(dự kiến) Đóng cửa sub 7 (sub Tân thủ) để mở sub Event

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 1/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Kan

Kan

Ko mang gì vào và ko đc dùng cs.Thế mới công bằng.
    Chứ các đại gia đắp tiền mua cs tm thì giải về họ là chắc rồi.
    Công bằng công bằng.

2. Thế là ngày mai lại được xem 1 bầy gà cắn nhau chí choé rùi =))
    Theo mềnh event này nên diễn ra trong 2 tuần thôi + với 1 ngày trao giải nữa thì 1 tháng làm được 2 cái:D

3. Em thì vẫn nghĩ để đảm bảo công bằng nv đăng kí chơi chỉ được mang theo 1 số blue zen quy định ...

Đồ đạc sẽ tự kiếm trong game ko được mang bên ngoài vào ... được mang theo tm và ko cs .

4. Theo ý kiến đóng góp của tớ:
    -Bất kỳ 1 sự kiện nào muốn thu hút được nhiều người tham gia thì cái đầu tiên đó phải là sự công bằng.
    Ở đây đã có sự công bằng là: các nhân vật tham gia đều là nhân vật mới tạo(0 lần rs,0 point dư,0point vc).
    Nhưng sẽ có sự khác biệt ( sự khác biệt này là khá lớn chứ ko phải là ko nhiều như pac Fan nói ). Đó là: những gì mà nhân vật tham gia có thể mang theo.
    Chi 2- 4k8 point là đã có thể mặc đc những bộ đồ full, đồ socket, lại là khuôn 5 nữa thì những bạn ko có dk ,chỉ mặc đồ shop, đồ nhặt đc khi đánh quái sẽ ko thể theo kịp.
    Các bạn mặc đồ full, đồ ngon đem theo sẽ pk và ks hết.
    -Khi số point giới hạn tối đa là 4k8 thì vấn đề đồ đạc thật sự là rất quan trọng. Chỉ so sanh 2 món đồ giống nhau nhưng khác nhau về lever(+0 vs+9...+15).
    Khảng cách đã là rất lớn rồi.
    -Mà các bạn có điều kiện sẽ ko phải đi train, đi nhặt Zen hay Bless ép đồ mà mang theo sẵn và cứ thế đập cho lên +9...+15.
    -Còn cả cs nữa. Trong cash shop bán rất nhiều vật phẩm, bùa hỗ trợ tăng công,tăng máu, tăng thủ, tăng exp. Các bạn có dk thì ko sao. Nhưng các bạn ko có điều kiện sẽ ko theo kịp.
    Và lại là 1 khoảng cách rất lớn giữa những bạn có dk và ko có dk!
    Sever 7- sever dành cho tân thủ. Giờ đc thay thế = Event. Có lẽ nên để 1 sever có sự công bằng tuyệt đối.
    Và để tạo sự công bằng tuyệt đối thì ngoài chuyện các nhân vật đều là mới tạo thì còn ko đc đem theo bất cứ 1 món đồ gì cả, ko zen, ko bless, ko cs.
    Thành quả có đc sẽ phải do tâm huyết và công sức các thành viên tham gia đi train, đi cày nhặt Zen, săn boss, cày cuốc mà có.
    Như vậy mới thu hút đc sự tham gia của nhiều người! Có khi còn tạo cảm hứng thu hút những thành viên khi xưa từng tham gia MUHN từ những ngày đầu quay lại chơi.
    -Pac Fan nếu thật sự muốn tạo 1 sân chơi mới cho anh em, vì cộng đồng gamethu thì nên có 1 sân chơi Công Bằng Tuyệt Đối!
    Còn nếu vì kinh tế thì em ko dám ý kiến gì ^^!

Thưa vs toàn thể anh em.Mình cũng xin nói luôn là vs những bạn co Dk thì chắc chắn đa phần sẽ ko thích khi ko đc đem theo tài sản gì. Nhưng các bạn còn có rất nhiều sự kiện khác. Và còn nhiều sever khác để thể hiện cũng như gặt hái thành quả. Vậy mong anh em nhường lại cái sever 7-giờ sắp thành Event Có 1 sự công bằng tuyệt đối!

Không đồ, không Zen, không ngọc, không CS. Bắt đầu từ 2 bàn tay trắng!

5. Vote cho ý kiến này của cậu.Để công bằng thì không nên cho mang 1 cái gì bên ngoài vào.1 Môi trường cạnh tranh công bằng để kick thich anh em thi đấu.

giodongbuon thích bài này.
  6. THẾ NÀY CHẮC LẠI XIN NGHỈ LÀM 1 TUẦN ĐỂ THAM KHẢO CÁI EVENT NÀY NHỈ ;)).
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    Sống trên đời ko bao giờ có cái gọi là công bằng tuyệt đối. Chỉ Công bằng đối với kẻ mạnh thôi. Hehe

7. nhất trí.............

8. câu này hay đấy bạn ... mình cũng có ý như thế ... đã chơi từ đầu là phải công bằng ...Hoặc nếu có thì cũng giới hạn ở 1 con số nhất định thôi ... !

9. Trên đời khác mà trong Game khác mà bạn. Game có thể điều chỉnh đc. Giống như sever 7 thôi. Giờ hàng x5 20k dư lại rẻ bèo rồi.
    Thế là những bạn có hàng x5 nhiều point dư giờ ko còn cơ hội khẳng định. lại phải lao đầu vào mà cày cuốc hay dồn rs^^.
    Có rất nhiều sự kiện, nhiều sever, các bạn có dk bỏ ra cả số tiền lớn vẫn có chỗ tỏa sáng-các bạn ko bị mất cái gì cả. Còn X5 đã mất nên để cho những tân thủ có cơ hội ngóc đầu( như mình chẳng hạn, ko có tiền đầu tư, chỉ có mỗi cái là time và 1 cái máy tính nối mạng).
    Công bằng sẽ thu hút đc nhiều ng tham gia hơn!

anh có nhận ra em ko? Em phúc nè. hi hi, lương của anh bên đó hàng mấy chục ngàn USD mà a vẫn ko nghĩ tới cá nhân. tiểu đệ bái phục ^^

à hình như e nhầm:).là superJuan chứ ko phai MrJuan^^

10. Cánh cấp 1, cấp 2 trắng được bán trong Shop

liệu cái này có đươc mua vĩnh viên không nhj

11. Kiểu như sv Hoàn Mỹ lúc mới thử nghiệm ! @@ !

12. -ko bit ý kiến pác Fan thế nào nhỉ? Nếu đc đem tài sản vào thì em xin bỏ cuộc trước^^. Ko chơi lại đc mấy bác đồ khủng.Tham gia cũng bít mình ko đc gì nên rút lui trước.

13. được mang đô vào thì đua cái gì! thằng giầu càng giầu ngheo thì không bao giờ khá được!để nghi bác Fan fixx lại!

14. cái này tức là 1 người nếu muốn tham gia sự kiện thì phải tạo ra khoảng chục nhân vật để chứa đồ chứ có 64 ô với 32 ô cá nhân nữa thì đồ ex để đâu cho hết 20 ngày nhỉ?:-*

15. Tớ chỉ dám đứng hóng :D

16. habiz

habiz Hiệp Sĩ

Bác Fan mở cái này rất hay nhưng em xin có ý kiến:

không cho các nhân vật mang bất cứ 1 thứ gì, để tất cả tự cày từ đầu tự kiếm đồ

theo em bác Fan nên mở lại các phòng như này cho anh em cày và pk nó mới vui

x5 lên có 2 phòng 1 ko pk va 1pk đc < 500 lần

x2 cũng có 2 phòng 1 ko pk và 1pk và từ 500-1500 lần

x1 cũng có 2 phòng như vậy từ 1500 ->....

Last edited: 2/12/12
    [vip]S2GiaBao thích bài này.
  17. Có vẻ đồ tự kiếm thích hơn là những thứ có sẵn, một không khí mới của một SV hoàn toàn mới. Nhìn nhân vật nào cũng như tá điền cả mới hay.

18. tducviet

tducviet Cư Dân

Theo tình hình thì mình góp ý như sau:
    - chỉ cho mang theo tối đa 100m.
    - ko cho mang theo ngọc.
    - ko hỗ trợ cashshop và ko bán các pet như panda,thần mã,...
    - kèm theo đó là tăng thêm 1-2k point và tăng exp chung lên 1 ít.

Có như thế này thì mới công bằng cho mọi người muốn quay trở lại cảm giác ngày xưa ấy...!
    Mong bác fan xem xét!

minhquanvb thích bài này.
  19. Vote ........chúng ta hãy là những người thiên cổ ...mài đá làm dao ....ko mang theo cái gì cả

20. đăng kí chỗ nào nhỉ.sao ko thấy mục Dk chỗ nào hic hic

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi