Góp ý Dự luật khoá tài khoản sử dụng auto

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 30/8/19.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Phiên bản em share trên diễn đàn nó có hiệu lực trước tháng 9. Anh em nào đang cắm từ ngày 31.08 thông thì vẫn hoạt động nhưng khi quit thì nó ko hoạt động nữa. Đây chính là ý đồ của ng viết sau thời gian nổi trội vấn đề auto pk bãi raklion. Anh em nào có thể test vẫn link đó vẫn bài viết đó cái auto đã ngừng hoạt động. Đồng nghĩa việc bãi raklion sẽ không còn auto lên bãi. Nhưng hãy rồi xem sẽ xuất hiện bọn autopk trở lại.
    Cái bôi đỏ ko chính xác lắm mod ơi. Nó tùy biến được. Còn hình phạt ko nên vĩnh viễn mà cứ mỗi lần cho 1 tháng là nghỉ nhiều thứ. Còn block vĩnh viễn thì 1 số ac top họ ko hài lòng. Trên video kia chỉ là ác cùi thôi

Nhật ThăngMasterPie đã thích.
  2. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

SMod dowload bản auto mà em share trên 4rum dùng chưa Nó random toa độ ngay từ đầu đó Smod Chứ ko phải sắp tới code lại đâu

3. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Mình có nhờ người bạn tải về dùng thử để test. Nhưng nó không hoạt động.

4. Vì Đó Là Em

Phiên bản đó là bản han chế smod ơi Hết tháng 8 là hết han sử dụng

5. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Vĩnh viễn thì bất khả kháng thôi bạn. Nếu khóa hết acc top thì đâu còn ai chơi với mình. Mất game thủ, mất doanh thu, mất nhiều thứ.... Tớ cá admin cũng phải đắn đo lắm mới dám mạnh tay block acc top. Cái này có thể block acc clone cùng IP acc top đó block vĩnh viễn để răn đe thì hợp hơn. Khóa vĩnh viễn acc top chỉ là phương pháp cuối cùng.

webzen thích bài này.
  6. Vì Đó Là Em

@fantasymc
    Cách phát hiện auto ra bãi để quyết định block

1> Xem thời gian phi ra bãi
    2> Xem hướng đi tọa độ phi ra bãi
    3> Thử chọc nó xem nó chát lại hay không Xem vòng lặp câu chát có lặp lại nhiều lần hay không
    4> Dùng các nhân vật phụ chặn đường đi của acc dùng auto Anh em có thể chọn vào góc hẹp trên đường đi rải tầm 10 acc Nếu nó đứng im không vượt qua đc trong vòng 1 - 2 phút là khả năng có dùng auto cao.

Tất cả phương án trên chỉ là tham khảo để phân biêt auto và người chơi Nhưng đều có thể fix code lại hoăc dùng meo để khắc phục nên không thể 100% để khẳng định người đó auto đc

Các file đính kèm:

mymanhapt, Nhật Thăngtocbacvjp đã thích.
  7. Vì Đó Là Em

@fantasymc về hướng khắc phuc auto về bãi

- Auto về bãi nó hay ky mấy cái thông báo in game Ví dụ mấy cái thông báo sự kiên game hoăc thông báo đã vào nhóm PT

Đề nghị anh Fan cho vài cái thông báo như vậy ở trong game Ví dụ như Chào mừng bạn đến MUHN Tần suất xuât hiện thông báo có thể 5 - 10 phút
    Ô thông báo xuất hiện random như hình dưới em đã bôi đỏ

- Mỗi lần chết về Map Nhân vật sẽ xuất hiện đúng 1 toa độ đó Auto sẽ dựa vào toa đô đó để biết acc đã chết và kick hoạt auto hoat động Ví dụ ảnh dưới ở map Rakion

Hướng khắc phục mong @fantasymc anh chỉnh lại cho nhân vât chết hoặc khi move sẽ xuất hiên random bất kỳ ở map trong thành đó Như vạy sẽ gây khó dễ cho các tay code auto để xác định tọa độ acc chết.

To be continued...............

8. Gặp pro it , nó tích hợp AI vào thì thốn nhỉ :))

9. Dạo này có cái thông báo Welcome MU Hà Nội !!! suốt mà . Tưởng game bị lỗi mà thông báo nhiều thế, hoá ra là fix auto

10. Vì Đó Là Em

Tích hợp vào thì đồng nghĩa chất xám bỏ ra cao ==> giá bán auto cũng cao ==> hạn chế người mua, người dùng

Ở đây admin chỉ có thể hạn chế và răn đe đc thôi Nhưng dù sao có hơn không
    Như ngoài đời thôi câi gì đụng đến đi tù thì cũng làm con người chùn chân chùn tay trước khi làm

Nhật Thăng thích bài này.
  11. Vì Đó Là Em

Thông báo đó không ăn thua vì nó chỉ là chữ xuất hiện trên màn hình Nó phải hiện như thông báo chiêu mộ PT thành công đó

Nhật ThăngMantis247 đã thích.
  12. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

thông báo này cùng chưa ăn thua. sét sau xx phút chưa ra đến tọa độ train thì esc vài lần để cacel các thông báo move lại là thông báo kia vô dụng

Mantis247 thích bài này.
  13. Thực tế thì quay video có thể né được tương đối dễ dàng, xử lý bằng video tương đối khó. Auto xịn sẽ can thiệp vào dữ liệu của mu, cái này fan ko tra được à? Ko phải dân kỹ thuật it nên ko rõ cái này.
    Nếu auto đã khó xử lý thì tạm thời đi theo hướng khác, auto ko quá bức xúc, bức xúc là đã có auto lại có hàng trăm acc cày cuốc chiếm hết bãi train -> @fantasymc có lẽ nên xử lý vụ log hàng trăm acc cày cuốc, cái này có lẽ dễ xử lý hơn chăng

haiyanVì Đó Là Em đã thích.
  14. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

C5BB0089-2876-407C-BB3D-E8B78FF7FB34.jpeg Anh em vào chủ đề chính là làm cách nào nhận biết autopk auto train, đừng bla bla sang chủ đề cắm nhiều acc cho mệt.
    Fammer là tất yêu của mọi game online, a e ko làm được như người khác thì nên phấn đấu đừng trâu buộc ghét trâu ăn.
    Cứ chê thằng cày rác chứ đé.o mẹ dàn cày rác hơn mẹ cả 5 thằng top đầu ấy chứ :))
    Anh em ghen ăn tức ở nghĩ acc top hơn cave thì sờ tay lên đầu vài lần đi nhé :)).

15. đứa nào nói mấy acc kia là acc rác? ị vào mồm nó ngay
    Ngon hơn acc chính khối thằng đấy =))

16. Tất cả mọi thứ có giới hạn đều là tốt, nhưng khi quá nhiều quá mức quá giới hạn thì là ko tốt. Fammer chục acc, hai chục acc, thậm chí 3 chục acc ko thành vấn đề, nhưng khi nó đã lên tới con số hàng trăm acc, chiếm hết cả bãi train lại có cả thêm auto thì nó biến chất hoàn toàn

17. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Cũng chẳng muốn nói đâu ông, có điều nhiều a e vẫn kiểu trâu buộc ghét trâu ăn, đé.o có mấy thằng cày rác thì lại kêu zen ngọc giá cao bla bla.
    Đấy kêu auto các loai cho lắm nhưng lúc đưa ra hội thảo lấy ý kiến có thằng đé.o nào đóng góp dc ra hồn hay chỉ chém vớ va vớ vẩn.
    Bảo sao chơi muôn đời vẫn kém bị đè đầu cưỡi cổ cũng phải :))

Nhật Thăngtungkute đã thích.
  18. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Bạn nên kiến nghị nhà nước kìm hãm Vin Group ko nó phát triển kinh quá nhé

Nhật Thăng thích bài này.
  19. vào gui elf
    vài trăm acc ấy nhỉ Tín

20. Bài toán khó, giờ chỉ có update anti-hack để chặn process hoặc chặn API của windows thì chắc cũng chỉ được 1 thời gian :3

Powerlifter thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi