8 về game cân=chủng tộc

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi GendBG, 17/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thật sự là cái hệ thống cân bằng chủng tộc ra cũng khá là láu rồi.nhưng mình chả thấy hiệu quả ở đâu
    DK bị Dl khắc tinh.nhưng Dl đánh dk toàn bị phản đòn chết.chả hiểu giảm thiệt hại khi bị tán công ở đâu.Suol damge bé nhất nên chả đánh đc ai.mns lên cũng thủ ko =dk.suol là khắc của mg mà cũng chả đánh đc nó.Mg quét lửa giảm 10% phòng thủ suol gục ngay @@!
    QB damge to .súc long quyền ngoài Dk vs elf ra thỳ chả có tộc nào chịu nổi.
    Dk luôn là tộc bá đạo nhất mọi sv Mu.nhưng mình thấy Mu nhà mình nó bá đạo trên cả bá đạo.máu gấp 4 Lần tộc khác.
    Đó là những gì mình nhìn thấy ở Mu mình :)

2. thằng nào pro cày never DK gọi ra đây . cày quái thì lâu . suốt ngày ăn bám .

3. ít bửa nưa admin lại fixxxx cho suol mà câu

4. Vậy bạn thấy Dk mạnh thì chuyển qua Dk mà chơi ;))

5. đáy là cậu chưa cầm sould khủng. sould mình cầm thì chả có mg nào ăn dc .dk dl dưới 40k dư ko có cửa ăn

6. chơi thì phải biết chấp Nhận và an phận

7. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

mỗi chủng tộc có 1 sức mạnh riêng.bạn ko lên nói theo 1 hướng như vậy.
    Dk kay vất vả bạn đã thử chưa.
    hay bạn thấy người ta khoẻ bạn nói vậy.
    suy nghĩ chưa đủ ( 9 )

8. các bạn thích tộc nào thì bạn chơi thôi. soul pk kém nhưng thủ lại trâu. gần như bất tử. train quái thì vô đối. đồ rẻ. chỉ cần mặc triệu hồn thôi đã ngon rồi.
    còn dk : cave ăn bám hạng sang. lúc nào cũng phải có mg soul đi kèm. đồ thì phải ngon>> nhiều tiền >> mới pk dc. mặc đồ bt thì chả đánh dc ai. tóm lại chơi dk rất rất tốn tiền. tình mấy em mg sum đi theo cày kéo dã mất mẹ nó mấy m rồi. bạn nghĩ sao về khảon tiền đầu tư để chơi dc nó.
    tóm lại bạn không thể đánh bùn sang ao được. đây là 1 sự so sánh khập khiễng

GendBG thích bài này.
  9. mỗi chủng tôc có sức mạnh khác nhau
    hay yêu chủng tộc bạn cày
    bạn sẽ thấy niềm vui

đừng mong dk + qb đánh đc BAS như mg

GendBG thích bài này.
  10. cũng đừng mong MG Mấnheo đc như Suol

11. mình thì chơi mỗi chủng 1 con chán thì cày con này hứng lên cày con khác đỡ phải ghen tỵ :))

GendBG thích bài này.
  12. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

Đk thì em chửi chỉ dùng pt ngắm cảnh thui

13. mình thấy DK cũng bt mà.

14. saivado1

saivado1 SuperMan

Sao bạn lại hỏi là ở đâu? Ở bạn chứ đâu nữa. DK dame DL chính là ở phản đòn, còn chủ động tấn công dame PK với DL thì được bao nhiêu đâu. Đây chính là đã thể hiện mối quan hệ tương khắc của DL đối với DK rồi còn ở đâu nữa hả bạn.
    Nếu DK không sử dụng khiên thì dẫu có phàn đòn của đồ thì DL vẫn có thể ăn DK một cách dễ dàng.

Vậy tại sao bạn không lấy điểm mạnh đó của DK mà tránh thay vào đó cứ hùng hục vào bem ăn phản đòn die là phải, vừa PK vừa chú ý tới máu của mình chứ.

Soul dame thì bé thật, còn nói không đánh được ai, mns lên soul thủ không bằng DK thì cũng chả đúng. Soul khắc MG ăn Mg không khó. Với Soul dame bé nhưng đổi lại không có chủng tộc nào thủ trâu hơn Soul.
    Bạn hoặc ai đó cầm DK hoặc Soul cũng thấy, mặc dù DK khắc Soul đấy nhưng dame DK vào Soul cũng còn gẫy kiếm, dame cũng chả to.

Với những chủng tộc thiên về cày kéo thì không xét còn với các chủng tộc thiên về PK xem thử xem các chủng tộc: Elf, QB, DL có chủng tộc nào dame nhỏ hơn DK không?
    Còn nữa phải tấn công cận chiến (cận hơn cả QB) máu không gấp nhiều lần thì làm sao có thể tới gần đối phương chứ? 3 chủng tộc thiên về PK trên được lợi thế rất nhiều về dame và khoảng cách tấn công thì DK phải được lợi thề máu nhiều là điều dễ hiểu.

Đó là còn chưa so sánh khả năng cày một mình của DK thiệt thòi hơn 3 chủng tộc này.

(Với bản SS8 này bảng Skill các chủng tộc đều được mở rộng cho cả công và thủ như thế này máu DK (điểm mạnh) gấp 4 lần chủng tộc khác là đúng).

15. Mình yêu chủng tộc nào thì chơi chủng tộc đó, mỗi chủng tộc có 1 cái hay riêng. Còn muốn bá thì bỏ tiền ra mà mua DK, DL top mà chơi. Mình thì luôn chơi soul cho nhàn

16. bác nói quá đúng

17. thật là xúc tích đầy đủ,thế này chủ topic hết than vãn rồi chứ,soul có thể 1 mình giữ được bãi chứ 5 dk pt nhau cũng không thể ôm trọn 1 bãi vip,
    suol mà mặc thần ma đeo sw PHHT Hp+SD e rằng DK có đâm gãy giáo cũng ko die,trong khi dl cưỡi ngựa nó mà không lao vào đánh thì cũng chỉ đứng nhìn nhau,chả làm gjf được ,dk thiên về cận chiến thì máu phải nhiều chứ không thì chưa kịp đến gần đối phương đã nằm sấp rồi

18. Hãy yêu và chấp nhận bạn ạ!
    Mình chơi Sum, Sum thủ cực kỳ yếu, nhưng ngoài DK ra chẳng ai bắt nạt được mình. hehehe

GendBG thích bài này.
  19. Nói chung nhân vật nào cũng có cái thế mạnh của nó, đẹp thì mỗi chủng mỗi vẻ, đặc trưng là về giới tính vs skill mà có thể sử dụng rồi, các bạn yêu chủng nào thì hãy cố gắng xây dựng chủng đó đừng như mình mỗi thời gian chơi 1 chủng khác nhau nên pk thuộc diện gà nhất sever :))
    Tóm lại 7 nhân vật hiện tại nếu có đồ ngon (+15 full max gc hoặc full socket k5) pedan, rinh, hỗ trợ, Vũ khí các loại, tổng point trên 100k bảng sk tương đối tăng chuẩn 400 sk thì không phải dể dàng gì cho các chủng khác bém 1 hay 2 cái là đi :)
    P/s : PK là một nghệ thuật...Người cầm nhân vật PK là một nghệ sĩ...Khoảng cách của một nghệ sĩ vs một chú hề rất mong manh nên các bạn hãy cố gắng nhé >:)

GendBG thích bài này.
  20. - Thứ nhất, bài viết của bạn chưa sâu sắc, chưa có 1 góc nhìn toàn diện. Chẳng lẽ lại phải hướng dẫn bạn cách PK thế nào để khắc phục điểm yếu của chủng tộc bạn đang cầm hay sao? ;))
    - Thứ hai, bạn phải nhìn đồ đạc đối phương thế nào rồi hãy nói đến điểm mạnh hay điểm yếu.
    Rất thích mod này, vì tại nhiều topic thấy có những câu trả lời rất sâu sắc, mang tầm hiểu biết rất rộng về thế giới game MU.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi