8 về game cuuu

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi le duc, 14/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. co xin thi cung la do theo ac
    adminjup hay ko thôi:D

Hùng Boy38FC, Mỏ ĐỏBợm. đã thích.
  2. Liên minh BatTu này chắc chia nhau 18k bạc chưa đủ hoặc xảy ra mâu thuẫn nên trộm đồ của nhau đây mà :)

3. Chưa có bao h đẹp như hôm nay,lalala lilili

@Bợm. quen biết rộng xin cho em nó đi ngu đến nỗi ip củng huỷ, ahihi

3012, Em Về ĐiBợm. đã thích.
  4. ông ơi bh xac đinh rồi ip admin đã cảnh bao rồi bh mât thi xac đinh rồi lêu cư như chủ top ở trên thi không pit bao nhiu ae kêu cuu rồi xin chia buôn cung chủ topp

Boy8xHD thích bài này.
  5. lúc thì ngồi trên đầu ngta nói này nọ giờ đến lúc khóc ròng , cứ bảo ông trời ko có mắt đi.

6. ^^ chả có j đâu mình mất suốt ấy mà

Hùng Boy38FC thích bài này.
  7. Ờ cái gì cứ đúng luật mà làm thôi em, Pháp luật sinh ra là bảo vệ thân thể, tài sản, gia đình, quyền tự do ....Nếu ai xâm hại đến tài sản của họ thì họ có quyền tố cáo đến những người thực thi pháp luật để được bảo vệ thôi em. Nhưng luật pháp cũng dựa trên cơ sở, có lý tó tình em à.

Nhìn vào nội dung topic này. Anh thấy thủ phạm đã cố tình đăng nhập trái phép tài khoản của @le duc. @Mỏ Đỏ @Ngọc Final @BoyZone9x ... Mời các bạn có liên quan vào trình bày thời gian, ip lấy cắp đồ + tài sản bao gồm cả acc MISA, EndGame ... bị mất để @fantasymc @Thiên Thanh Hi sử lý tố cáo 1 thể nhé.

Tôi cũng nghe qua sự việc này từ vài ngày hôm nay: nhưng nghĩ tài sản nhỏ, không đáng để tố cáo, mất coi như xong. Nhưng đến hôm nay khẳng định tên này phạm tội, có hành vi có chủ đích, có tính chất chuyên nghiệp... cố tình mò pass. Tất nhiên các bạn à chúng tôi không khóa cửa nhà, không bao giờ đồng nghĩa với việc các bạn có quyền vào nhà tôi ăn trộm cả. Hay việc dựng xe máy trước cửa: các bạn có quyền lấy khóa vạn năng ra mở dắt đi đâu....

Tại mục 2 Quy ước và quy tắc chung ( Luật cộng đồng GamethuVn )
    Điều 5 mục 2 có ghi rõ.
    Điều 5. Chiếm đoạt trái phép tài sản:
    1. Giả mạo thành viên BQT hoặc người được BQT cấp chức năng để lừa đảo lấy đồ, tài sản trong game, tài sản tại diễn đàn hoặc thông tin tài khoản của thành viên khác.
    2. Sử dụng thủ đoạn khác trên internet [15] để trộm cắp tài sản và tài khoản của thành viên khác mà không phải do bị hại tự nguyện cung cấp những thông tin về tài khoản.
    Chúng tôi tố cáo: ip 27.72.58.140
    Có hành vi cố tình sử dụng thủ đoạn trên internet để trộm cắp tàn sản của thành viên khác. Mà không phải do chúng tôi cung cấp thông tin về tài khoản.

Last edited: 14/5/17
  8. Gửi @fantasymc , @Thiên Thanh Hi BQT MUHN.

Hôm nay 14/05/2017, account: EndGame, nhân vật: TheEnd SĐT đăng ký: 004 ***** 568
    Có hủy ip lúc 7h45', đổi mật khẩu cấp 1 riêng lúc khoảng 8h00' (Em hủy ip để tiện đua G, nếu bận nhờ ae chạy tiếp hộ để có logo 35%). Lúc này mật khẩu cấp 1 chỉ mình em sử dụng, cam đoan không chia sẻ bất kỳ ai từ lúc đổi mật khẩu cấp 1 đến hiện tại.

Đến 12h00' có người đăng nhập kick tài khoản ra, sau đó em kick lại luôn vào game đã bị IP: 27.72.58.140 lấy mất đồ: Pedan sét +11 full...

Sau đó thì một số account như của chủ top cũng bị mò pass vào lấy đồ, IP này đã rất nhiều lần mò được tài khoản game của mọi người.
    Em không mong lấy lại được đồ, xin BQT trừng trị tìm kẻ gian block vĩnh viễn ạ.

Các file đính kèm:

Hùng Boy38FC, 3012Bợm. đã thích.
  9. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

@Thiên Thanh Hi Nhi nhờ Hi kiểm tra địa chỉ ip và giải quyết dùm Nhi vụ này được không. Đây là vụ ăn cắp đồ trên quy mô lớn. Mong Hi có thể bớt chút thời gian điều tra và tạm thời block acc liên quan dùm. Nhi chân thành cảm ơn

10. Đây là trường hộ cố tình xâm phạm trái phép tài sản cá nhân nên mong ADM @fantasymc và anh @Thiên Thanh Hi có biện pháp xử lí thật nghiêm khắc trường hợp này.

11. Hóng xem nào,xem nào

3012Bợm. đã thích.
  12. Đến chết cười với mấy ông em đầu ko có óc chả khá hơn đc hee.

Hùng Boy38FC, Bợm.BoyZone9x đã thích.
  13. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Từ lâu rồi BQT không còn xử lý các trường hợp này nữa các bạn nhé, các bạn vui lòng tham khảo Luật cộng đồng:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/957080

Rất tiếc và xin lỗi vì không thể giúp gì được.
    Close topic.

14. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Nãy tôi bận nên trả lời hơi nhanh, giờ tôi xin phép nói rõ hơn.

@Bợm. trích dẫn luật hoàn toàn đúng, không sai. Nhưng Luật cộng đồng không phải thứ chứa tất cả các quy định, mỗi dịch vụ sẽ có những quy định chi tiết hơn.

Trong quy định về IP đã nói rõ nếu hủy bỏ thì chấp nhận mất đồ thì thôi, không kiện cáo thắc mắc. Chính quy định này đã chống lại @le duc@BoyZone9x

Mà như vậy, nếu tôi giải quyết kiện cáo, thắc mắc... nghĩa là tôi đã làm sai luật. Nên dù muốn giúp nhưng tôi cũng không thể làm gì.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi