Chọn trường đại học, em không nghe lời mẹ!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi trangle, 17/4/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tellnone

tellnone Chiến Binh

mấy nay thấy trên mạng dồn dập tin 99 thi quá, vào hỏi thăm bạn chủ thớt phát \m/

2. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

các bác đọc đề văn chưa, nói về lòng trắc ẩn, em thấy khoai phết mà mấy đứa thi xong chúng nó bảo dễ ko cần học vẫn phang được =))

3. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

năm nay còn thi sử trắc nghiệm nữa, ko biết hỏi kiểu gì, trước tự luận còn học tủ đc chứ trắc nghiệm thì xác định...

4. never.ever

never.ever Chiến Binh

học sử trắc nghiệm quan trọng phải nhớ đc trình tự các sự kiện, tốt nhất nên nhớ theo sơ đồ tư duy

5. krvir

krvir Hiệp Sĩ

Bác nào có kinh nghiệm thì trắc nghiệm môn giáo dục con dâu ko ak :))

6. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

Thi xong rồi mà bác, thấy bảo năm nay đề dễ nên dự là điểm chuẩn sẽ cao hơn

7. hitler

hitler Chiến Binh

chắc năm nay đổi mới hình thức thi với xét tuyển nên Bộ nương tay, năm sau kiểu gì đề cũng khó hơn cho xem

8. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

Năm nào thi xong cũng thấy bảo đề vừa sức, chính em mới thi xong đây, em tính chắc tầm 7đ tốt nghiệp thôi, hay do em học ngu nhỉ :((

9. trangle

trangle Chiến Binh

Bác này thi tổ hợp nào, em thi KHTN đây, có đề lý hơi khó thật, dính mấy câu từ lớp 10, môn toán em làm cũng ko tốt lắm, hix, đang tính mấy nữa đổi nguyện vọng bác ak

10. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

Năm nay xét tuyển ĐH như nào bác, được đổi nguyện vọng ạ? mà khoa QT ĐHQG năm nay có xét NV2 ko nhỉ, con em hộ cũng định nộp NV2 vào đây

11. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

năm nay xét tuyển theo hình thức đăng ký xét nguyện vọng, sau đó hệ thống sẽ loại trừ từ NV1 xuống, đậu rồi thì thôi, trượt thì phải đợi đến khi trường có tuyển bổ sung

12. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

ngành nào cũng tốt cái chính là bạn phải nỗ lực, trang bị cho mình kiến thức, kỹ năng để ra trường ko thất nghiệp

13. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

kế toán đòi hỏi cẩn thận tỷ mỉ với các con số, còn kinh doanh quốc tế cần sự nhanh nhạy, giao tiếp, bạn có năng lực mảng nào thì nên theo mảng đó

14. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

nếu là mình mình sẽ thi kinh doanh QT vì ngành này năng động, có thêm tiếng anh nữa sau làm cho các cty nước ngoài lương nghìn đô cũng sướng, kế toán lương bèo bọt mà thất nghiệp cũng nhiều

15. hitler

hitler Chiến Binh

kinh doanh quốc tế hay chứ, em sẽ được học về các giao dịch quốc tế, kinh doanh ngoại hối... thích thử bitcoin lấy kinh nghiệm :))

16. never.ever

never.ever Chiến Binh

Nếu học kinh doanh quốc tế nên chọn môi trường năng động, có nhiều hoạt động ngoại khóa để rèn luyện kỹ năng mềm và tiếng anh sẽ tốt hơn đó bạn

17. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

du kinh doanh quốc tế hay kế toán thì cũng phải học tiếng anh vì tiếng anh bây giờ rất quan trọng bạn ạ, trường nào đào tạo tiếng anh tốt thì nên học, đỡ mất tiền đi học trung tâm

18. trangle

trangle Chiến Binh

hix em mới biết điểm thi ĐH, em được 19,5đ ko biết đậu được khoa QT ko ạ, em đang lo quá, nhỡ ko đậu mà phải học dân lập thì phải học khoa kế toán ạ

19. tellnone

tellnone Chiến Binh

học dân lập chán lắm bạn ah, chỉ phí tiền mà kiến thức kỹ năng đều ko có, ra trường lại thất nghiệp đó bạn

20. krvir

krvir Hiệp Sĩ

thấy khoa QT mọi năm tầm 17, 18 là đậu rồi bạn ah, năm nay hình như chỉ tiêu còn nhiều hơn nữa đó nên bạn yên tâm đi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi