Góp ý có thằng lừa đảo batsababyy

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi TrungTu, 8/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ID giờ đầy rẫy ra đó, cái này có thể nhờ ae quen biết lập tp mua hộ, MU vào chơi ko lẽ ko quen ai! Ko thì chỉ còn chơi 1 t/g gian có chút am hiểu rồi mua, Người chưa mua dc thì chưa sao, chứ vô mua gặp phải lừa đảo thì mất của như chơi!

2. chuẩn đấy .hôm trước nó nt bảo lad batsababy bảo đổi sdt cho nó.bố con chó

3. Trung gian phải có ký hiệu gì để ae nhận biết khỏi bị lừa

4. lừa được mấy đứa là ngọt mía lùi

5. lúc nó sms cho a bằng SDT trên rồi nó bảo quen car TS và Toàn baby muốn ai vào TG cũng đc vơi VCL chứ

6. nhiều người k để ý là bị dính ngay

7. Mod, TTH thông cảm chứ mình nói thật:
    Bản chất vẫn là bản chất - lừa người vẫn mãi lừa, trường hợp cần tiền vì lý do quẫn quá cũng quá đáng lắm chỉ một lần
    Người này lừa của bao nhiêu ae GameThuVN rồi - ai cũng được SMS hỏi thăm để lừa

Đọc Topic bên kia của TTH - hiểu và thông cảm một phần, nhưng đọc cái:

Một phần nhỏ nhoi, người trong đoàn nấu cơm người chiến sỹ nào cũng phải có trách nhiệm phải trả - cậu này còn là lính gác, không trả giấu cũng không thể song. (Người thường thì không có suy nghĩ gì về hành động tốt này, nhưng đã lừa đảo - bản tính lại khác... mình hơi đoán mò, cũng ức vì nó đã lừa mình một lần bị chửi vẫn cố lần thứ hai chây như rẻ lau)

8. h lừa đảo như ngóe . ae nên cẩn thận nhìn xzen vs sdt .. vs đeo kính để ý kĩ cái tên là ok

9. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

10. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

đôi khi cuộc sống ép buộc

11. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Gửi tin nhắn cho tôi, tôi lập tức tiến hành điều tra và kẻ lừa đảo đã phải rút lui, topic:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/nguyen-the-cuong-vao-toi-nho-chut.710783/#post-6106423

Đã tận lực như thế mà lại dám chửi tôi, còn bịa đặt trắng trợn, "ông ấy bảo blog rồi" là sao, tôi bảo thế ở đâu, bao giờ?

dkmn với ai? Với tôi?

Banned và block vĩnh viễn 03 account của VIPBINCONGTU!

Thu Muộn thích bài này.
  12. Thiên Thanh Hi

Tóm lại bạn nói thật cái gì? Hai chữ này thường chỉ dùng khi cần phản đối ai đó, và bạn muốn phản đối gì ở tôi?

Luật game là không xử lý tranh chấp tài sản, bị lừa là do lỗi của ai? Tôi có biện pháp để bảo vệ an toàn chung cho các bạn là được rồi, ở game khác còn không bao giờ có chuyện như thế này.

Còn ở khía cạnh con người, kẻ giết người, đi tù còn có thể hoàn lương, ra tù làm giám đốc, tạo công ăn việc làm cho người khác.v.v. Đừng vội kết luận về một con người, kết luận không khiến bạn giỏi hơn, nó chỉ chứng minh bạn nắm trong tay quá ít dữ kiện.

Hãy nghĩ thật kĩ trước khi phát ngôn, một lời nói của mình, phải thấy nó quý giá, đừng dùng bừa bãi.

13. Không có ý kiến gì phản đối, khâm phục và nể lòng độ lượng của TTH. Nói lời trên vì tôi cũng bị lừa nhiều nên hơi bức xúc

Tôi ít tuổi, không hiểu rộng như vậy sẽ cố gắng học hỏi TTH kinh nghiệm trong cuộc sống. Cám ơn. :)

14. VlPBINCONGTU

VlPBINCONGTU Tân Thủ

vâng em xin lỗi vì đã rất bức xúc khi có 1 tên gian xảo ko bi Banner blog mà vẫn đuợc lộng hành ngoài vòng pháp luật
    dkmn gửi link cho TTH ông ấy bảo BLOG rồi mà vẫn chưa thấy gì là thế éo nào.
    thứ 1 là em xin lỗi a vi em học ít ko biết sử dụng lời ăn tiếng nói cho đúng phép tắc.
    thứ 2 là những câu này em chửi là em đang chửi cái thằng mạo danh anh TTH ak em ko có nghĩa là chửi anh xúc phạm đến đâu về câu nói trên em rất mong anh thông cảm cho e dại dột lần đầu.
    Nhưng em ko hiểu tại sao người mạo danh chứng cứ rành rành trên toppic mà ko bi Blog mà nhiều người tố cáo lại bị Blog và tại sao người có lỗi thật sự lớn hơn lại dc tha thứ và chấp nhân.

15. 1 số nick của người đó đã bị blog rồi, và người đó đã nói lời sẽ ko bao h quay lại cộng đồng game thủ này nữa và cũng đã gửi lời xin lỗi vs tất cả ae rồi mà vậy blog hay ko blog nó có khác ji nhau đâu.

BoyZone9x thích bài này.
  16. VlPBINCONGTU

VlPBINCONGTU Tân Thủ

Quả thật nói thật vs các bác e chơi MU từ 9.7 và bi lừa rất nhiều,cứ nhắc tới 2 từ lừa đảo là máu lại sôi lên sùng sục,từ hôm thứ 6 suýt bị lừa giờ em mới biết sự thật,bức xúc wa lỡ lời mong mọi người nói giúp em vài câu để em dc thả Blog Hix chứ Blog hết tke này chết mất >.<
    :D

17. Thiên Thanh Hi

Nó làm gì có cái account nào mà block? Còn người nào tố cáo bị block? Không bịa đặt trắng trợn về tôi thì không chịu được à?
    Lên bảng phong thần, chỉ tận tay, day tận mắt cho tôi xem account nào tố cáo mà bị block? Nói thế khác gì bảo tôi ủng hộ lừa đảo, bị miệng thành viên?

Tôi tha thứ và chấp nhận ai? Vi phạm trong môi trường ảo thì xử lý trong môi trường ảo, nhưng cậu ta không có account nào để mà block, còn con người trong đời thực, tôi khuyên cậu ta điều tốt, hướng thiện là đúng rồi. Còn thắc mắc cái gì?

Tôi đã làm là phải chuẩn, mọi việc đều có lý do, có thái độ cầu thị tôi còn chỉ bảo cho, còn cứ xồn xồn lên, không chịu bỏ ra vài phút tìm hiểu thì tôi không việc gì phải thông cảm cho cậu.

Tiếp tục banned vĩnh viễn nick mới này, lập nick nào banned nick đấy, không cho phép có mặt trong bất cứ hoạt động nào của GamethuVN. Biến mất, vĩnh viễn, vì dám nói lý với tôi, trong khi không hề có lý.

Thu Muộn thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi