Thông báo Cảnh báo về số điện thoại tổng đài của MUHN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 7/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. @YeuVoNgo đâu em?
    Không bán đc acc thì về phục hưng Sunrise đi!
    Cho đỡ buồn

2. Cạn lời. Cảm giác khó tả khi biết niềm tin đặt nhầm cmn chỗ mất. Game này mình chơi không lâu nhưng cũng k ngắn ngày. Nhưng trc giờ vẫn thấy ông saivado1 này thẳng thắn làn việc vì ae gamer vì các admin ít khi ol. Nhưng giờ sự thật được vạch ra thì....

Hoàng ViệtTuan Chua đã thích.
  3. bạn viết hay quá
    nhưng sai chính tả kìa bạn. ''Trứng'' chứ k phải là "chứng"

4. bới vẫn còn kém lắm chưa xục xạo hết ngõ ngách :D
    đơn giản đây là chuyện gia đình, Khế ko muốn can thiệp đâu.
    @Thiên Thanh Hi quá bức xúc nên lập top, nhưng nó đã xong nhưng lại quên ko đóng top sớm nên @Bợm. cứ tha hồ xả vậy :-w:-w:-w @YeuVoNgo ko cmt đâu chém ở đây làm chi

5. Khế thì rất nhiều lần tung hô, ủng hộ saivado1 tất nhiên giờ gặp những chuyện như thế này: còn nói được gì.
    Ở đời người ta bảo là: không muốn người ta biết, tốt nhất đừng lên làm
    Còn khế ghét ai, chẳng 5 -7 người vào cùng lùng từng chi tiết nhỏ để lôi lên đấy chứ, cụ thể với @Mộng Mơ
    Còn mình thấy chỗ nào có liên quan, thành viên nhắc đến thì mình đưa ra dẫn chứng cụ thể: không có người lại bảo nói xuông thôi ^^

OnlyC, Em Về ĐiConBuom đã thích.
  6. thì có ai bảo bằng chứng cụ thể thế kia ko có lý đâu
    khen cái công, nhưng tội ko đến phiên mềnh xử :D
    liệu có nhầm ko khi có ai ghét mộng mơ, sùng đến nỗi lập tên ac luôn. Bợm. thế nào ấy. :D

7. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

@ConBuom Nếu không phải saivado1 lợi dụng cả tài khoản của admin tối cao để thực hiện hành vi sai phạm... thì tôi cũng không đến bước đường cùng phải lập topic thế này, vì giờ là thời đại công nghệ thông tin, thành viên đều là người có kiến thức, thà nói thật để anh em biết còn hơn là tìm cách che giấu.

Bức xúc thì hiện tại tôi hoàn toàn không, mấy hôm nay tôi phải hủy một kỳ nghỉ để dành thời gian viết một bộ luật mới cho GamethuVN, trong đó tập trung nâng cao quyền của thành viên, tăng sự giám sát với thành viên BQT để tránh lạm dụng quyền hạn... đây là công việc cần sự tỉnh táo.

Vấn đề của top này vẫn chưa xong nên chưa thể khóa, mặc dù tôi cũng không thích anh em spam nhiều, tôi đã nhắc vài lần rồi... nhưng đành phải mở để chờ saivado1 thực hiện quyền bào chữa của mình.

8. Ở topic quán nghỉ hôm mộng mơ post hình ấy :D
    Mà thôi không liên quan đến chủ đề, vấn đề của topic này liên quan đến cộng đồng, tài sản của động cồng, niềm tin của cộng đồng
    Không phải việc người nhà như Bướm nói, hành vi sử dụng nick diễn đàn admin thông báo + sửa bài viết đều có nội dung gây hiểu lầm thành viên với quan bản trị, mâu thuẫn giữa các admin
    Cần được mọi người phải hiểu rõ, những ai thắc mắc không rõ, còn cần có người giải thích, chứ có phải là không liên quan vào chém gió vớ vẩn đâu, Thôi AE cây khế không có chuyện gì bàn bạc xung quan vấn đề này đề nghị ra chỗ khác chém gió, hoặc có nhận xét quan điểm gì thì trình bày, chúng ta tiếp tục nc nhẩy ^^

9. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Chủ guild Bướm Chúa là BeMongMo nhé :x ghét đâu mà ghét.. Ê hê hê.

10. http://diendan.gamethuvn.net/threads/bang-ngocdy-tuyn-them-n-dayy-1-minh-bun-qua.949400/page-6
    Cái tôi muốn nói là hàng thật, mà tất cả các ông đều hiểu là đang nói đến ai.
    Các ông làm như tôi ghét thích bới móc người ta lắm không bằng, đây ở topic trên tôi đã bằng các ông chưa. Những việc làm lời nói rất nhỏ nhẹ, nhắc đến tôi cũng lôi lại luôn ^^ cho nó đẹp cả làng
    Ông đừng hiểu sai vấn đề tôi đang muốn nói vs Bướm.
    Các ông phải hiểu là những nhận xét của tôi và tất cả những người trên đây, thuận chiều có trái chiều có. Nhưng đều là những người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan.
    Chúng tôi có quyền cung cấp chứng cứ, dẫn đến hành vi sai phạm nhiều lần của thành viên saivado1 ở mức lặp lại nhiều lần: từ coi thường, không tôn trọng thành viên => dẫn đến lạm quyền, xử lý sai phạm, sai trình tự thủ tục. Rồi đến ngày hôm nay là coi thường admin, coi thường cộng đồng, tự ý lấy của công sử dụng việc riêng....
    Nhờ cái tôpic này mà chúng tôi mới có cái quyền tự bảo vệ quyền lợi cho mình.

11. Vậy có hình thức "cưỡng chế" khi saivado1 tiếp tục trì hoãn ko?

BoyZone9xBợm. đã thích.
  12. Đúng theo trình tự thủ tục của các phiên tòa thì đương sự triệu tập 2 lần nếu vắng mặt, tòa sẽ xét xử vắng mặt. Còn hành vi cưỡng chế chỉ được thực thi sau khi đã có quyết định cụ thể. Mà thành viên saivado này không tuân theo, không có khiếu nại gì và không chấp hành quyết định. Ở đây vẫn chưa có quyết định ^^

Hoàng ViệtConBuom đã thích.
  13. ko nhầm thì Mộng Mơ quay lại chơi game thì cũng ko có cái ID MongMo đó nhể ;))
    bới thua cũng là bới, bới thắng cũng là bới...cãi gì nữa cùng bới cũng là bới Bỉm ơi, mà Bỉm cứ bảo mình kì thị có mang tiếng ko chứ :((. vì tôi thấy lỗi saivado thì TTH đã nêu rồi với đầy đủ bằng chứng trình tự rõ ràng, chúng ta còn gì ở đây nữa đâu mà kéo dài lôi anh em khế vào thì mình cũng phải vào ngó chứ đứng nhìn sao đc :D, chắc nhớ @YeuYoNgo nên lôi kéo khế vào, mà trong khi ngày nào cũng sms tới Yvn/Tin 8-x8-x8-x8-x8-x
    triệu nhiêu rồi giờ phải tỷ, dù biết saivado ko vào đâu nên mới có vài top khuyên nên đóng :P, chứ cưỡng với quyết gì nữa khi đã hoàn thành bàn giao hết tóc để túm.
    cũng chủ yếu vì thương hiệu GamethuVN nên mình có ý đóng sớm là hợp lí, ko nên kéo dài, chứ ko có ý gì khác

Hoàng ViệtEm Về Đi đã thích.
  14. Còn acc game, còn xoá xổ ... nhiều hình phạt lắm :-s Khi nghỉ việc saivado1 đã bàn giao đâu mà hoàn thành. Cụ thể nếu không có thành viên hỏi về vấn đề quỹ để thực hiện Event, do saivado1 thụ lý vụ án lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên thì liệu: cậu ta có bàn giao không. Đến khi biết sự việc đến giờ cậu ta còn chưa thèm vào bàn giao.
    Không túm đuợc tóc thì túm áo, túm quần ... :x

15. Cá nhân em chơi game từ ngày còn học lớp 6 7, từ ngày nói đến mu hà nội ai cũng biết, cho đến khi bị mất tích
    Bỏ qua nhiều năm đến hè 2014 tìm lại vẫn thấy MU ngày nào còn tồn tại và vẫn còn đông người chơi đến như vậy, thật sự là vui mừng lắm
    Chơi được 2 năm cảm giác MU của mình lại đi xuống, admin không thấy xuất hiện nhiều
    Nhìn sv có vẻ đông nhưng thực chất toàn acc rác, cũng chán nhưng không thể cứ đi lùi mãi được
    Phiên bản mới nó thế thì mình chấp nhận và chơi thôi
    Hôm nay nghe được câu " bỏ cả kỳ nghỉ để viết bộ luật mới" của a TTH thấy ấm lòng lắm
    Chỉ mong MU hà nội trở lại với đúng nghĩa của nó, để một lần nữa lại tái hợp

16. Post rồi mới bít nhưng ngại hông sửa nữa để bạn mới có việc chớ.
    Quay lại chuyện top này, mình đọc vài cmt thấy rằng nhiều bạn hả hê quá trời.
    Và cũng thấy thiếu thiếu cái bạn yeuvongo. Top nào cũng thấy bạn ý tham gia mà top này chưa thấy.
    Vụ việc đến đây thì ng sai cũng đã sai rồi. Giờ chỉ chờ đương sự lên tiếng nhưng mình nghĩ Hi nên cho 1 thời gian nhất định.
    Còn ko thì mình chủ động giải quyết cho êm xuôi.
    Mình cũng thấy rằng làm mod thì nên chuyên trách 1 mảng thì hay hơn là ôm đồm. Ông ở chợ thì bên chợ thôi, ông bên room hà nội thì chỉ chuyên bên hà nội. Còn việc ở dd liên quan đến trong game thì mod có trách nhiệm báo, nhắc ad chứ ko để mod can thiệp vào nhiều chuyên mục quá dẫn đến giải quyết ko chuẩn, lại thấy mình có khả năng xử lý nhiều lại sinh lòng tham.

BoyZone9xBợm. đã thích.
  17. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

saivado1 đã đọc chủ đề này không chỉ một lần, đến thời điểm này thì tôi có thể xác định saivado1 đã từ chối quyền được bào chữa và từ chối hợp tác. Điều đó đồng nghĩa với việc saivado1 từ chối trả lại 40k bạc cho cộng đồng.

Khi chủ đề Trả lời chất vấn về cách làm việc của saivado1 kết thúc vào ngày 01/05/2017, tôi nghĩ mọi thứ đã giải quyết xong nên không theo dõi account game của saivado1.

Đến ngày 07/05, khi phát hiện saivado1 lén lút dùng nick fantasymc để giả mạo thông tin về BQT, tôi mới kiểm tra account của saivado1 thì phát hiện saivado1 đã chi tiêu toàn bộ số 40k bạc này từ giữa tháng 03/2017. Đó là lý do tôi tạo topic này.

Đến ngày 08/05 (hôm qua), tôi tiếp tục phát hiện từ sáng ngày 03/05 saivado1 đã vay bạc của admin, sau đó dồn tất cả số bạc mình có sang account 0996326003 rồi dùng clone @FreeTime bán bạc cho @gamemuvp. Tôi sẽ không bình luận về mục đích của saivado1.
    Cũng từ đây, tôi xác định thêm được saivado1 còn có clone là @FreeTime. Do saivado1 am hiểu về chức năng của diễn đàn nên che giấu quá tốt, trước đó tôi không hề biết đến id này. Dò theo bài viết thì thấy nhiệm vụ của clone này là chửi nhau với các thành viên khác và viết bài ca ngợi saivado1.

Hôm nay tôi xác minh thêm được clone @saivado2@Martin, nhưng đã lâu không sử dụng.

Tôi tuyên bố:
    1.
    Banned vĩnh viễn các clone của saivado1 gồm: @Marcos1, @FreeTime, @saivado2, @Martin.
    2. saivado1 đã chiếm đoạt trái phép 40k bạc của cộng đồng.
    Tôi không muốn tuyên bố điều này vì chính tôi cũng không tin, nhưng không còn cách nào khác, nếu trong thời hạn 07 ngày kể từ tuyên bố này mà saivado1 chủ động trả lại số bạc trên thì tôi sẽ rút lại tuyên bố.
    3. Tôi đã nhờ admin fantasymc tìm cách thu hồi lại số bạc trên từ account của saivado1. Tuy nhiên không điều gì đảm bảo có thể lấy lại được, trường hợp xấu nhất có thể chúng ta sẽ mất 40k bạc này.

Điều cuối cùng tôi muốn nhắn gửi saivado1: Trước kia tôi tin tưởng bạn không phải vì bạn có tài, sự thật nếu so với các cộng tác viên phụ trách tố cáo thời những năm 2011 như @letunghd, @vipboy85, @massenger... thì bạn không bằng họ, càng không thể so sánh với huyền thoại như @Master hoặc các mod có tài khác như @Thanh Nghị. Tôi tin bạn, vì bạn đã từng tâm sự những điều khiến tôi cảm động về tình cảm bạn dành cho MUHN, điều đó khiến tôi nghĩ bạn sẽ luôn trung thành với MUHN. Tôi rất tiếc vì những chuyện này, nếu bạn thực sự yêu MUHN như bạn từng nói, hãy gửi lại 40k bạc.

BQT chân thành xin lỗi các thành viên bị làm phiền!

Last edited: 10/5/17
  18. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Có điều ADM @Thiên Thanh Hi không muốn nhắc đến.. Hẳn là tại topic này, saivado1 cũng đã dùng ID clone "nào đó" theo dõi và đọc các cmt đến từng chi tiết.
    Một người mà ít nhiều với tôi (trước kia) là bạn đồng nghiệp. Nhưng đã xử lý mạnh thì phải mạnh tay đến cùng (rất tiêc là đến thời điểm này tôi phải dùng lời nói này)..
    Cũng rất khâm phục vì sự bình tĩnh, luôn rõ ràng từ cách ứng xử đến từng lời nói của ADM TTH - điều mà với tôi đến giờ vẫn luôn học hỏi và tiếp thu nhiều nhiều!!
    Cuối cùng, mong cộng đồng anh em game thủ đồng cảm/luôn chia sẻ với ADM về mọi mặt để đưa diễn đàn trở lên tốt hơn/hoàn thiện hơn.

Thân gửi!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi