
  2. Không ae nào có ý kiến gì à :))

3. Các class mạnh PvP thì thường có dame cơ bản tỉ lệ với STR ví dụ DK, DL, MG chiến, GL.

Soul, MG phép, Sum dame tỉ lệ theo ENE.
    ELF thì tỉ lệ theo AGI.
    QB thì tỉ lệ theo VIT.

STR giúp tăng khả năng phá giáp pvp, cái mà nổ lúc pk (không phải loại bỏ phòng thủ)

Còn class nào to nhất thì mình không biết vì chưa chơi hết :D

4. ef cả tỉ lệ theo str nữa nhé

5. Cái bảng trên chắc ko đúng rồi. Giờ DK DL tăng ene hết

6. Tăng ENE để tăng cái % sát thương tuyệt chiêu lên. Vì ở MU rs thì cái đấy rất lớn lên tới 5000 - 6000 % với nhân vật khoảng 90 - 100K point.
    Nhưng muốn PK được thì phải cân bằng với STR, còn cân bằng thế nào thì tuỳ vào kinh nghiệm của người chơi vì mỗi người một hoàn cảnh.
    Giờ có bê nguyên cách cộng điểm của TOP về cũng chưa chắc đã khoẻ :D

7. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Efl thì admin chỉnh từ agi sang str lâu rồi.

8. Có ae nào chơi Sum ko vào trả lời đi :(

9. 100k point chắc trừ suol với elf ra, còn lại chủng nào mình thấy cũng dame khiếp

10. Dame vào quái khác vs dame vào người. Quái ko có giáp gst . Còn dame to nhất chắc 2 tộc mg chiến vs sum là trội hơn các tộc khác

11. Câu hỏi này khó nhỉ...
    Theo tớ thì muốn rõ ràng được phải đem tất cả các Class mà test thử từng cặp... còn phải xem mỗi Class nó nâng Point thế nào... Chà chà... một công trình thế kỷ đây !

12. Dame pvp to nhất vẫn là Mg chiến và Sum.Và cả 2 tộc này muốn phát huy hết sức mạnh thì chỉ có thể chơi max dame(chứ thủ 2 tộc này kém,xác định chơi 2 tộc này phang bọn nó trước chứ đừng để nó phang trước,tuy sum dame có lẽ sẽ thua Mg chút nhưng khi Pk Sum lợi thế hơn vì đánh xa và đứa nào phang sum dễ mà bị pc die theo,vậy nên hãy chọn sum hơn).
    Như mình nói phía trên,Việc bạn hỏi sum 100k poin ko có ring pen công tức là ko thể phát huy hết sức mạnh của Sum,mà bất kể con nào ko phát huy hết sức mạnh cũng phế (vi dụ Dl thủ siêu trâu mà cho dù 200k poin đồ vip nhưng chỉ cần thiếu cái pen thủ thôi là phế toàn tập).Nói đến đây b hiểu sâu rồi chứ?
    Sum 100k poin giật bất kể class nào ngang poin và ko có ring pen thủ đều nằm hết(với điều kiện họ ko tăng max thủ).Qtrong giật bao nhiêu cái ho mới nằm mình ko biết,tùy vào class.Nhưng qtrong nhất là họ làm gì đứng im cho b đánh đâu?Họ phang lại cái Sum sml ngay.Nên câu hỏi của b chỉ dành cho ng hay CẮN TRỘM =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi