Cần Một Người Hiểu

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Ngày Trở Lai07, 5/1/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Anh thay đổi từ khi em chia tay anh

Anh chưa bao giờ nghĩ có một ngày anh sẽ viết điều gì đó về em . Bởi em biết anh chẳng bao giờ đọc được đâu. Em là người luôn không có thời gian đọc những cái mà em cho là vớ vẩn như thế này. Thời gian của em luôn dành cho cho những việc lớn lao hơn. Nhưng anh vẫn viết vì biết đâu ở một góc nào đấy có ,Chàng trai nào đang như anh. Có thể tìm được sự đồng cảm thì tại sao lại không làm phải không em.

Anh không nói gì về những ký ức, càng không phân tích xem ai có lỗi và tại sao mình xa nhau. Có nghĩa gì nữa đâu, khi tình yêu đến anh giang tay chào đón, khi tình yêu đi tuy anh tuy không đủ mạnh mẽ để mỉm cười tiễn biệt, nhưng anh không oán trách, khi người ta không lựa chọn mình.

Từ khi mình chia tay anh thay đổi nhiều và được nhiều thứ lắm, anh nghĩ là như thế. Thời gian có thể hẹn hò anh dành cho việc làm của mình và quan tâm tới gia đình nhiều hơn. Anh hiểu thêm rằng còn nhiều lắm những bất hạnh đau thương, so với chúng nỗi đau của anh không là gì cả.

Thời gian dùng gọi điện thoại cho em, anh dùng cho mẹ và em biết rằng chứng thấp khớp dạo này luôn hành hạ mẹ .Anh thấy mình vô tâm bao lâu nay. Anh biết mẹ vui lắm khi nghe những cú điện thoại đường dài của anh. Anh luôn được động viên, quan tâm, nhắc nhở sức khoẻ thay vì ngày xưa anh nhận được từ em là... em bận, em không vui, anh sẽ gọi lại sau nhé...

Anh vẫn giữ thói quen viết lách. Nhưng thay vì làm thơ hay viết những entry tặng em, anh tham gia những mạng xã hội. Từ những bài viết được đăng anh có rất nhiều bạn bè chia sẻ với anh. Dù cách xa anh về không gian, thời gian nhưng họ làm anh ấm lòng. Anh thấy anh làm được gì đó có ý nghĩa. Không như ngày xưa em bảo anh mơ mộng vớ vẩn. Nhờ đó văn phong anh mạnh mẽ hơn . Anh tràn đầy tự tin hơn.

Những giận hờn ngày trước được anh thay bằng nụ cười bởi cười hay khóc thì cũng là trạng thái cảm xúc có khác gì nhau đâu. Thế thì tại sao anh không cười và nụ cười khiến mọi người đồng cảm hơn là nước mắt phải không em.

Anh không còn phập phồng như ngày xưa khi lo lắng cho em. Anh biến điều đó thành thực tế anh chia sẻ, an ủi những bạn bè hay ai đó đang không vui và cần anh... Điều đó khiến anh thấy anh có ích biết bao.

Anh thôi dằn vặt và em sống rộng lượng hơn bởi anh hiểu ai cũng sẽ có một khoảng thời gian đen tối trong tình cảm. Điều ấy khiến ánh mắt anh long lanh hơn xoá đi u uất ngày cũ.

Ngày trước anh luôn nghĩ anh chỉ có duy nhất một tình yêu là em thôi. Bây giờ anh biết anh sai rồi .Vì hiện giờ anh có rất nhiều tình yêu:

Tình yêu thiêng liêng là gia đình của anh mà bấy lâu nay em lơ đãng.

Tình yêu thú vị là những người bạn anh đang quen biết và sắp quen , trên diễn đàn gamethuvn.net và cả facebook nữa .

Và cuối cùng là tình yêu mới ... Đó chính là anh hôm nay khác anh ngày hôm qua. Anh sẽ không cám ơn em chia tay anh đâu vì những gì anh có ngày nay là do anh phấn đấu. Anh cũng không sẽ nói dối là anh sẽ coi em như bạn bởi anh nghĩ em không làm được điều đó.

Vì thế những thay đổi ngày hôm nay em dừng trách em nhé vì chính em đã làm anh thay đổi ,vẫn biết ngày hôm nay mình vẫn đang yêu nhau nhiều lắm nhưng anh không thể làm được những điều ngày xưa anh đã từng làm được như thế .Có lẽ anh sợ một ngày nào đó em xẽ dời xa anh bỏ dơi anh như ngày xưa ấy anh biết phải làm thế nào phải không em ,hãy hiểu cho anh em nhé !

anhcoihy1Lặng Im đã thích.
  2. _*Thiên*Mệnh*_

_*Thiên*Mệnh*_ Đường Về Ta Vắng Em

đem đau thương xếp vào quá khứ và hạnh phúc với những gì mình đang có !

3. Nghe giống một bài hát :D

4. CÁI ngày chắc là rap hắn là ......mà :D

5. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

A Giang cũng văn thơ phếp nhỉ :))

6. _*Thiên*Mệnh*_

Ak có đọc 1 topic trên web nội dung cũng tựa tựa như vậy nên ăn cắp bản quyền câu trên ấy mà :P

7. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Chết nhá không đánh mà tự khai, cũng không cho vào thẻ

8. _*Thiên*Mệnh*_

Nửa câu đầu là ăn cắp bản quyền còn câu sau tự chế :>:>:>

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi