Chịu ĐỰng hay là Mù quáng.........!

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi oOoPeCanDy, 6/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Em và tôi cũng đã yêu nhau! đc 1 năm.... 1 lần tình cờ!! có người nói đểu là em mất...! và ng đó kể cho bbe e bít! vậy là e giận tui! không tin tui! và nghĩ tui đã kể chuyện đó cho ngta nghe! tui chưa kịp ns gì! e đã hoi? có phải a nói không// từng đấy TG y nhau mà e hỏi tui 1 câu như vậy/.
    rồi tôi có hỏi ng kia1 ng ý cũng ns là có ns nvay! và xl e! nhưng e thỳ! thjk làm to chuyện!! mún sem ai là ng nói! chuyện em mất... chính vy không tin! e cần gì phải gọi bạn e lên làm gì! cần fig a nữa! khi đó b of e đánh a tới tấp! a cảm thấy mình bị hạ thấp... nhụk nhã trước mặt bbe e và e!! sau chuyện này sảy ra! a nghĩ a không còn yêu e nhìu nữa! e ns e cần anh mà đối sử vs a ntn à! tc đâu phải trò đùa đâu! sự hờ hững từ em!! chán....

2. Có cần phải thế ko nhỉ...

oOoPeCanDy thích bài này.
  3. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

bỏ đi bạn à.gọi người đến đánh mình thì nó coi mình chả ra gì đâu.nếu là người quan trọng,nhìn thấy mình như vậy chắc sẽ xót lắm.loại người đó ắt sẽ gặp hàng người tương tự thôi.không xứng đáng vs bạn !

oOoPeCanDy™Gamethuvn.net™ đã thích.
  4. Chúc bạn sớm tìm được 1 người yêu thương mình thật sự..

5. Gặp mình thì mình cũng cho next luôn, bạn gái mà gọi người đánh mình thì nó chẳng coi mình ra gì vs có ý nghĩa ntn vs nó nữa

6. Vẫn vậy tớ vẫn iu ng đó nhìu! và tạm chấp nhận tha thứ! ........ TY là sự hy sinh chịu đựng mà! thank mọi ng nhìu

7. Gái giang hồ rồi :-< .

8. Bạn yêu người đó, tạm chấp nhận tha thứ.......... Có thể hiểu, bạn không đủ mạnh mẽ để buông tay.
    Nhưng trường hợp của bạn, bạn biện minh cho mình bằng sự hi sinh và chịu đựng. Mình không thấy thuyết phục, mình nghĩ là bạn cam chịu thì đúng hơn.

9. ừm! có lẽ vậy ! mình không đủ mạnh mẽ! khóc khước mướt như 1 đứa con gái! mù quáng! mình nghĩ rất nhìu! ng đó có rất nhìu lỗi lầm! mình tha thứ rất nhìu! không hỉu sao họ lại như vậy (khoong bít trân trọng )

OTE=oOoPeCanDy;3803601]Em và tôi cũng đã yêu nhau! đc 1 năm.... 1 lần tình cờ!! có người nói đểu là em mất...! và ng đó kể cho bbe e bít! vậy là e giận tui! không tin tui! và nghĩ tui đã kể chuyện đó cho ngta nghe! tui chưa kịp ns gì! e đã hoi? có phải a nói không// từng đấy TG y nhau mà e hỏi tui 1 câu như vậy/.
    rồi tôi có hỏi ng kia1 ng ý cũng ns là có ns nvay! và xl e! nhưng e thỳ! thjk làm to chuyện!! mún sem ai là ng nói! chuyện em mất... chính vy không tin! e cần gì phải gọi bạn e lên làm gì! cần fig a nữa! khi đó b of e đánh a tới tấp! a cảm thấy mình bị hạ thấp... nhụk nhã trước mặt bbe e và e!! sau chuyện này sảy ra! a nghĩ a không còn yêu e nhìu nữa! e ns e cần anh mà đối sử vs a ntn à! tc đâu phải trò đùa đâu! sự hờ hững từ em!! chán....[/QUOTE]
    sau 2 ngày em tỏ thái độ với a! a cảm nhận đc e đang có chuyện gì! và đi hỏi mọi ng sem! e làm sao mà như vậy! hỏi mấy đứa bạn thân e . mới đầu nc có vẻ dấu diếm a, không muốn nói! nhưng con gái mà bít cách là tự khai hết...
    đứa bạn thân of e nói : a kể chuyện gì với ngta mà đồn ầm cả trường lên là ngy a ấy ấy ( tế nhị ) a hơi bất ngờ... cả sáng nay nó không học bài và chui ra 1 chỗ khóc thút thít e dỗ mãi nó mới chịu vào học đấy! a thử nt hỏi nó sem sao.
    ban thân của ngy : mà nó không nói với a về chuyện đấy à
    a : chuyen nào hả e.. a thấy ngy a có vẻ bùn và a hỏi có nói gì đâu cứ tỏ thái độ từ hum qua..
    bạn thân của NGy : thế à a! mà a có nói chuyện gì không thế
    a : em hâm à! a thỳ nói cái gì! ngoài việc ngủ với chơi game
    bạn thân cua NGY : ừm! a không nói thỳ e yên tâm rồi
    A : à mà nếu ngy a , co pm e thỳ đừng nói a nc với e nhé! không là ngy a lại giận e đấy hê2 thank e nhìu

đến chiều e đy học! a gọi điện hỏi và nói chuyện
    A : sao có mỗi chuyện đấy mà e dấu a vậy!
    E : a biết rồi à! ai nói cho anh vậy>> e định tối nói cho a!
    A : a hỏi linh tinh ( trong đầu tức lắm ) không bít thằng nào mà lắm mồm thế
    E : thế a hỏi ai vậy ( hang` đúng không a )
    A : không! không ai cả! chuyện đơn giản như thế mà e cũng không nói cho a bít! định giấu đến bao giờ vậy
    E : không nói gì! thui e vào lớp rồi tý pm nhé : pp a!
    buổi chìu hum đó ra quán nét ngồi gặp thằng mà mọi ng bảo là nó nói ra chuyện này! tui có hỏi! e ku! có phải chú mày lên trường nói chuyện anh với con ghệ không ... nói nhanh xem nào :
    ku em : em không ! e có nói gì đâu.. a bị điên à! nói mấy chuyện đấy làm gì!
    tui : ừm! không nói hả! sao con ghệ a nó bảo mày nói! với lũ bạn của nó
    ku em : e thề là e không nói ... e nói e chết lun
    tui : ừm! tạm chấp nhận ( trong đầu tức điên lên.. định lôi cổ ra quán nét cho 1 trận tới tấp, nghĩ 1 lúc hạ hoả đã,, để đấy tính sau, )

được 1 lúc thỳ e nt đến ( a đang làm gì vậy )
    a : a đang ngồi chơi
    e : thế à a! a này! e hỏi thằng cường nó bảo a nói! khi gặp a! a hỏi nó nó không giám nói( vy sợ anh đánh ) no bao a kể hết mấy chuyện bọn mình ấy ấy(
    a : thế à! ( tắn ngơ lun ) e gặp hỏi nó à! mà nó nói vậy... e không tin a à!
    e : e không bít đc! e bây giờ chả tin đc ai... cả
    a: không nt nữa ( tức điên rồi )

đến 4h50 đy chơi game về ( gặp e đang tung tăng cùng mấy đứa bạn ) e thấy tôi gọi hỏi nc
    a : nhìn e phờ phạc thế! lại thức đêm nữa à! mà lại vẫn chuyện đấy à e! chuyện bt ý mà! ai iu nhau chả bị như vậy...
    e : ( nét mặt hơi bùn ) e chả bít tnao nữa. a có nói chuyện bọn mình cho ai không thế , e nghi lắm kể cả chuyện mình kiss nhau a cũng kể cho bạn thân a mà
    a : e hâm à , không tin a à! chuyện hôn nhau nào ( trong đầu đang nghĩ , à cái chuyện mình với thằng bạn hum nọ đy chơi với ng ,, nó tự khai tôi vừa kis ngy xong . ông có làm gì không .
    tôi cũng thế ) ui nghĩ mấy cái chuyện này quá bt
    e : a chả bít bây h phải tin ai hết , lại hoi típ! a có nói không thê
    a : ( nghĩ trong đầu định nói e bị điên à ) nhưng tloi a không ,,, tức lắm nhìn ngy mắt đỏ làm thêm câu a nói cho mọi ng nghe hết rồi đấy ( ai bảo không bít tin ai )
    e : mà a không nói thật à!
    a : a nói gì! yêu nhau mà kể mấy chuyện linh tinh làm gì! aye nhìu ntn e nói không bít tin ai! e làm a thất vọng lắm
    e : ( im hẳn ) mà cũng mụn rồi e về đây( pp a)
    e đy đc 1 lúc! tôi lại gặp thằng kia! và hỏi nó!
    a : a thấy con vk a nói là nó gặp mày và hỏi về chuyện mày đi kểchuyên linh tinh đúng không
    ku em : e không! e gặp ngy a lúc nào
    a : thế à! tma con vk a bảo gặp mày ! mày không giám nói! vyf sợ ... bla bla( trong đầu nghĩ : minhf bị lừa à)
    ku e : mà chứ ! e lầm trk có đy cùng mấy thằng lớp con ngy a! e chỷ ngy a với đống con trai lớp ngy a! là nó la fngy a thế thôi! e có kể gì đâu (
    a : ừm ( trong đầu nghĩ lại mấy cái thằng bạn cùng lớp nó mún mượn lý do này để đánh nhau rồi,,, vì có 1 hum đy ur mình thấy mấy thằng nó để ý mình hoài ) mà thôi mày về đy! nếu a mà bít đc mày nói thỳ vỡ cái alo đây nhá!
    ku e! vâng.. a yên tâm

một lúc sau thấy e nt đến:
    E : tối T7 gặp nhau để sem ai nói a nhé
    a : gặp làm gì chứ. bây h` thằng kia nó bảo nó không nói rồi thỳ thôi..
    E : e chỷ mún sem ai nói thôi mà.. e gọi mấy thằng bạn lên đối chiếu với thằng nó nói e thôi mà
    A : thôi a chả mún đy đâu.. mấy chuyện y nhau bị ngta nói xấu à chuyện bt.. đó là do ai gét thỳ ngta nói vậy kệ đy
    E : a không mún đy tức là a không chứng minh là mình nói đấy
    A : ( điên mẹ rồi.. nghĩ vậy ) k fai? a đã nói là a không nói! e phải tin a chứ
    E : e không bít ,, e bây h` không bít tin ai cả...
    A : ( thất vọng tràn chề )mà e rủ bạn e lên đây làm chứng là ai thế... đây là chuyện of e a và thằng kia! bbe e chả liên quan gì ka??
    E : mấy thằng cùng lớp ý a!
    A : thằng nào ( đang tức)
    E : thằng Dẫn ĐÔng
    A: à mấy thằng đấy hả! mà e gọi nó lên chỷ để đánh a hoặc đánh thằng kia thúi!
    E : nó lên làm chứng mà! có đánh ai đâu!
    A : a không đy đâu! mà thui a tắm rửa đây pm sau nhá...... bla bla

Tối hum T7 :
    đang dự tính đy thâu đêm :
    8h10 e! a đang làm gì thế...
    A : a đang ngồi chơi,, chuẩn bị đy chơi
    E : tý a ra bờ hồ nhé a! e gọi mấy thằng kia đón e rồi! sem ai là ng nói xấu em
    A : e gọi lên làm gì chứ! a sợ mấy thằng bạn e nó lấy cớ of e để lên đánh a thỳ có ...
    E : e đang dy ùi! ..
    A : thui e quay về đy! chả cần lên đâu! chuyện bt e cứ xé ra to làm gì nhi?bon nó là ng ngoài! đy để làm gì
    E : a nói vô lý thế nhỉ...
    a : tức điên! đành ra bờ hồ! cùng với thằng ku em!
    đợi 5p thỳ ngy và đống bạn nó đến

A : ơ thế chuyện là thằng nào nói nhí
    ku e : ( tự nhiên nó nhận là nó nói) là e nói đấy( có kể với tôi là nó bị bọn bạn NGy đánh lúc sáng và bắt ép nhận là nó nói )))
    Đống bạn cua NGY : a tài tính sem ntn đy
    A : tính a đơn giản bắt xl! nhưng mà nó bảo với a là nó chỷ nói thắm là ngy a mà! nó có nói đâu! nếu nó nhận thỳ chắc chỷ cho qua chuyện để bọn mày khỏi đánh nó mà

ku e: tớ xl cậu là tớ nói đấy!
    ngy : thằnh cường thế tao hỏi mày! mày có nói không
    ku e : là tớ nói đấy
    A : mày không nói không việc gì phải xl!
    BAn của NGy : a nói lại đê!
    A : a thỳ nói cái je`! thế bây h` chúng mày lại thích kiểu bảo a nói xấu ngy a à! bọn mày ng ngoài đừng chõ mõn vào
    ban cua ngy : a nói lại đê! nó nói với e như vậy... bọn e mà là ng ngoài à
    a : ( dí mẹ tức lắm ) hạ hoả... nói 1 lúc rồi
    thui e dẫn bạn về đi nó xl rồi thỳ thôi....
    bạn của NGY : xl là xong à! /
    A : chúng mày muốn gì ... xl rồi chúng mày ng ngoài bít gì mà nói
    Bạn của ngy : 1 thằng rút kiếm ra chém đầu ngược vào tay! 4 thàng nhảy vào đấm tới tấp
    A : đau tay quá! không kịp rút con dao phát ra!///
    ku e : ôm a! lôi đy ...
    a : bỏ tao ra
    bạn cảu ngy! phóng xe đy lun!
    a : vừa gọi ng đến thỳ tìm bọn kia không thấy
    ngy thỳ đứng im như cây cột...
    ! a : bây h` em mún tnao nữa đây! a đã nói bạn e đến chỷ mún đánh a mà! e có nghe a không...
    e : khóc thút thýt... không nói gì/
    a : e dễ bị lợi dụng quá đấy... chuyện bé mún xé ra to..
    e : a về đy... không cần a nữa/. không thèm hỏi han a 1 câu! a có bj lsao k!

a : nghĩ 1 lúc bỏ về.. không cần nữa ý gì. nghĩ trong đầu tức lắm... nhục nhã... khi bị đánh trk mặt ngy.. chạy về tìm quả mìn... đuổi bpnj kia...
    đuổi 1 hòi tìm không thấy thằng nào///
    ...................... bla bla
    10h50p đêm : e
    E : e xl a mà........... khóc lóc....
    A : vẫn im
    E : là do e NGU e mới thế! e nói không cần a! đó là e tức quá,,, e xl a mà! e xl a mà!
    a : vẫn im....... e mún bít ai là ng nói chưa ( hay e đang chứng minh a là ng nói e )
    e : thôi mà a...................... bla bla! còn nhìu nữa... 1 tháng trôi qua rồi! nhìu khi nghĩ cảm thấy nhục nhã thật... nhìu lúc cảm thấy ngy không trân trọng những gì 2 đứa có với nhau cả! bùn........................... trước kia tôi cũng là 1 ng lang nhăng! lần đầu bít y thật lòng... nên/...... quả báo

Tớ Là Chúc thích bài này.
  10. Có 1 điều trùng hợp trong câu chuyện của anh bạn. Tôi cũng tên Đông :)) Nhưng anh bạn yên tâm, tôi sẽ chỉ nói chuyện thôi =))
    Tóm lại : Con người như thế nào, tình yêu như thế vậy. Bởi vì cá tính là cá tính, mà tình yêu thì cũng là 1 phần của cuộc sống vậy.
    Bạn yêu, bạn có thể tha thứ. Nhưng nếu tôi là bạn, tôi sẽ đặt 1 câu hỏi : Yêu 1 người bồng bột, thiếu chín chắn, ta đi được tới đâu?

KEBACTINHoOoPeCanDy đã thích.
  11. Tui cũng không biết nữa! ty mà! .....................

12. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

chuyện của bạn thật là blah....blah =))

13. Thôi kiêm người khác đi bạn

14. mình không nghĩ đến chuyện đó ./.. thực sự nếu chuyện này chấm dứt thỳ mình không còn tin ai nữa.......... không giám y

15. Chỗ nào VB-LC thế Tềnh yêu mình đag ở khánh yên hạ nè

16. ở thị trấn cậu......

Quán nét tám tịnh hì......

Người Rừng Rú thích bài này.
  17. Không phải không có người đáng tin, mà vì bạn đã đặt niềm tin không đúng chỗ.

18. chắc vậy.......... thank mọi ng đã bỏ chút tg vào đọc paif

19. Netx đi bạn. Nó đáng để yêu đâu

20. Kaj_Love

Kaj_Love <b>Phóng Viên Bá Vương</b>

Tình yêu Của Emo dành cho ng đó cũng rất nhiều và Emo có thể tha thứ cho họ gần như là tất cả.
    Nhưng riêng cái chuyện gọi người đến mà đánh người mà mình đang yêu thì phải Emo này cho vào viện hết cả lũ
    Theo mình thấy thì hiện tại bạn đang rơi vào tình thế " mù quáng "
    Bạn bảo chấp nhận hi sinh cho tình yêu?
    Vậy mình hỏi bạn 1 câu : Bạn hi sinh vì cái j? Hi sinh cho cái ng mà đã gọi người đến để đánh bạn sao? Và người ta có tôn trọng bạn không? Có đáng để bạn hi sinh không?
    Chốt lại 1 câu khuyên thật : Mình đã mù quáng nhiều rồi, nhưng đục thủy tinh thể vẫn có thể nhìn ra ánh sáng ở chỗ nào. Mong bạn đi theo anh sáng chứ đừng như con thiêu thân.
    Còn hỏi thật bạn 1 câu bố mẹ bạn đã đánh bạn như vậy lần nào chưa? Vậy sao bạn phải chịu?

Nói thật tôi cũng từng bị 1 đứa con gái lừa dối, bị đánh oan 1 lần vì ny nó tìm
    Lúc đó nghĩ thôi mình sai nên cho nó đánh lần rồi tự nhủ sẽ ko tin ai nữa.
    Sau 1 thời gian cũng ko ngắn mà chẳng phải dài 1 năm sau, tôi cũng đã có tc với ng khác
    Thời gian sẽ làm bạn quên đi tất cả, nhưng đừng có vứt cái lòng tự trọng của mình đi chỉ vì 1 người con gái.
    Mình đoán bạn yêu cô bé đó khác nhiều.
    Theo mình thì bạn hãy thử 1 tháng ko nt, ko nói chuyện ko quan tâm j cô bé
    Để cả 2 có thể nhận ra tầm quan trọng của nhau rồi hết 1 tháng bạn sẽ có câu trả lời thôi mà

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi