Có thể bạn chưa biết ?

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi bomaylaighet, 18/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bài viết này tuy k° nói về MU nhưng chơi MU thỳ nên nói chuyện vs æ chơi MU. Mà cho vào mục tản mạn thỳ ít ai ghé đến..:D
    Như chúng ta đã biết, mọi thứ đều đc cấu tạo từ các nguyên tử của các nguyên tố. Cơ thể con người cũng k ngoại lệ. Vậy sao có nhưng hiện tượng phi vật lý đến khó tin. Như
    Thuyền trường Smith 60t? mất tích 80 năm, tìm thấy vẫn như 60t?. Và một số trường hợp tương tự…..........
    Hiện tượng đầu thai ở một số dân tộc. Hiện tượng cô đồng gọi hồn. Bích Hằng tìm mộ. Hay câu hồn người chết,ma nhập,….nó thật đến khó tin nếu bạn là người chứng kiến.
    Và ma – một điều j đó mà ai nghe cũng bảo k có thật, k đc thấy thỳ thèm mà được thấy rồi thỳ hốt mất mật. Tôi đã từng….
    ….chà là, nhà có thể gọi là sát vách với một cái chùa làng, ngăn cách bởi 1 cái ngõ, tường nhà của tôi thỳ thấp, đứng bình thường có thể ngó thấy chùa. Vì chưa tu bổ nên k có cửa chùa, ra vào tự nhiên. Nhưng tối bình thường thỳ ko sao nhưng nghĩ đến những gì mình chứng kiến thỳ chết ngất. Tối hôm đó tôi đi chơi vào nhà thằng bạn, phải đi ngang qua cái miếu đó. Đến đoạn ngõ đó tôi đã nhìn thấy một con ma thực thụ. Quần áo trắng toát, đội khăn như kiểu bà già. Bạn có biết mặt mũi nó ntn k°: mặt nó là đầu lâu chứ không phải mặt người trắng bệch như nhiều chuyện đã thấy trên mạng. Tôi chạy một fat vào nhà thằng bạn, lúc về fai nhờ mẹ nó đưa về mới dám về.
    Sáng hôm sau, bà tôi hỏi: Hôm qua cháu thấy j ko?
    Chả là cái chỗ đó là bể nước, ăn cơm xong bà tôi thường dọn dẹp ở chỗ đó.
    Tôi chả lời: Cháu có, cháu thấy n° chạy luôn.
    Bà tôi sợ các cháu hốt nên cứ bảo làm gì có ma mặc dù chứng cớ dành dành. Tôi hỏi thỳ bà miêu tả: Nó mặc quần áo trắng, chạy vào chùa. Đi k° có tiếng động. Đến giờ tôi vẫn còn ghê.
    Tất cả đều là sự thật. Và chắc chắn 1 điều rằng Ma là có thật, và k fai? Ai cũng đc nhìn thấy. k fai lúc nào nó cũng hiện hình……
    Tin hay k° tùy bạn…...............................................

Boong, -=Lac0ste=-Li0n đã thích.
  2. Ken

Ken

Vậy chuyển nhà gấp thôi :))..chúc mừng bạn đã may mắn gặp dc ma :D
    gặp xong đi phang con lô thì ko bao giờ trượt =))

3. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Bạn không nên sợ ma, chỉ có ma sợ người thôi.

4. Li0n

Li0n Guest

oke !

5. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Ma quỷ chỉ là hư vô.tâm sáng thì chẳng việc gì phải sợ.ma có nhiều loại.
    Ví dụ ma nữ:chỉ ém người có lỗi với đàn bà.
    Ma chơi:ém người ham chơi.
    Ma đói:ém người tham ăn. vân vân và vân vân

6. Ken

Ken

Trên đời này m sợ nhất là Ma :((

7. Thiên Thanh Hi

Bạn không sợ ma đâu, bạn sợ lòng mình thôi.

Ken thích bài này.
  8. E cũng thấy ma rồi onion23onion6

9. Cứ mỗi lần nhắc đến ma thỉ tớ lại nhớ tới cái ngày ấy(lúc đó mình khoảng 12 13 tuổi): vào 1 buổi khuya ko nhớ là mấy giờ, đang ngủ với ông nội thì tự dưng 2 ông cháu lại tỉnh giấc cùng lúc. Bỗng có một người từ giường của bà tịnh tiến tới (nhà cấp4 nên 2 giường ở 2 bên góc nhà). Thì lúc đó có biết đâu cứ tưởng là em gái,mặc cả bộ đồ trắng trong, tóc dài qua mông hay sao ấy.Có cả ông tớ nhìn thấy luôn.Nó từ từ tiến lại gần giường,đứng sát màn.
    -Thu ah? (k thấy trả lời)
    -Sao ra đây làm gì? (im lặng)
    Tưởng nó muốn vào ngủ cùng.
    -Thôi vào đây mà ngủ. (ông tớ cứ nhìn nó thôi)
    Thế là mình nhổm người từ từ đưa tay tới sát màn. rợn hết cả tóc gáy.có cảm giác gì đó mát mát sau gáy của mình.
    Tay mình chỉ cách nó chưa được 5cm. Sợ mất mật,rụt tay lại chùm kín chăn người rung lên.ko dám ngóc đầu lên.ông lúc đó cũng nhận ra điều gì đó nên cũng chùm chăn hay sao í.Sáng hôm sau tỉnh mới biết mình còn sống.
    Vài tuần sau nghe mọi ng kể dằng sau nhà mình ngày trước có 1 đứa bé bị chết đói buộc vào cây chuối.
    Sợ quá,đến giờ nghĩ lại vẫn thấy run.
    Lúc trước mình đã nghi nghi rồi,ko bít nó di kiểu gì mà ko thấy nhấc chân với lại cứ tịnh tiến đi ko có nhấp nhô như người bình thường đi.mặt mũi thì ko nhìn rõ vì trời tối nhưng bộ quần áo nhìn rất rõ và sáng.Từ đó tới giờ chưa gặp lại lần nào.
    Mình khẳng định là có ma trên đời này.

Ken thích bài này.
  10. Thiên Thanh Hi

Nó có nỗi oan (oán niệm) nên không siêu thoát được, nếu địa điểm nó chết nằm trên khu đất nhà của bạn và hiện nay vẫn là tài sản của gia đình thì bạn nên làm việc phúc cho nó. Nên thương nó chứ đừng sợ, nó xuất hiện chẳng qua vì muốn cầu cứu người có tấm lòng tốt mà thôi. Bạn nên tìm đến chùa kể lại chuyện cho sư thầy rồi mời các thầy về làm lễ cầu siêu cho nó.

Ken thích bài này.
  11. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Gần nhà mình có mấy con yêu tinh.đêm nào cũng bay qua bay lại vù vù.nhìn như thả diều ban đêm :(

12. Kể lại với vãi,vãi lại cho mình là nói linh tinh cũng nên, với lại chuyện xảy ra cung hơn chục năm rùi.

Viết mấy chữ này mà đầu ngoảnh sang trái sang phải lia lịa :-o:-o:-o:-o:-o:-o

13. Ken

Ken

A Hi có vẽ am hiểu nhiều về thế giới âm quá.từ bé đến giờ e sợ nhất là Ma,cách đây 5-6nam j đó lúc m đi chơi ở nhà bạn gái về khoẳng 12h30 đêm đi qua 1 cái nhà thờ (đi bộ)thấy trong tháp chuông nhà thờ có tiếng 1 em bé đang khóc,trời ơi lúc đó chân m ko còn chạm đất nữa hay sao ấy.chạy bán sống bán chết về đến nhà m mới kịp thở,mặt xanh lè xanh lét,về kể lại ai cũng ko tin (buồn)từ đó trở đi ko lên nhà bạn gái chơi vào buổi tối nữa.cách đó hơn 1 tháng thì 2 đứa cũng chia tay:">.và giờ vẫn đang còn sợ ma lắm :">
    nghỉ lại lúc đó sao m chạy dc nhanh thế,công nhận lúc gặp ma mới thể hiện đc tài năng tiềm ẩn của m là chạy:D

Chúc bạn đêm này gặp lại tình nhân Xưa :))

14. đa số mọi ng nghe nói đến ma, hay 1 cí gì đó siêu tự nhiên thì đều k tin. bạn cũng giống tôi. tôi tin là có 1 cái gì đó siêu tự nhiên hiện hửu ngay trong cuộc sống của chúng ta!

trên cơ thể con ng bao giờ cũng có 3 phần luôn gắn kết với nhau, phần thể xác, phần năng lượng giúp các cơ quan trên cơ thể hoạt động. và phần quan trọng nó hơi nghiêng về tâm linh. đó là " hồn phách" điều khiển cả 2 yếu tố đầu tiên.

khi chế tạo ra 1 con rô bốt, nó chỉ có 2 phần đầu, nhưng thiếu 1 phần linh hồn, đó là lý do vì sao nó cần đc lập trình và làm theo lập trình đạt sẵn.

khi con người chết vì già hoặc bệnh tật. cơ thể và linh hồn vẫn đang gắn kết, nhưng phần năng lượng yếu đi dần dần, đến khi hết hẳn. lúc đó phần hồn phách sẽ tách ra khỏi thể xác và đi vào 1 thế giới thứ 2. hiện hữu song song với thế giới của chúng ta. đó là siêu thoát!

nhưng khi con người chết 1 cách đột ngột như ta nạn. thể xác bị phá hủy, nhưng năng lượng không mất đi, nó vẫn gắn kết với phần hồn phách tạo ra 1 thể không xác định mà ta gọi là MA. nó tiếc nuối cuộc sống, có quá nhiều việc nó chưa thể làm mà nó lại chết 1 cách oan uổng. nó không thể siêu thoát. mức độ cái chết càng thảm hại đến đâu thì nó càng tạo ra 1 con MA độc ác bấy nhiêu. vì sao? vì nó quá phẫn uất, tại sao nó lại bị như thế và nó muốn người khác vào thế chỗ của nó. đó gọi là Dớp.
    1 ngôi nhà có ng chết oan coi như là 1 ngôi nhà bỏ đi, tất cả sẽ lụi bại. vì sao?
    trên 1 con đường đôi khi lại có 1 đoạn hay xảy ra tai nạn. mặc dù nó chẳng khác những đoạn khác? vì sao? đa số sẽ nghĩ là đo đoạn đg khó đi!>> sai!
    tương tự với 1 con sông cũng vậy!
    nhìn theo 1 cách nghiêng về tâm linh 1 chút! khi có 1 ng chết ở đó nó sẽ tạo nên 1 con ma oan nghệt. và nó sẽ tìm 1 ng có phần phách - năng lượng hợp với nó để làm hại ng đó. ng đó sẽ chết thay vào vị trí của nó và nó đc siêu thoát, cứ tiếp tục như vậy.
    nhưng có 1 điều là ta yếu bóng vía thì sẽ chết, vì nó đang ở 1 thể k xác định, nó không thể tác động trực tiếp vào ta mà chỉ hiện hữu làm ta sợ.
    TTH nói đúng là k sợ nó thì nó sẽ k làm gì đc ta!

thế nên dù thế nào thì cũng cần phải mạnh mẽ, k nên mất lý trí khi nhìn thấy MA. bạn sẽ thắng đc nó!

Ken thích bài này.
  15. Thiên Thanh Hi

Nói chuyện với người nhà chùa mà họ còn cho mình nói linh tinh thì chịu. Chuyện như vậy xảy ra ở nhiều vùng rồi, chỉ cần mình có lòng thành muốn cầu siêu cho nó thoát khổ là được.

-=Lac0ste=-: Cố gắng phát huy, sau này có thể sẽ tìm ra lời giải. Tuy nhiên cần phải gắn kết nó với khoa học, mọi thứ đều không tách rời khoa học... Hồn phách cũng là một loại vật chất và có nguyên tắc "vật lý" của nó. Ví dụ về người và robot rất hay, tương lai có thể lập trình được robot có khả năng tư duy tự do như con người, tức sẽ có cảm xúc... nhưng dù có cảm xúc robot cũng không thể có linh hồn, giải đáp được vấn đề này sẽ tìm ra được hồn phách từ đâu mà có.

16. Nhiều cái khoa học chưa giải thíc được.
    mình rất rất sợ tối vs MA :((
    có thể mình là ng yếu bóng vía

17. tất cả đều gắn kết vs khoa học chỉ đúng 1 nửa. khoa học k thể tìm cội nguồn của mọi vấn đề! nhưng 1 câu khoa học luôn đúng đó là: năng lượng không tự sinh ra hay mất đi, mà chuyển từ dạng này sang dạng khác. năng lượng trên cơ thể ng già yếu dần đi cho đến khi k thể cung cấp đủ cho các bộ phận cơ thể hoạt động> gọi là chết.
    nhưng khi thể xác bị phá hủy đột ngột thì nguồng năng lượng trong cơ thể k mất đi. mà nó thành 1 dạng năng lượng khác!

còn cầu siêu chỉ là để cái ác trong con ma đó nguôi ngoai và không phá hoại nhân gian mà thôi! cái đó tùy thuộc và tính ác trong nó có chịu hay không? cái chết càng bất ngờ càng thảm hại thì tính ác càng lớn!

tjeutupk thích bài này.
  18. Thiên Thanh Hi

Phải đi từ cái nhỏ đến lớn, không thể một tấc đã muốn mình hiểu được đạo lý, phát biểu sai lệch ngay ở bước cơ bản như thế kia (đúng hơn là không có cơ bản), vào những diễn đàn huyền học và tôn giáo họ cười cho, khi ấy lại trách admin TTH ngày xưa không nhắc mình.

19. hecate

hecate Hiệp Sĩ

A Hi.. theo tình hình là vẫn sợ...........................nói thạt là em tin có quỷ thần không bác bỏ. mình chả làm gì nó ắt nó cũng chả làm gì mình.

20. A di đà phật ... Ai gây tội ác sẽ bị quả báo!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi