Cách tăng điểm DW đi PK đua G (Ko cần tele và bơm máu)

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi hoangvaio, 3/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Lời đầu tiên mình xin phép các Mod cho bài viết này được tồn tại ở box Bá Vương 1 ngày!
    Sau đó có thể move sang box chủng tộc hoặc close nếu có vi phạm gì!
    Mình muốn ae DW cùng nhau bàn luận về 1 cách tăng điểm hay nhất trong những dịp đua Guild và đua top.
    Không cần tele và không cần bơm máu!
    Chỉ phải tele khi có quá nhiều DL cùng đánh 1 lúc.
    Mình thường phá G DinhMenh và họ đã phải điều động rất nhiều DL lên để quật mình chỉ với cách cộng sau.
    Còn nếu đứng với 1 DL mình xin lấy 1 ví dụ về 1 DL điển hình là chủ lô đề XuanThuy (Không có ý định vùi dập gì mong anh thông cảm)
    Sở dĩ em lấy anh ra làm ví dụ vì anh đang sở hữu 1 set DV khá khủng cây VTTC cũng là đứng vào top đầu trong giới DL.
    XuanThuy đã phải đứng đánh mình hơn 10 phút đến mức hết mana và trong suốt khoảng thời gian anh ấy đánh mình chỉ chat và chat liên tục để chứng tỏ cho anh ý thấy mình ko bơm máu! (Đây là dịp đua G tháng 6 mình sang phá icarus sv2)

- Trang bị yêu cầu:
    1 set Quỷ Vương khảm đủ tối thiểu 6 viên Khả Năng Phòng thủ K1 10% nếu có 14% thì càng tốt (có tính khiên)
    Các bạn nên khảm đủ 6 viên 14% vì viên này rất quan trọng đối với DW và giá của nó khoảng ~ 150B/viên
    Còn lại các dòng khác của đồ thì các bạn cứ khảm 4 4 5 như bình thường và không cần kick HP.
    Hiện nay tại Bá Vương cũng đã có khá nhiều đồ QV và đa phần là không kick HP nên mình muốn đưa set đồ như mình đã liệt kê để bàn luận vì những set đồ như thế này hiện nay giá cũng khá mềm.

- Cách tăng point:
    str: đủ mặc đồ
    agi: ~ 7k3 (lấy đủ 760 tốc thì thôi)
    ene: 20k (Vũ khí mình dùng là gậy rồng shop :D)
    vit: số điểm còn lại

Lưu ý: cách tăng point mình nêu ra chỉ để ae tham khảo cái chính là ở bảng MT.
    Các bạn có thể áp dụng cách tăng MT của mình với cách tăng point của các bạn!
    Có thể để agi cao hơn nữa để tăng độ trâu ene thì không nên dưới 10k.

Với cách tăng point như trên thì vẫn chưa có gì mới mẻ cả cũng rất bình thường.
    Bây giờ chúng ta cùng bàn luận về lớp MNS.
    DW sẽ chết khi nào?
    Khi hết MNS hoặc MNS bị vỡ!
    MNS bị vỡ nó là như thế nào?
    Có thể hiểu nôm na nó là cọc SD: Khi SD còn + buff MNS thì đối thủ đánh vào mình sẽ mất rất ít máu!
    Nếu vỡ SD thì máu sẽ tụt với tốc độ chóng mặt rất shock nếu ko muốn nói là sẽ nằm ngay lập tức!
    Vậy nên DW thứ cần quan tâm bây giờ sẽ là phải bơm SD mà cắn bình SD bao nhiêu cho vừa?
    Thôi thì mở bảng MT ra và xem có cái gì liên quan đến nó?
    Có 2 skill đó là Tự động hồi phục SD ở bên cột Sức Đỡ (dành cho DW chơi tele)
    và Hồi phục SD tối đa khi giết quái vật. (mình dùng loại này)
    Cái skill dùng cho DW tele kia hồi ít và chậm không nhanh như cái hồi SD khi giết quái!
    Khi bị hết SD chỉ cần giết đc 2 con quái là đầy full cọc SD (Chỉ với 10 điểm)
    Vậy là đã khắc phục được vấn đề SD và gạt đi mối lo lớn nhất!

Đây là cách tăng MT của mình (Hiện tại rs MPO đc 120 nên mình cải thiện lên chút ở skill hồi máu khi giết quái)
    Bảng MT này mình dùng tạm vì đang không đi BK nên cộng khác chút.

Map hiện nay được các đội đua chuộng nhất là icarus với lượng quái dày và cũng là map DW không thể chết!
    Các bạn lên map cứ đứng đánh Triệu Tập Linh Hồn ở giữa map để lấy SD và máu với 20k ene thì quái dính đòn là chết!
    Chỉ dùng skill đó là chính thấy mem của đội đua thì mình bấm luôn sang skill Lưỡng Long Đao rồi lại đảo luôn về Triệu Tập Linh Hồn.
    DL dưới 20k ene không thể quật chết được DW có đồ và cách cộng như trên khi không bơm máu. (Mình đã test cẩn thận rất nhiều lần trước khi lập TP này)
    Với 1 ngày đua G thì mình không dùng hết 1 rương máu với cách cộng này!

Quái còn thì người còn
    Quái hết người vẫn còn vì ta sẽ tele ;))

P/S: Tp này chỉ mang tính tham khảo mong ae đừng chặt chém tại đây!
    Cảm ơn mọi người đã vào đọc!

Last edited: 3/8/12
  2. Cách DW tele lạc hậu rồi anh ạ. Mới đây còn có cách phong phú và đa dạng hơn cơ :D:D. Là DK + vit ko hẳn là DK máu nhưng nhiều, các NV đua G + TOP là tân thủ nên + sao chu đủ đánh họ thôi, Còn ai có ý định bem thì đảm bảo đi 100% kể cả DL có x3 + PC :D:D

hoangvaioSpatarsBV đã thích.
  3. DW gặp sum thì tắt đèn ngô tất thối ngay :">

kennhoc9787SpatarsBV đã thích.
  4. Rất thú vị
    ths chủ TP cái

hoangvaioSpatarsBV đã thích.
  5. Bạn có biết khi có sum pc cho bạn ban sẽ chết ko kịp ngáp đâu =))

SpatarsBV thích bài này.
  6. SpatarsBV

SpatarsBV <b>๑۩۞۩HạnhPhúcNhé۩۞۩๑</b>

dù suol có tăng thủ đến đâu,thì khi nhận pc từ sum.e nó vẫn gục xuống 1 cách nhẹ nhàng :))

SsieuChu0izimkoi91 đã thích.
  7. Các cậu Nhìn Rõ Cái Phục Hồi SD :)):))

hoangvaio thích bài này.
  8. Li0n

Li0n Guest

Cách cộng này khá hay anh ak
    Nhưng em chơi dw thủ e lại test khác, 15k agi
    tầm 6k ene đủ để cho các chú MG đua top về làng
    Skill thì sức đỡ cộng full đi, thêm 1 chút quyền lực gậy dame cũng to quá đủ để tiễn mấy chú MG về làng
    với sét của anh thì đảm bảo cũng chấp vài DL :))

Last edited by a moderator: 3/8/12
    hoangvaio thích bài này.
  9. SpatarsBV

SpatarsBV <b>๑۩۞۩HạnhPhúcNhé۩۞۩๑</b>

phục hồi được bao nhiêu % hả cậu?

Chúc AE chủ nhật bem được nhiều mem đua Guild.mình thích trò này rồi đấy :))

SsieuChu0i thích bài này.
  10. akiri1991

akiri1991 Cư Dân

cho e nó về D0 ngay =)) =)) =))

SpatarsBV thích bài này.
  11. •Trang…Kelly•

•Trang…Kelly• ◄†rαñg…¶«ë££ÿ►

Sum nào đủ bản lĩnh PC - PC vs cách cộng của ta nào ?
    Trong vòng 10p mà ko bem chết được ta thì sao đây ?

SkForest, hoangvaioKẻ say đã thích.
  12. Bắt đầu thấy thèm DW rồi đấy.hay thật.!!!!!!!!!!!!

hoangvaio thích bài này.
  13. đúng là Pro có khác :)):)):))

hoangvaio thích bài này.
  14. nc chung cách cộng điểm nào cũng có khuyết điểm của nó
    mọi khi anh cộng 19k agi riêng dl đánh miss
    mà dk cb vẫn chết như thường vì ít máu
    cộng như chủ tp có lẽ hoàn thiện hơn áp dụng cho mọi chủng tộc

15. Li0n

Li0n Guest

em cộng như thế, nhưng skill anh cộng full sức đỡ cho DK combo đi :))

16. •Trang…Kelly•

•Trang…Kelly• ◄†rαñg…¶«ë££ÿ►

Sét ông kíck HP , người ta sét WS , cộng như ông có mà vỡ hết mõm vì máu ít =))

Nhớ lại cái thời em nâng 12k agi còn bị con EF TieuHoDiep bem tới bến kia kìa =))

+ hẳn gần 60k máu rồi đấy

SkForest thích bài này.
  17. Cách + điểm này cũng hay đấy chứ.thks chủ TP

18. Lưu ý : + thế này chỉ phù hợp với pk đua G và đua top . chỉ 2 ngày trong 1 tháng bạn dùng cách + này
    Thanks chủ thớt . còn bạn nào muốn Sum solo DW thì cứ pê mờ nhá . PC hả , sao phải xoắn ^^ đảm bảo ko làm Sum thất vọng :))

hoangvaio•Trang…Kelly• đã thích.
  19. 1 mình DW đánh vs DL thì + như kiểu chủ thớt là ok. nhưng có e sum buff pc cho DW thì DL quật chết DW ngay.

0916659906hoangvaio đã thích.
  20. Cụ Rùa™

Cụ Rùa™ Tân Thủ

Mền sẽ về cộng thử xem sao^^

lethanhdathoangvaio đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi