Con bạn thân!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi mrk0ol, 28/7/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mới ngày còn ngồi cạnh nhau 3 năm học trung học cơ sở liền, và nên cấp 3 khác trường nhưng vẫn nhắn tin nói chuyện đi chơi, và khi bạn nên đại học...........
    những năm tháng ngồi cùng bàn với nhau, nói chuyện tâm sự, và viết thư cho nhau khi 2 đứa ngồi sát nhau :)) thật là tuyệt vời đúng ko, có những khi bạn buồn, rủ đi chơi, rồi bạn ngồi cạnh tớ thút thít và khóc.... rồi những lời chia sẻ, tâm sự và an ủi bạn, rồi những lúc vui đùa cùng nhau, chêu nhau rồi hận giờn rỗi nhau :">
    thật đúng là 1 tình bạn tuyệt vời khác giới :))
    khi nên cấp 3, bạn vẫn sms buồn chán vì ko có tớ bên cạnh, ko được nói chuyện cùng tớ, nhưng chúng ta vẫn gặp nhau mỗi khi giờ tan học, mỗi khi đi học tớ vẫn đứng chờ bạn
    để rồi cứ thế chúng ta thân thiết hơn, cuối tuần 2 đứa dẫn nhau đi ăn vặt,
    và rồi chúng ta vẫn phải xa nhau khi bạn bước tới cái cánh cổng đại học =P~
    nhớ đợt mới nên bạn kêu buồn, bạn kêu chán nản, bạn kêu toàn người lạ và cần có tớ để được đánh :)) được véo và được nói những chuyện tế nhị,
    trưa nắng bạn gọi điện bạn khóc thút thít và rồi cúp máy, tớ nghĩ bạn ko ổn, liền phi từ bắc ninh phi nên, ngồi nói chuyện với bạn, và tâm sự cùng bạn, đến tối lại về, sáng hôm sau bạn lại thế :)) tớ cũng chẳng biết làm gì hơn là đến với bạn,
    bạn muốn chơi game cùng tớ, bạn muốn có 1 nhân vật game là con gái :"> ( chết mày rồi =)) Mu efl xynh vô đối nhá :)) )
    rồi sắm cho bạn 1 char efl HotGirl, những ngày đầu bạn khoái, những ngày đầu bạn hứng thú, pm nói chuyện hỏi rôm lắm \:D/
    nhưng sau được vài tuần thì chẳng biết có gì mới lạ khiến con người bạn thay đổi hoàn toàn....
    rồi thời gian trôi qua trôi qua..... bạn mất tích ko sủi tăm luôn, online tớ chỉ mong chờ bạn buzz tớ 1 cái để câu chuyện bắt đầu, thế mà bạn cứ hờ hững, bạn online nhưng bạn đã quên tớ,
    và đã hơn 10 tháng ko thấy dư âm gì của bạn....
    để rồi hôm nay nhận được 1 cái tin nhắn, khiến tớ đọc mà ko sao kìm chế dc nước mắt
    " bạn đang làm gì đấy, tớ được nghỉ hè rồi, hehe. chiều đi ăn vặt và mua đồ cùng tớ nhé "
    :)) người cứ run lên thật là hạnh phúc biết bao khi người bạn thân vẫn còn nghĩ tới mình, vẫn với thói quen như xưa, đến giờ hẹn đóng xe sang đón bạn,
    bạn cho tớ hết bất ngờ này đến bất ngờ khác, đi mua đồ thì bạn vào những cái shop đi qua mình chỉ giám nhìn qua :)) bạn kêu tớ đóng thằng vào cửa hàng, đã thấy lạnh lạnh với bạn rồi :)) bạn cầm cái quần lên và hỏi giá, con chủ hàng phốt câu, 4 loét em ơi,
    bạn vả lại luôn " uầy!!! quần này có 400k thôi à. rẻ nhỉ " :)) tớ thấy bạn khác rồi đấy
    ( khi những năm học cấp 3 đi mua đồ và đón bạn đi chơi, chợ mà phang, 3 loét là bạn kêu gào rồi )
    đến chiều mát lượn vài vòng quanh hồ rồi đi chơi quanh quanh ăn vặt, tớ tưởng bạn thích khung cảnh như xưa, tớ rủ bạn vào ăn xúc xích, bạn bảo " ui rời, ở đấy đông mà nhìn mất vệ sinh lắm. nhìn cứ ghê ghê thế nào ý, đi ăn pizza đi " ( thế mà thời xưa bạn ngồi ngày ngày ăn ở đấy mà chẳng thấy kinh tẹo nào )
    rồi về và tối nhắn tin bạn bảo trời nóng quá, đi dạo mát đê :)
    uh thì đi thuôi.
    sang đón bạn, càng bất ngờ hơn khi bạn chơi hẳn đồ mỏng tanh, nhìn xuyên thấu luôn
    (1 năm trước, thì bạn luôn luôn đóng cái áo cộc + 1 áo đồng phục, đố ai biết hàng của bạn màu gì )
    và bạn làm luôn chơi hàng hiệu 15cm đóng vào chân,
    ( 1 năm trước thì bạn còn ngại khi tớ bảo bạn nên đi dép cao ghót, bạn chọn những đôi 2 3cm thì đi khệnh khạng chao đảo kêu đau chân với lại ko quen )
    rồi bạn dắt con xe a tê la vừa mua chưa cả đóng biển số đi, ngồi nói chuyện bạn bảo "xe này chán quá, đi ko thích, tớ định đổi liberty, bạn thấy xe đó thế nào "
    mình ngồi khép mình mà chỉ nở 1 nụ cười nhạt nhoẹt, ;)
    rồi bạn kể nào thì thằng đang tán tớ thế này nhưng mà tớ ko thích, thằng kia tán tớ thì nghĩ tớ cái lọ cái chai .
    rồi thì quen biết cả các dân chơi thứ thiệt, nào thì hải phòng nào thì xxx yyy
    và giờ khi điều kiện của bạn được đẩy nên, cuộc sống ở thủ đô nhộn nhịp đông vui,
    bạn chẳng còn biết là có những ai đang quan tâm đến bạn, nhớ đến bạn.
    tớ đau đầu và buồn về bạn, có lẽ chưa tình yêu nào, và chưa sự thất vọng nào bằng sự thất vọng về bạn, 1 người bạn mà tớ coi là than thiết nhất,
    cái cuộc sống nơi xa quê, xa bạn bè đã đánh mất bạn, trong mắt bạn, có lẽ bạn đã đánh mất đi 2 từ “ bạn thân “ trong suốt 10 tháng qua rồi.
    Giờ gặp bạn chắc tớ chỉ giám cười 1 cái nhạt toẹt như 1 cách hỏi thăm thôi,
    Nhưng dù sao thì cũng Chúc bạn có 1 cuộc sống mới hạnh phúc và niềm vui mới, tớ thấy vui khi bạn ko còn xuy tư, khi bạn có đầy đủ và bạn cũng chẳng còn những nối buồn khi tâm sự với tớ, đọc được thì cũng ko cần coment đâu nhé, ko người ta lại nghĩ bạn …..
    Trong mắt tớ, tớ vẫn quý mến bạn như xưa, he. Ngủ đã!!!!!!!!

2. Bóc kotex phát nào văn hay

Last edited: 28/7/11
  3. em phải thông cảm thôi đã bước chân lên thủ đô Hà Lội là biết cuộc sống đua đòi bắt đầu

lần sau mà muốn bóc tem thì lươn đi chỗ khác mà bóc nhé

mrk0ol thích bài này.
  4. cứ thích bóc đây ko lượn thì có làm sao ko=P~

5. [Vip]Tu0jDayThj

[Vip]Tu0jDayThj <font color=DarkOrchid>_†hi€u Gi/-\ ßuØ^`И_</font>

:-< cuộc đời Sung luôn gặp những người con gái rất gì và này lọ :))

mrk0ol thích bài này.
  6. Gì mà dài thế ?

7. Lên thủ đô là 1 phần giữ được mình hay ko mới là điều quan trọng . Thảo nào người dưới quê thường nói con gái lên hà nội là hư hỏng :-< . Kiểu này ai dám cho con gái lên hà nội học & làm việc nữa :-<

mrk0ol thích bài này.
  8. Mr.Nhok

Mr.Nhok Guest

Đọc mà cảm động vãi hết kả mồ hôi :">

9. azuma

azuma Guest

:D tâm sự gần giống với mình :D !

10. Tâm không vững thì con ngưỡi dễ thay đổi :) HN đất chật người đông bao nhiêu cám dỗ xô đẩy :"> titanic to như thế, vững chãi như thế mà ra đại dương ko khéo léo vẫn chìm huống gì 1 ng con gái ngây thơ yếu liễu đào tơ ở giữa biển người bon chen đầy những cơn sóng cám dỗ như thủ đô :">

mrk0olSingleInLove đã thích.
  11. đọc bài này lại nhớ Ngày xưa là mít là na khi lên thành phố em là trà mi:))

12. Tình trạng này thì lấy đâu ra gái quê để mà.... :-<

mrk0ol thích bài này.
  13. nhà có điều kiện, cả nhà có 1 cô tiểu thư, bố mẹ làm ăn buôn bán bất động sản bao nhiêu năm nay, có tiền vào nó khác,
    có ai là sinh viên khi nên hà nội học được nhà cung cấp cho 5m đến 10m 1 tháng chưa, rất chi là hiếm.
    lúc tối đi chơi trong ví còn 9 sỵch, bỏ ra trả tiền hết 5 sỵch, bạn thấy trong ví còn vài tờ 10 cành, bạn bỏ cái boss hãng louis vuitton bạn đưa cho em tờ 5 loét, bảo cầm đấy mà tiêu vặt như là bố thí :))
    @: có lẽ bạn đang thấy khó chịu hay gì đó, nhưng mà vẫn phải chấp nhận, còn đối với tớ, game là ảo nhưng a e sống với nhau là thật, khi bạn ko còn là người để tớ tâm sự nữa, thì chắc là chỉ còn a e trong game thôi, nên bạn hãy hiểu,
    còn tớ ko tiền nhưng lòng tớ chân thật mà chân tình, bạn hãy sống và tiếp tục với cuộc sống hàng ngày, đừng bận tâm về tớ nhiều, tớ cũng cảm ơn bạn, vì bạn mà tớ hiểu được thêm giá trị của cuộc sống,

LouisVuitton thích bài này.
  14. [video=youtube;zpo7a3wMfe8]http://www.youtube.com/watch?v=zpo7a3wMfe8[/video]

SingleInLove thích bài này.
  15. TP này đông nhỉ .

16. thê sao ko cầm mẹ đi. bộ giai nhân đây. =))

17. Kool ơi mày kiếm đâu câu chuyện chém gió giỏi thế em

18. . /.

wolfsking thích bài này.
  19. HAy wa. Hay wa bạn ơi..............

20. Hãy cư xử sao cho đúng mực :">. Là mày mày còn viết lên cái bài này, vì đơn giản mày còn coi nó là bạn. Còn nói thẳng là với riêng tao :P. Thì đ.éo bao giờ phải viết :)). Vì đơn giản giờ họ đã khác, k0 còn phù hợp với thằng nhà quê như mình :)). Một ngày nào đó, khi gặp bạn của bạn mày, mày sẽ bị phỉ nhổ vào mặt là thằng " Nhà Quê" vì đ.éo biết ăn chơi :)). Thôi thì cứ để e ấy đi theo cái kiếp ăn chơi đi thuôi.
    Nào mình lên 3, nào mình xuống 4 :"> :">

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi