cho hỏi về Master Skil ai pro vào nhé

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi haub3, 23/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tình hình là em chơi Soul mà kô biết cách tăng Master Skil ai chỉ giúp em đc
    có thể post ảnh minh họa đc kô

2. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Trong box soul có vào đó tham khảo. Cộng để pk thì cộng 2 cột là 1(tăng phòng thủ) và 3(tăng khả năng tấn công). Skill tăng kĩ năng của các tuyệt chiêu(cột 2) cộng sau .

3. Khoadepzaj

Khoadepzaj <font color=blue>-™†Đời Đ€n Quᆙ-</font>

đây là 1 ví dụ

4. Khoadepzaj

Theo anh lại khác anh + mã cột 3 anh sẽ quay về cột 2 cột 1 cứ từ từ :D

5. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Em thì thấy pk cần cộng thủ còn cột 2 thì....cứ từ từ . :D

6. Khoadepzaj

Em nghĩ xem nếu + vào cột đầu khi max 5 điểm đầu thì bắt đầu được tăng vào
    kháng sét kháng băng va kháng độc
    em xem Suol đánh nhau với DK thì tăng 3 cái đó có tác dụng ko?
    Nên thà mình tăng cột 2 rồi tăng vào dòng tăng kỹ năng VTNL có khi hay hơn :D

7. S DK ef thỳ cộng cột 3
    MG + cột 2
    DL chưa xem =))

8. Sum có khi cộng cột >>>/vit :))

9. doan720411

doan720411 Guest

sao ko ai công cột 4 nhỉ ngon mà 7 điểm+hồi hp=đeo pen hay ring hay W hp7%rồi :))
    zen +5 điểm=toi 1 bộ +zen rồi =))

10. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Không . Có lẽ anh hiểu nhầm ý em. Cột phòng thủ còn có skill nâng cao phòng thủ(nằm dưới 3 skill mà anh đã nói). 1 điểm=50. Và nhất là cái skill đầu của cột 1 . Em đã cộng thử 5điểm vào skill này và kết quả là em được cộng 4000 điểm vào dòng "khả năng phòng thủ". Ho ho. Cách cộng của anh cũng đúng,không có gì là sai. Nói chung thì 2 cột này vẫn quan trọng nhứt :)) ai thích cộng cột nào trước cũng được .

11. Mai về em nhé

Mai về em nhé Bước chân lẻ loi

Nếu để ý sẽ thấy trong bảng Master Skill có 2 icon được chú thích giống nhau: icon dòng 2 bảng 2 và icon 1 dòng 2 bảng 3 ( thứ tự icon từ trên xuống dưới, bảng từ trái sang phải) đều ghi là " tăng kỹ năng vòng tròn năng lượng". Nhưng theo tôi 2 cái này là hoàn toàn khác nhau:

1. Icon dòng bảng 2: theo tôi có lẽ là hỗ trợ cho skill "vòng tròn lửa" ( skill xoáy xoáy ra cái vòng tròn lửa ý :D), vì đơn thuần có lẽ bảng 2 là bảng hỗ trợ cho các skill tuyệt chiêu (ngoài icon 2 ra còn có các icon 4, 5 rõ ràng là phụ trợ cho Evil và Mưa băng tuyết) và hơn nữa cái icon 2 này nhìn cũng gần giống icon của skill vòng tròn lửa :D

Vì chỉ hỗ trợ cho 1 skill ( mà vòng tròn lửa thì soul chắc cũng ít dùng) nên có lẽ nó không thể có ích bằng cái icon dưới đây được:

2. Icon 1 dòng 2 bảng 3: cái này mới thực sự là hỗ trợ cho Vòng tròn năng lượng, tăng % manashield ( cấp 1 thấy ghi là 1233615%)

Do đó nhìn chung với MUHN là MU reset, việc cày level là khá dễ dàng, zen rơi nhiều thì có lẽ là tăng bảng 3 với bảng 1 trước là lựa chọn thích hợp. Tuy nhiên cũng cần phải cân nhắc vì có vài điểm đáng chú ý như sau:

- Bảng 4: Icon dòng 3 tăng kinh nghiệm ( 1 poitn tăng 8 %, max point là 40%): cày level là quá dễ dàng nên skill này gần như không có ý nghĩa, tuy nhiên nếu cày điểm Master thì tăng 40 % có lẽ còn cần phải xem xét thêm. Đến bây giờ tôi cũng chưa rõ là khi mua cash shop tăng 150% exp luyện Master Skill thì có được cộng dồn với điểm exp khi max icon này không nữa :D

-Bảng 2: Đáng chú ý không phải là các icon dòng 1 , dòng 2, dòng 4 nữa ( ý nghĩa thì tôi đã giải thích ở trên: icon 1 "tăng cường khả năng ra đòn" - attack rate pvm - khi đánh quái sẽ ít miss hơn, icon dòng 2,4, 5 hỗ trợ cho các skill : vòng tròn lửa, evil, mưa băng tuyết)

Cái cần phải cân nhắc ở đây chính là các icon 1 và 2 (dòng 3): tăng HP cao nhất và tăng AG cao nhất

Sơ lược vậy thôi, cứ tăng max hết là khỏi phãi nghĩ nhiều, he he :D

12. Khoadepzaj

Anh ko nhầm thì cộng phải từ trên xuống dưới như cái cột 3 nhảy cóc sao được ???

13. Khoadepzaj

14. Mai về em nhé

He he, 99% là vòng tròn lửa đấy anh Đạt ạ. Nhìn nó giống thế cơ mà :D

15. Khoadepzaj

Uh công nhận là kia là chưởng chứ ko phải là tang vào VTNL vì chỉ vào chưởng rồng và MBT cũng ghi dòng gia tăng sát thương khác biệt đẳng cấp tăng cường
    nếu như vậy thì chán nhỉ chưởng này có mấy khi dùng đâu
    đánh nhẽ đưa rồng và MBT nên đầu có phải hay ko nhỉ ?
    Giờ biết tang vào đâu lại cột 1 chăng :D

16. Khoadepzaj

Phải nói Suol tăng Agi càng cao thì khả năng hấp thụ của VTNL tăng càng lớn

17. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Đúng rồi anh Đạt. Ý em là em cộng vào skill đầu tiên ở cột 1 ấy. 5điểm master=4000 điểm vào khả năng phòng thủ . Khi ta cộng max skill đầu thì mới cộng vào skill dưới được chứ :D.

18. Khoadepzaj

Nhưng max cái ý mà + vào kháng độc kháng băng kháng sét thì phí lắm em à
    2 con SUol bem nhau mỏi tay hoa mắt éo chết chủ yếu là để bem DK
    nên muốn + vào MBT cho nó khủng chứ + vào mấy cái kháng thì tiếc Poil quá :((

19. Mai về em nhé

Chào em. Trong bảng 2 Master Skill em thấy sao về icon 2 dòng 3? Anh thấy dịch là" tăng cường AG". Anh cũng không biết AG no là cái gì cả :D

Liệu có phải là agi không em? Vậy nếu là agi thì khi tăng (cũng như tăng nhanh nhẹn cho nhân vật ấy) có lẽ sẽ được cả: Phòng thủ (hoàn hảo) và Khả năng phòng thủ
    Trong khi đó nếu tăng bảng 1 thì phải tăng cả icon dòng 1(nâng cao khả năng phòng thủ) và dòng 3 (nâng cao sức phòng thủ) mới được 2 cái nói trên

Vậy em so sánh thế nào về 2 bảng này? Phỏng vấn em tý :D

Last edited: 23/12/09
  20. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Cộn max skill đầu là các skill sau đều cộng được mà anh. Mình có thể tùy chọn cộng cho thích hợp . Nói tóm lại là em đã tăng max skill đầu của cột 1 và hình như nó không có tác dụng thủ trong pk,có tác dụng hơn khi bị quái đánh :D. Mấy hôm nay em đang test thử cột 3. Cột 1 đợt trước em test rồi và reset lúc đó mất hết rồi anh ạ :((

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi