Cần Admin vào giải thích về việc bị hack mất đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi HayXinHun, 6/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. HayXinHun

HayXinHun Cư Dân

Mình vừa lấy mã ưu tiên xong, đánh DL ở x5-2 thì bị dis. Quay lại vào thì báo sai pass. Vào quản lý acc thì bị đổi pass. Vậy xin admin giải thích tại sao tụi hacker không có mã item mà vẫn vào acc lấy đồ được. Tôi thấy có nhiều người bị như tôi mà admin không giải thích gì hết. Chẳng lẽ admin cũng bó tay với tụi hacker kiểu này. Admin làm sao để bọn tôi còn tin tưởng mà chơi tiếp chứ. Lần này tôi bị hack lần thứ 4 rồi đó, nản. Dùng mọi cách chống hack, từ phần mềm BKAV pro đến bàn phím ảo mà vẫn bị. Admin chỉ rõ để bọn tôi còn biết mà phòng ngừa nữa chứ.

2. cái này đâu phải do AD
    có thể cậu để lộ pas chứ

3. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

máy của bạn bị cài virus từ trước rồi , nó ko có mã item của bạn nhưng nó có pass mail đăng ký của acc bạn

Last edited: 6/10/10
  4. HayXinHun

HayXinHun Cư Dân

Chắc không có chuyện đó đâu, máy tớ xài BKAV pro, còn mail thì tớ đăng ký nhưng không bao giờ mở mail, khả năng lộ kiểu đó cũng khó

Tớ vừa kiểm tra email, chẳng có mail nào của admin MUHN gữi cả, khả năng biết lấy qua mail là không có

5. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

bạn đừng tin tưởng tuyệt đối vào mấy cái quét virus đó , mấy cái hack pass mới nó kô bị back khoa phát hiện đâu , còn đến khi nó phát hiện ra được thì chúng nó đã dùng cái virus mới rồi
    bạn nên nhớ Giám đốc Bách khoa virus tên là Quảng Nổ hoặc Quảng Bom ( nổ như Bom )
    còn đồ thì admin thích thì tự tạo ra chứ cần gì mấy món đồ của bạn , lỗi này do bạn sơ hở mà mất đồ thôi

6. HayXinHun

HayXinHun Cư Dân

Nản với máy cái vụ hack này lắm rồi, dùng mọi cách vẫn bị, 4 lần rồi chứ ít gì. Chắc phải bán acc giá rẻ để nghỉ ngơi thời gian quá. Cám ơn mọi người đã chia sẻ.

Ý tớ không phải là nói admin lấy đồ của các gamer, mà tớ cần admin giải thích hoặc bày cho cách phòng chống, như vậy mới an tâm được chứ. Cứ bị mất đồ hoài ai mà chẳng bực.

7. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

bạn cứ bảo hiểm hết đồ lại , và cài lại máy
    chứ tớ thấy game mình thế là an toàn lắm rồi

8. TuanHanu

TuanHanu The Climb

BKAV là gì mà bạn tự tin rằng ko thể dính keylog =))=))=))
    chẳng có anti-virus nào mạnh tới mức đảm bảo an toàn tuyệt đối cho bạn đâu , dù là đẳng cấp quốc tế hay nội địa :))

9. đúng rùi. Không có cái j là tuyệt đối.
    Tuyệt đối khi ta Bảo hiểm đồ, Thay đổi mã ID.
    Tất cả mọi thay đổi đều vô nghĩa nếu máy bạn bị Dính keyog.
    2 Lần rùi nên rất có nhìu kinh nghiệm sương máu

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi