Thông báo Cảnh báo về số điện thoại tổng đài của MUHN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 7/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Đây là những thông tin kín đáo liên quan đến tổ chức công việc của BQT game, tuy nhiên vì tình thế ép buộc, đã có nhiều thành viên hiểu nhầm nên tôi đành phải thông báo để mọi người nắm được.

1. Trước kia @saivado1 đã lạm dụng quyền hạn và lòng tin của các thành viên, tự nhận số điện thoại 01656616709 của mình là số điện thoại tổng đài. Điều này đã được tôi vạch trần tại topic sau:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/956110/

Tôi đã cư xử nhẹ nhàng và tạo điều kiện cho saivado1 thế nào các bạn đều rõ, sau đó saivado1 tự xin nghỉ.

2. Năm 2016, trong một lần admin fantasymc đi vắng nhưng đúng lúc cần đăng thông báo liên quan đến game, sợ chậm trễ khiến anh em không nắm được tình hình, admin fantasymc đã đưa mật khẩu diễn đàn cho saivado1 để nhờ gửi bài viết. Sau khi gửi bài, saivado1 lợi dụng nick fantasymc để đăng bài và đưa số điện thoại của mình vào.
    Đây là thông tin hoàn toàn bịa đặt do saivado1 dùng trộm nick fantasymc để đăng bài. Sim 0904454444 đã được BQT dùng làm tổng đài hơn 10 năm nay và BQT luôn thông báo đây là sdt duy nhất trên mọi kênh thông tin của GamethuVN, xin hỏi các bạn làm gì có khái niệm "lỗi"?

Không rõ saivado1 chỉ dùng sim 01649683881 để thành viên nhắn tin đến cho mình, sau đó phản hồi với admin fantasymc để lấy uy tín (khiến admin fantasymc thấy rằng thành viên không nhắn tin cho mình mà lại nhắn tin cho saivado1) hay có mục đích mờ ám khác? Nhưng sau vài tháng sử dụng, saivado1 đã bỏ sim này và chuyển sang sử dụng 01656616709.

3. Admin fantasymc quên mất việc từng cho saivado1 mượn tài khoản diễn đàn, dẫn đến việc không đổi mật khẩu và để saivado1 lợi dụng truy cập cho đến bây giờ.

4. Sáng ngày 05/05/2017 tại chủ đề sau của mod @gamemuvp
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/956207/

saivado1 đã ở trong bóng tối thực hiện 03 hành vi sai trái, gồm:
    a. Dùng nick fantasymc sửa bài viết của gamemuvp để thêm số điện thoại của mình vào.
    Nhật ký cho thấy fantasymc đã sửa bài viết của gamemuvp.

Nội dung sửa đổi nằm trong vùng màu xanh lá cây.

b. Dùng nick fantasymc tiếp tục đưa thông tin bịa đặt nhằm có lợi cho bản thân.
    c. Dùng clone @Marcos1 đăng bài tung hứng khiến các thành viên hiểu nhầm và có lời lẽ nhằm khiến thành viên nghi ngờ về tôi.
    5. Đêm ngày 05 rạng sáng 06/05/2017 tại chủ đề sau của @Galardo
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/956375/

saivado1 tiếp tục thực hiện hành vi lén lút, dùng clone viết bài nhằm vào tôi.
    Tạm chưa nhắc đến phần nội dung có đụng chạm đến tôi, phần mở đầu của bài viết này cũng là bịa đặt. Các bạn có thể dò theo bài viết của nick diễn đàn @0977455744 để thấy thành viên này chưa bao giờ tung hô saivado1 muôn năm này nọ, ngược lại, chỉ vì một bài đụng chạm rất nhẹ nhàng đến saivado1 mà 0977455744 bị xóa xổ.

Ngày 06/05, tôi không biết Marcos1 là clone của saivado1 nên cũng trả lời rất vô tư:
    6. Nếu tôi biết Marcos1 là saivado1 thì đã không trả lời, bởi quan điểm của tôi chuyện đã xong là xong, dẫu sao saivado1 cũng có thời gian làm việc chăm chỉ, tôi nên tôn trọng điều đó. Đến hôm nay, ngày 07/05 mới có thành viên báo cho tôi biết Marcos1 là clone của saivado1, tôi dùng chức năng để kiểm tra thì thấy tin báo là chính xác.

Cũng qua kiểm tra địa chỉ ip và trao đổi với admin fantasymc, tôi được biết việc động trời hơn là saivado1 lâu nay vẫn lợi dụng nick fantasymc cùng uy tín của admin fantasymc để gây dựng "quyền lực" ảo cho mình.

Tôi thực sự muốn giữ hình ảnh đẹp về saivado1, sự việc tôi phải giáng chức saivado1 vừa qua hoàn toàn do bạn ấy đã lạm dụng quyền hạn, làm sai gây thiệt hại cho cộng đồng... chứ chúng tôi chưa từng có bất đồng nào trước đó và có thể nói một phần không nhỏ uy tín mà saivado1 có được là do tôi giúp đỡ, nhưng tôi không ngờ người được tôi giúp đỡ, thậm chí tôi đã lập kế hoạch cho saivado1 trở thành một trong số admin... lại làm những việc sau lưng tôi như thế này.

Nếu saivado1 dùng clone chọc ngoáy tôi, tôi có biết cũng nhắm mắt làm ngơ, vì để anh em thấy những mâu thuẫn kiểu này không hay ho gì, nó chỉ khiến người khác chê cười về tôi và BQT GamethuVN. Tuy nhiên, khi saivado1 ham quyền lực đến mức dùng nick fantasymc để đưa thông tin sai trái đến các thành viên thì bạn đã ép tôi phải lên tiếng, bởi cứ âm thầm xóa bài viết của fantasymc thì không được, càng khiến thành viên nghi ngờ, tôi chỉ còn cách cho anh em biết rõ sự thật.

7. Tôi muốn nói để saivado1 hiểu, bạn đã lớn tuổi rồi, đừng nên theo đuổi thứ quyền lực ảo này. Tôi thực sự đang cảm thấy giận bạn, nhưng tôi sẽ bỏ qua cho bạn thêm một lần nữa vì dù sao một phần lỗi cũng do admin fantasymc cẩu thả. Tôi sẽ không banned nick diễn đàn hoặc block account game của bạn.

Xin nói để bạn biết, ngày 25/09/2009, tôi thành lập diễn đàn này và chính tôi là chủ nhân của nick administrator. Tôi muốn để anh Cường dùng nick số 01 cho phải phép nên đã chuyển nick administrator cho anh ấy, còn tôi tạo thêm nick Thiên Thanh Hi- là nick số 02 của diễn đàn. Sau một thời gian, tôi đổi tên nick administrator thành fantasymc (mặc dù anh Cường thích cái tên administrator hơn, nhưng tôi ép đổi để giữ thương hiệu cho MU Hà Nội). Cho nên, bạn có hiểu bạn mê muội đến mức nào khi định dùng nick fantasymc chống lại tôi không?

Bạn đừng bao giờ tìm cách chia rẽ các admin của GamethuVN, chúng tôi dù mỗi người một việc, cũng có những lúc suy nghĩ khác nhau, nhưng tình cảm anh em đã gắn bó hơn 10 năm qua, một người như bạn không thể chen vào được.

8. Mật khẩu của nick fantasymc đã được đổi.

Tôi xin nhắc lại một lần nữa admin fantasymc chỉ nhận SMS (tin nhắn) từ thành viên bằng số điện thoại duy nhất: 090.445.44.44

9. Tối qua, có thành viên nhắn tin chất vấn tôi về 40k bạc tại topic này
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/934155/page-3#post-8444150

Tôi kiểm tra account dungacc88 của saivado1 thì thấy toàn bộ 40k bạc đã được chuyển sang account khác dùng mua sắm trong game từ lâu, trong bank của account giờ không còn bạc.

Đề nghị saivado1 trả lời. Vui lòng cho biết tại sao bạn sử dụng số bạc này cho việc riêng và khi nào sẽ trả lại cho cộng đồng?

2. ôi biết tin ai bjo :|

AnhDaiHiep, nghoanddb0y_s0k đã thích.
  3. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Quyền lực làm con người ta không biết đúng sai . Từ khi dc lên làm SMOD saivado1 đã thay đổi 180 độ. Mình cũng nhận thấy có j đó ko ổn nhưng ko có j làm bằng chứng lên kệ thôi.

4. Thiên Thanh Hi

Tin ai là quyền của các bạn, không ai có thể can thiệp được. Bạn có thể lựa chọn tin saivado1 theo hướng admin (tức tôi) có vấn đề gì đó khuất tất lắm, mặc dù chỉ là lời nói suông. Nhưng biết làm sao được? Tin đơn giản là tin, lòng tin vốn không cần bằng chứng.

Bạn cũng có thể lựa chọn tin vào lịch sử của GamethuVN, lịch sử của GamethuVN đã tạo ra tôi và tôi cũng góp phần tạo ra nó.

5. 1 mod làm việc chăm chỉ và cũng giúp ích nhiều cho ae mà giờ lại làm 1 việc k đáng có như vậy. thật là buồn.

Bảo Vy, Vietllot1Bợm. đã thích.
  6. Buồn nhỉ. Không phải của mình trước sau cũng lộ ra. Toàn người lớn tuổi rồi làm ăn đoàng hoàng chút. Game này tôi chơi từ thời mới ra lò chính xác thì năm vào đại học nên tôu nhớ như in trong đầu. Say này không chơi giờ chơi lại vẫn thế. Mùi hoa sữa. Bài giờ em đang ở đâu của duy mạnh... nói thế không phải lan man. Mà mong @saivado1 nên hiểu. Để duy trì game này anh em chơi game đã không bỏ game dù báo tung tin đồn này nọ game lậu các thứ. Bản thân tôi còn nhớ admin bảo chuyển sever sang campuchia nên anh em yên tâm chơi (lâu quá nhớ không rõ). Nên bạn đã không giúp được gì thì đừng phá game. Cái cuối cùng bạn nhận được chỉ là sự coi thường. Việt nam minh có tính nhanh quên dễ tha thứ admin đã mở lời như thế hãy vào giải thích rõ ràng một lần. Một vài trăm triệu không đáng với uy tín của nông dân. Chứ đừng nói bạc ảo. Chuyện này thực sự ko liên quan và không ảnh hưởng gì tối tôi vì số 4444 đã ăn sâu vào máu rồi nếu admin thay số tôi quy vào tội game vớ vẩn tôi nghỉ ngay. Nhưng nghe vụ đăng nhập tài khoản người khác mà post bài là đã không ưa rồi lại còn của admn nữa. Nếu là tôi mạn phép không giải trình mà sẽ thông báo xin lỗi ang em game và tất cả cái gì luôn quan đến bạn sẽ rời khỏi lục địa mu vĩnh viễn.

7. có khi nào còn nhiều vẫn đề khác liên quan mà chúng ta chưa biết về ông mod này

Bợm. thích bài này.
  8. mất niềm tin vào cuộc sống (ảo)

9. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Thật đáng buồn :(!

10. Quyền lực ảo làm con người sống cũng ảo giác mất rồi. Haiz chơi game vui vẻ thôi mà, cớ sao lại game làm con người ta biến đổi vậy ư???

Bợm. thích bài này.
  11. màn vén lên mới biết được thực hư.. Nhưng thôi.. em ít tranh chấp trong game+ diễn đàn nên đọc hết bài viết cô đọng của bác Hi.. @@

P/s: lần đầu tiên đọc hết 1 píc dài dư này @@

BoyZone9xTiểu Tử đã thích.
  12. Cái này là sai sót cơ bản của admin. Khi @saivado1 nghỉ việc thì phải thay đổi pass các thứ và bàn giao giấy tờ. Admin nên rút kinh nghiệm. Vì ở vị trí của bạn gần như phải chuẩn 100%. Bạn cho người ta ở nhờ đưa chìa khóa cho người ta. Khi người ta đi chỗ khác bạn phải thay khóa chứ :D

Thiên Thanh HiVietllot1 đã thích.
  13. có lẽ niềm tin của m đã đặt sai chỗ. twf lúc chơi lại Mu này nắm 2014 nhìn nhận cách mod saivado1 làm và hầu như m chỉ đọc đã giúp m thêm rất nhiều. htrk thấy mod từ chức thấy mod chỉ là do cố chấp và cứng đầu thôi. ai ngờ ......

xzaixzai92, Vietllot1kocogi đã thích.
  14. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

ăn 40k bạc tiền từ thiện :)) ôi trời ơi :))) rách rưới quá . đề nghị anh @Thiên Thanh Hi làm cho rõ vụ 40k bạc .

ko mở event thì cũng phải cho vào quỹ từ thiện , ko có chuyện đớp số tiền cộng đồng như vậy , và lại theo e thấy là tìm cách thu hồi chứ k phải làm rõ nữa ! thằng quân kull nó mua hết đồ trog game vào việc cá nhân rồi thì thật sự ko thể tha thứ ko thể chấp nhận được !!!

Ps: @saivado1 quân kull mày tiêu 40k bạc của cộng đồng mày ko thấy xấu hổ với bản thân mày à , tiền ko phải của mình làm ra mà đớp lấy đớp để khác gì mấy thằng cán bộ hút tiền cứu trợ của dân vùng lũ cần giúp đỡ !!!

15. không biết thánh hi có dáng luật sư không nhể bác ^^

16. Thiên Thanh Hi

Thật sự bùi ngùi khi đọc bài viết của bạn. Để những thành viên kỳ cựu như bạn phải bận tâm thế này, tôi xấu hổ lắm.

@Phan Khánh Đan Bạn đã nhắn tin cho admin fantasymc rồi thì cứ yên tâm nhé, nhất định anh ấy sẽ đọc, chỉ là nếu như bận thì giải quyết hơi chậm thôi.

@SH300ii Em nói saivado1 "ăn" 40k bạc là không đúng, em không nên đục nước kéo cò như thế. Nếu saivado1 trả lời là "mượn" rồi trả lại trong ngày mai thì sao?
    Anh biết em có thù oán với saivado1, hôm trước saivado1 đã gửi ảnh em chửi rất nặng nề bạn ấy ở telegram, anh không có quyền xử lý vì đây là hình thức liên lạc không nằm trong GamethuVN, nhưng nhân đây anh nhắc nhở em không nên như vậy. Còn trẻ phải phóng khoáng một chút, sau này già khó tính là vừa.

17. Xin cảm ơn thông tin của anh nhé ..!

18. Đúng như suy nghĩ của mình những ngày qua. Chỉ thông tin cho ae nhóm viber biết. Ae bàn luận nhưng chưa ai dám khẳng định.
    Mình thì nghi fan giao id cho saivado1. Fan vẫn thích cách làm việc của nó lên vẫn giao việc trong game. Cho sử dụng id này để tiếp tục làm việc. Trợ giúp thành viên.
    Mặc dù suy nghĩ nhưng chưa dám nói ra vì sợ chưa có chứng cứ. Làm hoang mang dư luận trái chiều giữa các admin. Kiểu kẻ muốn bỏ, người muốn giữ. Nhưng thật ko ngờ Quân nó bẩn như này. Trong game cũng bẩn, tưởng lên diễn đàn được admin trọng dụng phải khá lên tý chứ. Trước tham gia diễn đàn thì vô học id @sieuviet02 chuyên chửi bới thành viên. Vào game chửi cả sever đúng là bản chất con người ko bao giờ thay đổi. Chỉ là nó giấu đi quá tốt. Anh Hi cung cấp thêm ngoài cặp vc MrRicardo thì nó còn chơi những acc nào, để bọn em bem với tránh bị lừa đảo ạ .

19. Hải thấy comment của mình về bạn Marcos01 này mình gọi bạn ấy là Quân, mình biết bạn ấy là saivado mà. Cảm giác của mình khá chuẩn. Thật là một thằng trẻ con trong một hình hài người lớn. 40k bạc cũng húp đc đến chịu chú đấy Quân, cho dù có trả lại thì việc tự ý dùng tiền đấu giá vào việc riêng đó là một việc rất ngu dốt, nếu ng khác ko lôi ra thì ỉm luôn ah Quân.

deadpool1, BoyZone9xBợm. đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi