8 về game cập nhật hàng khủng VQ

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi smallheartt, 16/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. KinLove

KinLove Hiệp Sĩ

Mình cũng có quan điểm giống với bạn này , thật sự thì trước giờ sét 10% chỉ dùng để train đối với quái , nó không hề có tác dụng trong pk như 1 số bạn hay nghĩ . Lấy 1 ví dụ nào :

+ Tăng khả năng tránh đòn 10% : 1 món = 10% > 5 item giáp = 50% , 1 item khiêng = 10% , 2 item ring = 20% >> tổng tính ra là 80% né đòn , nếu PK options này có tác dụng thật thì nó đúng là ác mộng đúng không các bạn . Mở rộng vấn đề ra , nếu có 1 sét item socket có op hoản hảo 10% , ép thêm socket né đòn vào sẽ vượt ngưỡng 100% né đòn , vậy lúc này kết quả khi PK sẽ ra thế nào nhỉ :D

+ Riêng với quái thì test sơ cũng đã ra kết quả , quá ngọt ngào cho 1 sét 10% khi đem đi train ^^! .

Ngoài ra , mình thấy bác Hope999 đề cập tới vấn đề RF cũng khá hay . Mình cũng có 1 số quan điểm muốn thảo luận với bác , theo mình thì RF có thể đi theo 2 đường tiện nhất ( tùy theo đối thủ Pk là ai ) :

+ 1 là đường siêu damage như bác nói , RF sẽ dồn toàn bộ sao cho ra damage to nhất ( từ sét item , vũ khí , wing MNL ... ) , khi ấy sẽ xảy ra trường hợp , ta cố gắng kết thúc đối thủ 1 cách nhanh nhất có thể , vì khi đó giáp của RF sẽ cực kì giấy , nếu trong vòng 1 nốt nhạc mà đối thủ không chết >> khả năng RF gục xuống gần như là chắc chắn . Theo em với trường hợp siêu damage này nên dồn vào sét item thần thánh có options : loại bỏ phòng thủ + wing loại bỏ phòng thủ nữa để tăng tối đa khả năng kết thúc đối phương .

+ 2 là đường mọi người hay gọi là pê đê : RF lúc này sẽ đánh với các class máu và giáp giấy như mình , khi này cần cân bằng giữa thủ và damage sao cho cân xứng , tránh damage yếu quá + trâu , mà cũng tránh damage mạnh quá mà yếu . Quan điểm của mình là 1 sét item hoàn hảo options 5% 4% GST hoặc 4%HP 4% GST cũng không phải quá tệ :D .

Anh em cùng thảo luận cho rôm rả :D

smallheartt_Hope999_ đã thích.
  2. Gan như tất cả ae bên đó qua, muhn đó trước làm ăn cũng được lắm, sau này mới dở chứng ra đấy, ae qua đây thì chuẩn qúa rồi

3. mình chơi bên đó cách đây 4 năm , hồi đó mình chơi ở quán nét 10 ae chơi cùng nên vui lắm .giờ rủ ko ai chơi nữa toàn lo bận đi làm với gia đình

4. cái op 10% giải thích đơn giản thế này: giả sử dk bạn có khả năng tránh (né) đòn là 1000, khi mặc 1 món 10% sẽ
    là 1000x1,1 = 1.100. nếu mặc tiếp món thứ 2 sẽ được tính là 1.100x1,1 = 1.210 khả năg trấnh đòn.... các món tiếp theo cứ thế mà tính lên. Nếu bị người hoặc quái vật có khả năng tấn công thấp sẽ bị miss còn nếu khả năng tấn công cao sẽ dính đòn.
    p/s hope nói 1 cách đơn giản, dể hiểu nhưng vẫn đúng nguyên tắc chung chứ nếu tính đúng đủ sẽ hơi phức tạp hơn 1 chút và rất khó hiểu

5. bên mu đó chỉ cho up đồ = web toàn vnđ .bác Hope chơi bên đó cũng đầu tư lắm mà .nổi tiếng bên mu-hanoi luôn

_Hope999_ thích bài này.
  6. mình cũng chơi mu đấy từ năm 2011 đến cuối 2013 thì bỏ dứt áo ra đi ^^!
    mu ý chơi quán nét đc vì cày mt vài ngày là max chứ MU HANOI này mà chơi quán nét thì vỡ mặt thớt

_Hope999_815852 đã thích.
  7. Nói thế Hope ngại lắm, nhưng Hope biết có nhiều người bỏ rất nhiều tiền vào G nhưng chưa chắc đã được tiếng

8. KinLove

KinLove Hiệp Sĩ

Hope thử vào game chú ý kĩ lại , cái né đòn ở đây chính là cái def rate dùng trong PVM , nó là cái ở trong ( ) bên dưới agi ấy , và cái đó chỉ dùng trong PVM - train quái chứ ko phải dùng trong PVP - PK .

_Hope999_ thích bài này.
  9. Cho e hỏi là bác đã mua lại đc tên nv Hope chưa .trước hâm mộ bác bên mu-hanoi mà open mình có lập nv Hope định để dành cho bác .Mà hình như là hôm open 5.9 bác ko chơi thì phải

_Hope999_ thích bài này.
  10. Bác có đồ TT cùi để e xài nhé. Con e tên NgocLanTim cùn G bác ấy:D

_Hope999_ thích bài này.
  11. còn cái tay đủ sét mà *** nó :3

Các file đính kèm:

CaSauChuaPro thích bài này.
  12. mình nghĩ là thật 100% rồi. Các bác cứ chịu khó đầu tư Bùa Kết hợp + vét máng JW nhiều vào. Giá JW lên cao là điều 70% dân số MU mong đợi
    thz các đại gia nhiều

_Hope999_ thích bài này.
  13. Hope chưa mua lại được, đăng trên dd để mua nhưng ko ai bán. Hom 5-9 Hope bận nhờ GOD nó đăng nhập vào G để lấy hộ cái tển nhưng nó lại quên ngày giờ nên ko lấy được. Nếu cậu đang giữ cái tên đó thì tốt quá

14. Hope chưa mua lại được, đăng trên dd để mua nhưng ko ai bán. Hom 5-9 Hope bận nhờ GOD nó đăng nhập vào G để lấy hộ cái tển nhưng nó lại quên ngày giờ nên ko lấy được. Nếu cậu đang giữ cái tên đó thì tốt quá

15. rất thích những bài phân tích của bác :)

16. Jaychou nghe cũng quen quen chắc chơi asia lâu phết rôi nhỉ

17. hôm 5.9 e tưởng bác chơi định lập cho bác nhưng ko thấy ai hỏi nên em xoá rồi .sr bác nếu cần bác thử pm xin GT kêu gọi thêm ae giúp đỡ ấy .xem lấy lại đc ko .nói thật phải bác cầm tên Hope e mới thấy chính chủ

_Hope999_ thích bài này.
  18. ù bên đó Asiagames trước cũng phát triển nhưng vì hack đồ, hack xu đc nên mới nát .hồi đó mình cũng hack xu :D

19. Hope chơi mu nnà cũng dùng tên Hope cả, chơi bên này ko có tên đó cumgx thấy hơi thiếu

20. e biết tính bác mà .Theo em thì bác đăng lên diễn đàn mua lại tên nv 200K xem sao nếu bác xác định chơi lâu dài .Còn e sau này nếu chơi đc lâu dài có gì cho e 1 slot cho nv DK ghẻ Sasuke vô gui với nhé :D.

_Hope999_ thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi