Sự kiện Chiến tranh Gia Tộc

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 19/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. lại máu chảy thành sông rồi đây

2. Theo ý kiến cá nhân của mình thì admin nên triển khai thêm một số tính năng sau:
    1. Vulcanus là map không hiển thị tên vậy nên admin nên cho hiển thị thuộc Guild gì trên đầu để dễ nhận biết đồng đội và ký hiệu GEN.
    2. PK trên Vulcanus cũng sẽ thông báo thời gian cụ thể giống như arena, Blood, devil... Ví dụ: 15, 10, 5 phút nữa sẽ bắt đầu war GEN.... gì gì đó chẳng hạn.
    3. Thời gian PK là từ 19h-23h hàng ngày vậy ngoài khoảng thời gian ấy ra sẽ là map non PK để người khác cày kéo.
    4. Vấn đề 2 nhân vật tự sướng để tăng point GEN rất khó để phân biệt vì có thể 2 người này thù nhau và chỉ tìm nhân vật để PK dựa trên đồ mặc và tên Guild (vì không thấy tên) nên admin nên có thống nhất chung lại đoạn này.
    5. Để tránh những pro quá khủng chỉ đi tìm gà PK thì admin cũng nên quy định cụ thể, phân luồng point,..... để tránh những con vịt bị làm thịt quá nhiều, tránh trường hợp chán nản vì đam mê toàn bị dập tắt bởi mấy ông thích khoe của, khoe tiền......

Trên đó là những ý kiến nho nhỏ của cá nhân mình để giúp sự kiện này hấp dẫn hơn, ai cũng có thể tham gia được. Để giúp sân chơi này là của chung mọi người, mọi gia đình chứ không phải công viên riêng của mấy thím thích khoe vàng khoe bạc :D

3. vui rồi đấy.sắp nghỉ tết có thời gian rồi lại có tiết canh húp.

4. theo mình nghĩ hôi sinh tại chổ mới ức chế . mới máu :D

5. Sao Admin không để điểm tích luỹ mỗi lần vào Gen một mốc điểm nào đó nhỉ.? 10 điểm chẳng hạn. Ai thắng sẽ lấy điểm của người kia. Đến khi hết sạch điểm thì ai bem cũng ko được thêm điểm nào nữa. Muốn kiểm điểm thì phải tìm người khác có điểm mới được cộng. Như vậy sẽ cân bằng hơn. Acc top bao giờ cũng sẽ đc nhiều điểm vậy chỉ có acc top pk lẫn nhau mới kiếm chác được nhiều.

CapDomosfantasymc đã thích.
  6. cái khó ở đây là sao fan biết dc các bạn tự sướng.thí dụ 2 thằng hì hục luyện trình pk ở đó cho khỏi mất tiền rủa tội lại thành tự sướng.lớ ngớ lại bị block acc

7. Đúng vậy co khi nhu the nay nhieu ae ko dám len pk ma lúc pk chi có 2 nguoi lai cang nguy hiểm. Khả nang bac fan phai xem set ky càng van de 2 acc tu suong

8. Cuối cùng có sự kiện rồi. Cá nhân tôi thấy sự kiện này rất hay, ngày trc chơi bên Bá Vương, cũng đã có trải nghiệm qua rồi, và tất nhiên tôi cho rằng nó sự kiện này nó hay rất nhiều việc " PK k phải trả zen " của bác Fan trước đó. Ở sự kiện này :
    _ Ae có thể thả hồ pk, thỏa mong ước bấy lâu mà k làm ảnh hưởng đến ng chỉ mong cày cuốc
    _ Máu ng vô tội cũng k đổ thành sông
    _ Và có lẽ , nó sẽ phần nào nâng cao đc tính đoàn kết trong cùng 1 Guild hoặc Guild đồng mình ( tham gia cùng Gen )

Tuy nhiên, tôi cũng có 1 số ý kiến mong muốn giúp bác Fan hoàn thiện sự kiện này hơn:
    1) Map Vulcanus vốn là 1 trong map cày cuốc, nếu ta tổ chức ở đó sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến "thói quen" cày cuốc đó h, trong khi đó ta vẫn còn khá nhiều map chung trống trãi và vắng vẻ, rất nhiều sự lựa chọn, vậy mong bác suy nghĩ về việc thay đổi địa điểm tổ chức sự kiện, như vậy sẽ tiện cả đôi đường ( người cày còn bãi cày, map trống sẽ trở nên sầm uất, đông vui)
    2) Như đã đề cập ở trên, khi bác tổ chức tại map chung, tất cả anh hùng hào kiệt sẽ tập chung lại tranh tài ( đông vui như arena), tránh chia nhỏ ra các sv, người tham gia ở các sv k đồng đều, lâu ngày gamer chỉ tập chung ở sv đông nhất. Vô tình biến map Vul ở các sv khác thành bãi đất hoang trong khoảng thời gian diễn ra sự kiện thì quá phí phạm
    3) bác có thể để hiển thị thông báo giờ bắt đầu, kết thúc giống arena, phù thủy trắng v.v... Và khi sự kiện kết thúc, bác cũng có thể cho hiển thị tên gia tộc đã giành chiến thắng để ae phấn khởi
    4) Đã xem qua 1 số cmt của ae, ae yêu cầu phân luồng point từng phòng, cá nhân tôi nghĩ k cần . Vì đây là chiến tranh giữa 2 gia tộc, gamer đồng ý chấp nhận gia nhập quân đội đi chiến đấu bảo vệ gia tộc thì chấp nhận tất cả rủi ro. "Giặc đến nhà thì già trẻ gì cũng phải đi đánh giặc " . Nhưng tôi cũng hy vọng bác cũng điều chỉnh 1 chút ở phần" Để đảm bảo cân bằng nhất định, khi tổng số lần reset giữa 2 gia tộc vượt quá 10%, bạn sẽ phải đăng ký ở gia tộc yếu hơn hoặc đợi đến khi <10%". Thay vì là số lần reset thì nên tính tổng point sẽ cân bằng hơn nhiều bác à
    5) Vấn đề cuối là nếu nhân vật chết hoặc move lên map diễn ra sự kiện thì nên cho hồi sinh ngẫu nhiên, để gamer chạy đi tìm đối thủ liên tục chứ k phải tập trung ở 1 cổng.

fantasymcyadhannaS đã thích.
  9. nghe nói bém gen trên vucanus có thể làm rớt đồ trên người đối phương phải ko fan @fantasymc
    nếu quả đúng như thế khuyến khích anh chi em đeo sw3 full lên vucanus nhiều (hihi vì em đang thiếu cái sw3 full)

10. rất hay lại có chỗ ae pk giải trí \:D/

11. Quên không hỏi bác @fantasymc là vulcanus giờ thành máp 20 chung hay muốn PK sự kiện ae phải sang p7 vs p8 vậy ?

12. mục đó được FAN làm mờ đi rồi. bạn đọc lại đi. có nghĩa là không áp dụng luật phạt 2 nhân vật rủ nhau tự sướng nữa nhé.

13. Em có ý kiến về phần thưởng. Sẽ nhiều người tham gia hơn nếu ai cũng được đổi điểm exp mt tương ứng điểm tich luỹ đạt được trong event. Quy định cố định só điểm tương ứng có thể rs mt hoặc đổi exp mt tuỳ nhu cầu. Như vậy các hàng không phải hàng top se tham gia nhiều hơn vì sân chơi dành cho tất cả và co phần thưởng xứng đáng công sức bỏ ra.

14. Thiết nghĩ nên phân chia khu vực pk. ae x5 tụ lại một góc xử riêng :D

15. Lại hoành tráng rồi AE chuẩn bị thôi nào

16. chắc ko ai hưởng ứng rồi đc xoá tội như thế này chính chủ mất 50m zen còn hơn ko hya lắm:D

17. oOKimBumOo

oOKimBumOo ❤ Cựu Thành Viên ❤

đối phương hết gen thì mình cũng có đc + đâu mà rủ với chả dê

18. oOKimBumOo

oOKimBumOo ❤ Cựu Thành Viên ❤

đc tặng exp master hoặc đc + lại skill đó còn gì bạn

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi