Chuyện tình của tôi !!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi UncleKim88, 27/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Quen em đc 8 năm rồi mà ko dám thổ lộ , 3 năm học cấp 3 + thêm 5 năm vào đời . Cứ đối diện em là tôi lại lúng túng như gà mắc tóc mặc dù tôi là thằng hay mồm hay miệng , ko những thế điểm số môn văn của tôi ko phải là thấp !!
    NGày đó em ngồi bàn đầu , em có 1 thói quen rất đáng yêu đó là hay nhắc bài cho bạn , cũng vì thế mà tôi ăn vô số trứng ngỗng vì mỗi lần lên bảng kiểm tra , tôi lại giả vờ không thuộc bài để em nhắc bài cho tôi , nhưng mà giả lại thành thật vì khi đó , mọi chữ nghĩa trong đầu tôi đã quên sạch !!
    Tôi bắt đầu yêu em từ khi tôi biết hoàn cảnh của em , trong 1 lần mượn tập của em về nhà chép bài , vô tình tôi nhìn thấy 1 bức vẽ 1 người phụ nữ đang dắt tay 1 đứa trẻ , bên cạnh đó là dòng chữ : con nhớ mẹ !!!
    3 năm học cùng em là 1000 ngày tôi sống với những mộng mơ lúc nào cũng giằng xé tim tôi , tôi không đủ dũng khí để thổ lộ vì tôi biết chắc chắn em sẽ từ chối tôi ! Bởi vì tôi quá hiểu em , em như con ốc vậy , ai động vào là lập tức thu mình lại trong chiếc vỏ chắc chắn , tôi rất muốn đập vỡ vỏ ốc đó và lôi em ra nói với em rằng : cuộc đời này ko như em tưởng tượng !
    Ngày chia tay tôi vẫn ko dám thổ lộ , tôi chỉ dám ghi vào tập lưu bút của em 1 dòng mật mã : 8 10 13 20 5 22 13 19 mà trong cả lớp ko ai giải đc , thậm chí thầy toàn đã hứa sẽ cộng cho tôi thêm 1 điểm vào bài kiểm tra nếu tôi chịu nói nhưng không........đó là bí mật của tôi và chỉ riêng mình tôi mà thôi !!
    5 năm sau đó , tôi đã lớn dần , cuộc đời đối với tôi mà nói đã bớt dần màu hồng và thay vào đó là màu đen và trắng của sự giả dối , lường gạt nhưng mỗi khi gặp lại em tôi lại cảm thấy vẫn còn 1 cái gì đó mộng mơ , đẹp đẽ và tinh khôi !!
    Và giờ đây , tôi nhận đc tin em sắp đi úc du học , nghe đâu sang đó cùng bạn trai , tôi cảm thấy có rất nhiều cảm xúc , 1 chút ghen tị , 1 chút suy nghĩ xấu xa , 1 chút ý định phá hoại nhưng hơn hết vẫn mừng cho em , không biết người con trai nào đã đập vỡ cái vỏ ôc đó , tôi rất muốn gặp anh ta và nói rằng anh đã làm đc 1 điều mà tôi không làm đc hay tôi ko đủ dũng khí làm điều đó
    Còn 1 tuần nữa là em đi , tôi có nên nói cho em biết đoạn mật mã ngày xưa , hay chôn nó vào dĩ vãng !!
    Tôi vẫn yêu em dù đầu xanh hay điểm trắng
    Tôi vẫn yêu em dù em đã bước qua cầu
    Tôi vẫn yêu em dù ngàn năm chẳng nhạt phai
    Xin chúc cho em cùng người đẹp nghĩa ngày mai !!!!!!!!!!!

Last edited: 28/5/11
  2. :(( cảm động quá =((

3. Admax

Admax Tân Thủ

Thật là 1 tình yêu đẹp! :x
    Theo em anh nên gặp người ta và nói ra tất cả như vậy trái tim anh sẽ thấy thoải mái hơn đấy!
    Anh k thổ lộ sao biết là người ta không chấp nhận? :>
    Cái giá anh không nói đó là để mất đi người mà anh yêu thương bấy lâu còn gì?
    Em ủng hộ anh! :D

Last edited: 27/5/11
  4. Chẳng nhẽ mình lại viết 1 tốpic nói về t.c của mình cho nàng à :(

Đấy ngày trước tao cũng suốt ngày nghe bài này :((

5. Chẳng cảm động j làm trai cho xứng lên trai có j mà phải ngại;)

6. Viết hay như thế mà gửi báo hoa học trò ko đc đăng !! hình như quá lứa tuổi thì phải . nản !!onion30onion30

7. Hay bạn ạ, mình cũng đã từng thích một người suốt 8 năm trời, nhưng nhận ra người đó không xứng đáng với tình cảm của mình, dù vậy thì vẫn khó có thể quên được, tình đầu khó phai!

8. 0olinhgao0

0olinhgao0 Guest

Tao xin chúng mày tao ko tin mấy thứ tào lao này nữa đâu =))

9. 8 10 13 20 5 22 13 19

cai nay la ji may oi

100bac neu tao nghe co ly;;)

10. Hayhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhh

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi