Con máy cùi của mình vẫn đang cắm muhn 24\24 đây !

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi chienchoe, 19/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ệch máy cùi gớm :)

chienchoe thích bài này.
  2. chienchoe thích bài này.
  3. máy lap mình core i3 ram 2g mà sao 1 acc còn giật tung chảo không chơi đc nhỉ
    win 8, win 7 32 bit đều thử qua hết r

chienchoeNgayVeMU đã thích.
  4. [​IMG]

laptop cùi của t chỉ có thế này thôi :)>-

5. Máy minhg là máy cây acer đồng bộ

chienchoe thích bài này.
  6. Quan trọng là VGA thôi cậu

chienchoe thích bài này.
  7. Chưa thấy bác nào có con màn hình full HD như songvedem1 nhỉ :)

chienchoe thích bài này.
  8. Trước dùng con tivi LG 32' ful toàn xem phim về sau xuống màn tivi ssamsung 26' xong lại màn tivi sonny 40' Led full hd cuối cùng vẫn quay về dùng màn vi tính LCD 20' là ngon nhất. Theo mình các con màn to chỉ dùng xem phim + nhạc hay chơi game 1 lúc còn sướng thôi chứ phổ thông cứ dùng con màn 20' vừa đỡ tốn điện, nóng....

Thông Lỗ Nhị thích bài này.
  9. A Chiến game mà là game 3D yêu cầu chính là về card đồ hoạ. thứ nhất vì nếu dùng đồ hoạ tích hợp (onboard) thì CPU vừa phải xử lý thông tin vừa phải xử lý đồ hoạ. còn có card rời thì tất nhiên phần đồ hoạ sẽ đc Card đảm nhận giải toả cho CPU và Ram. Mà đối với game thì phần xử lý đồ hoạ thì nặng hơn rất nhiều so với xử lý thông tin. và 1 vấn đề nữa là đối với PC thì vấn đề tản nhiệt cao hơn Laptop lên hiệu năng cùng một cấu hình khác rõ rệt

10. cậu lên cài bản Win nhẹ thôi. tớ dùng win 7 nhưng chỉ dùng bản home pretium. đừng dùng bản untime. với lại xem lại driver và tản nhiệt nhé, vấn đề tản nhiệt ở laptop là điều rất quan trọng

nhoktrekon thích bài này.
  11. Tôi dùng 2 màn 1 cái 17' để chơi game
    1 cái 40' để xem film :D
    Màn to khó khiển chuột.
    Nhưng cái màn của BF làm gì mà to lắm tầm 2x' là cùng

Last edited: 21/6/14
    chienchoe thích bài này.
  12. thanh start >> search . gõ . dxdiag là ra a ơi

13. Mày nhìn ở đâu mà biết màn full HD vậy mày

14. hỏi thật a Chiến 1 câu.a có dạy e cái cách làm sv đc không.có gì em cắp tráp xuống quán anh học :D

chienchoe thích bài này.
  15. Đang win 8.1 có lẽ lại về XP

16. a ko làm được mà - chú vào garena, mai hoàng, khởi động... làm 1 năm đi học rồi về chỉ cho a e( ở Hà nội a chỉ thấy 3 nơi này làm chuẩn nhất thôi, 3 cty này có phòng máy khắp cả nước ;;) )

17. :D.vấn đề là em làm sao mà vào đc.e cũng có nhu cầu làm 1 quán.nhưng chắc g2030 thôi.nguồn actec vp300.còn lại giống của anh

chienchoe thích bài này.
  18. chú còn trẻ thì xin vào dễ ko mà còn a thì già rồi, còn dàn net nhà a toàn sài G2020 có 1 ít G620 :)

Pollo thích bài này.
  19. kinh nghiêm về máy móc về phần mềm em có.nhưng phần cứng thì không.và e không có bằng cấp gì làm sao vào đc :D

chienchoe thích bài này.
  20. Độ phân giải :">

chienchoe thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi