Thắc mắc Cần ID zenyhero và các clone làm rõ vấn đề

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi saivado1, 13/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

Qua tìm hiểu và theo dõi ID @zenyhero có liên quan tới kẻ lừa đảo @TapChoiMUHN tại các topic ví dụ:
    Trùm lừa đảo 0969282282

Cảnh bảo AE acc kochinawoa, ID @TapChoiMUHN lừa đảo
    Tố cáo nhân vật ThApTuMu0i lừa đảo ( có video )
    Cùng với các kết quả điều tra thông tin có liên quan của acc moveem và các acc khác của kẻ lừa đảo @TapChoiMUHN

Nay tạm thời tịch thu 70.000 bạc từ topic thu mua bạc của @gamemuvp: Siêu thị bạc. (Mua vào giá 73 , bán ra giá 77) có nội dung:
    Vui lòng ID @zenyhero và các clone làm rõ vấn đề:
    - Bạn có phải @TapChoiMUHN không?
    - Acc moveem và các acc khác có liên quan khác của @TapChoiMUHN có phải của bạn không?
    - Nếu các câu trả lời là không, đề nghị bạn cho biết bạn có mối quan hệ hay liên quan gì với hắn không?
    - Và sẽ có các thông tin khác cần bạn làm rõ và chứng minh được nếu câu trả lời cho các câu hỏi trên là KHÔNG.

Hy vọng bạn hợp tác và trả lời thành thật khi mới bắt đầu, như vậy mọi việc sẽ nhẹ nhàng hơn!

2. ko biết a @gamemuvp chuyển tiền chưa ấy.

3. Đúng không sao, chứ đổ oan là phải xin lỗi và đền bù đấy. 70k bạc vay fan mấy ngày lãi mất cũng kha khá + danh dự nữa.:P

4. đưa hết bọn lừa đảo ra Pháp Trường hết

5. Ban Quản Trị làm hay lắm

Bianconeri thích bài này.
  6. Đã bảo rồi. Cái này chỉ có BQT mới xử lí đc thôi

Em Về Đi thích bài này.
  7. để mod vào cuộc điều tra là vui rồi đấy :)

8. Cuối cùng thìg BQT cũng đã đưa sự việc ra giải quyết, hi vọng trùm lừa đảo này sẽ bị đưa ra trừng trị, số bạc mình bị lừa tuy ko lớn nhưng quan trọng nếu ko giải quyết sẽ còn nhiều ae khác bị lừa nữa. Đáng nói là dù bị tố cáo - cảnh báo nhiều lần nhưng hắn vẫn tiếp tục dùng ID đó để hoạt động như kiểu thách thức pháp luật!

tungkutesaivado1 đã thích.
  9. nếu đúng lừa đảo phải xử lý mạnh tay để răn đe, 70k bạc mà xung quỹ cũng ngọt phết..

saivado1, tungkuteQuang Trí đã thích.
  10. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

tất nhiên là chưa lên mới có top này nhé

11. Thanh niên Việt Trì này vẫn onl và bán buôn mà ko thèm vào trả lời làm rõ trắng đen với Mod nhỉ? Coi thường nhau ghê!
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/ban-b-ct-15-full-5sk-k1-kham-mau-a-nhien-vao-tg-giup.945049/

12. Phải trị nghiêm bọn này. Có tài sản nào trong game liên quan tới ID lừa đảo này thì thanh lý hết trong dịp tết này đi :))

13. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

sao không để id chuyển đồ tịch thu 1 thể...

14. zenyhero

zenyhero Guest

Xin lỗi mọi người vì cả ngày đi làm giờ tôi mới về, có theo dõi nhưng không còn tâm trạng nào nữa. Còn về topic bán đồ bạn đó hỏi mua đồ từ mấy ngày rồi, bạn ấy mới chơi không biết lập topic nên nhờ tôi lập hộ. Tôi xin nói ngắn gọn: tất cả số tiền trên là tiền của tôi, mua bán đồ hay bạc đều phải trả phí đầy đủ, hiện tại tôi đang cần gấp một số tiền vì vậy nên số bạc đó là tôi rao bán những đồ trước đây tôi đã bỏ tiền bạc ra mua, có những cái giờ còn 1/2 giá trị ban đầu (game là game những giờ bỏ ra 10 phần thu lại 5 phần tôi cũng không phàn nàn). Việc giao dịch với Trung gian, tôi hiểu là tôi đang làm gì chứ ạ! Tôi cam kết số tiền đó là của tôi bỏ công sức, tiền bạc mà có. Vậy tôi mong những người duy trì, phát triển game MU tạo điều kiện cho tôi vì số tiền trên tôi đang rất cần..

15. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

bạn trả lời sai câu hỏi rồi , trả lời lại đi nhé
    - Acc moveem và các acc khác có liên quan khác của @TapChoiMUHN có phải của bạn không?
    - Nếu các câu trả lời là không, đề nghị bạn cho biết bạn có mối quan hệ hay liên quan gì với hắn không?
    - Và sẽ có các thông tin khác cần bạn làm rõ và chứng minh được nếu câu trả lời cho các câu hỏi trên là KHÔNG.

nếu cây ngay kô sợ chết đứng thì hợp tác làm việc , ko thì xác định của thiên trả địa nhé

16. trả lời sai hết rồi bác ơi , hỏi 1 đằng tl 1 nèo vậy :-s

No Airnguoidep đã thích.
  17. Có lẽ... Rõ ràng rồi

18. Cùng xuất xứ Phú Thọ với @TapChoiMUHN@tuan91 cả mà, ko tự nhiên mà Mod hỏi thế đâu, chắc chắn đã qua quá trình điều tra rất phức tạp bắt nguồn từ các manh mối đã đc memb cung cấp! :D

saivado1 thích bài này.
  19. Lại hót rồi đây

20. dạo này lắm biến quá bác nhể :-ss

Trai Hàn Quốc thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi