8 về game Công thức đamê cho GrowLancer

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi longcuti, 9/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tớ dang tét GL EF vs SOUL cung di vs nhau bang point.thì bọn kia chi dame dc 2k4 ma gl no dame 6k

2. tất nhiên ý mình hỏi bạn thấy mana ccủ gl so với các class khác vì mình thấy gl rất tốn mana

3. giotmau

giotmau Chiến Binh

Bổ sung luôn:
    Str: 4điểm lên 1 dame max, 8 điểm lên 1 dame min
    Agi: 6 điểm lên 1 dame max, 10 điểm lên 1 dame min

Tình hình point ít nên tăng dame chuẩn tí cũng ngon.

longcuti thích bài này.
  4. ờ , vì anh em toàn quan tâm đến dame max để shock lấy độ phê nên toàn bỏ qua dame min:">

5. Lưu Xoăn

Lưu Xoăn Cư Dân

Nhân tiện ai có bài viết nào về các set đồ và các kiểu vũ khí + khiên của GL ko? Để biết đường mà lùng mua

6. + Về cách tính dame lưu ý bác là còn phải tính min dame nữa, ko phải lúc nào cũng lý tưởng để max dame. ngoài ra lưu ý thêm về dame thuộc tính, một chú ý "hot" để lôi kéo ae chơi agi GL:
    max dame thuộc tính = (agi/1 + str/4)

+Ene có tác dụng tăng mana :)). bình thường mọi người +200 ene để lấy skill, ai sợ hao mana thì +thêm

+Viên cổ lực tác dụng chính là stun chứ ko đạp đc đối phương ra xa bao nhiu đâu nhé. hầu hết ai dùng chiêu này cũng đều để lấy sự chớp nhoáng của nó phủ đầu đối phương từ xa (range của viễn cổ lực là 6 ô). Dame của viễn cổ lực được chia làm 4 dame nhỏ

+Vòng tròn hộ thể: chỉ có tác dụng PVP thôi, kiểu gần giống với xuyên thấu của RF.

+Phản phệ chú: muốn biết tăng bao nhiêu hãy trỏ chuột vào cái icon ở dãy các buff trên cùng màn hình. khi chưa chạm giới hạn thì tính là [str/20], giới hạn là 52428.

+Dame số nhảy và dame trong một thời gian là khác nhau. Có thể tăng full str cho bạn số dame to, nhưng như vậy là bạn đang giảm bớt attack speed và attack rate. Kiểu như tôi dame đc 10k nhưng dame đều ko miss, 1s tôi dame 20 phát thì sẽ là 200k/s. Anh dame to 50k nhưng miss nhiều, lại chậm 1s chỉ trúng 3 chiêu thì sẽ là 150k/s. Với quái nhỏ, armor ít sẽ ko sao, nhưng vs mấy con quái có lượng sd khủng thì ko đủ attack rate đánh sẽ rất chi là mệt. vd như dame phượng ấy, str GL dame nhảy vẫn to nhưng lẫn trong hàng miss dài thượt, trong khi agi GL rỉa máu từ từ con phượng già

+Bỏ 6pt vào agi ko hề lỗ nếu so vs str trong trường hợp 1v1 hoặc 1v2 vì agi ngoài tác dụng cho dame còn tăng attack rate, attack speed, def. cái thiệt của agi GL là ko thể dame nhiều quái cùng lúc = str GL, việc dồn Str phải tính tới việc bạn sẽ train ở map nào, tránh tình trạng thiếu agi để cho quái sốc dame, như vậy chậm càng thêm chậm. Cho nên phải cân nhắc kĩ.

KLQ nhưng ae có nghĩ là em GL dễ bị "sệ" ko, nhất là khi buf lôi vân ý, tạo hình nhìn ko ưng ý như elf vs sum

7. Em này có đi 2 short không đại ca.^^. rổ giá thế nào, tiền nhà nghỉ bao nhiêu. full servit . có cum inalo. pro cho mình số em nó với nhé.^^ tinh thần checker lên cao rồi đấy
    bài viết hay và bổ ích. like

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi