(dự kiến) Dành cho những đại gia rs trên 2k lần

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 2/1/13.

?

Bạn có đồng ý với dự kiến trên ?

Poll closed 17/1/13.
  1. Ý kiến hay, thực hiện sớm thôi !

33.8%
  2. Tàm tạm, tôi có ý kiến bổ xung bên dưới.

11.8%
  3. Không ổn, để yên cho tôi nhờ !

54.4%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình thấy cái này cũng hay mà. Trong các điều kiện trên của anh Fan, Mình xin phép thử bổ sung thêm 1 vài điều kiện và cách tính point # 1 chút các bạn xem có hợp lý ko nhé. Chỉ là ý kiến cá nhân mong mọi người xem qua và góp ý với mình để anh Fan có quyết định hợp lý nhất cho mem nhé:
    + Reset tối đa là 2000 lần. Trên bảng Top khi đến 2k lần sẽ xếp hạng theo point dư.
    + Sẽ bỏ các ưu đãi chi phí reset cho nhân vật rs 2k. Lần reset thưởng vào thứ 6 và CN hàng tuần VẪN được tính Như bình thường nếu rs VIP.
    + Nhân vật rs trên 2k sẽ được reset tối đa 4 lần. Khi reset nhân vật chỉ được tăng : point VC + điểm PD (Điểm TOP tháng VẪN tăng và tính như bình thường, có điều ngày cuối tháng đua top thì chỉ tính 4 lần khi rs là được tăng point dư, các lần còn lại chỉ tính vào điểm tốp tháng chứ ko tăng point dư).
    Lần RS sẽ không tăng mà được cộng thẳng vào point dư. 1 lần rs = 5 point dư.
    + Các char có số lần rs>2k hiện tại sẽ về 2k lần rs, số lần rs thừa được quy đổi thành point dư (1 lần rs = 5 point dư.)
    + PHTS hàng năm sẽ hủy bỏ. Nhưng vẫn sẽ có cơ hội duy nhất cho các NV 2k lần đổi giới tính free vào ngày 1.7 ( cái này tạo cơ hội cho các bạn muốn thử sức ở 1 chủng tộc mới )

Các thay đổi về point dư :
    + Bỏ giới giạn 20k point dư
    + Nếu point dư đã có < 10k : 400 skill đổi được 10k point dư .
    + Nếu point dư đã có >=10k và <20k : 400 skill đổi được 6k point dư. Nếu số point dư đã có + point dư cộng thNếu số point dư đã có + point dư cộng thêm > 10k sẽ làm tròn thành 10kêm > 20k sẽ làm tròn thành 20k
    + Nếu point dư đã có >=20k và <30k : 400 skill đổi 2k point dư.
    + Nếu point dư đã có >=30K : 400 skill đổi 1k point dư.
    + Nếu point dư đã có >=40K : 400 skill đổi 500 point dư.
    + Chia nhỏ khi đổi 100,200,300 skill sẽ tính theo tỉ lệ tương ứng ( ví dụ đơn giản : nếu bạn có <10k point dư, bạn đổi 400 skill = 10k, 300skill = 5k, 200skill = 2k, 100 skill = 1k.. các khoảng point dư # cũng tính tương tự thế).
    Mình thấy 1 điều đễ nhận ra là: các char 2k lần hiện nay ngoài cày skill ra và pk thì hầu như không thể tham gia các even # được. Sôi động nhất là đua top tháng. Nói bảo ko công bằng cho các bạn tân thủ khi đua top cũng ko phải vì các bạn max rs nhanh hơn nv 2k lần. Mà tất cả những nv muốn cày lên 2k cũng ko phải tự nhiên có, họ cũng phải bỏ thời gian, tâm huyết và tiền bạc ra để được như vậy. Vậy như hàng năm ts thì họ được khoảng ~ 4k point dư nếu rs đều 1 ngày 1 lần. còn bi giờ 1 ngày nếu rs 4 lần họ được 20k point dư. Một số người sẽ nói: như thế thì tân thủ làm sao đuổi được 2k. Nhưng các bạn cũng phải có sự phân biệt giữa tân thủ và 2k lần. mình nghĩ họ hoàn toàn xứng đáng được hưởng 1 chút quyền lợi ưu tiên đó. Nếu chỉ vì vài k point dư 1 năm mà họ ko dc tham gia các sự kiện thì theo các bạn có hợp lý ko? vậy cày cuốc lên 2k còn ý nghĩa gì nữa ko?
    Trên chỉ là ý kiến cá nhân. Mong mọi người đừng ném đá nhẹ tay nhé. :)

2. thaison_bn9x

thaison_bn9x Bắc Ninh

1 ngày 4 lân =20 poitn dư 1 năm =7,3k poitn dư
    Chưa tính số lương poitn dư đổi từ sk 3 tháng 1 lần 1 năm được 2k vậy Nguyên Bảo 1 năm có thêm 10k thủ hỏi Tân thủ nhưng người mới chới được lợi ích gì từ sự kiện này khoảng cack ngày 1 xa Hãy để MU như 1 thứ để giải trí đừng để MU nặng về poitn dư giữa nguyên hiện tại Hỗ trợ tân thủ nhiều hơn và tao ra nhiều sự kiện thiết thực hơn.admin lên mở sự kiên viết ra sự kiện hãy cho anh em được vui chơi

sonprince thích bài này.
  3. chú ạ cái này dành cho nhưng anh có char rs 2k nếu để nhưng bạn có char 2k bình trọn cho ý kiến của mình anh nghĩ con số ko đồng ý nên tới 90 % =))

sonprince thích bài này.
  4. Bác Fan nên làm 1 cái topic rành cho những ai có nv rs 2k độc quyền tham gia thì tốt hơn là solo thế này <trừ khi bác Fan lập ra gọi là có tí dân chủ >
    những đồng chí ko có nv rs2k trên thực tế thì chả ảnh hưởng cũng như liên quan gì đến các vấn đề của các char rs 2k cả .
    nhiều người nói khoảng cách càng ngày càng xa , kể ra cũng ko phải . nhìn bảng top thì char 20k dư thì nhiều thôi rồi , còn lại lưa thưa 1 số 24>>26k point dư .trên 30k thì đếm đc bn người ? trên 40k thì lại có 3 nv thì phải .

sonprince thích bài này.
  5. Nếu như theo bạn , cách tính đó là sự ko công bằng cho tân thủ. vậy giữ nguyên như trước ? nghĩa là 1 năm ho cũng có khoảng ~4k point dư nữa nếu PHTS? có sự khác biệt lớn giữa 7k và 4k point dư sao? Bạn nói tân thủ ko đuổi được? ở trên có cách tính point dư cho từng thứ hạng đó thôi. còn nếu nói cộng bằng thì có rất nhiều cách để rút ngắn khoảng cách. nếu bạn là tân thủ ( tức là mới chơi) bạn có thể bỏ ra 1 số tiền để mua luôn 1 acc khủng. hoặc bạn tạo nv rồi + dồn lên 2k. đúng là có sự khác biệt chứ. nếu bạn cày cuốc 4 đến 5 năm để có 1 nv rs 2k lần . giờ có người vào chơi và đòi khủng như bạn, công bằng như bạn. liệu có ai lập nick ra là 2k lần luôn ko? có point dư luôn ko? tại sao lại chỉ có vài nv là có >40k point dư? họ lấy ở đâu ra? cũng là cày cuốc và công sức của người ta thôi. bạn thua kém, bạn muốn rút ngắn khoảng cách. vậy thì đơn giản là bạn phải đầu tư 1 số tiền = số tiền mà họ bỏ ra trong từng ấy năm thôi. cuộc chơi nào cũng có tính công bằng của nó thôi. bạn xuất phát sau thì bạn phải kém người ta về khoảng cách thôi. bạn muốn rút ngắn thì phải bỏ tiền và công sức ra. Nếu lấy Nguyễn Bảo là làm cột mốc. bạn muốn công bằng. đơn giản là bạn lấy mốc là từ khi cậu ta cày NB đến thời điểm này làm con số xem là bao nhiêu năm. Và bạn sẻ bỏ sức mình ra cày cuốc tương ứng bấy nhiêu năm để được như NB ngày hôm nay. Đó mới thật sự là công bằng bạn à. quy tắc đơn giản là: Công thực hiện = Lực x Quãng đường.
    Nếu lực càng lớn ( tiền nhiều ) thì quãng đường nó sẽ ngắn lại ngay thôi ^^!.

thanhlam12TiGonTrang đã thích.
  6. Kết nhất câu này uppppp

sonprince thích bài này.
  7. Anh em gia tăng khoản cách với cột màu đỏ đi :D

Essancesonprince đã thích.
  8. hơn 20% roài còn thực sự để cho người có char 2k bình trọn tôi nghĩ khoảng cách còn xa nữa

sonprincehoangAVY đã thích.
  9. Bình chọn gì toàn những anh em có khi nghỉ game cũng bình chọn thế, đề nghị lấy SMS làm bình chọn cho những acc 2k lần rs thì đc quyền bình chiọn cho nó công bằng

Essance, sonprincehoangAVY đã thích.
  10. chú liền 1 lúc bình trọn đc 3 acc nhỉ ko đồng ý để yên cho tao nhờ =))

11. [Vip] beoandau

[Vip] beoandau Cựu Chiến Binh

:D có vẻ học toán giỏi nhỉ. hehe

sonprince thích bài này.
  12. ^^! công cơ học ý ;))

13. cái này thuộc vật lí mà T.T :P :P :P

14. thaison_bn9x

thaison_bn9x Bắc Ninh

1 năm họ có thể cày lên 2k lần và khoảng cack chỉ là 30k poitn dư nhưng neu làm như thế kìa 1 năm họ cày lên 20k và khoảng cack càng xa dần Giữa 1 năm được 5k và 1 năm được 10k có sự khác biệt đó.Còn xếp bảo hãy bỏ tiền ra mua ac khủng vậy Mu chỉ dành cho nhưng đại Gia nhiều tiền chơi sao người việt nam đâu có Giàu đâu tôi thấy rất nhiều game bjo họ cho chơi miễn phí nhưng họ vẫn có thể móc túi được của game thủ từ nhiều sự kiện tạo ra không khí vui vẻ cho game thủ;chứ cứ bù đầu vào cày chả giải quyết được việc gì cả game chỉ để vui để giải trí đừng nặng về cày cuốc quá nhiều

Em đang cầm thái Bình đây 36k poitn dư trong tốp 10 muhn =))

15. thấy tao ********* chưa , có 3 phiếu phản đối nhé

sonprinceEssance đã thích.
  16. mày đi bỏ phiếu hộ à:">

17. Không thấy Bác Fan vào nói gì nhỉ , chỉ thấy Bác vào rồi lại Out .
    Có lẽ Bác thấy thất vọng vì cái Dự Kiến này .

Essance thích bài này.
  18. soledad268 thích bài này.
  19. Buồn cười nhỉ, event này là giành cho đại gia 2k, chỉ những ai " ĐẠI GIA " mới đc tham gia, còn các bạn nghèo 2k vẫn như bt. *tốc váy*

20. ko thất vọng hơi phí vì sao ư cứ soay như trong chóng bố chúng nó cũng cảm thấy hoa mắt chóng mặt lại buồn nôn nữa chứ =))

@ còn nếu mà sự kiện này mà đc làm thì ko tôn trọng ý kiến của người chơi nói cách khác là ADM "tự tay bóp d ái "

soledad268 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi