Chú ý Chung sức vì một thế giới không Auto Kill

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Master, 31/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Master

Master Thần King

Ngày 31 tháng 10
    Chung sức vì một thế giới không Auto Kill

Nạn auto kill hiện đang hoành hành và có nguy cơ bùng phát trên cả server 1.0 và SS3. Rất mong các bạn cùng chung tay ngăn chặn để dập tắt nạn dịch này.

Hãy góp phần bằng cách chụp ảnh rồi bạn gửi cho chúng tôi tại đây: diễn đàn GamethuVN. Sẽ có những chuyên gia giám định và phạt nặng những kẻ sử dụng auto kill:

• Dùng auto kill trong Game sẽ bị block 1 tháng. Tái phạm sẽ bị block từ 3 tháng đến vĩnh viễn. Tuyên truyền hướng dẫn sử dụng autokill sẽ bị phạt như sử dụng autokill
    • Sử dụng autokill để tham gia các sự kiện sẽ bị hủy toàn bộ kết quả
    Quy định này áp dụng trên toàn server GamethuVN: MU 1.0, MU SS3, MU Tân Hợp Nhất, MU Bá Vương

Kính báo.​

2. Master

Master Thần King

Tiếp nhận ý kiến đóng góp của các bạn tại topic này. Xin cảm ơn.

3. ThaiTuMU

ThaiTuMU <font color=Olive>Invisible</font>

Póc tem cái!
    Vậy khi phát hiện những char dùng Auto kill trong Game, có chụp ảnh màn hình để làm bằng chứng có thể post lên đây để ADM sử lý đc không?
    Các char dùng Auto sẽ bị Block ngay lập tức hay như thế nào!

4. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Khi phát hiện hành vi tuyên truyền, hướng dẫn, sử dụng Auto kill:
    - Bạn chụp ảnh và đăng bài tại box Tố cáo.
    - Admin và các cố vấn sẽ kiểm tra ảnh, kiểm tra nhật kí chơi game của char đó, nếu đúng tội trạng thì sẽ block acc ngay lập tức!

5. ThaiTuMU

Rất hay, nhưng Hi này, hiện tại trong Game có rất nhiều char dùng Auto mà ai cũng biết, chẳng cần phải giám định j đâu!
    Cứ dạo quanh mấy topic tố cáo Auto thì cũng xúc miệng đc vài thằng!
    Đấy là ý kiến của mình!
    Còn nếu ADM nghĩ sẽ áp dụng hình thức này từ ngày hôm nay thì tôi tin trong hôm nay cũng có gần chục thằng nghỉ cày
    Tiếc là hôm nay ở cty k in game đc!
    Thế có phần thưởng xứng đáng dành cho những ng tố cáo k?
    Nên có để anh em phấn khởi!
    Lập 1 Topic tuyên dương dũng sỹ diệt Auto chẳng hạn!

6. Theo mình chỉ nên Áp dụng cho những Char vi phạm từ hôm nay mà không tính về trước vì nhiều người dính lắm. Thế này cũng đủ để răn đe rồi.

7. Thiên Thanh Hi

Tại MU 1.0, dùng ATK chỉ khoảng 5-10 người, con số đó rất nhỏ. Cái "lớn" là việc họ quá lạm dụng và có xu hướng phổ biến, tuyên truyền loại hack này.

Việc tuyên dương "dũng sĩ diệt ATK" phụ thuộc vào admin, tuy nhiên, khi bạn có bất kì đóng góp nào tại diễn đàn và game thì luôn được BQT và tập thể các thành viên tri ân ^_^

8. ThaiTuMU

5-10 người!
    Làm trận cá độ đi Hi, nếu tôi kể đc vượt quá con số mà bạn đưa ra thì sao?

9. Tây Sở Bá Vương

Tây Sở Bá Vương <font color=green><b>Hạng Vũ</b></font>

Cái này nghe có vẻ hợp lý này. Rất giống nguyên tắc của LHS :">

10. Thiên Thanh Hi

ThaiTuMU: Tôi gặp trực tiếp từng người sử dụng ATK rồi nên bạn không cần cá, 1 người có thể sử dụng 3-4 account hoặc nhân vật. Đây cũng không phải nội dung topic này bàn đến nên xin bạn miễn cho!

11. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Vậy tiện đây cũng xin thông báo tới ban quản trị. Guild Frend - hiện tại đang độc quền bản hack Auto Skill tại ss3 ( ko phải hack chém, hack chém thì con số sở hữu rất nhiều - có cả tôi ). Chỉ cần đang kí vào Guild Frend các bạn sẽ đc sử dụng Free bản hack mới lạ này. Chủ Guild ( ViperMU ) cũng đã tuyên bố thẳng: " Admin ko dám Block hay sử lí Guild Frend, vì ViperMU có khả năng thao túng đc mã nguồn của máy chủ MUHN ". :(. Vậy phải sử lí sao đây? Và bản hack này bất kì ai có cũng ko thể sử dụng đc, vì đơn giản nó dc quản lí bởi Viper ...

12. Thiên Thanh Hi

Ăn tục nói phét đấy mà, làm gì có khái niệm "thao túng mã nguồn của máy chủ". Bạn cứ yên tâm, cá trong rọ bắt lúc nào chẳng được.

13. ThaiTuMU

Vậy ADM thử bắt đi xem nào!
    Tôi có 1 ý kiến như thế này bạn Hi xem ntn:
    Xong xong với việc tố cáo, phát hiện Auto
    BQT nên lập ra 1 Topic kiểu Black list các char, Acc có sử dụng Auto và đã bị lock để mọi người thấy đó làm răn đe!

14. Sai rồi bạn à. Số lượng không nhỏ đâu. Lúc BQT chưa có quyết định thì ATK đã lan truyền với tốc độ ko nhỏ. Giờ mà thêm cái thông báo đã lập ban kiểm tra trong sever thì thôi thôi anh em nào đang có ý định cố tình cũng phải suy nghĩ lại mà del ATK đi thôi. Sức răn đe đủ lớn để từ hôm nay sẽ không còn auto skill

15. ThaiTuMU

Sáng chưa vào Game nên chưa bít là đã có thông báo trong sv, bh tôi lại có sáng kiến là nên lập 1 đội tuần tra (kiểu như cơ động ấy nhi?) trong game đi đến các Map cơ bản truy lùng những thằng dùng Auto
    Chức năng Game Master trong MUHN từ trước đến này vẫn chưa đc dùng đến!

16. dong y 2 tay luon . hack sp thi co the chap nhan dc vi ly do di lai mat tg chu auto kill thi kien quyet loai tru khoi mu

17. Nhưng có ai đồng ý với mình " Văn bản PL chỉ có hiệu lực từ ngày ban hành " ko :)

18. Thiên Thanh Hi

Cái đó không cần nói, bất kì quy định nào cũng chỉ có hiệu lực từ ngày ban hành.

19. ThaiTuMU

Các văn bản PL đều có hiệu lực từ khi đc công bố mà, nếu tính các trường hợp vi phạm trước đây chúng nó cãi là: "Có thấy ADM thông báo là nghiêm cấm hack Auto đâu? Hack SP và Auto cùng là hack thôi"
    Thử xem ADM nói j?
    Theo các bạn!

20. Nhầm to rồi ông bạn ơi. Tính ra riêng Pb 18 đã có thằng ManhKorea trên map rùi. Ở dưới kalima còn chưa biết. PB 19 với 20 kiểu gì chả có. Riwng ở X4 thì nhiều vô kể luôn. Hôm nay lên Icarus gặp 6,7 thằng auto kill. Tôi cũng cày 1 con DL ở X5 gặp bọn auto kill cũng khá nhiều. Ông bảo 3 - 4 người thôi sao

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi