Thông báo Dự kiến điều chỉnh rớt zen

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 25/10/19.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

1. Thời gian áp dụng: 11/11/2019

2. Nội dung: Áp dụng cho những nhân vật Reset duới 150
    _ Đánh quái sẽ KHÔNG rớt zen. Rớt đồ theo quy định cũ
    _ Reset nhân vật KHÔNG mất zen, còn được TẶNG zen theo lần reset : số zen tặng mỗi lần reset = 50% số lần reset
    Ví dụ nhân vật của bạn 100 lần reset, bạn reset sẽ được tăng ngay 50 triệu zen. lần sau 102 lần sẽ được tặng 51 triệu zen.
    _ Phí ngọc, bạc reset vẫn không thay đổi.

Mời anh em góp ý !

2. Đồng ý

3. thế này lại ngon rồi, tân thủ chỉ việc ziset còn zen để adm lo :)

4. Ngon,1 nhân vật rs từ 1 lên 150 lần sẽ có:150x151:2:2=5,6625 tỉ

5. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

- Thực tế là các acc cày rác hiện tại rs từ 150-500 lần chiếm 50%, rs từ 500-800 lần chiếm 35%, rs 800- >=1000 lần chiếm 15%.Vậy theo em "nếu có thể" là bác nên điều chỉnh lương zen rơi theo số lần rs.
    - Các sự kiện (Đua guild, Đua reset, PK hàng tuần tăng mức tặng zen).
    - Tăng phí sử dụng AutoZ lên 100m/1 ngày
    Zen thưởng các sự kiện sẽ là Zen Khóa ( không thể bán hay giao dịch, hsd 90 ngày ).

thienson36Thu Hiền đã thích.
  6. Thế này có mà cày nvp quá ngon

Ko ủng hộ

7. Giờ anh fan cứ làm quả. Nhóm pt mà có 1 nhân vật ko rs thì cả team đánh ko rớt zen

:))

quynhmnls thích bài này.
  8. thêm phần arena đánh k rớt zen nữa anh fan ak. cho mấy acc rác hôi zen k autu ở đấy nữa tránh lag

9. ForMyLove

ForMyLove Hiệp Sĩ

Em đi làm cả ngày, tối về mới ngồi máy được tí, chơi vui là chính, cày mãi chưa nổi 800 lần, vậy acc em cũng là acc cày rác ạ. Em cần định nghĩa acc cày rác là gì, phải chăng 2k lần mới là người chơi chân chính. Em có treo thêm 3 acc nữa, 3 acc này thì 2 ngày em rs/ 1 lần để kiếm zen rs acc chính, phần còn thừa rất nhỏ em tích cop để mua đồ, để bán lấy bạc mua bùa tăng exp những hôm x2, giờ hạn chế thế này là ép em phải nạp thẻ, phải mua bạc ???. Cứ phải bỏ vnđ ra mới là tâm huyết à các anh.

10. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

Nên bỏ chứ lắm lúc lag quá

11. ForMyLove

ForMyLove Hiệp Sĩ

Ví dụ, em vẫn hay kể với bạn bè chơi Mu FPT trước kia về MU HN bây giờ, rủ thêm anh em chơi lại cùng cho vui. Không nhẽ người mới cứ phải mua acc để chơi, ví dụ người đó cũng như em trước kia thích tự lập acc tự chơi trải nghiệm tính năng mới mà vào đánh quái chả ra zen chả ra đồ thì chắc người ta cũng oải mà bỏ :)). Em bày tỏ quan điểm cá nhân của em thế thôi chứ acc em >150 hết rồi :P:P:P

DaiPhapSuAnhChienPro đã thích.
  12. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

Đã lâu rồi ttd mới lại đc lì xì lớn ntn Ok a

venhadicon thích bài này.
  13. Truớc tiên mình ủng hộ ý kiến đưa ra của ADM để giảm tình trạng acc rác cắm các bãi. Đồng thời mình cũng ý kiến luôn mấy bạn bảo điều chỉnh thêm này kia, theo số lần rs mình nói thật 95% số người chơi bây giờ đều cắm acc kiến zen, ngọc, ex bán để rs nhân vật chính, sắm đồ. Mà điều chỉnh zen rớt theo rs ae sẽ bỏ hết lúc ấy chỉ còn Fan với mấy ae lắm tiền nhiều của chơi. Lúc đó mọi cái tăng giá lại kêu trời đất bảo cái này, cái kia đắt....vv

14. Thành viên tâm huyết
    Chứ kiểu muốn ăn mà ko làm
    Ko đầu tư
    Thì mày nên nghỉ

AnhChienPro thích bài này.
  15. Thêm ý kiến là ngừng rơi 56789 zen ở Arena.
    Acc rác auto nhặt zen gây thêm giật lag, lăng quăng gây khó Pk ^^

thienson36AnhChienPro đã thích.
  16. Bạn chỉ nghĩ riêng cho bản thân bạn , còn 9x % ae khác đang chơi bên sv Hà Nội thì bạn nghĩ sao

17. ForMyLove

ForMyLove Hiệp Sĩ

Mình ko chỉ nghĩ riêng cho bản thân mình, mình nghĩ cho cả những người sẽ quay trở lại chơi MU. Mình ko nghĩ cho những người giàu đâu. Bản thân mình cũng đang bị lũ DL gà treo ks tùm lum cả tháng nay. Mình ủng hộ làm thế nào để hạn chế acc rác nhưng biện pháp sao cho hợp lý. Và vì acc mình đều >150 lần cả rồi, có làm thì mình cũng chả ảnh hưởng gì, chỉ đặt hoàn cảnh với những người mới chơi thôi. Còn bạn chưa thể khẳng định được có tới 9x % anh em ủng hộ được đâu. :-@:-@:-@

AnhChienPro thích bài này.
  18. Dạo này mới xuất hiện Guild TVXungBa và MuHaNoi(cùng 1 thằng) chúng nó toàn acc DL và elf cùi.đứng gần như tất cả các bãi từ K4-K5 team nào ae đứng rồi chúng nó cũng thả 1-2 acc DL cướp zen. kiểu không làm cũng có ăn nó nhặt cả BTN. ae auto tất cả các acc nhặt zen+BTN. cho nó đứng tầm 1 tháng ko đủ bạc rs:D:D

TheMen91, venhadiconForMyLove đã thích.
  19. Bỏ cái đua guill dc bạc khóa đi, thay vào đó là đc zen thì hay hơn, bạc khóa chẳng để làm gì

ForMyLove thích bài này.
  20. Chẩn rồi Bạn. Arena là nơi luyện Lev, master kill. ADM lên ko cho rớt zen ở máp này vì mỗi lần arena quái đông lượng zen rớt nhiều số acc rác auto ở đây nhiều rất khó chịu cho ae luyện Lev và master kill

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi