( Cảnh Báo + Khủng Khiếp + Buồn ) Ở khu vực Cầu Giấy

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Rồng Thần, 25/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Em viết bài để cảnh báo các thím ở Cầu Giấy thôi hay cũng coi như lời tâm sự vậy
    Hôm nay mẹ em mới rảnh để đi thăm nhà bạn mẹ em,em đi cùng ở khu vực Cầu Giấy-Nguyễn Khánh Toàn các thím ạ
    Bước vào nhà không khí ảm đạm kinh,mẹ bạn em đang chăm sóc cho chồng với thằng con vừa từ bệnh viện về.Thằng này hồi cấp 2 vẫn chơi với em bây giờ nhìn thấy nó chắc là liệt ko làm ăn được nữa rồi.Nghe mẹ khóc rồi kể mà ngỡ như trong phim ấy .
    Thằng con bà ấy đi đường ở chỗ Nguyễn Khánh Toàn ấy và quệt tay nay với 1 thằng trẻ trâu đầu trọc đi dream,thằng trẻ trâu này này chống xe xuống rút con dao bấm định xiên luôn thằng con bạn mẹ em(gọi = bạn em cho nhanh).Thằng bạn em nó né được đell chạy luôn đi còn giật dao đá lại nó 1 cái ,thằng trẻ trâu kia cầm gạch đáp rồi thằng bạn em chuồn chuồn .Mấy phút sau nó gọi hội nó ra toàn vác đao + kiếm + mã tấu gần 20 thằng bắt đầu đi tìm thằng này .Thằng này cũng ngu bỏ mẹ,đánh xong đell về nhà luôn còn ngồi quán nước đầu ngõ chém gió ,lại được mấy ông adua quán nước ngồi bốc phét cùng nữa thấy rất là Ha-oai .Thằng trẻ trâu kia đi qua thằng bạn em cứ ngỡ đi 1 mình lại còn chỉ tay cho bà quán nước :"thằng kia nó đâm cháu kia",Ôi cái ***,lúc sau gần 20 thằng nó le thằng này chém ,thằng bạn em chạy về nhà nó xông vào tận nhà chém,bố nó lớ ngớ ko biết gì bị nó chém cho chi chít vào mặt,mắt lòi ra -bây h thì đếch nhìn thấy mẹ gì nữa.Mẹ nó ở trên tầng xuống nhìn thấy 2 bố con bị chém nằm vật ra gọi báo công an
    Đoạn này bà ấy kể em cũng thấy uất,bọn phường 113 đến bọn kia nó đứng ngoài canh ,nó chặn ở ngoài đầu ngõ đếk cho cứu thương đưa đi.Sau mấy ông công an cố dẹp để đưa đi cũng đêk lam gi bọn nó cả .
    Đưa vào bệnh viện thì nó le theo tuyên bố bắn chết cả nhà ,vào bệnh viện phòng khâu ở đầu nên chui vào luôn chúng nó ở bên ngoài,mấy thằng l` bac sĩ đòi 1 triệu nó mới đóng cửa(tức là chèn khóa các kiểu ấy) để khâu,bà mẹ nhìn ra tầm 40 thằng các thím ạ ,mẹ nó bảo ko tin những gì xảy ra với gia đình nữa,nó đứng canh các thím ạ.Mẹ nó quen công an quản lý khu gần nhà nó gọi ra,ông này gọi cho thằng trùm kia nó bảo :"đell phải người nhà thì tránh xa ra ",mà thằng bạn em đá cái thằng đệ chứ đêk pải đá thằng chủ nhé .
    Ông công an xin mãi nó mới kéo về tha cho
    Em thì có biết đoạn Nguyễn Khánh Toàn toàn karaoke với toàn bảo kê thồ kave,trước nhà em bán hàng ở đó tầm 11h đêm toàn các chú trung tuổi cưỡi SH vác đại đao quẹt đường

Bây giờ nhìn 2 bố con nó như này buồn quá,pháp luật chả là clg với bọn kia,mình lại đang theo học Luật nữa.Chỉ biết chia buồn với nhà nó thôi
    Các thím ở gần đấy thì cẩn thận...em chả biết nói gì nữa
    Cảm ơn các thím nghe em tâm sự,em đi ăn cơm
    Update :Em bổ sung thêm chi tiết vì sao bọn kia đòi bắn chết cả nhà ,lúc nó vào nhà chém thằng bạn em rồi đến ông bố 2 nhát vào mặt,ông bố uất ức lên giằng lấy kiếm chém thằng cầm đầu đứt gân chân.Rip

2. Thời đại này thanh niên quá sức manh động rồi
    buồn cho 1 phần lớp trẻ hiện nay quá

3. Yến Trường

Yến Trường Yến Nhi

nhầm Box nhé lần sau post bên Tâm sự tùy bút nhé

Rồng Thần thích bài này.
  4. Gê vkl bọn trẻ trâu bh.động tí là nó vác dao nó xả như thù oán lắm ấy.tránh voi chẳng xấu mặt nào, gặp bọn này tránh xa như tránh tà

Rồng Thần thích bài này.
  5. Chán . xin Chia buồn cũng GD Người Bạn của Bạn .

Rồng Thần thích bài này.
  6. đâu cũng là cảnh báo 1 số anh em thôi :)

7. 1 Câu chuyện có ích cho giới trẻ bọn mình :) Cảm ơn.

Rồng Thần thích bài này.
  8. À quên
    đây là tớ copy nhé :)
    sr mọi người làm hiểu lầm ;)
    tớ chỉ muốn cho nọi người biết mà tránh thôi :)

9. 1 chút am hiểu về khoa học là bạn sẽ có 1 quả lựu phòng thân. Có thể lên GG search. Đôi khi mình thấy thật buồn chán cho cái xã hội này

Rồng Thần thích bài này.
  10. Hãi vãi :|

Rồng Thần thích bài này.
  11. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Anh tưởng chú tự viết. Cái thằng viết bài này nghe có vẻ đua đòi đú đởn.nhắc đến bạn như nhắc deens một thằng ngoài luồng.

12. BVsutrolai

BVsutrolai Guest

Bọn này nó chưa biết 1 phòng 6 thàng là ntn. chúng nó cũng chưa thấy cái cảnh bố mẹ chúng nó phải quỳ lạy van xin để cho chúng nó đc giảm án là ntn ma. toàn a hùng xuất thiếu nhi thôi

13. Trước mình còn đua xe cũng có 1 đội khoảng 120 AE gì đấy :D
    Ngày nào cũng có người nhập viện không tai nạn thì ... cho len cách đây 3 năm đã cai nghiện thành công :D
    Nói chung mình trải qua rồi và bị chém lén gần chết lên AE hãy tránh xa ra đừng động chạm với bọn nó nhất là bọn karaoke

14. Nhà em ở gần đấy sao k biết nhỉ hay bốc phét rồi

15. Phải,thật đáng buồn cho xã hội bây giờ.công an thì làm đc gi chứ..đã nhiều lần xảy ra nv ,công an còn phải nói ngon,nói ngọt, thật là quá bất công, bảo vệ công lí, bảo vệ lẽ phải , đó mới là trách nhiệm của công an,..bây giờ đa phần là công an bảo vệ kinh tế gia đình và làm giàu.........................................................................................xã hội có yên bình thì đất nước mới phát triển đi lên

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi