Chuyện buồn của mu < vipboy88 > phải ra đi

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi chiudoi, 11/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chiudoi

chiudoi Hiệp Sĩ

Mình xin chào toàn thể các anh em bạn bè chơi muss3.
    Hôm nay mình rất buồn khi phải nói lời chia tay muss3 này.
    Tất cả chỉ vì 1 lý do đơn giản là " mình ra đi cho người mà lừa đảo VipBoy88 này" cũng như những người đang và có tính lừa đảo " đúng hơn là ăn cắp==> Thấy được đây chỉ là 1 trò chơi giải trí, có lỗ lực sẽ có tất cả. Đừng làm những chuyện ko đúng với lương tâm con người như vậy. Lương tâm của những kẻ như thế có được thoải mái ko? có vinh dự với những gì mình đang sở hữu và đang có ko?
    Mình ko biết những người như thế ở ngoài xã hội chơi với bạn bè họ sẽ ra sao. liệu có lợi dụng và lừa lọc bạn bè họ ko. Gđình họ là gia đình thế nào.
    quả thật minh rất buồn khi có những người như thế tham gia chơi game.
    Hãy biết cố gắng vươn lên từ chính bản thân mình, Cũng như mình ngày đầu mình bước vào chơi. Từ 2 bàn tay trắng đầu tư duy nhất 1 thẻ voicon đa năng 100k. Vậy mà nhặt nhạnh tích lũy, đến giờ tài sản cũng ko ít chút nào và ko thua kém nhiều người lắm.
    Chuyện của mình sảy ra như sau " mình giao bán acc chiudoi - char VipBoy88. Mình là người thế nào chắc có 1 số anh em đã giao tiếp hãy giao dịch với mình sẽ hiểu....
    Và có người hỏi mua của mình và yêu cầu cho họ xem acc. mình ko ngần ngại khóa item nhân vật lại rồi cho họ vào xem. Sau khi xem họ thỏa thuật giá cả với mình yêu cầu mình chuyển đồ đi để họ mua acc thôi. Và mình đổi hết các thông tin lại, rồi chuyển đồ.
    Ko hiểu sao khi khóa đồ lại, thì họ có pass khóa xúc hết đồ có giá trị của mình như ma vương fun và một số đồ khác. Rồi yêu cầu mình chuộc với giá 1k bạc/1 món. Mình đều đã chuộc hết.
    Nhưng tại sao mình rời bỏ mu để làm gì? chỉ vì hai chữ đạo đức. mình muốn nói cho ai lừa đảo mình rằng, mình sẽ rời khỏi mu để bạn có thể thấy được ai cũng như bạn thì sẽ ko còn ai tham gia chơi nữa cả. Và bạn đã đạt được mong muốn của bạn rồi đó. bạn hãy suy nghĩ lại bản thân bạn nhé.
    Mặc dù mình rất yêu thích mu như đây là cái ra đi của mình, để mong muốn các bạn còn lại đừng bao giờ làm những chuyện ko có lương tâm đạo đức làm người như thế.
    Mình rất ức chế khi gặp chuyện này ! Nhưng thôi tất cả mình cho qua hết mong những ai có cá tính nhưng vậy hãy sửa đổi đi nhé. Đưng bao giơ làm như thế các bạn ah.
    Mình ko bao giờ làm có cái tính như thế, vậy mà để lấy được cái uy tín cho VipBoy88 này mình đã mất rất nhiều. Nhưng đổi lại nó cũng ngày càng được biết đến với cái uy tín của nó.
    Nhưng ai đã giao dịch, bất cứ cái gì với mình chắc chắn họ sẽ hài lòng.
    Thôi đến giờ mình phải đi làm k3 rồi mình xin chào các anh em, bạn bè chơi muss nói riêng. Cũng như cả 1.0 nói chung.
    Chúc mọi người ở lại chơi vui vẻ và có nhiều thành công.
    Mình có đắc tội với ai trong khi onlien cho mình xin lỗi nhé.:-h

2. _Cadre.Hung_

_Cadre.Hung_ <font color=DarkGreen><B>VBSP</B></font>

Chúc cậu mọi điều tốt đẹp.Thân !

3. ruadb

ruadb <font color=Magenta>WangManMan</font>

chúc bạn thành công trong cuộc sống nhé, hãy là chính mình

4. Qua cách viết mình có lẽ cũng cảm nhận đc 1 chút ít suy nghĩ và tính cách của cậu.
    Bạn cũng nên cám ơn thằng lừa đảo vì nó giúp cậu có 1 quyết định dứt khoát nha.
    To kẻ lừa đảo:Cũng chúc mày lừa đảo khá pro đấy. Cảm thấy ăn đc 1 miếng cơm có thấy nhục một chút nào cho tông ti họ hàng nhà mày ko?? Nếu ko có thì cũng chúc mừng mày vì lương tam của mày cũng chẳng khác chó là mấy !

5. Thực sự với cái loại người chỉ chực lừa đảo, chỉ biết sống nhờ vào công sức của người khác thì không còn gì để nói. Ko bao giờ nói bậy nhưng cũng muốn nói 1 câu
    Mẹ cái bọn chó chết lừa đảo ấy chứ???????????Không hiểu khi mẹ chúng nó "**" ra chúng nó chắc phải táo bón ghê lắm..............:((:((:((
    Xin chia buồn cùng Vipboy88.........
    Chúc bạn mọi điều tốt đẹp.........
    Còn với cái loại người như bọn lừa đảo có nói thế nói nữa chúng nó cũng ko hiểu được gì đâu. Nói chung là anh em mình nói cho bõ thôi, chứ chúng nó nếu có biết tủi hổ thì đã ko làm như vậy
    Cũng như ông bạn nói. GAME - được chơi và sở hữu những thứ do chính công sức mình bỏ ra thật thích và hạnh phúc, nhưng bọn lừa đảo thì ko bao giờ có được cái cảm giác hạnh phúc đó đâu.....Coi như mình thí hủi cho chúng nó chút chút cảm giác lạ lẫm đó với chúng nó.......OKE !!!!!!!!!!!!!!

Last edited: 12/10/09
  6. Vjetkaka

Vjetkaka Cronus

tìm thằng có acc hactien23 nv là MaiConOWen mà lấy lại đồ
    a cường cũng bị nó lừa như vậy
    thằng này sống theo kiểu ăn cắp chán thật
    ko biết admin ở đâu nữa

7. radich

radich Chiến Binh

Thật sự mình cũng rất buồn khi đọc bài của cậu vipboy ạ. Mình cũng đã có cỏ hội gặp gỡ và giao dịch với cậu 1 số lần. Cậu rất thoải mái và có uy tín thật sư, tớ ko lần đầu ko quen biết cậu ma dám liều chuyển khoản 7k bạc để mua hunican fun của cậu.
    Khi mình đọc biết được cậu gặp chuyện thế này mình rất tiếc, khi 1 người tốt bụng như cậu phải rời bỏ mu này. Ít ai có được tính cách đó cẩu cậu.
    Mọi người chỉ cần xem qua bài của cậu cũng đã hiểu về cậu đôi chút. Bị lừa ức chế đến lỗi cậu phải bỏ mu, mà cậu ko chửi bới, kiện cáo gì. Điều này cũng đã ko ai giống tính cách cậu.
    Chúc cậu thành công và có cơ hội trở lại với anh em bè bạn. Nhưng người như tớ luôn mong cậu trở lại. tớ sãn sàng giúp đỡ cậu với những gì tớ có

8. chiudoi

chiudoi Hiệp Sĩ

Đúng thật là acc hactien23 cũng là acc 08111990 là người làm chuyện này với mình. Nhưng thôi chuyện gì qua cho nó qua hy vọng cậu ấy kiếm được 1 số tài sản của mình như thế rồi, thì đừng làm chuyện này với anh em còn lại đang chơi mu nữa.
    Hãy làm những điều có ích cho anh em bạn bè yêu quý mình cậu ah.
    Hy vọng sự ra đi này của mình mang lại sự suy nghĩ của cậu

9. ojaja123

ojaja123 <font color=green>_zUnLuv_</font>

cái loại tư cách bị chó tha đó thì nó ko nghĩ lại đâu cậu ah nó tháy cái gì cảm thấy la liếm được thì không bất chấp thủ đoạn.....mình cũng từng nó rs 1 số đồ trong ngày đua guild.......bay giờ thì cũng nghĩ Mu Rolls cũng đã bán để trã viện phí cho 1 thằng bạn chơi thân tuy vẫn còn tâm huyết nhưng cứu người quan trọng hơn nên hy sinh vậy...chúc cậu gặp nhiều thành công trong cuộc sống và đừng bao giờ wuyên những giây phút vui vẻ với Mu hn này nhé....chào thân ái và quyết thắng....

10. Ra đi vui vẻ nhé. Bỏ MU cũng tốt bạn à. Thỉnh thoảng vào diễn đàn spam. A, anh Lân chơixonggiong, hôm nay vào 38 chơi thấy có thằng cu em cày hộ anh con Hero. chỉ tội nó cộng nhầm điểm con DK phải auto Leve. Hoho, cho lão nhà giàu giảm đc tí bạc nào hay tí ấy.

11. 24hYeuEm

24hYeuEm Guest

Nghỉ thôi thành ơi =))
    Đời là thế mà........ham hố làm gì nữa :D

12. ức chế với niềm đam mê của mình

13. thôi bỏ MU làm cái *** je`Nhu ta chơi đồ ex thoy =)) cần j

14. ai nghỉ được là tốt
    ai ra đi được là tốt
    ai quay lại được... thì càng mừng =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi